ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

แว๊กก ขึ้นบนไม่ใช่ลงล่าง อ๊ากกก :21 :_cd

เหลืออีก 20 นาที ตัดสินชี้ชะตา :21 :21ช่วยกันคะ :21

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เหลืออีก 20 นาที ตัดสินชี้ชะตา :21 :21ช่วยกันคะ :21

:_06

http://www.classicgold.co.th/image/strategy_analysis/filestrategy07092012170100704.pdf

ขายทันมั้ย25300

ขายทันมั้ย25300

ขายหมูไปตั้งแต่25245 แล้วคะ คุณกระต่าย

ขายหมูไปตั้งแต่25245 แล้วคะ คุณกระต่าย

ม่ายเป็นไรกำไรแร้ว เดี๋ยวย่อค่อยซื้อกลับ เก่งมากคะป้ารี เห็นสูงสุด ราคาขาย25388 นะ เท่าที่เห็นคะ ไม่มีทางที่เราจะซื้อได้ในราคาที่ต่ำสุด และขายได้ราคาสูงที่สุด ทองขึ้นคนดอยอยู่นานก้อพากันขาย กองทุนซื้อไว้ ยังไม่ขาย ไม่รีบรอเก็บราคาล่างๆก้อดีนะคะเพื่อนๆคริคริ :21

ขายแล้วค่ะ

ได้กำไรคืนมา

เเต่ดันซื้อเติมไว้เต็มพอร์ทเเล้ว

สาธุขึ้นไปอีกลูก

สวัสดีค่ะ ทุกคน เปิดมาตกใจเลย อ้าวแค่ทานข้าวแป๊บเดียว กะว่าเดี๋ยวจะซื้อซะหน่อน ทำไมขึ้นเร็วปานฉะนี้ มีข่าวพิเศษอะไรหรือเปล่าคะ หรือขาใหญ่ลากขึ้นคะ

มาซะเกินที่หวังเลย :P

ขายแล้วค่ะ

ได้กำไรคืนมา

เเต่ดันซื้อเติมไว้เต็มพอร์ทเเล้ว

สาธุขึ้นไปอีกลูก

:21 ทองชอบมี SURPRISE ชอบเปลี่ยนเทรนตอนเราหมดความอดทน มานหลอกให้เราเชื่ออย่างแร้วทำตรงข้ามเกือบทุกครั้ง บางครั้งมานจะปล่อยให้เราภูมิใจเล่นๆกับการตัดสินใจ เสร็จแร้วมานจะทำแบบเดิมอีกชนิดตั้งตัวแทบม่ายทัน หรือไม่ก้อนอนอืดอยู่กะที่ให้เราชะล่าใจ เสร็จแร้วค่อยตามเชือดทีหลัง คริคริ กราฟ บางช่วงก้อแทบจะช่วยรัยไม่ได้ เทคนิค ไหวพริบ การเอาตัวรอด การตัดสินใจ ทั้งหลายทั้งปวง ยังหาเหตุผลไม่เจอ มานไร้เหตุผลในการสวิงขึ้นลงแรงๆ เพื่อนๆ อย่าชะล่าใจกะราคาทองที่ป้วนเปี้ยนอยู่ให้เราเกิดความเคยชินนะคะ แร้วไม่ทันระวัง มานจะเกิด Aftershock ทุกครั้ง เกิดเหตุการณ์เชือดที เราก้อเฝ้าระวังที พอเราลืม ก้อตกหลุมพรางมานเข้าอีกจนได้อิอิ บอกให้ขายจะซื้อ บอกให้ซื้อจะขาย ดีมั้ยคะเพื่อนๆคริคริ อย่าเครียดนะคะ เพราะถ้าเราเครียด เราจะใช้อารมณ์ในการลงทุน ลองคิดง่ายๆ ถ้าเราเป็นคนซื้อทอง เราเริ่มต้นซื้อทองวันแรก วันรุ่งขึ้นเราซื้อทองเพิ่มอีก วันถัดมาเราซื้อทองเพิ่มอีก แน่นอนราคาทองต้องขยับขึ้นแน่ๆ แล้วถ้ารวมคนซื้อ+กองทุน ราคามันจะพุ่งขึ้นทบขึ้นไปอีก ถึงเวลานั้นเมื่อราคามันสูงขึ้น ทองที่เราซื้อมาวันแรก มันเริ่มมองเห็นกำไร นักลงทุนรายย่อยเริ่มพากันขาย+กองทุนขายนิดหน่อยอิอิ ราคาขยับลง เรายังไม่ซื้อกลับหรอก กองทุนซื้อกลับ5555 ต้นทุนกองทุนต่ำเพราะช้อนซื้อตอนราคาที่นักลงทุนมีกำไรแร้วขาย นักลงทุนเห็นราคาไม่ลงต่ำกว่าที่ขายไปซักที ทนไม่ไหว พากันเฮโลวมาซื้อกลับ ราคาขยับขึ้นซักพัก กองทุนขายพรวดเดียว ราคาร่วง นักลงทุนรายย่อยม่ายกล้าซื้อแร้วซิ เพราะเหตุกลัวมานจะลงอีก เข้าทางกองทุนเลยอิอิ มานเข้าซื้อรวดเดียวเลย ติดต่อกัน2-3 วัน พาราคาจากดินลอยสู่ฟ้าคริคริ เป็นเหตุให้นักลงทุนรายย่อย ตกรถ ขายหมู ราคาจะขยับขึ้นสูงขึ้นสูงขึ้น ให้เราเกิดความเคยชินอีกแร้ว ราคาไม่ลงซักทีนักลงทุนรายย่อยทนไม่ไหวพากันเฮโลวเข้าซื้ออีกแร้วครับพี่น้อง ช่วยกันซื้อๆพาราคาสูงขึ้นๆ กองทุนอยากทำกำไรแร้วดิ ขายทิ้งมานซะเลย กองทุนรายใหญ่เข้าซื้อขายทีแน่นอนราคาขยับที 20-30-40-50 เหรียญอยู่แร้ว เป็นเหตุให้นักลงทุนรายย่อยหนีไม่พ้นคำว่า ติดดอย ลงทุนทุกครั้งเราต้องวางแผน เราถนัดมีความสุขกับการลงทุนแบบไหน

ลงทุนระยะสั้น ซื้อมามีกำไรตามที่เราตั้งใจไว้ขาย รอซื้อกลับใหม่ ซื้อมาขายไปตลอด เข้าไวออกไว

ลงทุนระยะกลาง นานหน่อย เราก้อต้องรอซื้อตอนราคาไม่สูงมาก แร้วถือไว้ซักระยะ แร้วถึงขาย รอซื้อกลับใหม่ที่ราคาไม่สูงมาก อาจรอถึง ครึ่งเดือน เดือนนึง

แต่นักลงทุนส่วนใหญ่วัยรุ่นใจร้อนคริคริ เดี๋ยวก้ออยากเล่นสั้นๆ เดี๋ยวก้ออยากถือไว้ซักพัก เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา บางทีก้อทำให้เราสับสน เครียด ม่ายด้ายดั่งจายเลย5555

ลงทุนให้มีความสุข ใจเย็นๆ ค่อยๆปรับจูนเปลี่ยนวิธีการเล่น ให้เป็นตัวของเราเอง ในสไตล์ที่เราชอบ ขายหมู ตกรถ ติดดอย ไม่มีนักลงทุนคนไหนหนีมานพ้น แต่ละคนอาจใช้เวลาในการค้นพบวิธีการลงทุนไม่เท่ากัน แต่ในเมื่อเรารักที่จะลงทุนในตลาดที่มีความเสี่ยงความผันผวนสูง เราก้อต้องพยายามเข้าใจตัวเอง เข้าใจในพฤติกรรมสินค้าที่เราเลือกจะลงทุน แร้วลงทุนให้มีความสุข อย่าไปคาดหวังผลกำไรที่เป็นไปไม่ได้ ตั้งจุดซื้อจุดขายที่แน่นอน ตัดสินใจถูกซื้อมา ขายทำกำไรตามที่ตั้งใจไว้ ตัดสินใจผิดขายทิ้งรอซื้อใหม่ ไม่มาไม่เล่น ถ้ารู้สึกเครียด เหนื่อยพักก่อน ตลาดไม่หนีไปไหน มานอยู่ให้เราเข้ามาเก็บเกี่ยวผลกำไรได้ตลอด อยู่ที่ว่าเรามีความสามารถมาเอากำไรออกไปหรือไม่เท่านั้น เอาใจช่วยเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆ และตัวเองคริคริ มีความสุขมีกำไรนะคะ

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ยินดีกับเพื่อนๆ ที่ได้กำไรกันทุกคนด้วยนะคะ :gd

สวัสดีรอบค่ำค่ะ

โอว... พระเจ้าจอร์จ มันยอดมาก

ฉลองเปลี่ยนโปรไฟล์ใหม่ ลำใยเต็มๆ

โบรก จี..

กดขายไปสามสิบหน ได้หนเดียว 25303 นอกนั้นกดเด้ง กดเด้ง

ดูราคา fair price แล้ว ไม่ขายก็ดีเหมือนกัน

แต่.....ยังไม่ได้ปิดเหวเลย

:_cd

ม่ายเป็นไรกำไรแร้ว เดี๋ยวย่อค่อยซื้อกลับ เก่งมากคะป้ารี เห็นสูงสุด ราคาขาย25388 นะ เท่าที่เห็นคะ ไม่มีทางที่เราจะซื้อได้ในราคาที่ต่ำสุด และขายได้ราคาสูงที่สุด ทองขึ้นคนดอยอยู่นานก้อพากันขาย กองทุนซื้อไว้ ยังไม่ขาย ไม่รีบรอเก็บราคาล่างๆก้อดีนะคะเพื่อนๆคริคริ :21

ใช่คับ ระวังใกล้ 1730 ด้วย

บอยวนลงมารอคับ รอ 1722.50 เปลี่ยนแปลงตามสภาพ GS นะคับ

แถลงผลงาน

ซื้อ 24995 ขายหมู 25171 มือไวไปหน่อย

ซื้อ 25177 ขายหมูเช่นกัน 25284

ซื้อ 25190 ขายหมู (รึเปล่า) 25315

ดอยเก่าค้างปี 25318 ลงดอยที่ 25375

เสี่ยงซื้อกลับมา 25354