ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

แล้วซื้อแล้วปิด 1574 รึป่าวคะ

ถ้ามันไปตามที่เดาก็ใช่ครับ ถ้าไม่ไป ห้ามเอาเรื่องนี้ไปบอกครูอังคณา นะครับ

ถูกแก้ไข โดย ด.ช.เม่า

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รอดู 1560 รับอยู่ เสี่ยงซื้อแอลก้อได้ เผื่อ รีบาวไป 1575-1582 แต่ถ้า ตลาดฟิวเย็นปิดปุป กัวมานเทกานเรย ถ้าจะเสี่ยงเข้า เด๋วมานลงอีก อินดี้ ลงได้อีกหน่อย แต่จะลากขึ้นเรยก้อได้ คร่ะ

ว่าจะลองเสี่ยงโชคดู แต่มาไม่ทัน ตลาด GF เช้า ปิด รอดูตอนค่ำ

:_02 แงงงงงงงงงงง เห็นทองเราเป็น ดินเป็นหิน หรือไง เทเอาๆ ซื้อเป็นดอยๆ จะต้องให้ไปนอนรอ 1400 แล้วถึงจะเด้งช่ายไหมมมมมม แงงงงงงง :_02

รอดู 1560 รับอยู่ เสี่ยงซื้อแอลก้อได้ เผื่อ รีบาวไป 1575-1582 แต่ถ้า ตลาดฟิวเย็นปิดปุป กัวมานเทกานเรย ถ้าจะเสี่ยงเข้า เด๋วมานลงอีก อินดี้ ลงได้อีกหน่อย แต่จะลากขึ้นเรยก้อได้ คร่ะ

ขอบคุณ นู๋โป๊ป เด้อ

รอบบ่ายๆ เก็บมาฝากค่ะ :D

ขอบคุณมากๆค่ะน้องญ่า

เห็นหนูยิ้มได้แล้ว แก้ไขพอร์ตได้บางส่วนแล้วใช่ไหมคะ

ที่บ้านพี่กบ ฝนตกหนักยังไม่หยุดเลยค่ะ ดีเหมือนกันนะคะบรรยากาศข้างนอกร้อนๆจะได้ชุ่มช่ำๆกันบ้าง

ที่เชียงใหม่ อากาศดีเนาะ ฝนช่วงนี้ตกบ้างไหม

สรุปสภาวะตลาดทองคำแท่ง และโกลด์ฟิวเจอร์ส วันที่ 14 พฤษภาคม 2555 โดย YLG

ข่าวเศรษฐกิจ ThaiPR.net -- จันทร์ที่ 14 พฤษภาคม 2555 17:09:22 น.

กรุงเทพฯ--14 พ.ค.--PRdd

สภาวะตลาดวันที่ 14 พฤษภาคม 2555 ราคาทองคำแกว่งตัวในกรอบที่ระดับ 1,585.06 — 1,566.20 ดอลลาร์ต่อออนซ์ ขณะที่โกลด์ฟิวเจอร์ส GFM12 อยู่ที่ 23,410 บาท โดยราคาปรับตัวลดลง 180 บาท จากวันก่อนหน้าที่ระดับ 23,590 บาท ขณะที่ซิวเวอร์ฟิวเจอร์ SVM12 อยู่ที่ 895 บาท โดยราคาปรับตัวลดลง 12 บาท จากวันก่อนหน้าที่ระดับ 907 บาท

Invalid Domain Name

(หมายเหตุ: ข้อมูลนี้จัดทำขึ้น ณ เวลา 15.31 น.ของวันที่ 14/05/12)ออกมา คือ ออกมา คือ

แนวโน้มวันที่ 15 พฤษภาคม 2555

ความวิตกกังวลว่า กรีซจะไม่สามารถทำตามข้อตกลงในเรื่องการรัดเข็มขัดโดยควบคุมงบประมาณเพื่อแลกกับการรับเงินช่วยเหลือเพิ่มเติมที่เคยสัญญาไว้ อาจเป็นชนวนในการที่กรีซอาจจะต้องถูกขับออกจากการเป็นสมาชิกยูโรโซนในที่สุด ขณะที่ความไม่แน่นอนทางการเมืองของกรีซยังคงเป็นปัญหาหลัก และส่อเค้าว่าจะยืดเยื้อ หลังจากหัวหน้าพรรคสังคมนิยม (PASOK) ซึ่งได้คะแนนมาเป็นอันดับ 3 เปิดเผยว่าไม่สามารถเจรจากับหัวหน้าพรรคการเมืองอื่นๆเพื่อจัดตั้งรัฐบาลผสมได้ ซึ่งก่อนหน้านี้พรรคที่ได้รับคะแนนเสียงสูงสุดเป็นลำดับที่ 1 และ 2 ตามลำดับ ก็ไม่สามารถเจรจาจัดตั้งรัฐบาลผสมได้เช่นกัน ซึ่งนั่นหมายความว่า กรีซอาจจะต้องจัดการเลือกตั้งใหม่อีกครั้ง ส่งผลให้ราคาทองคำที่มีความสัมพันธ์กัน อิงกับเงินสกุลยูโรเป็นหลักในขณะนี้ ได้อ่อนตัวลง ประกอบผลการเลือกตั้งประธานาธิบดีของฝรั่งเศสได้ปรากฎว่า นายฟรองซัวส์ ออลลองด์ได้รับชัยชนะ ซึ่งประธานธิบดีคนใหม่นี้มีมุมมองต่อต้านมาตร?การรัด?เข็มขัด ซึ่งเป็นมาตรการหลักในการแก้ปัญหาหนี้ของประเทศในยูโรป วายแอลจีประเมินว่าประเด็นในยุโรปจะยังคงเป็นประเด็นหลักที่ชี้นำราคาทองคำ โดยเฉพาะการประชุมของบรรดารัฐมนตรีกระทรวงการคลังของประเทศสมาชิกของยูโรป เบื้องต้น วายแอลจีคาดการณ์ว่าราคาทองคำจะยังคงถูกกดดันจากความล้มเหลวในการจัดตั้งรัฐบาลของกรีซ ส่งผลให้การลงทุนในขณะนี้ต้องมีความระมัดระวังในการลงทุนเพิ่มมากขึ้น

กลยุทธ์การลงทุน ทางวายแอลจีมีมุมมองว่า หากราคาทองคำดีดตัวขึ้นไม่ผ่านแนวต้านที่ 1,590 ดอลลาร์ต่อออนซ์ หรือไม่สามารถยืนเหนือแนวต้านดังกล่าวได้ราคาอาจอ่อนตัวลงมาอีกครั้ง แต่หากสามารถยืนเหนือแนวต้านได้ราคาก็พร้อมขึ้นไปทดสอบแนวต้านถัดไปที่ระดับ 1,602 หรือ 1,610 ดอลลาร์ต่อออนซ์ อย่างไรก็ตามหากราคาหลุดแนวรับสำคัญที่บริเวณ 1,550 ดอลลาร์ต่อออนซ์แสดงว่าราคาทองคำอาจจะมีการปรับฐานต่อ โดยราคาอาจปรับตัวลดลงทดสอบแนวรับถัดไปบริเวณ 1,542 หรือ 1,530 ดอลลาร์ต่อออนซ์

ทองคำแท่ง (96.50%)

แนวรับ 1,550 (22,980บาท) 1,542 (22,860บาท) 1,530 (22,680บาท)

แนวต้าน 1,590 (23,570บาท) 1,602 (23,750บาท) 1,610 (23,870บาท)

GOLD FUTURES (GFM12)

แนวรับ 1,550 (23,160บาท) 1,542 (23,040บาท) 1,530 (22,860บาท)

แนวต้าน 1,590 (23,750บาท) 1,602 (23,930บาท) 1,610 (24,050บาท)

SILVER FUTURES (SVM12)

แนวรับ 28.00 (882บาท) 27.55 (868บาท) 26.92 (848บาท)

แนวต้าน 29.25 (921บาท) 29.70 (935บาท) 30.10 (947บาท)

คุณกระต่ายมาแล้ว มาก่อนทุ่มอีก มีข่าวเป็นแนวทางช่วยพวกเราตลอด ขอบคุณมากๆนะคะ

ตอนนี้คุณต่าย S หรือ L คะ

คุณกระต่ายมาแล้ว มาก่อนทุ่มอีก มีข่าวเป็นแนวทางช่วยพวกเราตลอด ขอบคุณมากๆนะคะ

ตอนนี้คุณต่าย S หรือ L คะ

เมื่อเช้าSไว้ ปิดแร้วคะ Lตามไปที่23210

ขอบคุณคุณกระต่ายทอง น้องญ่า น้องโป๊ป ด้วยนะคะทีำ่นำข้อมูลดีๆ มาฝากอยู่เสมอ :01

สวัสดีตอนเย็นเพื่อนๆ ทุกคนด้วยค่ะ

เมื่อเช้าSไว้ ปิดแร้วคะ Lตามไปที่23210

:D ขอบคุณมากๆค่ะ เอาใจช่วยนะค้าคุณกระต่าย สวยด้วย เก่งด้วย :gd

ผมจัด L ไปตอน 1562 หละ (ลุ้นๆ อีกแล้ว)

ขอบคุณ คุณกระต่ายทอง น้องโป๊ป น้องญ่า ด้วยคับ

บวกหมดแต่เช้า ขอขอบคุณแทน