ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

boyles

วิเคราะห์ทอง ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะครับ^^By Boyles

โพสต์แนะนำ

ภาพเก่า UPDATE อีกทีนะครับ เราอาจได้เห็น GOLD วิ่งในช่วง ภายใน 10 กว่าวันนี้ จนถึงเกือบๆ ปลายเดือนเมษานะครับ

แอบ UP ไว้ตั้งแต่ ต้นเดือนเมษา ใกล้เวลาเล่น LONG กันแล้ว ^^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะ เที่ยวไหนคะ ที่ไหนก็ขอให้สนุกสนานค่ะ

ขอบคุณค่ะ เที่ยวไหนคะ ที่ไหนก็ขอให้สนุกสนานค่ะ

ขอบคุณครับ ไม่ได้ไปเที่ยวไหนเลยครับ อาจจะเดินเที่ยวในห้าง และก็วางแผนจะอ่านหนังสือ FIBO เล่มนึงให้จบอยู่อะครับ ^^

นอนล่ะค๊าบ โชคดี เฮงๆ กันทุกคนนะครับ ชอบมากตอนประถม จำได้ ^^ รอ้งประจำเลยตอนเด็กๆ

http://youtu.be/QBkdpbvDpWw

ถูกแก้ไข โดย boyles

ไปอ่าน BLOG MUDLEY มาชอบๆ ^^ เอา SHARE กันครับ

การเทรดโดยเทคนิค เพียวๆ ในระยะยาวนั้นจะเป็นผลเสียมากกว่าผลดี เนื่องจาก เทคนิคนั้นจะมีจุดอ่อนอยุ๋หลายเรื่องเช่น

1. การ cut loss เมื่อผิดทาง จะทำให้เราโดน Volatility ของตลาด ซํดไปซัดมาจน มึน ซึ่งบางทีการสูญเสียทุนไปๆมาๆหลายๆรอบจะทำให้เราหลุดออกจากระบบ และเมื่อถึงคราวเทรนของเทคนิคที่เราใช้มาจริงๆ บางทีจากจิตใตที่สูญเสียความเชื่อมั่นจะการโดน Volatility ซัดไปซํดมา ก็ทำให้เราเลิกปฎิบัติตามระบบ จนทำให้อดได้สิ่งที่ควรได้จากระบบของเราเป็นต้นครับ

2. ถึงแม้เราจะทำตามระบบ จนได้กำไรอย่างสม่ำเสมอ เราจะเจออุปสรรคที่น่ากลัวมากที่สุดของการเทรดแบบเทคนิค ในอนาคต คือ Capacity Limit ของกลยุทธ์ของเรา เราไม่มีทางรุ้เลยว่าจุดอิ่มตัวของโมเดลเราอยุ่ตรงไหน และเมื่อถึงจุดนั้นเราเองก็ไม่กล้าเปลี่ยนโมเดลของเราอยุ๋ดีเพราะเราใช้มาจนเชื่อมั่นแล้ว ซึ่งทำให้พอเรามีพอร์ตใหญ่จนถึงจุดนี้ ต้องพบจุดจบเหมือนกองทุนเฮดจ์ฟันของธนาคารอื่นๆเช่นกันครับ

พวกนี้ที่พี่ยกตัวอย่างเป็น hidden risk ที่หลายๆคนมองข้ามไป อย่างมาก ซึ่งแน่นอนเฮดจ์ฟันคอยหาจังหวะกินจากเหยื่อที่ถึง capacity แล้ว เพราะตัวอ้วนและใหญ่สุดๆ เป็นต้นครับ

ดังนั้นจะเทรดใน product ใดๆน้องต้องเข้าใจจุดประสงค์ของ product นั้นๆให้ดีก่อน อย่าง Future เนี่ยเค้าไม่ได้ออกแบบมาให้เราเก็งกำไร ทิศทางโดยวัตถุประสงค์หลัก หากเราใช้เครื่องมือผิดวัตถุประสงค์ ก็เหมือนกับการเอารถเฟอรารี่ไปแข่งวิบากน่ะหล่ะครับ

http://www.blogger.com/comment.g?blogID=13383659&postID=7904257822549965094

คุณบอยแอบหลับบ่อยๆนะ ทองจะได้ขึ้นมารับชาวดอยซะที หุหุ

ผมจะขี่จักรยานไปรับชาวดอยทุกท่านนะครับ ^^ สาธุ

แวะเวียนมาเติมอาหารสมองก่อนนอน พร้อมกับฟังเพลงเพราะๆที่ชอบเหมือนกัน เพลงของป๋าเบิร์ด ธงไชย แมคอินตัย หมอกและควัน เพลงเก่งหนูนะเนี่ย ของเบิร์ด ร้องได้หมด ลองฟังเพลง หยดนำ้ ของเค้าสิ หลับฝันดีนะคะ ออกกำลังกายบ้าง พี่ห้องโน้นปวดหัว มึนหัว เพราะดูแต่comเปนห่วงทุกท่านนะคะ

ขอบคุณครับ คุณบอยแอบลุ้นตาม อาทิตย์แน้วโน้มน่าจะสดใส ตอนนี้ 1676

สวัสดีปีใหม่ไทยน๊ะค๊ะ ขอให้มีความสุขกันทุกๆคนค่ะ

สุขสันต์วันสงกรานต์ค่ะ มีความสุขกับครอบครัว รดน้ำดำหัวพ่อกับแม่ รวยทองกันทุกคนค่ะ..^^

:D :P สวัสดีปีใหม่ไทยค่ะคุณบอย มีความสุขในวันหยุดนะคะ :rolleyes: :P

ภาพเก่า UPDATE อีกทีนะครับ เราอาจได้เห็น GOLD วิ่งในช่วง ภายใน 10 กว่าวันนี้ จนถึงเกือบๆ ปลายเดือนเมษานะครับ

แอบ UP ไว้ตั้งแต่ ต้นเดือนเมษา ใกล้เวลาเล่น LONG กันแล้ว ^^

ภายใน10กว่าวันนี้จะวิ่งยังงัยหรอค่ะ ช่วยอธิบายกราฟหน่อย แล้วเวลาที่จะได้เล่น long จะเริ่มประมาณเมื่อไหร่ค่ะ ขอบคุณค่ะ

ขอให้คุณบอยและทุกๆท่านมีความสุขกันถ้วนหน้านะคะ สวัสดีปีใหม่ไทยค่ะ