ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณ ค่ะ คุณกบ ครั้งแรก เราต้องบอกเขาใช่ไม๊ค่ะ ว่าซื้อกองทุนscbsffก่อน แล้วเวลาสับเปลี่ยน กองทุน เราทำได้จากที่ ตู้ atm หรือว่าต้องไป ธ. ค่ะ แล้วต้องใช้เงินลงทุนเท่าไหร่ ค่ะ เขาจำกัดหรือเปล่า

ขอความรู้หน่อยอะ จะไปเปิดบ/ช บ้างอะ ไม่มี บ/ช scb ค่ะ

เราเปิด บ/ช ออมทรัพย์นะคะ ฝากเงินสดเข้าไปและบอกเจ้าหน้าที่ธนาคารว่าเราจะเล่นกองทุน เขาจะให้คำแนะนำให้เราค่ะ

ให้เราเปิด SCB easy net โดยใช้รหัส ATM เป็นรหัสผ่านครั้งแรก

ถามเจ้าหน้าที่ธนาคารแต่ละสาขาหรือติดต่อ

เบอร์โทร SCB call center 02-7777777 ต่อกองทุนรวม

หรือ 02-9491500

ที่กบพูดถึง SCBSFF คือเราจะพักเงินเอาไว้ค่ะ

( SCBSFF เป็นกองทุนสะสมทรัพย์ตราสารหนี้ ดอกเบี้ยน้อย แต่สามารถขายวันนี้ ใช้เงินพรุ่งนี้ได้เลย)

คราวนี้ถ้าเราจะซื้อกองทุน SCBoil, SCBset 50 หรือกองทุนอะไรก็ตามฯลฯ

เราก็สามารถสับเปลี่ยนจากกองทุน SCBFF ไปเป็นกองทุนนั้นๆได้ ในเวลาที่กำหนดส่วนใหญ่ก่อน 16.30 น

การซื้อกองทุน SCBSFF หรือ SCBoil หรือ กองทุนอื่นๆเราสามารถทำผ่านอินเตอร์เนตได้ทันทีไม่ต้องไปที่แบงค์

คือ ทำรายการที่เวป SCB easy net ค่ะ

(นอกจากเราจะฝากเป็นเงินสดเข้า บ/ช ออมทรัพย์เพิ่มเท่านั้น เราถึงต้องไปธนาคาร)

link เวปค่ะ

https://www.scbeasy.com/1st_pg.html

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พี่กบจะขับรถไปทำธุระ

เจ๊แพ็ท คุณ Plubpunch และคนน่ารัก^___^ ว่าราชการกันไปก่อนนะคะ

สวัสดีค่ะ

วันศุกร์แล้วว เย้ๆๆๆ ---- ใกล้ถึงเวลาพักผ่อนกันแล้วนะค่ะ

แต่ ณ บัด Now ส้มเปรี้ยวเริ่มหิวๆ แล้ว เดี๋ยวเราอ่านบทวิเคราะห์เสร็จ ไปทานข้าวให้อิ่มกานไปเลยนะค้า ^^

น้องทองของเราช่างมีจิตใจที่มั่นคง จะยังคงรักมั่นในกรอบ 1750 – 1795 ไม่เสื่อมคลาย

แต่ส้มเปรี้ยวเชื่อว่า หากมีชายใดทำให้น้องทองเปลี่ยนใจได้ น้องทองของเราคงตะเลิดไปไกล เพราะไม่เคยได้ลิ้มรสอะไรใหม่ๆ มานาน ^^

ชายคนที่หนึ่ง นามว่า 1800 --- หากแม้น้องทองเราได้เข้าใกล้แล้วเมื่อไร จะเกิดอาการใจสั่น และร่วงลงมา ดังนั้น ท่าน 1800 กรุณาดึงน้องทองออกจากความหวาดกลัวสักที เพิ่มความมั่นใจของเธอให้พุ่งเกิน 1800 รับรองว่าจะไปไกลเลยที่เดียว

ชายคนที่ 2 นามว่า 1750 --- ถึงน้องทองจะรังเกลียดไม่อยากเข้าใกล้ แต่ด้วยความอุสาหะ ตื้อไม่เลิก อาจทำให้น้องทองของเราเพลี่ยงพล่ำยอมใจอ่อนเข้าสักวัน ที่นี้ละ น้องทองอาจจะละลายไปถึง 1740/1730/1720 ก็เป็นได้

ดังนั้น ก่อนจะโยนพวงมาลัยเสี่ยงทาย ---- น้องทองของเราจะปักใจใน 1750 – 1795 ต่อไป

จากกราฟราย 4 ชม

จะเห็นชัดมากว่า ราคาเคลื่อนไหวตามกรอบ Sideway down ตามที่ส้มเปรี้ยวลากเส้นไว้

ตอนนี้ชนกรอบบนแล้วก็ร่วงลงมา เรามาดูซิว่าแนวรับกรอบล่างของเส้น Sideway down จะรับอยู่ไหมค่ะ (1768/1755)

สัญญาณจากกราฟรายวัน ดูเหมือนจะปรับขึ้นได้ ทั้งนี้ ต้องรอดูว่าจะผ่านแนวต้านสำคัญไหมที่ 1775/1780 ถ้าผ่าน จะไปเจอกานที่ 1788/1795

โดยสรุป คือ น่าจะลงก่อน แล้วค่อยขึ้น แต่ยังอยู่ในกรอบ 1750 – 1795 --- หากทะลุด้านใด ก็จะไปด้านนั้นแรง

ช่วงนี้ก็ Trading ในกรอบแนวรับแนวต้านไปก่อน --- นักลงทุนระยะยาวทยอยซื้อเก็บตาม Step ที่ส้มเปรี้ยวให้เมื่อครั้งที่แล้วนะค่ะ

แนวต้าน 1775/1780 --- 1788/1795

แนวรับ 1765/1755 ---- 1745/1735

เล่นรอบๆๆๆ ซื้อแนวรับ ขายแนวต้านค้า ---- รอทะลุด้านใดด้านหนึ่ง ค่อย follow กัน

ซินแซ ส้มเปรี้ยว ^^524951_515483305146691_1325134624_n.jpg

เราเปิด บ/ช ออมทรัพย์นะคะ ฝากเงินสดเข้าไปและบอกเจ้าหน้าที่ธนาคารว่าเราจะเล่นกองทุน เขาจะให้คำแนะนำให้เราค่ะ

ให้เราเปิด SCB easy net โดยใช้รหัส ATM เป็นรหัสผ่านครั้งแรก

ถามเจ้าหน้าที่ธนาคารแต่ละสาขาหรือติดต่อ

เบอร์โทร SCB call center 02-7777777 ต่อกองทุนรวม

หรือ 02-9491500

ที่กบพูดถึง SCBSFF คือเราจะพักเงินเอาไว้ค่ะ

( SCBSFF เป็นกองทุนสะสมทรัพย์ตราสารหนี้ ดอกเบี้ยน้อย แต่สามารถขายวันนี้ ใช้เงินพรุ่งนี้ได้เลย)

คราวนี้ถ้าเราจะซื้อกองทุน SCBoil, SCBset 50 หรือกองทุนอะไรก็ตามฯลฯ

เราก็สามารถสับเปลี่ยนจากกองทุน SCBFF ไปเป็นกองทุนนั้นๆได้ ในเวลาที่กำหนดส่วนใหญ่ก่อน 16.30 น

การซื้อกองทุน SCBSFF หรือ SCBoil หรือ กองทุนอื่นๆเราสามารถทำผ่านอินเตอร์เนตได้ทันทีไม่ต้องไปที่แบงค์

คือ ทำรายการที่เวป SCB easy net ค่ะ

(นอกจากเราจะฝากเป็นเงินสดเข้า บ/ช ออมทรัพย์เพิ่มเท่านั้น เราถึงต้องไปธนาคาร)

link เวปค่ะ

https://www.scbeasy.com/1st_pg.html

ขอบคุณค่ะ โทรไปคุยกับเจ้าหน้าที่ เข้าใจแล้วค่ะ ขอบคุณ คุณกบค่ะเดินทางปลอดภัยนะค่ะ. เจอกันตอนค่ำๆค่ะ

รักนะ จุ๊ฟๆๆๆๆ

ห้องนี้ สาวๆบอกรักกันทุกวัน ไม่รู้ว่าโรแมนติก หรือ อีโรติก กันแน่ 5555

ถูกแก้ไข โดย Pa'ree

ป้ารีรอซื้อเท่าไหร่ดีคะ ขอ 6 จากป้ารีค่ะ

555 งอลเจ๊แระ ม่ายเข้าข้างน้องเรย ม่ายรักแว๊ว.. :034

งอลๆๆ งอลตัวเท่าโอ่งงง กร๊ากกกก

ทานกลางวันกันคับเจ๊อลัน .....อุ๊ยย ลืมปายว่างอลอยู่

โอ๋ๆ น้องบอยคนดี น้องญ่าก็น่ารัก ก็เลยต้องหยอกเล่น คริคริ

ตามตำรา รักดอกจึงหยอกเล่น หนุกดีอ่ะ

ป้ารีรอซื้อเท่าไหร่ดีคะ ขอ 6 จากป้ารีค่ะ

คุณ แพท ขา ป้ารีรอขาย อย่างเดียวค่ะ มีดอยเต่า ดอยตุง เต็มไปหมด ขึ้นดอยแล้วลงไม่ได้

โดนเงินบาด. ค่ะ

คุณ แพท ขา ป้ารีรอขาย อย่างเดียวค่ะ มีดอยเต่า ดอยตุง เต็มไปหมด ขึ้นดอยแล้วลงไม่ได้

สวัสดีค่ะป็า ลี เรารอกันอีกวันนะ หมวดลินด้วย :17 :17 โดนบาทไปหลายแผลแล้ว

ดีคร้าบบบ...อ.sear...คุณโป๊ป..คุณต่าย..&..เพื่อนๆๆทุกคน....

ราคาต้องผ่านจุดทดสอบคือบริเวณ 1770 ไปให้ได้เพื่อจะขึ้นต่อ หากสามารถขึ้นผ่านต้านนี้ไปได้จุดทดสอบถัดไปคือ 1780...แต่หากไม่สามารถผ่านไปได้น่าจะปรับฐานมาแถว 1760 คับ

แนวต้าน 1773 1781 1795

แนวรับ 1765 1760 1750

โปรดใช้วิจารณญาณ...เนื่องจากเป็นความเห็นส่วนตัว...อั๊ยย่ะ

ลงทุนด้วยความระมัดระวังนะคับ...มีกำไร..ตาล๊อด...ตาล๊อด

สวัสดีค่ะป็า ลี เรารอกันอีกวันนะ หมวดลินด้วย :17 :17 โดนบาทไปหลายแผลแล้ว

:Announce

http://www.gtgoldonline.com/

โอ๋ๆ น้องบอยคนดี น้องญ่าก็น่ารัก ก็เลยต้องหยอกเล่น คริคริ

ตามตำรา รักดอกจึงหยอกเล่น หนุกดีอ่ะ

http://www.classicgold.co.th/

http://www.huasengheng.com/

สวัสดีค่ะ คุณ เกี้ยมอี๋. จับมือไว้ เดี๋ยวโดดดอยด้วยกัน ค่ะ รออีกนิดนึงนะค่ะ

19.30น อย่าไปไหนนะค่ะ เขาบอกสถานะการณ์จะผันผวนตอนนั้น ค่ะ

ถูกแก้ไข โดย Pa'ree

สวัสดีค่ะ

วันศุกร์แล้วว เย้ๆๆๆ ---- ใกล้ถึงเวลาพักผ่อนกันแล้วนะค่ะ

แต่ ณ บัด Now ส้มเปรี้ยวเริ่มหิวๆ แล้ว เดี๋ยวเราอ่านบทวิเคราะห์เสร็จ ไปทานข้าวให้อิ่มกานไปเลยนะค้า ^^

http://www.globlexholding.co.th/

สวัสดีค่ะ คุณ เกี้ยมอี๋. จับมือไว้ เดี๋ยวโดดดอยด้วยกัน ค่ะ รออีกนิดนึงนะค่ะ

19.30น อย่าไปไหนนะค่ะ เขาบอกสถานะการณ์จะผันผวนตอนนั้น ค่ะ

http://www.ylgbullion.com/th/