ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

boyles

วิเคราะห์ทอง ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะครับ^^By Boyles

โพสต์แนะนำ

ปล่อยไปแร้วคะ24388 เล่นสั้นม่ายกลัวขายหมู ม่ายลงเดียวค่อยตามใหม่นะคะคุณบอย :_06

ได้ครับ รอมันยืนให้ได้แล้ว ค่อยๆเข้าใหม่ก็ได้ครับ ค่อยๆเล่นไปน่าจะได้นะครับ เพราะถ้าข้อมูลยังดูดีอยู่ เราก็ยังเก็บฝั่งขา long ได้เรื่อยๆครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รบกวนถามคุณบอยครับ ถ้าเครื่องบินเครื่องยังไ่ม่เต็มที่ น่าจะลงมารับพวกตกเครื่องแถวไหนดี จะได้เก็บสัมภาระให้พร้อม ^^

อย่างน้อยต้องรอ กราฟ TF เล็กทำจุดกลับตัวระยะสั้น เพื่อหาจังหวะย่อ แล้วหาจังหวะรับตามแนวรับก็น่าจะพอได้นะครับ แต่ตอนนี้ยังไม่เห็นจุดกลับตัวระยะสั้น คงต้องรอดูราคาปิดวันนี้อีกทีครับ

ถูกแก้ไข โดย boyles

ได้ครับ รอมันยืนให้ได้แล้ว ค่อยๆเข้าใหม่ก็ได้ครับ ค่อยๆเล่นไปน่าจะได้นะครับ เพราะถ้าข้อมูลยังดูดีอยู่ เราก็ยังเก็บฝั่งขา long ได้เรื่อยๆครับ

ขอบคุณนะคะคุณบอย :01 กำไรดีกว่าขาดทุน&ติดดอย ดูกราฟก้อม่ายเป็น ม่ายรู้จุดไหนเค้าเรียกว่าอาราย ซื้อแร้วกำไรขาดทุนตามที่ตั้งใจไว้+-ออกดีกว่า (คุณบอยแนะนำเล่น long ไม่ได้ต้องหยุดเล่น และนั่งเฉยๆ ให้เป็นครับ) เวลาทองสวิงขึ้นลงเห็นแร้วงง เดาใจเจ้าพ่อม่ายค่อยถูกคริคริ :17

ขอบคุณนะคะคุณบอย :01 กำไรดีกว่าขาดทุน&ติดดอย ดูกราฟก้อม่ายเป็น ม่ายรู้จุดไหนเค้าเรียกว่าอาราย ซื้อแร้วกำไรขาดทุนตามที่ตั้งใจไว้+-ออกดีกว่า (คุณบอยแนะนำเล่น long ไม่ได้ต้องหยุดเล่น และนั่งเฉยๆ ให้เป็นครับ) เวลาทองสวิงขึ้นลงเห็นแร้วงง เดาใจเจ้าพ่อม่ายค่อยถูกคริคริ :17

คือก่อนหน้านั้น ที่ผมเล่น SHORT อันนั้นผมว่าไม่น่าจะเล่น long น่าอยู่เฉยๆ ปลูกผัก เลี้ยงปลาไปก่อน แต่ผมว่าข้อมูลล่าสุด เราน่าจะกลับมาเล่น long ได้แล้วนะครับ เล่นสั้น เล่นยาวแล้วแต่เราถนัดเลยคัรบ ผมว่านะครับ อย่างน้อยก็ week นี้ก่อน เดี๊ยวดูข้อมูล วิเคราะห์ไปทีละ week อีกที แต่ผมคิดว่าทองจะ Bullish จริงจังน่าจะเดือน 5 มากกว่า แต่ตอนนี้อย่างน้อยระยะสั้นมีสัญญาณให้เล่นแล้ว เราก็เล่นไปก่อนได้ครับ

คุณบอยสุดยอดจิงๆครับ :_087 :_087 :_087 ขอคารวะครับ ขอถามหน่อยครับคุณบอยผมมีตัว1680อยู่ครับคุณบอยว่าถือลุ้นยาวไปเลยหรือถ้าถึง1688แล้วปล่อยไปก่อนดีครับ

ปล่อยไปแล้วครับ long ตามคุณบอยแบบเงียบๆ. เฮ้อ กำไรเสียที

คุณบอยสุดยอดจิงๆครับ :_087 :_087 :_087 ขอคารวะครับ ขอถามหน่อยครับคุณบอยผมมีตัว1680อยู่ครับคุณบอยว่าถือลุ้นยาวไปเลยหรือถ้าถึง1688แล้วปล่อยไปก่อนดีครับ

อันนี้ต้องดูลักษณะการขึ้นประกอบนะครับ ตอนนี้ยังตอบไม่ได้ ต้องดูรูปแบบแท่งเทียน แล้วก็ momentum ประกอบน่าจะพอได้ Idea นะครับ คงต้องค่อยวิเคราะหฺไปทีละนิดครับ

ปล่อยไปแล้วครับ long ตามคุณบอยแบบเงียบๆ. เฮ้อ กำไรเสียที

ยินดีด้วยครับ ^^

นอนล่ะครับ ฝันดี เฮงๆกันทุกคนนะครับ วันนี้มีข้อมูลที่น่าสนใจ ทั้งในกราฟด้วย เลย Update ทั้งวันเลย ^^

โชคดีครับ

BOYLES

คุณบอยปล่อยไปรึยังครับ ถ้ายังแล้วtargetที่เท่าไหร่ครับ :32