ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เงินเดือนเดือนแรกนุ่นไม่ได้ให้อ่ะค่ะ เพราะเคยให้เงินตอนฝึกงานไปแล้วคุณแม่คืนมาให้สามเท่า. (กลัวลูกอดข้าว)

ไม่กล้าให้เงินแต่ละเดือนอีกเลย เพราะคุณแม่จะลำบากกว่าเดิม อาศัยว่าซื้อของให้แทน. แล้วก็ให้เงินโบนัสทุกปี โดยมีเงื่อนไขว่าห้ามคืนเงินกลับมา ขอให้ในโอกาสพิเศษแค่ปีละครั้งเอง

แม่ก็รับคำ

ปล. แบ่งให้อาม่าใช้ด้วย. ไม่เยอะหรอกค่ะ เพราะเป็นเงินเดือนราชการ น้อยนิด แต่ก็ยังดีที่ได้ให้

ขอให้ความดีที่คุณนุ่นทำ ส่งผลให้สวยเพิ่มพูนขึ้นทุกวันนะค่ะ. การทำให้พ่อแม่มีความสุข ผลตอบแทนที่ได้รับคือความรักที่ประเมินค่าไม่ได้ค่ะ

ลูกสาวมักจะน่ารักเสมอสำหรับแม่ค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ไปขายลูกชิ้นไกลจังเลยน้องโป๊บ ขายส่งหรือขายปลีกขอรับ

กราฟจารเซียแปลวันอาทิตย์ดีขอรับ พวกป้าๆพี่ๆรู้เร็วๆ

เมื่อวานหลังเรียนน้องโป๊บดริงค์เบียร์เปล่า มีกับแกล้มเป็นอะไร พี่วิฉลองด้วยหรือเปล่าขอรับ

ป้ารี ตอบแทน นะ น้องโป๊ป กับคุณวิ ลำไยไปหลายเข่ง ไปเลี้ยงฉลองด้วยไก่นมสดกับกุ้งแช่นำ้ปลา ไป100กว่าตัว.

คุณวิยังคอนเฟริม ว่าน้องโป๊ปตีเส้น แม่นมาก. ต่อไปนี้ ถ้าตีเส้นผิด โดนถล่มแน่ โป๊ปจ๋า...,,,

ถึงขาบอล อย่าลืมดูบอล ตี1.45 นัดสั่งลาสนามแล้ว ป้าเลือก อิตาลี ฟันธง ส่งปณฺ ตามพี่รีไป5ใบ เขียนไม่ไหว แถมเพื่อนบอก สมัยเด็กส่ง1000ใบ แล้วลดเป็น500ใบ ส่งกี่ปีไม่เคยถูก ป้าไม่รุเรื่อง บอกจะส่ง เพื่ิอนลงไปซื้อให้ 5ใบ บอกถ้าถูกก็ได้เองแหละ แถม กั๊กอีก 2ใบเขียนสเปน 3 ใบ อิตาลี อิอิ

ขำตัวเองกับขำญ่ามากๆ คับ

เมื่อคืน เลือกกันใหญ่เรย ใครเชียทีมไหน

คิดว่าเตะเมื่อคืน จำวันผิด

ตื่นมาตี 3 ไม่มีบอลแร้ว ยังคิดว่าเค้าคงเตะจบ ใครได้แชมป์ก้อไม่รู้

จนไปอ่านเจอรัยจำไม่ได้แร้วคับ ทำให้เริ่มเอะจัยว่า บอลคงยังไม่ได้เตะ เราอาจจำวันผิด

ก้อรีบเข้ามาดูเจ้าป้า ว่าโพสรัยเกี่ยวกับบอลไว้บ้าง ทีมไหนชนะ

พอเห็นโพสนี้ ชัวร์เรย บอลยังไม่เตะ 55

แร้วดูญ่าถามมาสิคับ แต่เช้า...

Ya: pe ball today or tomorrow ka (ตี 2:11:57)

ขำกร๊ากเรย ญ่าคงอยู่รอดูบอลจนตี 2

เค้าก้อไม่เตะซักที เรยถามมา

แต่บอยหลับไปแร้วคับ ตื่นมาตี 3

สวัสดีวันเสาร์ วันหยุดพักผ่อนกันเยอะๆนะค่ะ

วันนี้เป็นวันหยุดที่ป้ารีมีความสุขมากค่ะ อยากเล่าให้เพื่อนๆฟัง

วันนี้ลูกสาวเอาเงินเดือน เดือนแรกของการทำงานใส่ซองมาให้พ่อกับแม่ หมดทั้งเดือนค่ะ

ป้ารีดีใจมากถึงกับปาดน้ำตา ไม่ใช่อยากได้เงินของลูก. แต่ทำให้รู้ว่าตอนนี้

ป้ารีได้ลูกกตัญญู แล้ว มีความสุขมากๆวันนี้

อยากให้ทุกๆท่าน เป็นลูกกตัญญูกับพ่อแม่ ทำให้ท่านมีความสุขถึงแม้ว่าจะเป็นเรื่องเล็กๆน้อยๆก็ตาม

วันเสาร์ - อาทิตย์นี้ กลับไปหาคุณพ่อคุณแม่กันนะค่ะ.

เงินเดือนเดือนแรกนุ่นไม่ได้ให้อ่ะค่ะ เพราะเคยให้เงินตอนฝึกงานไปแล้วคุณแม่คืนมาให้สามเท่า. (กลัวลูกอดข้าว)

ไม่กล้าให้เงินแต่ละเดือนอีกเลย เพราะคุณแม่จะลำบากกว่าเดิม อาศัยว่าซื้อของให้แทน. แล้วก็ให้เงินโบนัสทุกปี โดยมีเงื่อนไขว่าห้ามคืนเงินกลับมา ขอให้ในโอกาสพิเศษแค่ปีละครั้งเอง

แม่ก็รับคำ

ปล. แบ่งให้อาม่าใช้ด้วย. ไม่เยอะหรอกค่ะ เพราะเป็นเงินเดือนราชการ น้อยนิด แต่ก็ยังดีที่ได้ให้

บอยขอร่วมรู้สึกยินดีและปลาบปลื้ม กับคุณแม่ป้ารี ด้วยคนนะคับ

ได้ยินผู้ใหญ่พูดบ่อย ลูกคนไหนที่กตัญญูต่อคุณพ่อคุณแม่ คอยเลี้ยงดูคุณพ่อคุณแม่อย่างดี

ลูกคนนั้น ชีวิตจามีแต่ความเจริญรุ่งเรือง พบแต่สิ่งดีงาม ทำรัยก้อประสบความสำเร็จ

ก้อเชื่อมั่นว่าเป็นแบบผู้ใหญ่พูดจิงๆ เพราะทำให้คุณพ่อคุณแม่ มีความสุข

ยิ่งมาอ่านคุณแม่ป้ารี ก้ออืม.. รู้เรยคับ ถึงความรู้สึกคุณพ่อคุณแม่

คุณนุ่น

เรามาเป็นลูกกตัญญูให้ถึงที่สุดกันเนาะ

แร้วชีวิตเราจาพบแต่สิ่งสวยงาม แต่นั่นไม่สำคัญเท่า ได้ทำให้คุณพ่อคุณแม่เรา มีความสุขเนาะ

อ่านคุณนุ่นทำสิ่งที่ดีๆ แร้ว บอยจาไม่ให้น้อยหน้าคุณนุ่นแน่ๆ อิอิ

ที่ป้ารีพูด

อยากให้ทุกๆท่าน เป็นลูกกตัญญูกับพ่อแม่ ทำให้ท่านมีความสุขถึงแม้ว่าจะเป็นเรื่องเล็กๆน้อยๆก็ตาม

วันเสาร์ - อาทิตย์นี้ กลับไปหาคุณพ่อคุณแม่กันนะค่ะ.

เห็นด้วยค่ะ เพราะตัวเองตั้งแต่ทำงาน ให้คุณแม่ทุกเดือน แต่งงานแล้วก็ยังให้ หลังแต่งก็ไปหาท่านอาทิตย์ละ1วัน ตอนท่านไม่สบายก็ดูแลท่านตลอดจวบจนท่านเสีย ได้ดูแลท่านตอนไปด้วย ทุกวันนี้เลยไม่รู้สึกเสียใจที่ไม่ได้ปฏิบัติดีกับท่าน เสีนใจอย่างเดียวที่ไม่ได้เจอท่านแล้ว แต่ท่านอยู่ในใจของเราเสมอ

สวัสดีวันเสาร์ วันหยุดพักผ่อนกันเยอะๆนะค่ะ

วันนี้เป็นวันหยุดที่ป้ารีมีความสุขมากค่ะ อยากเล่าให้เพื่อนๆฟัง

วันนี้ลูกสาวเอาเงินเดือน เดือนแรกของการทำงานใส่ซองมาให้พ่อกับแม่ หมดทั้งเดือนค่ะ

ป้ารีดีใจมากถึงกับปาดน้ำตา ไม่ใช่อยากได้เงินของลูก. แต่ทำให้รู้ว่าตอนนี้

ป้ารีได้ลูกกตัญญู แล้ว มีความสุขมากๆวันนี้

มีความสุขด้วยครับป้ารี ^^

ถูกแก้ไข โดย ก๊อปแก๊ป

http://youtu.be/jF9RGyaMePAhttp://youtu.be/3mwNWutPUds

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ขำตัวเองกับขำญ่ามากๆ คับ

เมื่อคืน เลือกกันใหญ่เรย ใครเชียทีมไหน

คิดว่าเตะเมื่อคืน จำวันผิด

ตื่นมาตี 3 ไม่มีบอลแร้ว ยังคิดว่าเค้าคงเตะจบ ใครได้แชมป์ก้อไม่รู้

จนไปอ่านเจอรัยจำไม่ได้แร้วคับ ทำให้เริ่มเอะจัยว่า บอลคงยังไม่ได้เตะ เราอาจจำวันผิด

ก้อรีบเข้ามาดูเจ้าป้า ว่าโพสรัยเกี่ยวกับบอลไว้บ้าง ทีมไหนชนะ

พอเห็นโพสนี้ ชัวร์เรย บอลยังไม่เตะ 55

แร้วดูญ่าถามมาสิคับ แต่เช้า...

Ya: pe ball today or tomorrow ka (ตี 2:11:57)

ขำกร๊ากเรย ญ่าคงอยู่รอดูบอลจนตี 2

เค้าก้อไม่เตะซักที เรยถามมา

แต่บอยหลับไปแร้วคับ ตื่นมาตี 3

ถูกแก้ไข โดย TonYa

ฝันดีค่ะพี่ต่าย :D

ถูกแก้ไข โดย TonYa

ที่ป้ารีพูด

เห็นด้วยค่ะ เพราะตัวเองตั้งแต่ทำงาน ให้คุณแม่ทุกเดือน แต่งงานแล้วก็ยังให้ หลังแต่งก็ไปหาท่านอาทิตย์ละ1วัน ตอนท่านไม่สบายก็ดูแลท่านตลอดจวบจนท่านเสีย ได้ดูแลท่านตอนไปด้วย ทุกวันนี้เลยไม่รู้สึกเสียใจที่ไม่ได้ปฏิบัติดีกับท่าน เสีนใจอย่างเดียวที่ไม่ได้เจอท่านแล้ว แต่ท่านอยู่ในใจของเราเสมอ

ซาบซึ้งใจกับความรัก ความกตัญญู ที่คุณกล้าน้อยมีให้กับคุณแม่มากๆ

คุณกล้าน้อยให้แต่ความอบอุ่น ดูแลเอาใจใส่ให้คุณแม่มีความสุขอย่างเสมอต้นเสมอปลายในยามที่ท่านมีชีวิตอยู่จวบจนท่านได้จากไป

ลูกที่น่ารักอย่างคุณกล้าน้อยจะพบพานแต่ความสุขกายสบายใจไปตลอดชีวิตแน่นอนค่ะ

สวัสดียามเช้าวันใหม่ขอรับน้องโป๊บ

วันจันทร์มันจะลงมาให้เราซื้อใช่ไหมขอรับ

งั้นวิแคะกราฟน้องโป๊บก่อง ถ้าพี่กบตอบไม่ถูก น้องโป๊บเฉลยนะขอรับ แถมช่วยวิแคะกราฟ อ sear ไม่รู้น้องโป๊บจะง่วงนอนเปล่า

ข้อ 1. คลื่นนี้เป็นขาขึ้นขอรับ

ข้อ 2,3 วันจันทร์ ขาเอสขายและรอปิด 1570

ขาแอลรอซื้อ 1570 ไปปิด 1606 ถ้าทะลุก็ตามไปปิด 1628

คำตอบพอไหวไหมขอรับ

พี่กบ เก่งจังเลยค่ะ :gd

แล้ววันศุกร์ได้เก็บไปบ้างรึป่าว

หรือว่าตะลึง ตอนเค้ากระชาก

จนทำรัยไม่ถูกคะ :P

ขอบคุณ อ.มาโนช น้องโป๊ป ด้วยค่ะ

สวัสดีค่ะ พี่กบ เพื่อนๆ ทุกคน :D

หวัดดีเจ้าน้องญ่าคนงาม^_________^

มะคืนไม่ถามกันก่อนนี่เจ้า ว่ามีชิงแชมป์บอลหรือเปล่า เลยรอเก้อทั้งพี่บอย น้องญ่า 555

น้องญ่าเลยต้องนอนดึกๆไปเลยนะเจ้า

วันนี้ตี 1.45 แข่งแล้ว น้องญ่า พี่บอยตกลงกันได้หรือยังทีมไหนจะเป็นของใคร

แล้ววันนี้หนูพักผ่อนเยอะเปล่าเจ้า ออกกำลังกายหรือยัง และพาน้องดุ๊กดิ๊กไปเดินเล่นในหมู่บ้านบ้างเปล่า

จ้าฝันดีด้วยกานนะ :bye

ฝันดีค่าคุณต่ายคนสวย

ราตรีสวัสดิ์ค่า พรุ่งนี้เจอกันนะคะ