ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

boyles

วิเคราะห์ทอง ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะครับ^^By Boyles

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะคุณบอย หยุดหลายวัน ไปฝึกสมาธิมา ก็เอาบุญมาฝากนะคะ

ขอบคุณมากครับ ^^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

GOLD โหดมาก O.O

มากมายครับท่านบอย มันเล่น 2 ชม ลงไปเกือบๆ 20 เหรียญ แล้วก็กลับขึ้นมาเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น

ผมก็ฝึกตามที่ ท่านบอยแนะนำ ดูกราฟราย 15 นาทีประกอบ เห็นว่าเขียวมาแล้ว ก็เข้า (สูงหน่อย แต่ก็น่าจะปลอดภัยกว่า ผมเข้าใจถูกไหมจุดนี้ที่ผมเข้า???)

แล้วผมก็จบเกมตัวเองตรง 1653 ครับ ได้ค่าขนมมาเล็กน้อย กลัวติดดอย เดาอะไรมันไม่ถูก

แต่ยังไงก็ขอบคุณ ท่านบอยมากครับ มีอะไรจะมาดูดความรู้อีกนะครับ เอาไว้เป็นอาวุธไว้สู้กับน้องทอง

เห็นด้วยค่ะ เล่นยากกว่าปีที่แล้วเยอะเลย

ปีนี้ ทองมี CYCLE ที่ผมดูน่าสนใจจิงๆ น่าจะช่วงมกรา กับ สิงหานะครับ ช่วงเล่นทองของปีนี้

แต่จากข้อมูล END OF TREND ใน กราฟ Week ทองใกล้ระเบิดระครับ ไม่ขึ้น ก็ลง เพราะจากจุดจบ trend มันจะกินเวลาประมาณ 3-6 เดือน ตอนนี้มันครบ 6 เดือนแล้ว รอวันระเบิด .... ไม่ขึ้นก็ลง ในกราฟ week อีกไม่น่าเกิน 1 เดือน ทองน่าจะเริ่ม oversold แล้วด้วย ถ้ามันยืนได้ แล้วเกิดเทรนทั้งฝั่งขึ้น ก็น่าจะขึ้นแรง แต่ต้องติดตามตอนต่อไป ถ้ามันลงก็.... - -!

มากมายครับท่านบอย มันเล่น 2 ชม ลงไปเกือบๆ 20 เหรียญ แล้วก็กลับขึ้นมาเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น

ผมก็ฝึกตามที่ ท่านบอยแนะนำ ดูกราฟราย 15 นาทีประกอบ เห็นว่าเขียวมาแล้ว ก็เข้า (สูงหน่อย แต่ก็น่าจะปลอดภัยกว่า ผมเข้าใจถูกไหมจุดนี้ที่ผมเข้า???)

แล้วผมก็จบเกมตัวเองตรง 1653 ครับ ได้ค่าขนมมาเล็กน้อย กลัวติดดอย เดาอะไรมันไม่ถูก

แต่ยังไงก็ขอบคุณ ท่านบอยมากครับ มีอะไรจะมาดูดความรู้อีกนะครับ เอาไว้เป็นอาวุธไว้สู้กับน้องทอง

ค่อยๆ ฝึกไปครับ วันนี้ จากสภาพมันวิ่ง ได้กำไร ก็เก่งล่ะครับ ^^

ค่อยๆ ฝึกไปครับ วันนี้ จากสภาพมันวิ่ง ได้กำไร ก็เก่งล่ะครับ ^^

ฟลุคมากกว่าครับ เห็นจังหวะ ท่านบอยมาลง 1638 น่าสนใจ แล้วก็กราฟมันเขียวเลยเสี่ยงเข้าเลย ถ้ามันลงมาก็จะตัดทิ้งเหมือนกันครับ

ค่ำคืนนี้ ผมไปนอนก่อนนะครับ ขอบคุณท่านบอยมากครับ :bye

ตอนนี้กะลัง ศึกษา Counter-trend Strategies To use in Sideways market อยู่นะครับ มีประโยชน์มากในการเล่นในช่วงตลาดไม่เป็นเทรนหลังจากการโดนทิ้งมาหนักๆ นะครับ หรือ เมื่อเทคนิคส่งสัญญาณจบ Trend ครับ

เมื่อเราเป็น Trend Following แล้ว สัญญาณการจบเทรนก็สำคัญเช่นกันในการเล่นในช่วง Sideway การผสม ผสานในจังหวะเวลาที่ต่างกัน น่าจะทำให้เราเพิ่มศักยภาพในการเทรดของตัวเอง

ผมว่าการเทรดก็เหมือนศิลปะเหมือนกันนะครับ ^^ ความคิด จินตนาการ การวางแผน และการปรุงแต่ง ^^

หมกมุ่นกับportตัวเองเพ่ง วาร์ปมาดู อะจึ๋ย 2กายใจตรงกันเลย เดินตามรอยเท้าพี่เต็มๆ ตอนมันหล่นจาก1638แทบสลบ นึกว่าดอยแล้วตู ยังบ่นกับเพื่อนห้องโน้นเลย ออกได้ลำไย130 เลี้ยงข้าวคุณboy เปนยากิโซบะ ละกัน ราคาตอนนี้มันมาหลอนอีกแล้ว

ปีนี้ ทองมี CYCLE ที่ผมดูน่าสนใจจิงๆ น่าจะช่วงมกรา กับ สิงหานะครับ ช่วงเล่นทองของปีนี้

แต่จากข้อมูล END OF TREND ใน กราฟ Week ทองใกล้ระเบิดระครับ ไม่ขึ้น ก็ลง เพราะจากจุดจบ trend มันจะกินเวลาประมาณ 3-6 เดือน ตอนนี้มันครบ 6 เดือนแล้ว รอวันระเบิด .... ไม่ขึ้นก็ลง ในกราฟ week อีกไม่น่าเกิน 1 เดือน ทองน่าจะเริ่ม oversold แล้วด้วย ถ้ามันยืนได้ แล้วเกิดเทรนทั้งฝั่งขึ้น ก็น่าจะขึ้นแรง แต่ต้องติดตามตอนต่อไป ถ้ามันลงก็.... - -!

เจ้าพระคูณขึ้นทีเถอะจะได้หลุดดอยซะที. ดองจนเคผ็มแล้วเค็มอีก

เล่นทองนี่เสี่ยงเหลือเกิน เหมือน เพลงที่ ส่งมาให้ฟังเล่นแก้เหงา นะคะ

http://www.youtube.com/watch?v=ivN5op6xfUA&feature=youtube_gdata_player

ขอแนวทางการเล่นวันนี้หน่อยค่ะ มีโอกาสย่อต่ำกว่า 1630 ไม๊ค๊ะ แนวรับ แนวต้านที่เท่าไหร่ค๊ะ

ขอแนวทางการเล่นวันนี้หน่อยค่ะ มีโอกาสย่อต่ำกว่า 1630 ไม๊ค๊ะ แนวรับ แนวต้านที่เท่าไหร่ค๊ะ

การขึ้นลงมัน เป็น possibility มีโอกาสแน่นอนครับ ต้าน 1657 ก่อนเลยครับ ทดสอบมา 3 รอบแล้วยังไม่ผ่าน ถ้าผ่านคงดูดีทีเดียว

ทองช่วงนี้ต้องเสี่ยง เลยเอาเพลงเล่นของสูง ต้องเสี่ยง - -!