ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

boyles

วิเคราะห์ทอง ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะครับ^^By Boyles

โพสต์แนะนำ

สรุปให้นะครับของ Guild ผมชอบอ่านของ Guild มาก IDEA เขาดีมากในเรื่องการลงทุน

สรุปละ่กันนะครับ

ตลาดตอนนี้กังวลเรื่อง greece อยู่นะครับ แต่อย่างไรก็แล้วแต่ถ้าเราอดทน และรอจังหวะดีๆ ก็ยังมีการลงทุนที่พื้นฐานดีที่น่าสนใจ และอยู่ใน Buy list ของเรา

แบงก์ยุโรป หรือธนาคารทั่วยุโรป ก็พร้อมที่จะช่วยสเปน และ โปรตุเกส และก็ไม่แปลกถ้าเราจะเห็น QE ในช่วงหน้าร้อนนี้ครับ

Summary

Market declines, such as we are seeing in much of the world today are never fun and are usually frightening.

However, if we review the history of these (whether we examine the period of 2008 to present, or over the

last 70 years), we see that periods of panic and unreasonable markdowns of prices while fundamental growth in

profits is continuing never last. These periods of fear have always have given way to periods of exceptional opportunity for the patient and the courageous. We are monitoring the markets closely and we have cash balances

in the portfolio to take advantage of the values that the market pullback is creating.

The current fear is being created as a result of the chaotic political situation in Greece. As they have done

before, European central bankers will respond to the banking contagion spreading to Spain and Portugal from

Greece. They will do some form of QE to stabilize European banks. We would not be surprised to see QE or

bank support come from the European Central Bank to banks in all parts of Europe. When it comes, and it

could come this summer, it will create short covering as the pessimists retreat, and it will create buying as the

optimists move to increase their investments in the assets which have been unreasonably battered. Longer term,

QE-Everywhere (coming from many sources) will continue and it will mean higher prices for assets that can

grow and that can produce income. We continue to search for potential investments to add to the buy list at bargain prices. We look forward to reporting to you.

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณboyles ถ้ามันใช้เวลากับการแก้ปัญหา ของกรีซ มั่ง แบงคในยุโรปมั่ง เรื่องของus มั่ง แล้วทองจะไปทางไหน

คุณboyles ถ้ามันใช้เวลากับการแก้ปัญหา ของกรีซ มั่ง แบงคในยุโรปมั่ง เรื่องของus มั่ง แล้วทองจะไปทางไหน

กว่าจะอ่านจบคุณboylesแปลให้แระ ทีหลังไม่อ่านแล้วรอ แปล อิอิ

ผมเชื่อว่าจะมีการอัดเงินจากทางฝั่งยุโรป และยังเชื่อว่ารายใหญ่เก็บของ summer นี้อาจะได้เห็น Gold ทำ High ได้คัรบ

ผมเชื่อว่าจะมีการอัดเงินจากทางฝั่งยุโรป และยังเชื่อว่ารายใหญ่เก็บของ summer นี้อาจะได้เห็น Gold ทำ High ได้คัรบ

ขอบคุณเสียงสวรรค์ ค่อยมีกำลังใจเล่นหน่อย

ฟังแล้วชื่นใจชาวดอยจัง

เพลงสำหรับคำ ขอบคุณค่ะ

http://www.youtube.com/watch?v=LFRm2srRC64&feature=youtube_gdata_player

ขอบคุณเสียงสวรรค์ ค่อยมีกำลังใจเล่นหน่อย

แต่สิ่งที่นึงที่ต้องระวังคือ การ Panic ที่ยากจะคาดเดา เพราะอาจมีผลให้ LIQUIDITY ในตลาดลดลงจนต้องขายสินทรัพย์ลงมาก จนอาจทำให้ราคาลงได้ แต่เมื่อมี QE หรือการอัดฉีด หรือกลับเข้าสู่เหตุการณ์ปกติแล้ว น่าจะมีการวิ่งที่รุนแรง คาดหวัง GOLD จะวิ่งรุนแรงที่สุดของปีคือเดือนกันยาครับ

ดีจ้าคุณบอย เพื่อนๆ มีความสุขมีกำไรทุกการลงทุนนะคะ

แต่สิ่งที่นึงที่ต้องระวังคือ การ Panic ที่ยากจะคาดเดา เพราะอาจมีผลให้ LIQUIDITY ในตลาดลดลงจนต้องขายสินทรัพย์ลงมาก จนอาจทำให้ราคาลงได้ แต่เมื่อมี QE หรือการอัดฉีด หรือกลับเข้าสู่เหตุการณ์ปกติแล้ว น่าจะมีการวิ่งที่รุนแรง คาดหวัง GOLD จะวิ่งรุนแรงที่สุดของปีคือเดือนกันยาครับ

ขอบคุณค่ะ อย่าวน้อยเราจะได้หาจุดจบของมันได้

ปล ชอบเพลงอ่ะ แชร์เพลงกันฟังก็ได้นะคะ

กะลังกินโต๊ะจีนอยู่ จะกินเพิ่มอย่างไม่กลัวอ้วนเผื่อคุณboylesค่ะ หย่อยๆ รอแนวต้านตามที่บอกค่ะ