ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

:Hi เพื่อนๆคะต่ายทองไปเฟสบุ๊คหนึ่งในเพื่อนของต่ายทองมา ต่ายทองกดlike ให้เจ้าของเฟสนี่คือหนึ่งในเพื่อนของเจ้าของเฟสนั้นกระทำกับต่ายทองคะ

เพื่อนๆมีความคิดเห็นเป็นยังงัยบ้างกับประโยคเหล่านี้คะ

[ไม่ได้เป็นแม่ยก หลับหูหลับตา like ทำให้ม่ายล่ายเจรง ๆ ค่ะ เวลา like ใช้สมองด้วยนะ ขอบอก]

[อ้าว ไม่ใช้ลูกชายดูให้ล่ะค่ะ เขาฉลาดออก บอกแนวรับ ต้าน ตีกราฟให้แม่ทุกเช้าเลยนี่คะ]

[ต้องการสาระความรู้จริงๆไม่ได้ต้องการคนเล่นทองแค่ 1 ปีมาตอบเสร่อมาตอบทามมายคะแย่จริง]

อย่าไปสนใจเค้านะคะคุณกระต่ายทอง แค่คนคนเดียว

ที่น่ีคนมากมายซาบซึ้งในน้ำใจของคุณกระต่ายทองค่ะ

อลันเป็นคนหนึ่งค่ะที่ขอบคุณในน้ำใจของคุณกระต่ายทองมากๆค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สังเกตลักษณะการฟอร์มตัวดูนะครับ มันออกได้สองทาง ทางลงมีกรณีเดียวเลยชัดๆ ก็คือ เบรคโลว์เท่านั้นนะครับ ขอให้โชคดีครับ

ขอบคุณมากๆค่ะคุณดราก้อนฟลายด์:01

อรุณสวัสดิ์คับ

เมื่อคืนหลังจากเข้ามาโพสเสดก้อรีบซิ่งไปวันเกิดเพื่อน วัชรพลปู้นนน

เช้านี้ตื่นมา จาออกไปไหว้พระ ทำบุญ เช่นเคย

บอยเทรดโดยอาศัยพลังจากตรงนี้นะคับ

เพราะเชื่อว่าการได้กราบไหว้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ของสูง เป็นมงคลของชีวิต

ส่วนการสร้างสะสมบุญ บอยก้อเชื่อในอำนาจของบุญ บุญมีอำนาจในการดึงดูดทรัพย์สมบัติ

ทุกทรัพย์สมบัติในโลกนี้ไม่เป็นของใครถาวร อยู่ที่ใครจามีบุญมากพอที่จาดึงดูดทรัพย์นั้น ได้มากกว่ากัน

ทรัพย์สมบัติเค้าก้อชอบไปขออยู่กับคนที่มีบุญ

ยังพอมีเวลา 10-20 นาที อยากตอบโพสเมื่อคืนก่อน

ไม่รู้ได้แค่ไหนเวลาน้อยมากๆ

ขบวนรอรับเสด็จที่หน้าบ้านป้ารี - ลูก- หลาน -คนข้างบ้าน -รวมทั้งช่างทำผมในซอยด้วยจ้า

คฤหาสถ์ เอ๊ย บ้านคุณป้ารี น่าอยู่จังเรยคับ

โลเกชั่นในฝัน ริมเจ้าพระยาเรย

(คุณป้ารีทำบุญมาดีแน่ๆๆ)

http://www.ranthong.com/

Arjuma วันนี้ เวลา 09:48:48 »

คุณต่ายทองที่รัก smiley.gif มันธรรมดาของโลกที่เมื่อมีสิ่งสะอาด สิ่งที่อยู่ใกล้แล้วเป็นสุข และอะไรก็ได้ที่ไม่เบียดเบียน

ตนเองและผู้อื่นทั้งทางกาย วาจา ใจ สรุปง่ายๆคือ"ประพฤติธรรม"

อีกฝ่ายก็คือ"อธรรม"ซึ่งเปรียบเสมือนกองขี้ รู้ทั้งรู้ว่าเป็นกองขี้ แล้วยังจะไปจิ้มเล่นมันทำไม

ที่สวนโมกข์ เขาปั้นตัวลิงตัวหนึ่งปิดตา

ตัวหนึ่งปิดหู

ตัวหนึ่งปิดปาก grin.gif grin.gif grin.gif kiss.gif

ขอเธอจงก้าวข้ามสิ่งเหล่านี้เถิดเพราะไม่ใช่สาระของชีวิต อโหสิซึ่งกันและกัน จงมีความสุขกายสุขใจ

ก้าวพ้นจากทุกข์ภัยทั้งหมดทั้งสิ้นเทอญ

...............................................................................................................................................................................

Sopa วันนี้ เวลา09.59

สงสัยว่าเจ๊คนนี้!!!คงสติไม่ดีแน่ๆคะพี่ต่ายทอง โอ้ย!!!!ปวดจิตกับคนรอบข้างของเจ๊เค้าเจงๆๆๆ แต่อ่ะนะ!!!พี่ต่ายทองคะ เวลาทำบุญก็อุทิศส่วนบุญส่วนกุศลแผ่เมตตาให้เค้าไปเถอะคะ เค้าจะได้ไม่ต้องมาวนเวียนกลับบัวเหนือนํ้าคะ เปรตสมควรอยู่กับเปรต พวกเดียวกันคะ อิ อิ (มารไม่มี บารมีไม่เกิดคะ)

...................................................................................................................................

Piim@77 วันนี้ เวลา 10:23:38 »

คุนต่ายคะ เห็นด้วยกับอาแจร้นะคะ อย่าไปกังวลหรือใส่ใจเลยค่ะ.. cool.gif

บางทีคำพูดประโยคเหล่านี้ก้อเกิดขึ้นเพื่อมาทดสอบเรา ถ้าเรายังทนไม่ได้ ก้าวข้ามผ่านไปไม่ได้ คำพูดลักษณะเดิมๆๆก้อจะกลับมาทดสอบเราอีกอยู่ร่ำไป แต่ถ้าเราทำความเข้าใจแลัวก้อวาง หรือหลีกเลี่ยงเสีย เราก้อจะผ่านไปได้ ลองหาวิธีคิดที่เหมาะกับตัวเราเอง ..และให้อภัยเค้า ...เพราะมนุษย์เรานั้นต่างจิตต่างใจ...

ถ้ามีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นอีก คุนต่ายก้อผ่านไปได้แบบชิลล์เลยนะคะ..เปนกำลังใจให้ค่ะ cheesy.gif / embarrassed.gif คุนต่ายทำได้อยู่แล้ววววว cheesy.gif

....................................................................................................................................

ก๊วยเซียง วันนี้ เวลา17.29

คุณต่ายขรา

นู๋ก้อเคยเจอเหตุการณ์คล้าย ๆ แบบนี้ แถมเป็นคนที่คุยเล่นกันมาตั้งหลายปี เรียกว่า ค่อนข้างสนิทกันด้วยซ้ำไป

สิ่งที่นู๋ทำก้อคือ นู๋เลิกยุ่ง เลิกติดต่อกับคนนั้น ทำเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ปล่อยให้เวลาผ่านไป เราก้อจะรู้สึกเฉย ๆ ไปเองค่ะ

ทำในสิ่งที่เรามีความสุข และไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อน ก้อพอแล้วค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ smiley.gif smiley.gif สู้ สู้ ค่ะ cheesy.gif cheesy.gif

ปล. คุณต่ายเปลี่ยนรูปใหม่ เซ็กซี่ดีค่ะ wink.gif wink.gif

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

http://www.goldhips.com/

pidmandom 7/07/201,20:12

หวัดดีรอบทุ่มจ้าคุณกระต่ายทอง คุณพลีส คุณปุ้ย เพื่อนๆนักขุดทองทุกท่าน

การที่เราจะตั้งใจทำอะไรที่ดีๆสักอย่างเพื่อส่วนรวมก้อเหนื่อยอยู่แล้ว มันยิ่งสุดแสนเหนื่อยที่จะทำให้ทุกคนเข้าใจ

คนเราพื้นฐานชีวิต คุณวุฒ วัยวุฒ แตกต่างกัน ย่อมมองโลกในแง่ดีแง่ร้ายแตกต่างกัน สมองเล็ก สมองใหญ่ไม่เท่ากัน

เวลาจะพิสูจน์ตัวเอง โดยส่วนตัวแล้ว ผมชื่นชมคุณกระต่ายทองเสมอ ติดตามผลงานตั้งแต่หนังม้วนแรกแล้ว 19.gif

.................................................................................................................................................................................

please 7 / 07 / 2012, 20:57

และขอกดimage-DA22_4FF841B6.jpgแถม2013499-0004.jpgให้กระต่ายทอง โอ๋ๆ toy21.gif อย่าเสียใจนะ ตรงนี้มีทั้งlikeและloveให้ค่ะ

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ไปดักที่บ้านตัวแม่กันมั้ย พี่บอย พร้อม M79 + ปืนลุงทอง

พี่ต่ายอุตส่าเหนื่อยเอาข้อมูลดีๆมาเสริฟให้เราอ่านทุกวัน โดย ที่เราไม่ได้ไป ค้นเองประหยัดเวลา คนว่าง ที่มีจิตไม่ดีก้อคงไม่ชอบ แต่คนไม่ค่อยว่าง และจิตใจดี จะชอบนะขอรับ

พี่นึกปืนลุงทองไม่ออกแระ เคยเห็นแต่ลืม ใช่ที่ลำกล้องงอๆ รึป่าวอ่ะ 55

มันก้อน่าให้เสียกำลังจัยเนาะ คนทำ ทำโดยไม่ได้ประโยชน์รัยเรยซักนิส

ตื่นเช้ามาก้อเสียสละเวลามาแปะให้ตั้งมากมาย

นั่งแปะวิ.มันใช้เวลานะ พี่เคยทำ พี่รู้ดี แต่กลับมาโดนว่าแบบนี้

จากที่อ่านมา หลายๆ หน้าขอสรุปเรยน๊ะขอรับ พี่ญ่า ได้แฟนดี จบข่าว!!

เรื่องทองวันจันทร์ค่อยว่ากัน พูดมากเด๋วเจ้ามือ เล่นตรงข้าม ต้องบอกใกล้ๆขอรับ

อิอิ น้องโป๊ปซาหรุบซะพี่ปายม่ายเป็นเรยอ่ะ :32

Now and Forever. I will be yr man..

http://www.youtube.com/watch?v=5MVr6Y595qg&feature=youtu.be

คุณกระต่ายคนสวยคะ

เห็นประโยคข้างบนก็รู้ว่าคนที่พูดไม่ดีและมีอคติค่ะ ซึ่งอาจเป็นเพราะคุณต่ายโดดเด่น แถมน่าสนใจด้วย

จึงทำให้เค้าอิจฉา คนนิสัยแย่อย่างคนๆนี้คงมีปมด้อยแน่นอนค่ะ

คุณต่ายไม่ต้องคิดมากนะคะ คนไม่ดีแบบนี้อาจจะมีแค่คนๆเดียวหรือน้อยมากๆ

แต่คนส่วนใหญ่ที่รู้จักคุณต่ายจะรู้ว่าคุณต่ายเป็นคนนิสัยดีและมีน้ำใจช่วยเหลื่อผู้อื่นเสมอ

กบรู้ว่าน้องญ่า พี่บอย น้องโป๊บ ป้ารี และพวกเราทุกๆคนเป็นห่วงเป็นใยในความรู้สึกและเดือดเนื้อร้อนใจแทนคุณต่ายค่ะ

ยิ่งเป็นน้องโป๊บ และพี่บอยแล้วรู้เลยว่าแคร์ความรู้สึกคุณต่ายมากๆ ไม่ชอบให้ใครมาพูดจาห่วยๆหาเรื่องและแขวะคนดีๆอย่างคุณต่ายให้เสียน้ำใจ

กบเข้าใจเขาสองคนค่ะ แต่น้องโป๊บกับพี่บอย ใจเย็นๆหน่อยนะคะ^_________^

แคร์มาก เข้าจัยมากคับ

อ่านคอมเม้นเค้าทั้งสาม มันไม่ใช่เรย

แต่นั่นบอยก้อลดคำพูดให้เบาลงมาแร้วนะคับ เพราะ 1.สถานที่ 2.อิมเมจตัวเอง

บอยเป็นคนนำน้องเอง ขอโทดนะคับ

ขอบคุณพี่กบที่เข้าจัย บอยจาเชื่อพี่กบคับ

แคร์มาก เข้าจัยมากคับ

อ่านคอมเม้นเค้าทั้งสาม มันไม่ใช่เรย

แต่นั่นบอยก้อลดคำพูดให้เบาลงมาแร้วนะคับ เพราะ 1.สถานที่ 2.อิมเมจตัวเอง

บอยเป็นคนนำน้องเอง ขอโทดนะคับ

ขอบคุณพี่กบที่เข้าจัย บอยจาเชื่อพี่กบคับ

หล่อ แฟนสวย แล้วที่สุดคือ ว่านอนสอนงา่ย น้องญ่า เด๊วป้าส่งเถ้าแก่ไปขอให้น้องบอยแระ ช้าไม่ได้ อิอิ

ตอบคุณต่าย. ชอบคำตอบของคุณบอย ตรงใจป้ามากเลย กดlikeให้คุณบอยแร้ว ยัยนี่ลำ้เส้นเกินไปแล้ว คงมีปมด้อยแน่เลย เลยเถิดถึงเด็ก คุณต่ายเพียงเป็นผู้นำสาร ห็นไรเป็นประโยชน์ก็แปะให้ กราฟก็นำมาแปะให้ ไม่ได้บอกว่าตีกราฟซะหน่อย ยัยนั่นทึ่ม อ่ะ เค้าคงไม่เข้าใจว่าข่าวที่แปะให้มีประโยชน์อะไร และ วันๆ สาระของเค้าก็คงมีแค่ว่ากล่าว นินทาคนอื่น คุณต่ายปล่อยยัยเพี้ยนนี่ไปเถอะ เสียสมองเรา บัวในพุทธศาสนา มีกี่ประเภทจำไม่ได้ แต่ยัยนั่น ต้องเป็น บัวเต่าถุย อิอิ มาขอกอดหน่อย พี่สาวที่แสนดี ท้ออะไรก็มาห้องนี้นา พี่น้องเยอะ ห้องเรา วุฒิภาวะสูงค่ะ ใจก็สูงส่ง รับรู้ได้จริงๆ

ตอบเจ้าป้า 55. ขอบคุณเจ้าป้า บางทีต้องแรง ก้อต้องแรงคับ บอยว่า

เพราะไม่งั้น เค้าจาย่ามจัย วันนึงก้อต้องทำกับคนอื่นๆ อีก

แค่เพียงความไม่ชอบส่วนตัว มันเกิดได้

แต่ไม่ชอบแร้วมาทำให้คนถูกโพสว่าเสียกำลังจัย หรือใช้คำพูดให้คนอื่นต้องรู้สึกอับอาย มันไม่ถูกต้อง

คนว่าไม่ชอบ คนอื่นชอบก้อมี

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

ไปก่อนนะคับ เวลาหมดแว๊ว ยังตอบไม่เท่าที่อยากทำเรย

บายๆๆ ทุกทั่นคับ จ๊วฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟบาย คับ

ไปก่อนนะคับ เวลาหมดแว๊ว ยังตอบไม่เท่าที่อยากทำเรย

บายๆๆ ทุกทั่นคับ จ๊วฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟบาย คับ

จ้า postทื้งๆไว้ เด๋วเพื่อ/นมาอ่านกันเองจ้า

ถึงคุณต่าย และ ภาพประกอบที่น้องบอย ว่าหน้าเกรียน เป็นยังไง ฝรั่งก็มีตัวเกรียน เหมือนกัน เอารูปนี้ มาขยายใหญ่ๆนะคุณต่าย แล้วหาหนังกระติ๊ก มายิงเล่น ป้าตอนเด็กเวลาโมโหใคร จะเอารูปใน yearbook มาขยายใหญ่ แล้วหาปืนแก็ป มายิงเล่น หายโมโหได้เยอะ อิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=igfJIZayiy8&feature=youtube_gdata_player

ohเที่ยงอีกแล้ว แม่บ้านสมองไว พี่กบ พี่รี พี่พ ชมพู ป้าหนู วันอาทิตย์ เมนูพิเฉดแน่เลย นอกนั้น วัยสะวุ่นคงกินนอกบ้าน คุณต่ายไม่ต้องถาม อาหารสุขภาพ วันนี้แนะนำ จับเลี้ยง หรือไม่ก็เก็กฮวย จาได้เย็นใจนะค้า ไปแว้ว