ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ราตรีสวัสดิ์

ฝันหวานนะค้าเจ้าป้าและทุกๆคน

พรุ่งนี้เจอกัน

bye bye

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

โย่ ตื่นเถอะชาวไทยทั้งหลาย ได้เวลาเก็บลำไย กันแล้วจะ L จะ S ก็เลือกได้ตามใจชอบพะยะค่ะ :uu

ลงจากรถไม่ทัน รถ u-turn ซะละ สงสัยกำไรหด

บทวิเคราะห์ทองคำรายวัน 7/04/2012

Written By Prinkgold on วันพุธที่ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 | 7:08

-ทิศทางทองคำวันนี้ ราคา เมื่อคืนดันทะลุแนวต้านสำคัญขึ้นมาแตะที่ระดับ 1,625 เหรียญได้ เข้าเขตขายทำกำไรไปแล้วถือว่าผ่าน วันนี้ดูสัญญาณเทคนิคราย 1 ชั่วโมงเข้าเขตซื้อมากเกินไป ถ้าตามหลักมักจะเกิดแรงเทขายเก็งกำไรออกมา ซึ่ง จะส่งผลทำให้วันนี้ทองคำย่อตัวลงมาพักตัวในช่วงสั้นๆ แนวรับของทองคำขยับ ขึ้นมาเป็น 1,608 เหรียญ ส่วนแนวต้านที่เดิม 1,625 เหรียญ ภาพรวมของทองคำเวลานี้ยังเป็นการ sideway up ในกรอบแคบๆทางฝั่งขาขึ้น ส่วนเทรนหลักก็ยังเป็นขาลลง แต่ในอีกมุมตรงกันข้ามผมเองเริ่มจะเห็นสัญญาณเชิ่งบวกบางอย่างจากกราฟทองคำราย วันอยู่เหมือนกัน คือลักษณะของกราฟจะเป็นการทำรูปตัว W ยังโลว์สูงขึ้นเรื่อยๆ ถ้าทองคำสามารถทะลุผ่านแนวต้าน 1,640 เหรียญซึ่งเป็นไฮเดิมของรอบก่อนขึ้นไปยืนได้ มองทองคำก็มีโอกาสที่ จะกลับตัวเป็นขาขึ้นได้เช่นเดียวกันครับ ดังนั้นเพื่อความปลอดภัยใครที่เท รดในช่วงสั้นๆ ผมยังแนะนำให้ขายทำกำไรออกไปก่อนบางส่วน แล้วรอซื้อของกลับ ในช่วงย่อตัวลงมาตามแนวรับที่ผมให้ไว้

หรือ ถ้าไม่หลุดแนวรับ 1,608-1,600 เหรียญลงมาไป มองเป็นจุดเข้าซื้อซ้ำโดยตั้งจุด Stop loss ไว้ที่ระดับ 1,595 เหรียญ เพื่อลุ้นขายทำกำไรที่ระดับ 1,634-1,640 เหรียญตามลำดับ

แนวทางช่วงนี้ผมเน้นเทรดในช่วงสั้นๆตามกรอบไปก่อน ส่วนท่านใดที่เน้นการลงทุนระยะยาวรายเดือน ผมเองยังคิดว่ามีลุ้นที่เดือนนี้จะปิดบวกเป็นเดือนที่สอง ก็ควรหาจังหวะเข้าสะสมตามโอกาสในช่วงที่ทองคำย่อตัวลงมา เพราะว่าดอลล่าร์นั้นถ้ามองไม่ผิดจะซึมลงเรื่อยๆ เพื่อปรับฐานหลังจากที่ขึ้นไม่ผ่านแนวต้านหลัก 83 เหรียญ และผมคิดว่าน่าจะเข้าสู่ภาวะขาลงของดอลล่าร์ไปสักระยะตาม มุมมองที่บอกเอาไว้ก่อนหน้านี้ว่า ถ้าดอลล่าร์เดือนที่แล้วปิดลบโอกาสที่จะลงต่อเลยก็มีสูง ซึ่งจะส่งผลดีต่่อ ทองคำให้ปรับตัวขึ้นต่อไปได้ ถือว่าเป็นอีกหนึ่งมุมมองในการลงทุนทองคำเดือนนี้ใคร ที่ยังไม่มีของลองหาจังหวะเข้าซื้อตามแนวทางที่แนะนำไว้ข้างบนดูนะ ครับ ส่วนใครที่ติดเอสอยู่ถ้าอาทิตย์นี้ย่อตัวลงมาไม่หลุด 1,600 เหรียญแนะนำให้ปิดขาดทุนแล้วหันมาถือสถานะแอลต่อผมแนะนำท่านไว้เท่านี้ก่อน ส่วนตัวถือของหน้าซื้อหมดลุ้นตามกรอบขึ้นไป มีของกันตกรถไว้แล้วเสี่ยงลุ้นมันอีกสักตั้งดูเป็นไร ส่วนพอร์ตเล็กๆก็เก็งกำไรซื้อขายตามกรอบเป็นทุนสำรองเข้ากระเป๋า

ทองคำถ้าเราจับจังหวะได้ผมว่ามันก็ไม่ยากเกินเราไปได้ ถ้าใครติดตามดูตามแนวทางตามกราฟผมน่าจะพอทำกำไรได้บ้างไม่มากก็น้อย ขอให้โชคดีมีกำไรกันทุกๆคนครับ

แนวต้าน : 1624 1628 1634 1640

แนวรับ : 1616 1608 1602 1695

สวัสดีคะเพื่อนๆ สามีบอกแนวไว้ก่อนไปทำงาน ว่าราคาน่าลงมาทดสอบ1600-1605ก่อนรีบาวกลับ1620 จากนั้นน่าจะลงต่อมาที่1580หรือต่ำกว่าคะ และบอกให้เอ๋หัดดูพฤติกรรมราคาทอง เห็นบอกว่าขึ้นมา80เหรียญ น่าย่อลงสัก30-50เหรียญ

น้องโป๊บ เฝ้าระวัง 3 จุด ต้องกลับตัวแล้วลงแรงๆ ไม่แรงยังไม่ใช่ หมายถึงยังไงขอรับ

กลับตัวแร้ว แต่ไม่ยอมลง เพราะจะทำคลื่น 2 ยึกยักลีลา ตัวใหญ่มากๆ ต้องสวิงบริเวณ 1598-1624 ก่อนขอรับ ทำลีลาเยอะเพื่อจะดีดเป็นคลื่น 3 ขาขึ้น เพื่อจะดีดไป ไกลๆ 1650 ขึ้นไป

อยากเล่นแผนบีช่วงนี้ จะเสี่ยง ต้องเล่นสั้น เข้าออกไว ตามแนวรับ ต้าน

สรุป - ทองแท่ง รอดู สถานะการณ์ รอย่อใช้แผนเอ ตามแนวรับ แร้วถือยาวเพื่อรอคลื่น 3 ที่กำลังจะมาในขาขึ้น

- จีเอฟ จีเอส เล่น สั้นๆๆ แผนบีตามแนวต้าน แร้วรีบปิดเมื่อมีกำไร ย่อแร้วใช้แผนเอต่อขอรับ

เด๋วค่อย อัพกราฟ แนวรับต้านให้น๊ะ ขอรับ ขอเคลียร์ยอดขายลูกชิ้นแป๊ป ขอรับ

ขอบคุนแรงเชียร์จาก พี่น้อง มิตรรักแฟนคลับทุกทั่นขอรับ เฮงๆรวยๆ ถ้วนหน้ากาน

ถูกแก้ไข โดย popedern

กลับตัวแร้ว แต่ไม่ยอมลง เพราะจะทำคลื่น 2 ยึกยักลีลา ตัวใหญ่มากๆ ต้องสวิงบริเวณ 1598-1524 ก่อนขอรับ ทำลีลาเยอะเพื่อจะดีดเป็นคลื่น 3 ขาขึ้น เพื่อจะดีดไป ไกลๆ 1650 ขึ้นไป อยากเล่นแผนบีช่วงนี้ จะเสี่ยง ต้องเล่นสั้น เข้าออกไว ตามแนวรับ ต้าน

สรุป ทองแท่ง รอดู สถานะการณ์ รอย่อใช้แผนเอ ตามแนวรับ แร้วถือยาวเพื่อรอคลื่น 3 ที่กำลังจะมาในขาขึ้น

จีเอฟ จีเอส เล่น สั้นๆๆ แผนบีตามแนวต้าน แร้วรีบปิดเมื่อมีกำไร ย่อแร้วใช้แผนเอต่อขอรับ

เด๋วค่อย อัพกราฟ แนวรับต้านให้น๊ะ ขอรับ ขอเคลียร์ยอดขายลูกชิ้นแป๊ป ขอรับ

ขอบคุนแรงเชียร์จาก พี่น้อง มิตรรักแฟนคลับทุกทั่นขอรับ เฮงๆรวยๆ ถ้วนหน้ากาน

อรุณสวัสดิ์ค่ะน้องpope และทุกๆท่านนะคะ

ขอบน้ำใจมากๆนะคะน้องpope ที่เตือนสติ เพราะพ่ีกำลังคิดว่าถ้าไม่ผ่าน1618 จาเอสดีมั้ย จาได้ระวังให้หนักคร้า

:01

สวัสดีค่ะ อาจารมาโนช :Hi

รบกวนอาจารช้ีแนะหน่อยได้มั้ยคะ รออ่านอยู่ค่ะ

ขอบน้ำใจคุณกระต่ายทอง และครอบครัวคุณบาสมากๆนะคะ

กลับตัวแร้ว แต่ไม่ยอมลง เพราะจะทำคลื่น 2 ยึกยักลีลา ตัวใหญ่มากๆ ต้องสวิงบริเวณ 1598-1524 ก่อนขอรับ ทำลีลาเยอะเพื่อจะดีดเป็นคลื่น 3 ขาขึ้น เพื่อจะดีดไป ไกลๆ 1650 ขึ้นไป อยากเล่นแผนบีช่วงนี้ จะเสี่ยง ต้องเล่นสั้น เข้าออกไว ตามแนวรับ ต้าน

สรุป ทองแท่ง รอดู สถานะการณ์ รอย่อใช้แผนเอ ตามแนวรับ แร้วถือยาวเพื่อรอคลื่น 3 ที่กำลังจะมาในขาขึ้น

จีเอฟ จีเอส เล่น สั้นๆๆ แผนบีตามแนวต้าน แร้วรีบปิดเมื่อมีกำไร ย่อแร้วใช้แผนเอต่อขอรับ

เป็นแผนที่โหดมาก ท่านแม่ทัพใหญ่ :uu

อรุณสวาทททททท ขอรับ พ่อแม่พี่น้องชาว อะโยนทะยาน และ แฟนคลับผู้ไม่ประสงค์ออกนาม

+like & thank ทุกทั่น ขอรับ

ขอบคุณ วิเคราะห์อาจารมาโนช ข่าวสาร พี่ญ่า พี่ต่าย พี่บอย พี่ดอด แนวทางเจ้าป้า พี่นุช และวิเคาระห์ น้องบาส และพี่มังกรบิน ขอรับ

แนวรับสีชมพู แนวต้านสีเขียว ขอรับ

แนวทางการเล่น รอย่อแร้วใช้แผน เอ ตามแนวรับ ขอรับ

โชคดีมีชัย เฮงๆรวยๆทุกทั่นทุกวันขอรับ

ถูกแก้ไข โดย popedern

ขอบน้ำใจคุณกระต่ายทอง และครอบครัวคุณบาสมากๆนะคะ

:Hi

GT Gold Bullion

เรียน ลูกค้าบริษัท จีที โกลด์ บูลเลี่ยน ผู้มีอุปการคุณทุกท่าน

เนื่องจากวันพุธที่ 4 ก.ค. 2555 เป็นวันหยุดธนาคารสหรัฐฯเนื่องในวัน Independence Day

ทางบริษัทฯจึงจะปิดทำการซื้อขาย ผ่านทางโทรศัพท์ และ ระบบออนไลน์ตั้งแต่เวลา 21:00

และ ท่านสามารถตั้งราคาล่วงหน้าได้ (Pending) ในช่วงเวลา 17:00 - 20:00

ท่านลูกค้าจะสามารถทำการซื้อ/ขายได้ตามปกติ ในเช้าวันพฤหัสฯที่ 5 ก.ค. เวลา 09:45 น.เช่นเดิม

สวัสดีคะเพื่อนๆ สามีบอกแนวไว้ก่อนไปทำงาน ว่าราคาน่าลงมาทดสอบ1600-1605ก่อนรีบาวกลับ1620 จากนั้นน่าจะลงต่อมาที่1580หรือต่ำกว่าคะ และบอกให้เอ๋หัดดูพฤติกรรมราคาทอง เห็นบอกว่าขึ้นมา80เหรียญ น่าย่อลงสัก30-50เหรียญ

:gd ขอบคุณจ้า------แม่น้องบีม ------------- :bye