ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

verb2be

ระวังการชักชวน Trade Gold online

โพสต์แนะนำ

ขอเอาเรื่องเก่ามาเล่าใหม่ เป็นอุทาหรณ์ให้บางท่านที่เข้ามาใหม่ ระมัดระวังตัวในการที่จะเชื่อใจใครนะครับ

รายนี้ เพื่อนชวน เพราะเพื่อนไปทำงานที่นั่น เพื่อนอาจไม่รู้ไม่เห็น แต่ก็กลายเป็นนกต่อล่าเหยื่อให้โดยไม่รู้ตัว

อยากเตือนว่า

- เล่น gold online กับโบรกต่างประเทศ ผิดกฏหมาย และตามเอาผิดยากนะครับ

- เล่น gold spot คนที่โดนชวนเล่นมักมือใหม่ อยากรวยลัด ทั้งที่ความจริง การเล่น gold spot ยากสุด เสี่ยงสุดๆ แต่กลับโดนชวนง่ายที่สุด

นี่เป็นตัวอย่าง ผมเพิ่งได้ e-mail ถึงผมเมื่อไม่กี่วันมานี้

คุณกัมค่ะ

หนูเครียดมาก ๆ เลยค่ะ คือ เพื่อนหนูเค้าให้ช่วยเปิด Port ซื้อขายทองคำกะเค้า เค้าบอกว่าเป็น House อยู่ที่ฮ่องกงแล้ว เค้าบอกว่าเค้าจะถูกให้ออกจากงานถ้าเค้าหาลูกค้าไม่ได้ หนูก็เลยช่วยเปิด Port ไป 350000 บาท พอหลังจากที่เปิด Port ไปแล้วเค้าก็บอกว่าจะทำกำไรในครั้งแรกให้ โดยเค้าช่วย Trade ให้ได้กำไรมาประมาณ 3000 กว่าบาท หลังจากนั้น เค้าก็บอกให้เราเข้าซื้อครึ่งหนึ่งของเงินที่เอาเข้าไป ปรากฏว่ามันผิดทาง เค้าก็ให้เราเปิดตั๋วตรงกันข้าม หลังจากนั้นเราก็ทำอะไรไม่ได้ เค้าบอกว่าต้องเพิ่ม Margin เข้าไปเพื่อตัดตั๋ว หนูก็บอกว่า หนูไม่มีเงินแล้ว เค้าก็บอกว่าแค่ 175000 ก็จะตัดได้ครึ่งนึง หนูก็เลยกัดฟันเอาเงินเข้าเพื่อจะได้เอาทุนเราออกมา

ปรากฏว่า เค้าเปิดตั๋วผิดทางอีก แล้วหัวหน้าเค้าก็มาคุยกับหนู แล้วบอกว่าจะช่วยแก้ปัญหาให้ แต่ว่า Margin มันไม่พอแล้ว หนูต้องเพิ่ม Margin เพื่อจะตัดตั๋วที่ Lock ทั้งหมด พอหนูบอกว่าไม่มีเงิน เค้าก็บอกว่า งั้นเราก็ต้องเสียเงินทั้งหมดในนั้น แต่เค้าพูดจาหาเหตุผลต่าง ๆ นา ๆ ว่า เราสามารถเอาเงินออกได้หมด ถ้าทำตามคำแนะนำของเค้า สุดท้ายแล้วมันไม่มีอะไรดีขึ้นเลยค่ะ หนูต้องเพิ่มเงินเข้าไปเรื่อย ๆ จนมารู้ตัวอีกทีก็ติดอยู่ใน Port ประมาณล้านกว่าบาท หนูพยายาม Search ข้อมูลเกี่ยวกับการ trade แบบนี้แต่ไม่มีข้อมูลเลย แต่มาเจอ

ข้อมูลที่คุณกัมพล Post ไว้เรื่องชักชวน Trade online หนูก็เริ่มกลัวๆ แล้วว่าจะถูกหลอกหรือเปล่า แล้ววันสุดท้ายก็มาถึง เค้าให้หนูตัดตั๋วที่ 1202 แล้วบอกว่าให้ปล่อยตั๋ว Sell ลอยไว้ เพราะราคามันจะลงแล้ว กองทุนจะเทขายที่ 1222 หนูก็บอกว่าหนูอ่านที่คุณกัมพล Post ไว้ใน Web Thaigold บอกว่าเป็นขาขึ้น และจะขึ้นถึง 1235 หนูควรจะ Lock ตั๋วไว้ก่อนไหม เค้าก็บอกว่า มันเป็นไปไม่ได้ แล้วก็บอกว่า กูรูทั้งหลายคน พูดจาเวอร์เกินไป แต่ถ้าหนูกลัวว่าราคามันจะเกินให้หนู spare margin เข้าไปเผื่อแต่ไม่ต้องทำอะไร หนูก็ถามว่าต้อง spare เท่าไหร่เพราะราคาที่คุณกัมพลบอกคือมากกว่า 1222 แล้วก็บอกว่าอีก 350000 แล้วเค้าบอกว่าจุด Zero ของหนูคือ 1232 แต่ราคาไม่มีโอกาสถึงหรอก หนูนั่งเฝ้าราคาอย่างใจจดใจจ่อ จนราคาทะลุ 1213 และ 1216 หนูก็บอกเค้าว่า ควร Lock แล้วนะเพราะมันเริ่มขึ้นแล้ว เค้าก็ต่อว่าหนูกลับมาว่า ถ้าหนูไม่เชื่อ advisor แล้วเค้าจะแก้ปัญหาได้อย่างไร แล้วก็บอกว่าตอนนี้เค้าคือคนที่หวังดีกับหนูที่สุด ราคาเริ่มขึ้นไปเรื่อย ๆ เค้าก็บอกว่า ไม่ต้องกลัว ปล่อยตั๋วไว้นะ ยังไงก็ไม่ถึงจุด Zero หรอก จนหนูเห็นราคาที่ 1229 หนูก็โทรบอกเค้าว่า ราคาใกล้จะ 1232 แล้วนะ เค้าก็บอกว่าเดี๊ยวเค้าเช็คก่อนแล้วจะโทรกลับ ปรากฏว่าเค้าโทรกลับมาตอนราคามันอยู่ที่ 1231 แล้วก็บอกว่าให้หนู lock ตั๋ว ซึ่งหนูก็บอกเค้าว่า margin ไม่พอที่จะ lock แล้ว เค้าก็พูดมาคำเดียวว่า มันเกิดความคาดหมาย แล้วหนูนั่งมองเงินหายไปกับตา โดยมีคำพูดของเค้าว่า เท่ากับว่าเราหมดหน้าตัก หนูถามว่า มันคือการวิเคราะห์ของเค้าล้วน ๆ ที่บอกให้เราทำการซื้อขาย แต่ทำไมสุดท้ายพูดจาไม่รับผิดชอบอะไรเลย เค้าเคยตำหนิหนูเวลาที่หนูไม่ทำตามคำแนะนำของเค้า แต่พอหนูทำตามผลมันออกมาเป็นแบบนี้ หลังจากนั้นเค้าก็ปิดโทรศัพท์ไปเลย

หนูก็โทรไปหาเพื่อน เพื่อนบอกว่า พอหลังจากที่ให้หนูเปิด Port แล้วเพื่อนก็โดนย้ายไปทำงานอีกฝ่ายแล้วก็โดนบีบให้ลาออก แต่เค้าไม่ได้บอกหนูว่าเค้าลาออกแล้ว จนหนูโทรไปบอกว่าหนูติดต่อหัวหน้าเค้าไม่ได้ เค้าก็บอกว่าโทรไปถามเพื่อนที่ทำงานให้แล้ว เค้าบอกว่าหัวหน้าเค้าไม่มาทำงาน หนูกลับมานั่งทบทวนเหตุการณ์ทั้งหมด มันทำให้หนูคิดได้ว่า เค้าพยายามให้เรา Trade ผิดทางตลอด เพื่อให้เงินมันติดอยู่ใน port จนสุดท้ายก็ทำให้เราเสียเงินทั้งหมด หนูเสียใจมากค่ะไม่เคยคิดเลยว่า เรื่องแบบนี้จะเกิดขึ้นกับหนู เพราะความที่หนูไว้ใจและเชื่อใจ

หลังจากนั้นปัญหาต่าง ๆ ก็ตามมาอีกมากมาย เพราะเงินที่หนูเพิ่มเข้าไปมันคือเงินที่หนูไปยืมเค้ามา เป็นเงินค่าใช้จ่ายที่ถึง Due ต้องชำระ เป็นเงินเก็บของพ่อกับแม่ หนูเครียดมาก หนูไม่รู้จะทำอย่างไร หนูผิดเอง หนูโง่ ที่ไม่เคยคิดเลยว่า จะมีคนกล้าทำกับคนอื่นแบบนี้ หนูหมดทุกสิ่งทุกอย่าง หนูไม่กล้าเล่าให้ใครฟัง แต่อย่างน้อยก็น่าจะเป็น Case ให้คนอื่น ๆ ได้ระวังตัวกันบ้าง สิ่งที่หนูคิดได้คือ เค้าไม่ได้เอาเงินเราไปซึ่ง ๆ หน้า แต่เค้าใช้วิธีการต่าง ๆ นา ๆ เพื่อให้มันหายไปแบบที่เราไม่สามารถเรียกร้องอะไรได้เลย หนูคิดว่าอยากจะเคลียร์เงินที่เสียไปด้วยชีวิตของหนูเอง จะได้จบ ๆ มันไป หนูเริ่มเข้าใจแล้วว่า ทำไมคนที่เค้าเล่นหุ้นแล้วขาดทุน ถึงคิดสั้นได้ เค้าก็คงอยู่ในอารมณ์เดียวกับหนู

ไม่รู้ว่ามีหนทางไหนที่จะทำให้มันดีขึ้นได้ มันคงหมดทนทางแล้วค่ะ

เฮียกัม

เคยมีโบรกโทรมาให้เปิดบัญชีแบบนี้เหมือนกัน ไม่รู้ว่าเค้าเอาเบอร์โทรเรามาจากไหน ก็สอบถามรายละเอียดเค้าแต่ก็ไม่ได้เปิดบัญชี เพราะอ่านจากคำเตือนของหลายๆท่านในเวปนี้ เค้าบอกว่าเค้าเป็นแค่ผู้ให้บริการส่งคำสั่งให้บริษัทที่ฮ่องกง บริษัทอยู่แถวรัชดาภิเษก

การจบชีวิตไม่ใช่การแก้ปัญหาหรอกค่ะ คิดเสียว่าเราได้ประสบการณ์ที่ยิ่งใหญ่เพิ่มขึ้น เพื่อใช้เป็นอุทาหรณ์และกำลังใจในการต่อสู้ต่อไปในอนาคต เป็นกำลังใจให้สู้ สู้ค่ะ คิดถึงอนาคตว่าจะทำอย่างไรต่อไป

ผมก็โดนครับ ใครได้ข้อมูลมา รบกวนโทรไปที่ 026232301-3

หรือส่ง mail ข้อมูลต่อไปให้ admin ของสมาคมค้าทองคำ

หรือส่ง mail มาให้ผมก็ได้ ผมจะรวบรวมส่งให้อีกที ที่ kumponys@gmail.com

จะไ้ด้จัดการพวกนี้ให้หมด

ขอเอาความเห็นเอามาแปะำไว้ตรงนี้อีกกระทู้

ใครโทรมาชวน ก็ขอข้อมูลมาเลยครับ ติดต่อใคร เบอร์อะไร ให้เขา mail รายละเอียดมาให้หมด

ส่งมาให้ผมก็ได้ ทาง kumponys@gmail.com เดี๋ยวผมจะรวบรวมส่งให้สมาคมค้าทองคำจัดการครับ

พวกนี้เป็นเหลือบแฝงในสังคม โดยเฉพาะการชวนคนเพิ่งหัดเล่นหรือเพิ่งจะรู้จักตลาดนี้ใหม่ๆไปเล่น เรียกว่า ชวนไปหมดตัวมากกว่า

ครับ

ใครมือใหม่ แนะนำเลยนะครับ ว่าอย่าเข้าไปเสี่ยงเล่นเลย

- ตลาดเมืองนอก ไม่มีกฏหมายรองรับในทุกกรณี ไม่ต้องสงสัยว่า อันไหนใครแนะนำ ผิดหรือเปล่า ตอบว่าผิดทั้งหมดครับ

- ตลาดเมืองนอกเล่นได้ 24 ชม = เครียด 24 ชม หากเล่นไม่เป็น เล่นผิดทาง

- ตลาดเมืองนอกเล่นได้ตังค์เร็ว เข้าได้ไวออกได้ไว คนเล่นไม่เป็น เข้าช้าและออกไม่ทัน = เสียตังค์

- ผมเปรียบการเรียนเทคนิค เหมือนหัดขับรถ กว่าคุณจะเก่ง มันต้องใช้เวลา ไม่ใช่เรียนทฤษฎีปุ๊บ โดดเข้าเล่น Gold spot ปั๊บ เหมือนสอนขับรถเสร็จให้ออกถนนใหญ่เลย

อยากเล่น Gold Spot เมื่อคุณชำนาญพอ เงินพร้อม ความสามารถพร้อม คุณจะไม่ถูกใครหลอกง่ายๆแล้วครับ เดี๋ยวตัวคุณจะเรียกร้องเอง แต่หากถูกชวน แล้วยังงูๆปลาๆอยู่ คุณก็จะเป็นปลา ไปฮุบเหยื่อเขาแทน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กรณีศึกษาเก่า

ข้างล่าง เป็นตัวอย่างที่มีคนมา Post ชักชวนการ trade online บ่อยครั้ง ผมให้อธิบาย ให้ความรู้ กลับเปลี่ยนชื่อเข้ามากระแนะกระแหน แสดงถึงความไม่จริงใจ และไม่น่าเชื่อถือ ผมจึงขอปักหมุดหัวข้อนี้ไว้เป็นตัวอย่าง เผื่อใครที่เข้ามาใหม่ภายหลัง จะได้ดูและพิจารณาครับว่า สมควรเชื่อกระทู้ชักชวนลักษณะนี้ ที่อาจเกิดอีกในอนาคตหรือไม่

สนใจลงทุน..รับข้อมูลฟรี

ขอแนะนำการ Trad ทองคำแบบ Real-time ในตลาด Loco London ซึ่งเป็นตลาดทองคำที่ใหญ่ที่สุดในโลก  กับ Glory sky Global Markets Limited เราเป็นโบรกเกอร์ที่จดทะเบียนที่ประเทศฮ่องกง และเปิดตัวที่ประเทศไทย เลขที่ใบอนุญาต  AGK862 อยู่ภายใต้หน่วยงาน Securities and Future Commission of  Hong  Kong (SFC)   สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมหากคุณพี่ท่านใดสนใจการลงทุนทองคำแบบ Real-time นี้

โทรมาคุยรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ 085-844-0985 : ปิยะนันท์

!01

อิอิๆๆ โพสต์มากไม่ได้จ้า......เกรงใจเจ้าของเว็ปเค้า

ขอบคุณมากค่ะ  !01

http://www.thaigold.info/forum/index.php?topic=78.0

ผมว่า คุณน่าจะลงรายละเอียดที่จำเป็นไว้ด้วยเลยนะครับ

เท่าที่ทราบ เมืองไทยยังไม่มีกฎหมายรองรับ หลายท่านคงแคลงใจ รวมทั้งผม ไหนๆก็มาลงบ่อย ผมก็ไม่อยากปิดกั้นข้อมูลที่สมาชิกควรทราบ รบกวนช่วยชี้แจงไว้ตรงนี้เลยครับ สมาชิกจะได้พิจารณาว่า สมควรโทรไปไหม โดยเฉพาะประเด็น

- ตัวแทนในเมืองไทยอยู่ที่ไหน คือใคร

- เรื่องระบบการชำระเงิน การรับเงิน ความน่าเชื่อถือ หากเกิดปัญหา จะทำอย่างไร

ขอความโปร่งใสก่อนนะครับ ไม่งั้นผมซวยไปด้วย ข้อหาปล่อยให้โฆษณาโดยไม่ตรวจสอบ !ahh

เห็นด้ยที่สุ๊ด โดยเฉพาะกฏหมายไม่รับรอง หากเกิดปัญหาจะไปฟ้องร้องได้ที่ไหน? อย่าบอกนะให้ไปฟ้องที่ฮ่องกง

มีเพื่อนโดนโกงไปห้าล้าน พอโกงไปแล้วก็ตั้งบริษัทใหม่เปลี่ยนชื่อใหม่

ขอบคุณครับที่นำข่าวมาเปิดเผย ไม่ทราบมีรายละเอียดมากกว่านี้ไหมครับ จะได้เป็นตัวอย่างที่เตือนใจเพื่อนๆ

เคยมีคนโทรมาชวนเล่น gold spot เหมือนกัน

ตอนแรกแนะนำตัวกับเราว่าเป็นบริษัทให้คำปรึกษาเกี่ยวกับการลงทุนในทองคำและน้ำมัน

แต่ก็สงสัยว่าเค้าเอาเบอร์มาจากไหนเพระพอดีเพิ่งใช้เบอร์ใหม่

ก็เลยถามเค้าไปตรงๆว่าคุณเป็นบริษัทอะไรกันแน่ เค้าตอบว่า บริษัท PSIG ประมาณเนี้ย เกี่ยวกับ gold spot

เราเลยบอกว่าไม่สนใจ วางสายไปเลย

!19 ยังกะแชร์น้ำมัน บอกว่าซื้อแล้วได้ปันผลสูง ต่อมาคนซื้อ !49 !49 !49

แจ้งความตำรวจก็ไม่รับ บอกว่าเป็นคดีแพ่งให้ไปฟ้องเอาเอง

ถูกต้องค่ะ กฎหมายไทยไม่รองรับ เพราะเป็นการซื้อ-ขายที่ประเทศ   กฎหมายบ้านเรายังไม่รองรับตลาดอนุพันธ์ แต่ที่ต่างประเทศเป็นที่นิยมมากสำหรับการลงทุนทางด้านนี้  เราเป็นสาขาที่เมืองไทยของบริษัทแม่ที่ฮ่องกง   มีใบอนุญาต และเป็นสมาชิกในตลาดจริงๆ จ้ะ สำหรับนักลงทุนที่เปิดพอร์ตเข้ามานั้น ลูกค้าได้รับความคุ้มครองเหมือนกับนักลงทุนที่ต่างประเทศ  ข้อมูลบริษัทสามารถตรวจสอบได้สำหรับเรื่องที่มีบริษัทเปิดและปิดไปพร้อมกับเงินลูกค้านั้น ก็เป็นเรื่องจริงค่ะ แต่ Glory Sky ของเราเป็นโบรกเกอร์ในตลาดจริๆ เรามีรายได้จากการที่ลูกค้าซื้อ-ขายตั๋วผ่านเราเท่านั้นจ้ะ

สำหรับเงินเปิดพอร์ตนั้นนักลงทุนสามารถเบิกถอนออกเมื่อไรก็ได้ แจ้งก่อน 11.00ได้รับวันนั้น แจ้งหลัง ได้รับวันรุ่งขึ้น จ้า

/right]ขอบพระคุณค่ะ

ขอเตื่อนพนักงานสาวๆสวยๆที่ทำงานบริษัทแบบนี้(มักจะรับแต่คนสวยพูดเก่ง )ตอนเกิดเรื่องเขาไม่ช่วยเราเลยต้องนั่งร้องให้อ้อนวอนกับลูกค้าเอาเอง

อย่างที่บอกค่ะ สำหรับข้อมูลบริษัทลูกค้าสามารถตรวจสอบได้ เพราะถ้าผิดกฎหมาย (แต่ในประเทศไทย ยังไม่รองรับตลาดฟิวเจอร์จ้ะ)หรือหลอกลวงลูกค้าเราคงไม่กล้าโพสต์ เราขอให้ข้อมูลและขอเป็นตัวเลือกกับนักลงทุนเท่านั้นค่ะ หรือเข้าไปเทรดตัว Demo ของเราได้ที่www.gloryskygroup.com และ www.gsnewzealand ไม่ได้มีอะไรแอบแฝงจริงๆค่ะ หากการโพสต์ของเราทำให้ท่านไม่พอใจต้องขออภัย ณ โอกาสนี้ด้วยนะคะ

!01

คงไม่ใช่เรื่องพอใจหรือไม่พอใจนะครับ มันเป็นเีืีรื่องของความโปร่งใสมากกว่า

ยังไง ลองอธิบายชัดๆไว้ที่กระทู้นี้เลยละกันครับ ว่ามีวิธีการยังไงในการเริ่มต้น trade ค่าธรรมเนียม ระเบียบต่างๆ ผมว่า เหมาะกว่า โทรคุยเป็นรายๆไป เป็นการให้ความรู้สมาชิก ก่อนที่จะเปิด TFEX ปีหน้าไปด้วย สมาชิกหลายๆท่านได้อ่าน ได้โต้แย้ง หากคุณตอบคำถามได้เคลียร์ คุณก็คงได้ลูกค้าแน่ๆ

ผมตั้งข้อสังเกตนิดนึง คุณบอกว่า ไม่ผิดกฏหมาย เพราะกฏหมายยังไม่มีออกมารองรับ หรือ ถูกกฎหมายตามข้อไหนครับ

แล้วออนไลน์ของแม่ทองสุก กับ ออสิริ นี่ถูกกฏหมายหรือเปล่าครับ????? !38 เห็นว่าเล่นกันเยอะ แล้วก็ขนาดสหมาคมทองม้วนประกาศไม่ตรงกับราคาคำนวณ(กั๊ก) กฏหมายยังเอาผิดไม่ได้เลย หยั่งงี้เค้าเรียกว่าหนีเสือปะจรเข้ป่าวครับ กรรมตกอยู่กับผู้บริโภคประจำ !ahh !ahh !ahh บัดซบจริงๆ

แต่ยังงัยก็ขอเอาใจช่วยลุ้นให้ตลาดฟิวเจอร์ถูกกฏหมายคลอดเร็วๆ จะได้ถ่วงดุลกับสหมาคมทองม้วน ทีนี้ก็จะเลิกกั๊กซะที แต่ก็กลัวตลาดฟิวเจอร์เหยียบทีนกับสหมาคมทองม้วน หันมากัดผู้บริโภค ทีนี้ละก้อ...เลิกเลย อาจจะต้องหันมาปล้นทองแทน อิอิอิ...

ลองดูข้อมูลเบื้องต้นนะครับ

เวปไซต์ 2 เวป ที่ให้มา เป็นคนละเจ้าของ

เหมือนแอบอ้างอิง  บริษัท ที่มีตัวตนจริง  เพื่อสร้างความน่าเชื่อถือ

ข้อมูลของเวป gsnewzealand.com

- - - - - - - - - -  - -  - -  -  - - -  - -  -  - - - 

Registrant:                                                 ผู้จดทะเบียน

gsnewzealand                         <----- ใช้ชื่อที่อยู่ มั่วๆ ในการจดทะเบียน ไม่มีตัวตนจริง

devil wing                                 <------ ชื่อคนจดทะเบียน  ปีศาจ ชัดๆ

new zealand new zealand

new zealand,   66

Email: devilwings77@hotmail.com     

Registrar Name....: REGISTER.COM, INC.

Registrar Whois...: whois.register.com

Registrar Homepage: www.register.com

Domain Name: gsnewzealand.com

Created on..............: Mon, Jul 23, 2007               <--- เพิ่งจดทะเบียนไม่นาน เหมือนเพิ่งเห็นลู่ทางทำมาหากิน

Expires on..............: Wed, Jul 23, 2008                <--- สังเกตุว่าจดทะเบียนแค่ปีเดียว ขี้เหนียวจริงๆ

Record last updated on..: Tue, Nov 20, 2007    <--- มีการแก้ไขข้อมูลการจดทะเบียน ภายหลังหลายเดือน มีเลศนัย

Administrative Contact:

gsnewzealand

devil wing

new zealand new zealand

new zealand,   66

Phone: +1.987654321           <----- มั่วทุกอย่าง แม้แต่เบอร์โทร

Email: devilwings77@hotmail.com

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ต่อไปเป็นข้อมูลของ gloryskygroup.com

- - - - - - -  - - - - - -  - -  - - -  - -  - -

Domain: gloryskygroup.com

Status: Active

DNS:

ns1.cyberec.com

ns2.cyberec.com

Created: 2004-05-04 00:00:00

Expires: 2009-05-04                           <----- จดทะเบียน 5 ปี ตั้งใจทำธุรกิจ จริงๆจังๆ

Last Modified: 2004-05-05 06:56:28     <--- จดทะเบียนแล้ว ไม่มาแก้ไขข้อมูลภายหลัง

Registrant Contact:

Glory Sky Global Markets Ltd                    <---- มีที่อยู่ บริษัท เบอร์โทร จริง ตรวจสอบได้

Eric Yue (cpm@newttidc.com)

19/F, World Tech Centre, 95 How Ming Street

Kwun Tong, , HK

P: +852.21121121 F: +852.21120031

Administrative Contact:

Glory Sky Global Markets Ltd

19/F, World Tech Centre, 95 How Ming Street

P: +852.21121121 F: +852.21120031

Technical Contact:

Wharf T&T Ltd

Terence Tung (idcdns@newttidc.com)

9/F, Cable TV Tower, 9 Hoi Shing Road

Hong Kong, , HK 852

P: +852.21121121 F: +852.21120675

Billing Contact:

Wharf T&T Ltd

ผมเคยเทรดก็ไม่มีปัญหานะ คุณคนรู้น้อยอย่าเสียเวลาเลยครับ พวกนี้มัน** มันมารวมกันเพื่อเถียงกัน อะไรที่ไม่เคยทำเค้าจะบอกว่าทำไม่ได้หรอก คิดได้แค่นั้นแหละครับ ผมก็เล่น และใช้เงินจากที่นี่แหละ คิดว่าที่ตัวเองทำที่ตัวเองรู้คือที่สุด คงจะไม่มีวันเปิดรับความรู้ใหม่เข้าไปในหัวเป็นแน่ ทุกอย่างมันมีระบบของมัน ระบบการหาเงินทางเนตมีมานานแล้วแต่คนไทยก็มักคิดว่ามันไม่ได้หรอก มันหลอก มันโกงแน่ๆ โดยที่ยังไม่ลองด้วยซ้ำ หรือว่าลองแล้วโดนหลอก เพราะไม่เคยศึกษาข้อมูล เพราะถ้าเป็น "บริษัทที่เปิดในไทย" มันผิดกฎหมายแน่ ๆ (โบรกที่ไม่ได้เป็น สมาชิก (clearing member)ของตลาดใดตลาดหนึ่ง ธปท.ห้ามไว้ชัดเจน

แต่ถ้าเทรดผ่านเน็ตที่เป็น "บริษัทต่างชาติ ที่ต่างประเทศ" ก็ไม่น่าจะผิดกฎหมายนะ เล่นที่ server ต่างประเทศ ไม่ผิดแน่นอนครับ

แล้วซื้อทองจริงที่โกงลูกค้ากัน พ่อค้าทองในไทยมีความจริงใจกับลูกค้าจริงๆป่าวครับ เข้าใจคุณเป็นคู่แข่งการค้ากัน แต่ก็ไม่อยากให้เหมารวมหมด ปิดกั้นโอกาสนักลงทุนอย่างพวกเรา เพราะโบรกดีๆเค้าก็มี ถ้าคุณยังไม่เคยเข้าไปทดลองแล้วจะตีโพยตีพายไปก่อนทำไมครับ ผมก็เป็นนักเทรดเหมือนกัน ทำเงินจากการเล่นแบบมาร์จิ้นก็เยอะ (เข้าใจ นิสัยคนไทย)

.กบนอกกะลา ..

เอามาให้ดู ที่ไปโพสต์ไว้ในที่ต่างๆ

อันแรก

สวัสดีครับ

ผมชื่อ จิรวัฒน์ เป็นเจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ธุรกิจของบริษัท Glory Sky group. ซึ่งเป็นโบรกเกอร์ที่ฮ่องกงเข้ามาเปิดสาขาในประเทศไทย

บริษัทของเรามีหน้าที่ให้ข้อมูลและข่าวสารเกี่ยวกับราคาทองคำในตลาดโลกว่าจะเคลื่อนไหวไปในทิศทางใด รวมทั้งเป็นตัวกลางในการซื้อขอย เพื่อทำกำไรในผลต่างของราครทองคำ โดยในตลาดทองคำที่ทางบริษัทได้อยุ่นี้สามารถ ทำกำไรได้ทั้งสองทาง ไม่ว่าราคาทองนั้นจะขึ้นหรือลงเช่นกัน

ทางบริศัทเราได้ติดตามราคาทางด้านข่าวสารของตลาดรวมทั้งเทคนิคของตลาดโดยมีผู้เชี่ยวชาญให้คำปรึกษา

บริษัทของเราอยู่ที่ตึก ThaiCC สาธร ชั้น 12 ห้อง 124

ชื่อ Glory bullion (ประเทศไทย) จำกัด      จดทะเบียนบริษัท ได้หรือ

การลงทุนทางด้านเก็งกำไรราคาทองคำ เริ่มต้นที่ 200000 บาท ราคานี้จะไปคิดที่ ราคา USD ได้ 5000 USD

บริษัทจะตัดราคาที่ 40 บาทต่อ 1 USD แต่ถ้าคุณจะถอน คุณจะได้ 40/USD เช่นกัน

www.gsnewzealand.com

สนใจข้อมูลเพิ่มเติมติดต่อ

คุณ จิรวัฒน์ 086980332 ตอลด24 ชมครับ

------------------------------------------------------------------------------------------------------

อีกอันนึง

Glory Bullion (Thailand) Co.,Ltd 

ถ้าสงสัยหรืออยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมติดต่อกลับมาได้ที่ nung1979@hotmail.comหรือ มือถือ

คุณ จตุรนต์ (เจ) 081-7511311

คุณ วิศรุต (หนึ่ง) 086-3663017

**ใครมีหน้าที่ ก็ลองไปตรวจสอบสถานที่ดุครับ มี สถานที่ให้เรียบร้อย ไม่รู้ปิดไปรึยัง

***         ถ้าจะเทรด ก็เทรดโดยตรงกับเว็ป ที่เชื่อถือได้  เทรดเองก็ได้  ไม่เห็นต้องผ่านโบรกเกอร์ 

หรือที่มาอ้างว่า เป็นสาขา  ทั้งๆที่ ยังไม่รู้เลยว่า ชื่อ บริษัท จริงๆ เค้าชื่ออะไร  ก็เอามามั่วๆ

แล้ว ใส่ (thailand) เข้าไป   

****   พวกปีศาจ  โดน ข้าวสารเสกเข้าไป ถึงกับดิ้นพลาดๆ  ต้องรีบลงทะเบียนใหม่ มาด่ากราด

เรียนคุณ poo55 หรือ oto หรือ anupong

ถ้าจริงใจ แค่ตอบคำถามสมาชิกให้เคลียร์ก็พอนะครับ ผมเปิดโอกาสให้แล้ว คุณสามารถอธิบายสิ่งที่คุณนำเสนอได้ สมาชิกจะเข้าใจได้เองว่า ควรจะเชื่อแล้วไปเป็นลูกค้าคุณหรือไม่

แต่การที่คุณไม่ตอบคำถาม แถมมากระแนะกระแหน โดยการเปลี่ยนชื่อเป็นชื่ออื่น มันแสดงถึงการปกปิด ซ่อนเร้น ไร้ความจริงใจ แล้วแบบนี้ คุณจะชี้แจงอะไรต่อไป ใครจะเชื่อถือคุณได้

เมื่อก่อน ผมก็ลบกระทู้แบบนี้ แต่ตอนนี้ ผมเห็นว่า ตลาด TFEX กำลังจะเกิด นักลงทุนไทย ยังขาดความรู้ด้านนี้ ถ้าได้ความรู้จากคนไทยอย่างคุณ ที่อยู่ในวงการมาก่่อน น่าจะดีกว่าผมมานั่งเทียนเขียนสิ่งที่คิด แต่ไม่เคยสัมผัสเองเป็นไหนๆ คุณจะสังเกตว่า กระทู้ที่คุณโพสต์มา ช่วงหลัง ผมไม่เคยลบ ผมยังไม่ปรับปรำว่า คุณกำลังเข้ามาหลอกลวงสมาชิก แม้ตัวเองจะสงสัย แต่ตอนนี้ ผมหมดความสงสัยแล้ว

ต่อไปนี้ ถ้าไม่มีอะไรใหม่ ไม่มีความรู้ที่เป็นประโยชน์กับสมาชิก ขอความกรุณา อย่าโพสต์ข้อความแบบเดิมอีกนะครับ เมื่อก่อนผมไม่ลบ แต่หลังจากนี้ ผมคงลบ เพราะเวลานี้ คุณขาดความน่าเชื่อถือโดยสิ้นเชิงสำหรับผมไปแล้ว

อ่านดูแล้ว ทะแม่งๆๆ   ท่าทางจะหลอกลวงแฮะ   เมื่อก่อนก็เคยโดนหลอกจากบริษัทต่างชาติ ขาย ห้องพัก แบบ time sharing  มาตั้งบริษัท จ้าง คนไทย เด็ก ๆหนุ่มๆๆ สาวๆๆ หน้าตาดี  ทำการขาย และ หลอกให้เราตัดสินใจโดยด่วน...  มีผู้จัคการเป็น ฝรั่ง     เสร็จแล้ว เราได้ ไปพัก ที่ต่าง ๆ ฟรี  7 วัน   แต่ สูญเงินไป 2 แสน กว่า เกือบ 3 แสน ไม่คุ้มเลย...    คนไทยที่พยายามมาโฆษนานี้ อาจถูก ต่างชาติหลอกลวงมาอีกที (หรือตั้งใจหลอกพวกเราก็ไม่รู้)  ดีที่เฮียกำพล และพวกเราส่วนใหญ่รู้ทัน

ทำการค้าไม่ซื่อสัตย์..   ร่ำรวยจากความทุกข์ของคนอื่น     อยู่ในสังคมได้ไม่นาน...   เงินกำไรที่พวกเขาได้ไป ก็ ไม่น่าจะอยู่กับพวกเขาได้นาน

แถมทำงานไม่ลงทุนเอาเสียเลยมาใช้เวปของคนอื่นอีก

ขอให้แสดงตัวออกมา ถ้าที่พวกเราสงสัยนั้นไม่จริง  ยินดีขอโทษ

ไม่จำเป็นต้องไปเตรียมขอโทษหรอกครับ

- อย่างน้อยที่สุด เราเองมีสิทธิ์สงสัย

- เขาเอง มีสิทธิ์พิสูจน์ตัวเอง แต่เขาทิ้งโอกาสนั้นไป

การเข้ามาถากถาง แทนการอธิบาย โดยใช้ชื่ออื่น กระทำโดยคนคนเดียวกัน หรือ อย่างน้อยที่สุด คงทำงานที่เดียวกัน ซึ่งผมสามารถตรวจสอบได้และมั่นใจครับ ถึงได้กล้าออกมาพูดเตือนตรงๆ

ขอบคุณครับเฮียKum ในที่สุด ก็กระชากหน้ากากมันออกมาได้  !01

ส่วน คุณ im-aim คงหมายถึง บลิชเชอร์  จริงๆไม่ใช่ บริษัทต่างประเทศ ที่ไหนหรอกครับ

แต่เป็นของ เฮีย พ. คนไทยด้วยกันนี่แหละ (แสบนัก)   เค้าเป็นอดีตผู้ขายตรง 21% คนแรกๆ ใน

เมืองไทย ของยักษ์ขายตรงหลายชั้น แอมๆ อะไรนี่หละ  เกิดปิ๊ีงไอเดีย เลยออกมาตั้งบริษัท

หลอกคนไทยด้วยกันเอง

รักเฮียกัมฯ....กับ  คุณ liberty จัง    จุ๊บๆ  จุ๊บๆๆ  !30 !30

ล้อหล่อ อิอิ

จาก กบในกะลา

!01 เอาอีกละเจ๊แว่น เขากังลังเป็นงานเป็นการกัน    !04 เห็นคนหล่อไม่ได้เลย จะวัดเป้าแจกกางเกงในลูกเดีย  !53

!01 เอาอีกละเจ๊แว่น เขากังลังเป็นงานเป็นการกัน    !04 เห็นคนหล่อไม่ได้เลย จะวัดเป้าแจกกางเกงในลูกเดีย  !53

เจ๊แว่น.... คงกลัวคุณจู ....เป็นไส้เลื่อนก่อนวัยอันควรนะคร้า...

(รักน้า ๆ แต่ไม่แสดงออก)....อิ ๆ ๆ !54