ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ถ้าไม่ทะลุ 1588 และหลุด 1575 ไปรอรับ ที่ 1566 ขอรับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ต่ายทองปายด้วยยยยยยยยยยย :Announce

ยินดีคะ คุณกระต่ายทอง. ทำใจได้แล้วใช่ไม๊ค่ะ. อโหสิกรรมให้เขาไปค่ะ.

ขอบคุณ คุณเอ๋ ค่ะ เขามาอ่านแล้วคงจะงง ใช่ไม๊ค่ะ. ไม่ต้อง งง ค่ะ เพราะห้องนี้เขาคุย กันขำๆค่ะ ขอบคุณสำหรับข่าวจากคุณบาส นะค่ะ

ไม่งงหรอกคะ พอดีเอ๋ก็มีงานเหมือนกัน อาจเข้ามาส่งข่าวบ้างแค่นั้นนะคะ ไม่ได้คุยด้วย :17

ยินดีค่ะ คุณ เมธา แต่ขอให้เข้าตามตรอก ออกตามซอยดีกว่านะค่ะ

รับทราบ ถ้าจะเข้าก็คงต้องให้เจ้าบ้านอนุญาตก่อน มิฉะนั้น อาจจะโดนข้อหาบุกรุกแน่ๆ 555

ไม่งงหรอกคะ พอดีเอ๋ก็มีงานเหมือนกัน อาจเข้ามาส่งข่าวบ้างแค่นั้นนะคะ ไม่ได้คุยด้วย :17

รับทราบ ถ้าจะเข้าก็คงต้องให้เจ้าบ้านอนุญาตก่อน มิฉะนั้น อาจจะโดนข้อหาบุกรุกแน่ๆ 555

ยินดีคะ คุณกระต่ายทอง. ทำใจได้แล้วใช่ไม๊ค่ะ. อโหสิกรรมให้เขาไปค่ะ.

ถ้าไม่ทะลุ 1588 และหลุด 1575 ไปรอรับ ที่ 1566 ขอรับ

คะ ป้ารีหัยต่ายทองปายด้วยดีใจจังเลย pope จัดปายโดยด่วน555555post-4992-0-75618800-1341799815.jpg ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

คะ ป้ารีหัยต่ายทองปายด้วยดีใจจังเลย pope จัดปายโดยด่วน555555post-4992-0-75618800-1341799815.jpg

ดีใจกับคุณกระต่ายทองด้วย ไม่โดนข้อหาบุกรุกแน่ เพราะป้ารีอนุญาตแล้ว อิๆๆ

ดีใจกับคุณกระต่ายทองด้วย ไม่โดนข้อหาบุกรุกแน่ เพราะป้ารีอนุญาตแล้ว อิๆๆ

555555555คริคริ บายดีนะคะ มีความสุขมีกำไรนะคะ :gvme

555555555คริคริ บายดีนะคะ มีความสุขมีกำไรนะคะ :gvme

บายดี ครับ มีความสุขมีกำไรเช่นกัน

รับทองซักแท่งมั้ยครับ

บายดี ครับ มีความสุขมีกำไรเช่นกัน

มีใครขึ้นรถบ้างหรือยังครับผม...

:031 :gvme

http://www.ylgbullion.com/

ที่มา http://prinkgold.blogspot.com

บทวิเคราะห์ทองคำรายวัน 7/09/2012

Written By Prinkgold on วันจันทร์ที่ 9 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 | 14:37

สวัสดีครับเพื่อนนักลงทุนทุกท่าน วันนี้เข้ามาสายหน่อย ทิศทางทองคำสัปดาห์นี้ยังอยู่ในช่วง sideway ไปทางฝั่งขาลง วันนี้ผมดูกราฟแล้วน่าจะมีการรีบาวด์สักรอบก่อนลงต่อเพื่อทำLower Low โดยจะมีแนวต้านหลักที่ระดับ 1,588 เหรียญแนวรับ 1,577 เหรียญดูสองจุดนี้ก่อนเป็นหลัก เพราะกราฟรายวันกำลังทำสามเหลี่ยมเข้าชายธง ส่วนตัวมองว่าอาทิตย์นี้ถ้าไม่ หลุดแนวรับ 1,555 เหรียญลงไป น่าจะเป็นสัญญาณบวกต่อทองคำครับ ซึ่งจุดที่ทองคำขึ้นมาอาทิตย์ก่อนนั้นได้ผ่านแนวต้าน 1,555 เหรียญขึ้นมาจนทะลุแนวต้าน 1,568 เหรียญได้จึง มองว่าจุดที่ทองคำจะลงมาทดสอบในอาทิตย์นี้คือตรง 1,555 เหรียญ ดังนั้นนักลงทุนที่รอซื้อของอยู่แนะนำว่าให้รอซื้อสูงกว่าแนวรับที่ผมให้ไว้ สัก 5 เหรียญคือตรง 1560x เข้าซื้อแล้ว ตั้งจุด Stop loss ไว้ 1,555 เหรียญจะเหมาะกว่า เพื่อความปลอดภัย ตรงจุดที่แนะนำไปนั้นผมเอามาจากแนวรับสามเหลี่ยมล่างของกราฟทองคำรายวัน คิดว่าถ้าไม่หลุดแนวรับน่าจะสวิงตัวกลับขึ้นไปเทสแนวต้าน 1,597-1,612 เหรียญตามลำดับ ส่วนทางด้านสัญญาณเทคนิค MACD ยังวิ่งอยู่ในแดนลบ เช้านี้สัญญาณดีดตัวสูงขึ้นน่าจะเทส 1,588 เหรียญแล้ว ดูว่าจะผ่านหรือไม่ ไม่ผ่านก็เอสตามน้ำแล้วตั้งจุด Stop loss ไว้ 1,597 เหรียญ แนวทางวันนี้คู่แดงรีบาวด์ซื้อไว้ขายล่าง ขอให้โชคดีครับ

แนวต้าน 1588 1592 1597 1602

แนวรับ 1577 1572 1568 1555

กราฟทองคำและดอลล่าร์ H1

กระต่ายขอป๋าอาวด้วยจ๊ะ ย้อนอ่านแล้วกันไม่เจอ ขอบคุณค่ะ