ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ดีคร้าบบบ...อ.sear...คุณโป๊ป..คุณต่าย..&..เพื่อนๆๆทุกคน....

เมื่อคืนทองขึ้นไปทำ New High ประมาณ 1713 คับ..แต่ก็ไม่สามารถทนแรงเทขายได้คับ...วันนี้ต้องดูว่าจะมีแรงเทขายจนลงผ่าน 1690 ได้หรือไม่..หากผ่านมาได้ป้ายหน้า 1670 คับ

แนวต้าน 1700 1715 1730 >> แนวต้านสำคัญที่ 1715 คับ...

แนวรับ 1690 1685 1670 >> แนวรับสำคัญ 1690 คับ...

โปรดใช้วิจารณญาณ...เนื่องจากเป็นความเห็นส่วนตัว...อั๊ยย่ะ

ลงทุนด้วยความระมัดระวังนะคับ...มีกำไร..ตาล๊อด...ตาล๊อด

ขอบคุณวิเคราะห์กราฟคุณหมูต้มด้วยค่ะ มีมาทุกเช้าเลย^____^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ป้ารี คุณอลัน คุณตาปี เข้ามาแต่เช้าเหมือนกันเลย ทานข้าวเช้าหรือยัง

เดี๋ยวกบ/พี่กบ จะไปทาน แล้วก็ต้องออกไปทำภาระกิจเหมือนกันค่ะ

พี่รี โทรตามน้องpopeจิ ป้าว่ามันลงก่อน เอาแบบเทป่าวไม่รุ แต่ใจแอบคิดว่าขึ้น เลยนั่งตาแป๋วอยุ่เนี่ย อยากซื้อ แต่เหน อ.จิ๋วว่าจะเอา10$ จะโดน หลายเหรียญ เลย แหยงๆ

สวัสดีคะ วันศุกร์หรรษาอีกแล้ว เมื่อคืนเฝ้าน้องทองจนดึก ไม่มีอะไรตื่นเต้น เลย

Pmไปถามน้องแล้วคะ คุณป้าฯ ตั้งแต่เมื่อคืน น้องบอกว่าอากาศดี ขอนอนฝันถึงน้องทองดีกว่า

ตื่นอยู่ก็ไม่มีอะไรในกอไผ่ คร๊อกฟี้ๆๆๆ

ป้ารี คุณอลัน คุณตาปี เข้ามาแต่เช้าเหมือนกันเลย ทานข้าวเช้าหรือยัง

เดี๋ยวกบ/พี่กบ จะไปทาน แล้วก็ต้องออกไปทำภาระกิจเหมือนกันค่ะ

ยังไม่ได้ทานเลยคะ รีบไปทำงานก่อน รวมมื้อเที่ยงเลยคะ ไม่เปลือง555

สวัสดีค่า อ Sear น้องโป๊บ พี่วิเดา คุณบาสคุณเอ๋ ป้ารี เจ้าป้า พี่พวง คุณกระต่าย ดช เม่า คุณเค คุณอาร์ท คุณก๊อปแก๊ป

คุณอลัน คุณตาปี เจ้แพ็ท คุณ dragonfly คุณเนเน่ คุณสาวมือใหม่ คุณหมูต้ม คุณ nelo คุณ Seki คุณ thekops

ป้าหนู คุณเก่งจัง พี่ขุนศึกปทุม คุณตี๋ คุณ lula คุณ EWka คุณนุช น้องกีร์น้องมะยม น้องนุ่น คุณ AmiKo

น้องลิน Dr Polar Bear คุณ dod คุณทัมจัง คุณ madam

คุณ happy-go-lucky คุณ natty001 พี่บอย น้องญ่าที่น่ารักและทุกๆท่านค่า^______^

ยังไม่ได้ทานเลยคะ รีบไปทำงานก่อน รวมมื้อเที่ยงเลยคะ ไม่เปลือง555

เที่ยงนี้กบมีนัดกับน้องสาวและคุณแม่จะไปทานข้าวเที่ยงที่ Paragon ด้วยค่ะ

ป้ารี

ทานจะอาหารมื้อ brunch เลยใช่ไหมคะ555 ให้อาหย่อยๆอย่าให้เซดน้า

http://www.facebook.com/WealthStation

ราคา ทองทรงตัวนิ่ง ๆ ไม่ไหวไปตามน้ำคำของนายมาริโอ ดาร์กี้อย่างเช่นดัชนีหุ้นนะครับ แสดงให้เห็นถึงประเด็นหลักที่คนให้ความสำคัญต่อทองนั้นอยู่ที่เฟด

เข้าสู่ช่วงวันสุดท้ายของสัปดาห์เหลือลุ้นเพียงตัวเลขการจ้างงานนอกภาคการ เกษตรหลังจากตัวเลขการจ้างงาน ADP ออกมาดีกว่าที่คาดไว้มาก(เหลือเชื่อ) ทำให้ทิศทางราคาทองอยู่บนความไม่แน่นอนมากขึ้นเพราะเฟดให้การกระตุ้นเป็นแบบ มีเงื่อนไขที่ว่า " If no growth" ถ้าไปได้ดีก็ไม่ทำนะครับ Easing ที่ว่า

เพราะฉะนั้นคืนนี้เป็นอีกคืนที่ต้องตามลุ้นกันครับ ว่าหัวหรือก้อย

แนวต้าน 1715 1708 1703

แนวหนุน 1685 1695

วันนี้ยืน 1695 ไม่ได้ก็เข้าช่วงพักตัวแล้วนะครับผม

สวัสดีเจ้าป้า ดช เม่า

เดี๋ยวพี่กบไปชงกาแฟ ทานไส้กรอก ก่อนนะคะ

ป้ารี ดช เม่าทานแล้วหรือยัง

ขอบคุณมากๆค่ะ ดช เม่า วิเคราะห์มีประโยชน์มาทุกเช้าเหมือนกัน

ถูกแก้ไข โดย gejen

เที่ยงนี้กบมีนัดกับน้องสาวและคุณแม่จะไปทานข้าวเที่ยงที่ Paragon ด้วยค่ะ

ป้ารี

ทานจะอาหารมื้อ brunch เลยใช่ไหมคะ555 ให้อาหย่อยๆอย่าให้เซดน้า

ไปที่รถติดเนอะ อิอิ วันนี้ น้องชายไม่มีเรียน ไม่งั้นป้าก็ป้วนเปี้ยนอยุ่แถวนั้น กินอาหารให้หย่อยๆนะ ร้านกัลปพฤกษ์ ก็ชอบ

สวัสดีคะ วันศุกร์หรรษาอีกแล้ว เมื่อคืนเฝ้าน้องทองจนดึก ไม่มีอะไรตื่นเต้น เลย

Pmไปถามน้องแล้วคะ คุณป้าฯ ตั้งแต่เมื่อคืน น้องบอกว่าอากาศดี ขอนอนฝันถึงน้องทองดีกว่า

ตื่นอยู่ก็ไม่มีอะไรในกอไผ่ คร๊อกฟี้ๆๆๆ

สงสัยไปคึกคักตอนคำ่ๆอีก

ไปที่รถติดเนอะ อิอิ วันนี้ น้องชายไม่มีเรียน ไม่งั้นป้าก็ป้วนเปี้ยนอยุ่แถวนั้น กินอาหารให้หย่อยๆนะ ร้านกัลปพฤกษ์ ก็ชอบ

มีหลายๆร้านที่ชอบเลย

เจ้าป้าพี่กบทาน corn flakes เป็นอาหารเช้าพร้อมกาแฟ ไส้กรอกเช้านี้ เจ้าป้าทานอะไรคะ

ช่วงนี้สงสัยรู้ว่าน้องจะออหมาแล้ว ติดแม่แบบสุดๆเลยค่ะ ตอนนี้ลูกชาย2ขวบ เห็นแม่เล่นipadไม่ได้เลยค่ะ ต้องมากดปุ่มhome แล้วดึงเครื่องไปเล่นเอง ทำให้ต้องเอาipadไปซ่อน ตัวเองก็ไม่ได้เล่นด้วย ต้องมาเล่นตอนที่เค้าหลับไปแล้ว ส่วนเรื่องน้องทองย่อแล้วค่อยเข้า น่าสนใจ ครั้งนี้คงถือยาววววววเลยค่ะ เพราะเดือนหน้าตัวเล็กออก ตัวใหญ่กวน ไม่รู้จะเอาเวลาใหนดูน้องทองเลยค่ะ ยังไงจะรอจังหวะดีๆ เข้าแล้วยาวเลยไม่เข้าๆออกๆแล้ว ยังไงก็จะเข้ามาบ่อยๆช่วงนี้ห้องดูคึกคักขึ้นนะคะ ตั้งแต่น้องลินกลับมา ไปนอนก่อนนัคะ ฝันดีค่ะทุกๆคน

คุณเอมิ

ดูแลรักษาสุขภาพให้ดีมากๆนะคะ เดือนหน้าก็ใกล้จะคลอดน้องคนใหม่แล้ว และก็ต้องดูแลลูกชายสุดที่รักคนโตอีก

เข้าใจว่าหัวอกคนเป็นแม่ค่ะว่าเหนื่อยและหัวหมุนสุดๆ

เรื่องน้องทอง ไม่ต้องห่วงค่ะ มีให้เล่นได้ทุกวันอย่างคุณกระต่ายพูด

ปีนี้จนเดี๋ยวนี้ทองผันผวนมาก รอจังหวะดีๆแล้วซื้อและก็ขายค่ะ

ไม่ควรถือยาวมากเกินไป ดูวิเคราะห์น้องโป๊บและกูรูให้ดีๆด้วยนะคะ^____^

มีหลายๆร้านที่ชอบเลย

เจ้าป้าพี่กบทาน corn flakes เป็นอาหารเช้าพร้อมกาแฟ ไส้กรอกเช้านี้ เจ้าป้าทานอะไรคะ

ยังไม่ได้ทานเลย มัวแต่อ่าน เด๊วต้องไปธุระ ต้องเตรียมคิดก่อนว่าจะทำไร วันนี้น่ามีอะไรหนุกๆเล่น

หวัดดีคะจารย์Sear สาวpope เพื่อนๆ :32

http://www.globlexholding.co.th/fileuploads/pdf_news/GBX_Gold&Silver_Daily_070912.pdf

ถึงคุณ amiko คุณแม่ต้องวางกรอบไว้ ว่าipad ไม่ใช่ของเล่นของหนู แล้วหาของเล่นอื่นให้เค้าแทน บอกนี่ของเล่นของหนู ของเล่นของหนูสีสวยกว่าของแม่อีก ให้เวลาน้องเยอะๆนะคะ เอาใจช่วยให้ผ่านการเลี้ยงในแต่ละช่วงของเด็กไปค่ะ