ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

boyles

วิเคราะห์ทอง ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะครับ^^By Boyles

โพสต์แนะนำ

ตอนนี้ 161x ซื้อวันนี้เลยมั้ยครับ หรือรอลงอีก เหมือนขายเพื่อรอฟัง FED ว่ามี QE3 จริงๆป่าว ถ้ามีไปต่อ ไม่มีจะร่วงมั้ยครับ

ร่วงไปแล้วครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณน้องบอย ครับ ข้อมูลสุดเจ๋ง จริงๆๆ :01

พอดีเจ็บตาไปหาหมอมา เป็นตาติด VIRUS มิน่าตาแดงก่ำเลย - -! เลยเอาบทความแปลมาฝากนะครับ

Important European Information: What is Going on Behind the Scenes in Seats of Power?

We have it from good sources that European leaders have constructed a plan to flood the European markets and

banking system with liquidity -- and to the banks, capital. They will be aided in this effort by the U.S. Treasury,

the U.S. Federal Reserve, and central banks of other nations. Our guess is (Britain, Switzerland, Canada, and

Japan). This effort will take place this year after the current panic selling of assets sets the market up for a huge

rally. The QE envisioned to keep the European situation from taking down the world economy is very big. We

believe that this QE will take place, and we estimate it to the tune of around 4 trillion USD. If and when that

does occur, it will be bullish for stocks and real estate that earns income -- which will make it very, very bullish

for gold

Gold is Becoming the World’s Most Attractive Investment

Gold peaked in price in August 2011 at about $1900

per ounce. We believe that the correction in gold

which has twice taken it down to the low 1500 level is

completed both in price and in time, and we would be

buyers of gold on pullbacks in its price. Should the QE

that we expect be announced, gold could regain its old

high within a short period.

Gold’s Fundamentals

1. Central Banks continue to buy gold.

2. Public ownership of gold and gold shares has fallen to

a level from which a rally is expected.

3. Economic and banking backdrop for gold is very bullish as QE continues in Asia and Europe, and is coming

in the U.S.

4. Continued overspending by many nations to prop up declining economies is a strong catalyst for a gold

move upward.

5. As countries consciously devalue their currencies in order to gain export advantages, their citizens react to

the decrease in buying power of their money by holding more gold.

FROM GUILD INVESTMENT

แปลให้นะครับ เขาว่ามีวงในของเขาบอกว่าผู้นำยุโรปจะมีการอัดเงิน ระดับ 4 TRILLION USD เพื่อใช้ในการแก้ปัญหายุโรป

และมาดูพื้นฐานของทองกันบ้างนะครับ

1. ธนาคารทั่วโลกสะสมทอง

2.หุ้นทองทั้งหลายอยู่ในระดับที่จะกลับตัว

3. QE เกิดขึ้นทั่วโลกทั้ง asia europe และอเมริกาจะตามมาเช่นกัน

4. รัฐบาลทั่วโลกยังใช้จ่ายเกินตัวอยู่ นั่นเป็นผลดีต่อทอง

5. แต่ล่ะประเทศพยายามลดค่าเงินของตัวเอง เพื่อการส่งออก นั่นจะเป็นการเพิ่มอำนาจการซื้อของทองในทางกลับกัน

ลืมแปลอีกนิดเขาว่าการปรับฐานของทองได้จบไปแล้ว ที่ระดับ 1500 ทั้งระดับราคา และเวลาได้จบไปแล้ว

BOYLES

7/9/2012

ขอบคุณคะ. โควต้ากดlike หมด ติดไว้ก่อน

คุณบอยหายไวๆจ้า

ถูกแก้ไข โดย Aiya

ขอบคุณมากครับคุณบอย...

พักผ่อนมากๆ นะครับ....

ข่าวมันจะหบอกเราเหมือนตาเบนมั้ยเนี่ย มานชอบพูดกลับไปกลับมา แต่ขอให้ข่าวจิงเถอะจะทำบุญใหญ่ฉลองหลุดดอยจ้า. ขอบคุณค่ะคุณบอยหายเร็วๆนะ

ข่าวมันจะหบอกเราเหมือนตาเบนมั้ยเนี่ย มานชอบพูดกลับไปกลับมา แต่ขอให้ข่าวจิงเถอะจะทำบุญใหญ่ฉลองหลุดดอยจ้า. ขอบคุณค่ะคุณบอยหายเร็วๆนะ

ผมยังคาดหวังจะเห็น GOLD ทำ HIGH 1900 ในอีกไม่กี่เดือนข้างหน้านะครับ แต่ไม่อยากให้เทรดในความหวังเกินไป ค่อยเล่นตามกราฟ จากข้อมูลทางเทคนิค และพื้นฐานผมบอกอย่างนั้น แต่ในอนาคตอาจเปลี่ยนก็ได้ ดังนั้นนั้นคือเหตุผลว่าทำไมผมถึงถือข้างฝั่ง LONG ตลอด ที่ไม่เหมือนต้นปี ที่ผมถือหางฝั่ง SHORT เป็นหลัก อย่างไรก็แล้วแต่อยากให้ศึกษาเรื่องการตัดขาดทุน จะเป็นประโยชน์มากสุดในการเก็งกำไรทุกอย่างในโลก แม้แต่ในตัวธุรกิจเองก็เช่นกัน

ก่อนจะเขียนเรื่อง ว่าทำไมทำตามระบบ ถึงยังมีโอกาสหมดตัวใน FUTURE พอดีเพิ่งเขียนบทความ MM ดูน่าสนใจดีว่า เทรดเทพขนาดไหนก็มีโอกาสหมดตัวในการเล่น FUTURE สาเหตุมาจากอะไรนะครับ อยากเตือนเพื่อนที่เล่น FUTURE มือใหม่ทั้งหลาย อย่าไปหลงคารมณ์กับพวกทำเงินกันมหาศาลมากนะครับ เดี๊ยวจะหมดตัวไม่รุ้เรื่องเอานะครับ ตัวอย่างง่ายๆนะครับ

8-6-2012

CASE STUDY GOLD: ENTRY AND MONEY MANAGEMENT

1. PREVIOUS STOPLOSS @ 1544

2. IF WE CAL RISK 1-1.5 %, WE SHOULD ENTRY 1544+16 = 1560 or 1544+24 = 1568

3. THIS IS THE AREA WE SHOULD ENTRY BASED ON RISK SIZE

4. IF TODAY CLOSE ABOVE 1575, MOVE STOP FROM 1544 TO 1555

5. TARGET IS 1630-1640 from prevois HIGH

OR 1660 FROM FIBO 100%

SO REWARD 70 - 100 DOLLARS OR WIN/LOSS RATIO = $70/$16 OR $100/$20 (4-5/1)

6. IN CASE GOLD MOVE ONLY 1610-1620 NOT HIT TARGET, WE WILL MOVE STOP UPON IMPORTANT LOW, SO STOPLOSS WILL MOVE 1544 --> 1555 --> HIGHER IF NEXT DAY MOVE HIGH

WE WILL NOT LOSS IF PRICE MOVE IN OUR FAVOR

อยากให้สังเกตอีกนิดนะครับ ระดับ STOPLOSS ผมให้ไว้ที่ระดับ 1-1.5% ในทองนะครับ อยากให้ตั้งใจดูตรงนี้ดีๆนะครับสำหรับคนเล่น FUTURE กำไร 5 % ต่อการขาดทุน 1 % ดูน่าสนใจนะครับ

มาต่อสมมุติว่าเราวางเงิน ทองสัญญาเล็ก 12,000 บาท สัญญา 10 บาทนะครับ มูลค่าสัญญาอยู่ที่ ประมาณ 240,000 ถึงเราวางแค่ 12,000 จิง

1. ถ้าเราเล่น MARGIN วางเงินเต็ม เราจะขาดทุนครั้งนี้ 1 % และกำไร 4 %

2. ถ้าเราเล่น MARGIN 240,000 เราเล่น 2 สัญญาเล็ก เท่ากับว่าเราจะขาดทุน 2% และกำไร 8% ในไม้นี้ ดังนั้นเราจะวางเงินระดับ 1 แสน 2 หมื่นบาท ต่อ 1 สัญญา

3. อันสุดท้ายอยากให้ดูสำหรับคน OVERTRADE นะครับ ไม่รู้เรื่อง MM เงิน 240,000 บาท เราใช้เงิน 1 หมื่น 2 พันบาท เราซื้อไปเลย 10 สัญญาเราก็ใช้เงิน เพียง 120,000 บาท แถมยังเหลือเงิน 120,000 สบายมาก ^^ ดังนั้นเราจะขาดทุน คูณ 10 ครับ ขาดทุน 10% และเวลากำไรจะได้ถึง 40 % เลยทีเดียว หรือถ้าเราตั้ง STOPLOSS ที่ 1.5 % เราจะขาดทุนไม้นี้ 15%

CASE 3 ตรงนี้อาจจะไม่เห็นภาพชัดเจนนัก แต่อยากจะบอกว่า ถึงเทพอย่างไรก็แล้วแต่การผิด 3-4 ครั้งติด ไม่ใช่เรื่องแปลกเลย ดังนั้น ถ้าเราเล่นแบบนี้ไปเรื่อยๆ เราผิด 3 ครั้งติด เราจะขาดทุนทันที 45 % เงินหายครึ่ง PORT ครับ

และยิ่งกว่านั้นสำหรับเรื่องสถิติการเทรดบ่อยเท่าไหร่ สำหรับเรามี PERFORMANCE ที่ดีขนาดไหนนะครับ 70% win เลยก็ได้ ซึ่งยากมาก ใน 100 ครั้ง เราจะต้องมีโอกาสผิดติดต่อกันระดับ 6-7 ครั้งแน่นอน ซึ่ง 15% * 6 จำนวนครั้งที่ผิด = ขาดทุน 90 % หมดตัวครับ

ถึงอยากจะบอกว่าระบบที่วิเศษ หรือ ใครก็ตามที่เทรดเทวดาขนาดไหน ผมรับประกันครับ ไม่มี MM ใน FUTURE ยังไงก็หมดตัวครับ

ฝากไว้ครับ โชคดีในการเทรดกันครับ

www.facebook.com/bigmoveclub

www.bigmoveclub.com

BOYLES

ถูกแก้ไข โดย boyles

ขอบคุณคุณบอยครับ ให้หายไวๆนะจะได้ตาดีๆมาเล็งกราฟ :01

เป็นกำลังใจให้คุณบอยหายไวๆ ค่ะ พักผ่อนมากๆนะคะ แฟนคลับรออยู่