ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณพี่ต่าย ขอรับ ที่นำวิเคราะห์พี่ ศีริวรรณ เวบร้านทองมาให้ ข้าน้อยปกติเข้าไปอ่านประจำ แต่ ตอนนี้ไม่มีเวลาอ่านของใครเรยได้พี่ต่าย ช่วยโพสแนวทางของพี่ศีริวรรณ พี่เค้าก้อแม่นขอรับ

ก้อจากที่อ่านๆๆวิ พี่มังกร บิน หรือ พี่ศิริวรรณ นี้ก้อบอกให้ ทยอย แผน เอได้แร้วขอรับ

ดังนั้น ขาแอลเตรียม ช้อน สวิง แห อวน กันได้ ขาเอสให้ลดขนาดการลงทุนลงมาขอรับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หวัดดีตอนเช้าค่ะ ขอบคุณน้องโป๊บที่น่ารัก มาแจกกราฟแต่เช้า พร้อมวิแคะ ทำไมลูกศรชี้ขึ้นมานยาว...หย่ายยย จังงง

และขอบคุณข่าวจากพี่ต่ายทองคนสวย ผ่านมาแร้วก้อผ่านไป ค่ะ เป็นกำลังใจค่ะ สู้..สู้

+like ขอรับ บ้านป้ารีหยั่งกะ โรงแรม เด๋ววันหลัง จะขอยืมสกู๊ตเตอร์พรรคพวก ขี่ไปหาป้ารีน๊ะขอรับ เห็นบ้านป้ารีแร้วอยากไปบ้านเพื่อน เป็นบ้านสวนริมน้ำที่บางกรวย ไปนั่งรอ กินโจ๊กบนเรือแจว ตอน 3 ทุ่ม พอ 4 ทุ่ม มีก๋วยเต๋วมาเสริฟถึงท่าน้ำอีก แร้วก้อนอนบนศาลาริมน้ำ ฟังเรียกจิ้งหรีด อึ่งอ่าง หลับสบายขอรับ

ไปนำแหน่เด้อ....

หวัดดีตอนเช้าค่ะ ขอบคุณน้องโป๊บที่น่ารัก มาแจกกราฟแต่เช้า พร้อมวิแคะ ทำไมลูกศรชี้ขึ้นมานยาว...หย่ายยย จังงง

และขอบคุณข่าวจากพี่ต่ายทองคนสวย ผ่านมาแร้วก้อผ่านไป ค่ะ เป็นกำลังใจค่ะ สู้..สู้

หลังจากกล้วยเหรี่ยวมานาน ก้อต้องมีช่วงสุกงอม เป็นคลื่น 3 ย่อยๆบ้างขอรับ เจ๊แพทไปกินโจ๊กกันดีกว่า ใส่หมู กุ้ง ตับไข่

อรุณสวัสดิ์ เช้าวันพักผ่อน คร้าบ น้องโป๊ป คุณต่าย คุณป้าข้างบ้าน คุณป้ารี คุณพี่กบ คุณนุช คุณตี๋ น้องญ่า คุณบอย คุณ ด.ช.เม่า คุณเค คุณกีร์ คุณพวง คุณAlan ป้าหนู คุณ Pat คุณ seki คุณนุช คุณก๊อปแก๊ป คุณ nelo คุณkeng_jung คุณthekops คุณตาปี คุณเนเน่ คุณขุนศึกปทุม คุณ Soundheaven คุณDragonfly และน้องมะยม ตลอดจนทุกๆ ท่านครับ......

มาขอกินโจ๊กกับน้องโป๊ปและคุณแพทด้วย....

บางที่คนอาจอิจฉาที่พี่ต่ายสวยกว่าน๊ะขอรับ พี่แพทไม่เปลี่ยนรูปโพรไฟล์แบบพี่ต่ายบ้างขอรับ

http://www.namchiang.com/th/

nongdum useroff.gif วันนี้

July9-13 2012

ภาพรวมระยะกลาง

แนวต้าน 1615-1625 แนวรับ 1545-1555

จากกร๊าฟ 4 ชั่วโมง ทิศทางราคาทองคำ

ยังคงปรับตัว อยู่ในช่วง 1545 - 1625

เส้นแนวต้าน อยู่บริเวณ 1615-1625

เส้นแนวรับ อยู่บริเวณ 1545-1555

======

แล้วขอถามตรงๆว่าคิดว่าเช่นไร

ก็ต้องระวังแนวรับ 1520-1525

หากมองยาวหน่อย อย่าเพิ่งเบื่อเสียก่อนนะครับ

กร๊าฟ รายวัน ดูไม่ค่อยดีนัก

มันก็ดูงุ้มๆ นะครับ

คือว่าไม่ดีนัก

ผมเตรียมเงินเล็กน้อยไว้คอยซื้อ ทองแท่ง หรือ เงินเม็ด - รวมทั้ง GF และ SV

ก็ยังเห็นว่ายังไม่ถึงเวลา เพราะโอกาสตกแรงยังมีสูง - ดูจากกร๊าฟ

เอ้าแล้วทำไม ไม่ S ละครับ..

เพราะอีกใจหนึ่งก็เถียงหวั่นอยู่ในใจว่า

หากเศรษฐกิจโลกไม่ดี เพราะเรื่องยุโรป หรือ เหตุวุ่นวายก็ตาม

ยังไงๆ คนเราพอจวนตัว ก็คงหนีมาหาทอง

สรุปว่า ขอดูไปก่อน แต่หากตกแรงๆ ก็ไม่แน่เหมือนกันครับ คงจะต้องเข้าไปซื้อ

แต่ หากกลับตัวดีดขึ้น ก็ไม่เสียใจ เพราะที่มีอยู่บ้าง ก็อย่างน้อยก็ขาดทุนน้อยลง แป่วๆๆๆ

เอาเป็นว่า เล่น sideway ไปก่อนนะครับ.....

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

อรุณสวัสดิ์ เช้าวันพักผ่อน คร้าบ น้องโป๊ป คุณต่าย คุณป้าข้างบ้าน คุณป้ารี คุณพี่กบ คุณนุช คุณตี๋ น้องญ่า คุณบอย คุณ ด.ช.เม่า คุณเค คุณกีร์ คุณพวง คุณAlan ป้าหนู คุณ Pat คุณ seki คุณนุช คุณก๊อปแก๊ป คุณ nelo คุณkeng_jung คุณthekops คุณตาปี คุณเนเน่ คุณขุนศึกปทุม คุณ Soundheaven คุณDragonfly และน้องมะยม ตลอดจนทุกๆ ท่านครับ......

มาขอกินโจ๊กกับน้องโป๊ปและคุณแพทด้วย....

บางที่คนอาจอิจฉาที่พี่ต่ายสวยกว่าน๊ะขอรับ พี่แพทไม่เปลี่ยนรูปโพรไฟล์แบบพี่ต่ายบ้างขอรับ

post-4992-0-85472100-1337736651.jpgpost-4992-0-65786000-1337589213.jpgpost-4992-0-71721900-1337582803.jpg :Hi ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

อรุณสวัสครับเพื่อนๆ พี่ๆ ทั้งหลาย

เข้ามาสิง 2 อาิทิตย์ละ ยังไม่ได้แนะนำตัวจิงๆเลย ผมชื่อ ตี้ นะครับผม อายุ 29หมาดๆ ตำแหน่งงาน CAD ,Desire Engineer จนๆครับ ^ ^

วันนี้ผมคงได้แต่ ลุ้น เพราะกระสุนหมดแล้ว รอขึ้นอย่างเดียว

อรุณสวัสครับเพื่อนๆ พี่ๆ ทั้งหลาย

เข้ามาสิง 2 อาิทิตย์ละ ยังไม่ได้แนะนำตัวจิงๆเลย ผมชื่อ ตี้ นะครับผม อายุ 29หมาดๆ ตำแหน่งงาน CAD ,Desire Engineer จนๆครับ ^ ^

วันนี้ผมคงได้แต่ ลุ้น เพราะกระสุนหมดแล้ว รอขึ้นอย่างเดียว

:Hi

http://namchiang.com/

CamP

Re: เรื่องทองทองกับ นาย CamP วันนี้

หลังจากหยุดพักผ่อนกันไป ก็กลับมาทำงานอย่างหนุกหนานตามเดิม

เป็นภาพรวมของทองในช่วงนี้ครับ

ไม่นึกว่าเส้นแนวต้านเส้นนี้จะเป็น "มหากาพย์" ขนาดนี้ครับ รู้ครับว่ามันสำคัญและแข็ง แต่นี่นับครั้งล่าสุดเข้าไปก็กว่า 6 ครั้งเข้าไปแล้วที่ยังไม่ผ่าน โดยครั้งล่าสุดมีเส้นค่าเฉลี่ย 100 วันและ 200 วันคอยดักอยู่ด้วย เป็นจุดขายของนักลงทุนในช่วงสองสามเดือนที่ผ่านมา

ก็น่าดีใจนิดหน่อยที่ทรงกราฟยกตัวขึ้นแต่ยังไม่ดีพอ สิ่งที่ควรถ้าหวังให้ขึ้นคือควรจะยืนเหนือเส้น 100 , 200 วันให้ได้หรือทำจุดสูงใหม่เสียที เพราะยังทำไม่ได้เลย เป็นจุดที่ให้กังวลใจ

เป็นสิ่งหนึ่งที่ผมชอบคือการตั้งคำถามกับตัวเองและอยากถามพวกเราด้วยว่า รู้สึกยังไงกับราคาทองในตอนนี้ และรู้สึกยังไงถ้าอยู่ๆ เห็น 1740 - 1800 หรือ 1440 - 1480

ส่วนตัวผมรู้สึกว่าราคาทองตอนนี้แพงถ้าอยู่ช่วง 1630 - 1650 และถูกเมื่อ 1520 - 1540

การกำหนดกลยุทธ์เป็นสิ่งสำคัญอีกอย่างนอกเหนือการอ่านใจคนส่วนใหญ่และการบริหารพอร์ต

ช่วงนี้รวมทั้งก่อนหน้านี้ผมเองเน้นว่าเราควรพร้อมทั้งสองทิศทาง และเล่นสั้น ซึ่งประสบผลสำเร็จพอควร มีบางจังหวะที่ทองลงแบบไม่มีคนอยากซื้อเวลาลงมาทำให้ โดยรวมแค่พอได้ ไม่ดีอย่างที่ตั้งใจไว้สำหรับเดือนที่ผ่านมา

ต้องลุ้นไม่ให้ทองลงหนักเกินกว่าคืนวันศุกร์หรือ 1575 เพื่อยังรักษาทรงการปรับตัวขึ้นไว้ แม้เท่าที่เป็นจะไม่สวยแล้วก็ตาม แนวต้านสำคัญคือ 1595 - 1600 ผ่านได้คาดหวังอะไรได้หลายอย่างและแน่นอนมากกว่า 1625ครับ สำหรับภาพรวมสัปดาห์หน้า

เกรงใจชาวบ้านจ๊ะ แต่จะให้เปลี่ยนจริง ๆ คงรอแม่ทัพโป๊บ เปลี่ยนนำร่องก่อนจ๊ะ..ที่รัก

สวัสดีน้องpopeและทุกท่าน ได้สู้ศึกกันอีกแล้วโชคดีมีลำไยนะคะ

ถึงคุณต่าย อุแม่นางคนสวย เปลี่ยนprofileแบบนี้ โฉบเฉี่ยว แถมแว่น กลัวคนรู้ว่า แม่นางลึกซึ้งซะขนาด หรือว่าร้องไห้จนตาบวมหว่า ล้อเล่นยามเช้านะจ้ะพี่สาวคนจ๋วย อยากให้ยิ้มเยอะๆ จะได้มีนำ้ทิพย์หล่อเลี้ยง แหะๆ อ้อนเอาข่าว อ่ะ

สวัสดีน้องpopeและทุกท่าน ได้สู้ศึกกันอีกแล้วโชคดีมีลำไยนะคะ

ถึงคุณต่าย อุแม่นางคนสวย เปลี่ยนprofileแบบนี้ โฉบเฉี่ยว แถมแว่น กลัวคนรู้ว่า แม่นางลึกซึ้งซะขนาด หรือว่าร้องไห้จนตาบวมหว่า ล้อเล่นยามเช้านะจ้ะพี่สาวคนจ๋วย อยากให้ยิ้มเยอะๆ จะได้มีนำ้ทิพย์หล่อเลี้ยง แหะๆ อ้อนเอาข่าว อ่ะ

:Hi post-4992-0-75618800-1341799815.jpg

http://www.ranthong.com/

Namkin..น้ำขิง วันนี้

SPDR Gold Trust黃金持有量: ปริมาณการถือครองทองคำของ spdr

6月1日 – 增持3.62278噸至1,273.88349噸

6月6日 – 增持0.90565噸至1,274.78914噸

6月12日 – 減持0.41439噸至1,274.37475噸

6月13日 – 增持3.01855噸至1,277.39330噸

6月18日 – 增持4.22578噸至1,281.61908噸

6月29日 – 減持2.11263噸至1,279.50645噸

7月6日 – 減持0.42426噸至1,279.08219噸

倫敦黃金7月9 – 13日預測波幅: ทีเด็ดรายสัปดาห์

阻力位:1593 – 1608 – 1623 - 1641 แนวต้าน

支持位:1574 – 1557 – 1549 – 1541 แนวรับ

倫敦黃金7月9日 ทีเด็ดวันนี้

預測早段波幅:1564 – 1589

阻力位:1600 – 1610 แนวต้าน

支持位:1553 – 1549 แนวรับ

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

อรุณสวัสดิ์ เช้าวันพักผ่อน คร้าบ น้องโป๊ป คุณต่าย คุณป้าข้างบ้าน คุณป้ารี คุณพี่กบ คุณนุช คุณตี๋ น้องญ่า คุณบอย คุณ ด.ช.เม่า คุณเค คุณกีร์ คุณพวง คุณAlan ป้าหนู คุณ Pat คุณ seki คุณนุช คุณก๊อปแก๊ป คุณ nelo คุณkeng_jung คุณthekops คุณตาปี คุณเนเน่ คุณขุนศึกปทุม คุณ Soundheaven คุณDragonfly และน้องมะยม ตลอดจนทุกๆ ท่านครับ...... มาขอกินโจ๊กกับน้องโป๊ปและคุณแพทด้วย....

พอจะไปกินโจ๊ก เห็น ข้าวต้มซี่โครงหมูอ่อนกรุบๆ น้ำซุปหวานๆ เลยเปลี่ยนใจขอรับ 555+

ภาคเช้าไม่มีไร สวิงแค่ 1583-1575

ถูกแก้ไข โดย popedern