ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

verb2be

ระวังการชักชวน Trade Gold online

โพสต์แนะนำ

เล่นผ่าน forex มันโกงหรือป่าวเนย

ช่วยตอบที

เพาะมัน tard ลายวันเมื่อนกัน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ประกาศเตือนค้างไว้หน้าเวป ปรากฏว่ายังมีหลงโดนหลอกไป trade โบรกเถือนกันอยู่เลย

งัดมาให้อ่านเตือนใจอีกครั้งนะครับ ใครที่กำลัง trade หรือ คิดจะ trade กับโบรกเถือน โบรกนอก

บางที ตั้งชื่อคล้ายๆบริษัทใหญ่ๆก็มี มีหลากหลายรูปแบบ โอนตังค์ไปแล้ว โอกาสคืนยากนะครับ

เท่าที่รับทราบมา มักหลอกให้เราเริ่มจากก้อนเล็ก แล้วก็ติดโน่นติดนี่ เอาให้เราโอนก้อนใหญ่ไปเพื่อแกะเอาก้อนเล็กคืน สุดท้ายก็เสียหมด

อย่าคิดว่า เล่นเป็นแล้วจะได้ตังค์นะครับ ชั้นเชิงคุณไม่ทันเขาหรอก

อยากถามหน่อยนะครับ

มี Sale จากบริษัท Silver Line Trading Intertrade โทรมา และชวนให้เล่น Goldspot

ผมยังไม่มั่นใจในตัวบริษัท พร้อมทั้งหาข้อมูลของบริษัทจาก internet ก้ไม่ได้

ไม่ทราบใครเคย trade กับบริษัทนี้มั้ยครับ

อยากทราบว่าเชื่อถือได้มั้ย มีตัวตนจริงรึเปล่า

รบกวนด้วยครับ

Silver line Trading IntertradeCo.,Ltd มีMarketing Manager ชื่อNattahakarn Wongthanate มาชวนเทรดหุ้นทอง โดยในตอนแรกยังไม่เข้าใจเลย่ว่าคือ goldspot มาพูดหว่านล้อมน่าเชื่อถือโดยบอกว่าเทรดไปที่Masterben Asiaที่ฮ่องกง โดยรีบตัดบทให้เปิดพอร์ตทันทีในครั้งแรกที่เจอกันยังไม่รู้รายละเอียดเลย ให้โอนเงินเข้่าบ/ชทันที350,000บาท ยังไม่รู้รายละเอียดการเทรดทางเว็บเลย แต่ก็ตัดสินใจโอนเงินเข้าบ/ชไป350,000ทันที ยอมรับว่าเพราะความโลภทำให้ไม่ยั้งคิด เห็นว่าได้เงินง่าย และเคยเล่นหุ้นมาบ้างแล้วคงไม่ยาก ก็หลงเชื่อคิดว่าได้เงินง่าย พอโอนเงินแล้วก็เทรดตามที่เค้าแนะนำ เวลาผ่านไป5วัน นั่งเฝ้าหน้าจอตามที่แนะนำตั้งแต่8โมงเช้าถึงตีสาม ช่วงกลางวันทำงานไม่ได้เฝ้าตลอด ผ่านไปแค่5วันNatบอกว่าตอนนี้ติดปลดตัวไหนไม่ได้ หลอกให้ซื้อทั้ง2ขา ถ้าอยากเทรดต่อต้องลงเงินเพิ่ม เราเองก็มีความสงสัยอยู่แต่เพราะความโลภทำให้โอนเงินเปิดพอร์ต ผ่านไปแค่5วันก็ทำให้รู้สึกว่าเงินสูญไปแล้วจะได้เงินคืนมาได้ไง ลงเงินเพิ่มก็น่าจะยิ่งติด เลยเพิ่งมาเริ่มหาข้อมูลจากเว็บ จนพึ่งมาถึงบางอ้อว่าโดนหลอกแล้ว เงินสูญไปแล้ว350,000บาท และยังถูกหว่านล้อมต่อให้เทเงินเพิ่มเข้าไปอีก ตอนนี้ตัดสินใจต้องการดำเนินคดีกับบ.นี้ ขอความกรุณาคุณกัมพลหรือเจ้าของเว็บนี้ช่วยให้คำแนะนำด้วยได้ไหมคะ เท่าที่อ่านดูจากข้อความก่อนหน้าควรแจ้ง กลต.หรือสมาคมค้าทองคำก่อนดีคะ หรือแจ้งตำรวจ แล้วไปที่สน.จะรับเรื่องหรือเปล่าคะหรือไม่รับ ต้องไปดำเนินเรื่องฟ้องร้องเองแบบไหนคะ หรือว่าดำเนินการอะไรไม่ได้เลยและเงินจะได้คืนไหมคะ ขอความกรุณาด้วยค่ะต้องการคำปรึกษาจริงๆค่ะ ขอขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ

เรื่องแบบนี้ มีอยู่เรื่อยๆ นะคะ เอามาเป็นกรณีศึกษานะค่ะ

โดนเหมือนกันเลย ลงไปล้านกว่าแล้ว อยากตายมากๆ แต่ของหนู บริษัท ไดมอนด์ แอนด์ ซิลเวอร์ ไลน์ เป็นคนมาชวน แล้วให้เทรดผ่านโบรกเกอร์ http://solidgoldasia.com มาดูที่อยู่แล้วหนาวเลยค่ะ บอกว่าตั้งอยู่ที่ บริติชเวอร์จิ้นค่ะ อย่างนี้จะเช็คได้รึป่าวคะว่าเป็นบริษัทที่ทำการซื้อขายจริง ไม่โดนหลอกอ่ะค่ะ เพราะแอดไวเซอร์ก้แนะนำให้เล่นแบบผิดทางตลอด แถมชักชวนให้เรารีบเล่นให้ครบ 30 ยูนิตไวๆ เรามือใหม่ ยังไม่เข้าใจมาก เค้าแนะนำอย่าไรเราก้เชื่อ พอเล่นเสียหายมาก เค้าบอกว่าเราเล่นเสียเองนะ เค้าก้แค่แนะนำ เราเองใจก้เสีย พอเค้าพูดแบบนี้ เราเลยยิ่งใจเสียเลย ว่าทำไมพูดแบบนี้ เราเล่นตามเค้าตลอด ตอนนี้ใกล้จะหมดเงินแล้ว เริ่มรู้สึกเหมือนหลอกให้เจ๊งไงไม่รู้ เสียใจมากๆเลยค่ะ

ขอแจ้งเรื่องเดือดร้อนด่วนนะคะ ต้องการคำแนะนำอย่างด่วนค่ะ และต้องการให้ผู้อื่นทราบด้วยว่าการหลอกลวงแบบนี้กลับมาอีกแล้วค่ะ

มาชวนเทรดหุ้นทองออนไลน์ค่ะ

Silver line Trading IntertradeCo.,Ltd มีMarketing Manager ชื่อNattahakarn(Nat) Wongthanate มาชวนเทรดหุ้นทอง โดยในตอนแรกยังไม่เข้าใจเลย่ว่าคือ goldspot มาพูดหว่านล้อมน่าเชื่อถือโดยบอกว่าเทรดไปที่Masterben Asiaที่ฮ่องกง Natพูดจาดีน่าเชื่อถือหว่านล้อมว่าได้เงินแน่นอนและรีบตัดบทให้เปิดพอร์ตทันทีในครั้งแรกที่เจอกันยังไม่รู้รายละเอียดเลย ให้โอนเงินเข้าบ/ชทันที350,000บาท ยังไม่รู้รายละเอียดการเทรดทางเว็บเลย แต่ก็ตัดสินใจโอนเงินเข้าบ/ชไป350,000ทันที ยอมรับว่าเพราะความโลภทำให้ไม่ยั้งคิด เห็นว่าได้เงินง่าย และเคยเล่นหุ้นมาบ้างแล้วคงไม่ยาก ก็หลงเชื่อคิดว่าได้เงินง่าย พอโอนเงินแล้วก็เทรดตามที่เค้าแนะนำ เวลาผ่านไป5วัน นั่งเฝ้าหน้าจอตามที่แนะนำตั้งแต่8โมงเช้าถึงตีสาม ช่วงกลางวันทำงานไม่ได้เฝ้าตลอด ผ่านไปแค่5วันNatบอกว่าตอนนี้ติดปลดตัวไหนไม่ได้ หลอกให้ซื้อทั้ง2ขา ถ้าอยากเทรดต่อต้องลงเงินเพิ่มอีก เราเองก็มีความสงสัยอยู่แต่เพราะความโลภทำให้โอนเงินเปิดพอร์ต ผ่านไปแค่5วันก็ทำให้รู้สึกว่าเงินสูญไปแล้วจะได้เงินคืนมาได้ไง ลงเงินเพิ่มก็น่าจะยิ่งติด เลยเพิ่งมาเริ่มหาข้อมูลจากเว็บ จนพึ่งมาถึงบางอ้อว่าโดนหลอกแล้ว เงินสูญไปแล้ว350,000บาท และยังถูกหว่านล้อมต่อให้เทเงินเพิ่มเข้าไปอีก ตอนนี้ตัดสินใจต้องการดำเนินคดีกับบ.นี้ ขอความกรุณาคุณกัมพลหรือเจ้าของเว็บนี้ช่วยให้คำแนะนำด้วยได้ไหมคะ เท่าที่อ่านดูจากข้อความก่อนหน้าควรแจ้ง กลต.หรือสมาคมค้าทองคำก่อนดีคะ หรือแจ้งตำรวจ แล้วไปที่สน.จะรับเรื่องหรือเปล่าคะหรือไม่รับ ต้องไปดำเนินเรื่องฟ้องร้องเองแบบไหนคะ หรือว่าดำเนินการอะไรไม่ได้เลยและเงินจะได้คืนไหมคะ เท่าที่เช็ครายชื่อจากข้อมูลตลาดหลักทรัพย์ไม่มีในการได้รับอนุญาติให้เทรดGold future1นะคะ ขอความกรุณาด้วยค่ะต้องการคำปรึกษาจริงๆค่ะ ขอขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/108-%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%8A%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%8A%E0%B8%A7%E0%B8%99-trade-gold-online/page__st__45

ถูกแก้ไข โดย moddang..

มันกลับมาอีกแล้ว!.....วันก่อน(20/7/11)ก็มีคนโทรฯมาชวนให้เล่น โกล์ดสปอต (ไม่รู้เอาเบอร์เรามาจากไหน)แล้วนัดหมายมาพบถึงบ้านเพื่ออธิบายการเล่น เปิดเวปที่เทดทองให้ดู แล้วก็อธิบายแบบเร็วๆ ทุกเรื่องที่เราถามหรือติติงก็ไม่มีปัญหาคำตอบฟังดูดีทุกอย่าง....เราก็..เออ...น่าเล่นเนาะ..เงินลงทุนเท่านั้นไม่เป็นปัญหา...แถมเล่นได้เยอะกว่าจากการลงทุนที่น้อย(แต่มีหมกเม็ดอีกเยอะที่ไม่บอกเราในส่วนที่ต้องเสียยย...เรื่อยๆ)แต่พอดีตั้งใจไว้แล้วว่า...การรับฟังวันนี้จะไม่ยอมจ่ายเงินออกจากกระเป๋าเราจนกว่าจะมั่นใจ(เพราะตอนนี้พวกต้มตุ๋นมันเยอะ)...ตอนนั้นความกังวลไม่ได้อยู่ที่การเล่น..แต่อยู่ที่ความน่าเชื่อถือของบริษัท ซึ่งเขาก็อ้างว่าของเขาเปิดมานาน เป็นซับโบรกเกอร์ในไทยของ เอ็มไพร์ ลิงค์ กรุ๊ป ที่ฮ่องกง...เราก็ของศึกษาดูก่อน...เขา(เป็นเจ้าหน้าที่สองคน ผู้หญิงเรียกตัวเองว่า"วรรณ"0830427867 ผู้ชายคนที่โทรนัดเราชื่ออะไรฟังไม่ถนัด 0812560721 จากบริษัท เอ็น บี...อะไรก็ไม่รู้บอกแค่เอ็น บี)เลยบอกว่าเดี๋ยวคืนนี้(วันที่คุยกัน)จะโทรมาแนะนำให้ลองเล่นเดมโมดูก่อน ไม่ยาก...แต่ตอนเขาจะกลับก็ขอนามบัตรเขา เขากลับไม่ให้อ้างว่าเปลี่ยนรถมา..นามบัตรอยู่ที่รถอีกคัน...ความน่าเชื่อถือเริ่มลดน้อยถอยลง...เราเลยรีบมาโพสต์ถามคุณซีซ่าร์ ในกระทู้จบป.4ฯ(ตอนนั้นยังไม่ได้อ่านกระทู้เตือของเฮียกัมพล)..คุณซี ก็ติติงมาในเรื่องที่เราไม่รู้(เขาก็ไม่บอก)อีกเยอะ...ทำให้เรามีข้อสงสัยเพิ่มเติม...ซึ่งถามเขาแล้วมันเป็นแบบที่คุณซีว่าไว้จริงๆ..ซึ่งถ้าเป็นแบบนั้นมันก็ไม่เหมาะกับวิธีการเล่นของเรา(ปัจจุบันเล่นแท่งกับออนไลน์ที่GT)ที่ต้องเฝ้าเล่น..เข้าซื้อ-ขายกันทุกวัน...แบบเดิมที่เราเล่นอยู่ก็สบายๆดีอยู่แล้ว ไม่มีความจำเป็นที่จะต้องเอาความเครียดมาใส่ตัวเอง...คิดได้...ก็โล่ง พอปฏิเสธเขาไปแล้วเขาก็ตื้ออยู่พักใหญ่พยายามจะอธิบาย ถึงช่วงเวลานี้ที่จะมีโอกาสทำกำไร...แต่เราไม่เอาแล้ว(ความรู้เรื่องกราฟเราก็ไม่มีอาศัยจากความเห็นของกูรูตามกระทู้ต่างๆในเวปนี้เท่านั้นเอง)...ที่โพส์ตมาเล่ามากมาย..เผื่อเพื่อนๆหน้าใหม่(แบบเราเองด้วย)จะได้เป็นอุทาหรณ์...ว่าเขาจะหลอกล่อเราด้วย..วิธีการเล่นที่ง่ายดาย..โอกาสทำกำไรทั้งขาขึ้น-ขาลง(ง่ายจัง)...มีเจ้าหน้าที่ดูแลให้คำแนะนำ...คุณสามารถทำได้ ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วง...แต่ไม่บอกถึงส่วนเสียหรือค่าปรับ/ดอกเบี้ยที่จะวิ่งตัดบัญชีเราทุกวัน...บอกแค่ค่าโบรกฯเท่านั้น......ต้องขอขอบคุณ คุณซีที่อธิบายเชิงขู่(เพื่อนๆในกระทู้่าอย่างนั้น)..ทำให้ชะงักและมีข้อซักถามให้เคลียร์มากขึ้น..กระจ่างเลยยยและขอขอบคุณเฮียกัมพล ที่มีกระทู้เตือน..ให้มาอ่านย้อนหลังกันได้...ดูแลสมาชิกอย่างดีเยี่ยมมม......ขอบคุณมากๆนะคะ

ใครรู้จัก บ. ccd advise service บ้างครับ บอกว่าเป็นซับโบกเกอร์ของ the plam gold ที่ฮ่องกง เป็นgold spot เหมือนกัน พอดีวันนี้ไปสัมภาษณ์มา ก็รู้สึกแปลกๆ ไม่แน่ใจอะครับ ลองเช็คในรายชื่อ กลต. ในเวบ รายชื่อผู้ได้รับอนุญาติซื้อขายสัญญาทองคำล่วงหน้าก็ไม่มีชื่อบริษัทนี้ ผมสงสัยว่าจะเป็นโบกเกอร์ที่ผิดกฏหมายใช่ไหมครับ ผู้รู้ช่วยตอบที

ใครรู้จัก บ. ccd advise service บ้างครับ บอกว่าเป็นซับโบกเกอร์ของ the plam gold ที่ฮ่องกง เป็นgold spot เหมือนกัน พอดีวันนี้ไปสัมภาษณ์มา ก็รู้สึกแปลกๆ ไม่แน่ใจอะครับ ลองเช็คในรายชื่อ กลต. ในเวบ รายชื่อผู้ได้รับอนุญาติซื้อขายสัญญาทองคำล่วงหน้าก็ไม่มีชื่อบริษัทนี้ ผมสงสัยว่าจะเป็นโบกเกอร์ที่ผิดกฏหมายใช่ไหมครับ ผู้รู้ช่วยตอบที

ถ้าไม่มีในรายชื่อของ กลต ก็เถื่อนครับ อาจเป็นการหลอกลวงซื้อขายทองคำล่วงหน้า หรืออาจเป็นแชร์ลูกโซ่ที่อ้างว่าลงทุนทองคำ เหมือนแชร์ลูกโซ่แม่ชม้อยที่อ้างว่าลงทุนในรถน้ำมัน

:ph34r:

excl.gifอ่านเจอใน settrade เกี่ยวกับมิจฉาชีพ ชักชวนให้ส่งเงินมาให้เทรดหุ้นให้ค่ะ ลองอ่านดูนะคะ เผื่อจะเป็นประโยชน์cool.gif

http://portal.settra...a.jsp&tid=29023

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆ ครับ กำลังจ้องๆ มองๆ จะเข้า ไม่เข้าดี มือใหม่ซิงๆ ครับ

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆ ครับ กำลังจ้องๆ มองๆ จะเข้า ไม่เข้าดี มือใหม่ซิงๆ ครับ

เห็นด้วยอย่างแรงคะ ถ้าจะซื้อควรหาข้อมูลและบริษัทที่น่าเชื่อถือมากที่สุด เดียวนี้คนหากินแบบนี้แยะ ลองศึกษากับผุ้รุ้หลายๆคนก่อนนะคะ ขอให้โชคดีคะ

ผมขออธิบายเกี่ยวกับโบรคเกอร์เถื่อนที่พวกคุณพูดถึงนะครับ คือโบรคเกอร์ที่พนักงานบอกอยู่ที่ฮ่องกงส่วนใหญ่ (((ไม่มีตัวตนนะครับ)) บริษัทพวกนี้เค้าทำเวปขึ้นหลอกๆเวปหนึ่งขึ้นมาครับโดยใข้ราคาทองคำที่วิ่งอยู่จริงๆมาเป็นตัวช่วยให้ดูดีครับ เพราะเวลาโอนเงินเค้าจะบอกให้โอนเงินเข้าที่โบรคเกอร์ที่เมืองไทยใช่รึเปล่าครับ ถ้าใช่ก็แสดงว่าพวกคุณโดนหลอก100%ครับ แล้วพวกนี้ไม่สามารถยืนยันการมีอยู่จริงของโบรคเกอร์ที่ ฮ่องกงเท่าเค้าพูดถึงได้หรอกครั บยังมีเทคนิคลูกเล่นอีกนะครับที่โบรคพวกนี้ใช้ไม่ว่าจะเป้นระยะห่าง bit ask ค่าคอม ราคาที่คลาดเคลื่อน ราคากระตุก แล้วคุณว่าบริษัทเค้าจะอยากให้ลูกค้าได้เหรอครับในเมื่อเงินที่ลูกค้าโอนไปเค้าไม่ได้เอาไปบริหารจัดการจริงๆ ซึ่งถ้าคุณเทรดต่างประเทศจริงๆเงินต้องโอนเข้าโบรคเกอร์ที่ต่างประเทศแล้วสามารถเช็คเลขที่บัญชีที่โอนได้ครับว่าเป็นของโบรคเกอร์ไหน แล้วการถอนเงินคืนที่ต้องโทรบอกก่อน11โมงก่อนแล้วแบงค์ปิดให้ไปเช็คยอดเงินจะเป็นไปได้ได้ยังไงครับโทรเช้าบ่ายได้(ถ้าโอนจากประเทศไทยยังไงก็ได้ครับ) แต่บริษัทที่ทำเป็นที่ปรึกษาเกี่ยวกับทองคำอยู่ในประเทศไทยมีนะครับแต่เค้าให้ได้แค่ข่าวสารข้อมูลคำปรึกษาเท่านั้นครับ ส่วนการเปิดบัญชีลูกค้าต้องโอนเข้าไปเองที่โบรคเกอร์ต่างประเทศเองนะครับ

ปล.ที่ผมอธิบายไปแบบนี้เพราะผมเคยสัมผัสวงการนี้และผมก็รู้อะไรลึกๆหลายอย่างทำให้รับไม่ได้ครับส่วนพวกเซลล์ที่่ทำงานกับโบรคเกอร์เถื่อนพวกนี้ ส่วนใหญ่ไม่มีใครรู้เบื้องหลังหรอกครับว่าเป็นยังไง โดนเจ้าของเค้าหลอกว่าเทรดให้กับต่างประเทศจริง เงินจ่ายจริง มันเป็นไปตามเกมส์ ถ้าเซลล์คนไหนได้อ่านข้อความผมก็ลองกลับไปคิดดูดีๆนะครับ หรือถ้าใครรู้แล้วก็เลิกเถอะนะครับสงสารคนไทยด้วยกันครับ

ขอบคุณคุณnobitaครับ ข้อมูลเป็นประโยชน์มาก เซลที่หลงเข้าไปทำงานกับโบรคเถื่อนพวกนี้ ส่วนใหญ่ก็ถูกหลอกมาเหมือนกันแหละครับ โดยจูงใจด้วยค่าคอมสูง ๆ ถูกใช้เป็นเครื่องมือโดยไม่รู้ตัว แล้วพอมีเรื่องมีราวฟ้องร้องขึ้นมา เซลพวกนี้ก็จะถูกฟ้องเป็นตัวการร่วมด้วย เพราะไม่สามารถหนีไปไหนได้ บางคนติดคุกด้วยข้อหาร่วมกันฉ้อโกง น่าสงสาร ในขณะที่ตัวการจริง ๆ อยู่ที่เมืองนอก ก็ใช้เงินที่หลอกไปสบายใจเฉิบ