ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

โอ้โห. ! ถ้าเป็นป้ารีนะ จำชื่อผิดแบบนี้ ต้องตัดให้ขาด เลย ฉั๊บๆๆๆ

มีอะไรกับน้องโตโยต้า หรือเปล่า เนี๊ยะ น้องญ่า ส่งนักสืบไปสืบด่วน !

บอยเกิดมายังไม่เคยได้ยินสาวคนไหนชื่อ น้องโตโยต้า เรยคับคุณป้ารี

ถ้า น้องเบนซ์ น้องออดี้ น้องโอเปิล น้องเฟียต แบบนี้ยังพอมีคับ

ดังนั้น น้องญ่าม่ายต้องสืบบบ 55

ฟังเพลงดีกั่ว ลั๊นลา

http://www.youtube.com/watch?v=EwDXZ02-_SU

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ คุณกบ scboil ไปซื้อที่ไหนค่ะ อยากซื้อบ้าง ค่ะ

เรามีบัญชีออมทรัพย์กับธนาคารกับไทยพาณิชย์

เราก็ขอเปิด SCB easy net กับธนาคารได้ค่ะ

โดยใช้หมายเลข ATM เป็นรหัสผ่านตอนแรกแล้วค่อยเปลี่ยนภายหลัง

ซื้อกองทุนของ SCB

กบก็แค่กดสับเปลี่ยนจากกองทุน SCBSFF ที่เรามีอยู่ เป็นกองทุนอะไรก็ได้เราต้องการ ผ่าน SCB easy net ค่ะ สะดวกง่ายดายมากๆ

ถูกแก้ไข โดย gejen

สวัสดีค่ะ คุณต่ายทอง

ป้ารีก็กินเจทุกปีนะ แต่บ้านป้ารีไม่ได้อยู่ใกล้โรงเจ เลยทำอย่างคุณต่ายทองไม่ได้ อยากทำบ้างจัง

บ้านป้ารีอยู่ใกล้วัด ค่ะ บนถนนจรัญสนิทวงศ์ ตั้งแต่บ้านป้ารี ไป มีวัดอยู่ประมาณ 10 วัด

ทุกปีที่เริ่มกินเจ ป้ารีจะไหว้พระ ที่ห้องพระที่บ้าน บอกว่าข้าพเจ้า ตั้งใจกินเจในปีนี้ ขอกุศล ผลบุญที่ข้าพเจ้าตั้งใจทำ ..............

พอถึงวันออกเจ. ก็ไปไหว้พระอีก บอกว่าข้าพเจ้าทำตามที่ตั้งใจไว้สำเร็จแล้ว.......

แต่มาปีนี้ ป้ารี เข้ามาวนเวียนอยู่ใน การเก็งกำไรทอง อยากรู้ว่า มันขัดต่อการถือศีล กินเจหรือเปล่าค่ะ

ใคร มีความเห็น ยังไง ช่วยแนะนำด้วย. เพื่อให้ได้ความรู้อย่างถูกต้องค่ะ. จะได้รู้ว่าสิ่งที่เราตั้งใจทำสำเร็จจริง ....

:031 กินเจ เป็นการรักษาศีล การเกร็งกำไรเป็นการลงทุน เป็นอาชีพที่สุจริต จุดประสงค์เพื่อเป้าหมายในการดำรงชีวิต ไม่ผิดศีลคะป้ารีและเพื่อนๆ สิ่งที่ป้ารีปฏิบัติ ในขณะที่ตัวเราไม่สะดวกที่จะไปโรงเจ ไม่ว่ากรณีใดๆ ได้บุญเหมือนกัน เพราะเพียงใจเราสงบนิ่ง มีจิตใจแน่วแน่ ในการปฏิบัติถือศีล ลด ละ เลิก ผลบุญกุศลเกิดแก่ตัวเรา และครอบครัว จะมีแต่ความสุขกายสบายใจ สุขภาพแข็งแรง แคล้วคลาดปลอดภัย ค้าขายร่ำรวยชนะอุปสรรคทั้งหลายทั้งปวงคะ :01

ถึงพี่รี ลงทุน กะ กินเจ ไม่เกี่ยวกันม้าง เราลงทุนเพื่อการยังชีพ กินเจ ละเว้นการฆ่าสัตว์ น่าจะไปด้วยกันได้ น่าจะสำเร็จสมประสงค์ทั้ง2 อย่าง เย้วๆ

โห่..... เสี่ยบอยกะหญิงญ่าอ่าาาาาา

ถึงว่าเมื่อคืนนอนหลับ มดกัดท้างคืน หวานนนนนนนนนนนนนน :32 :32 :32

สงสัยผู้กองทานขนมบนเตียง 555

แหม๋ ของผู้กองก้อหวานเจี๊ยบน้อยซะมะไหร่ล่ะเนาะ

รู้น๊าๆ กิ๊วๆๆๆๆๆๆ 55 qn1iDk.gif

ย้อนกระทู้ซะเหนื่อยเรย VHPRcI.gif

พักก่อนนะคับ hCkYJJ.gif

จ๊วฟๆ ม๊วฟๆ ด๊วฟๆ บ๊วฟๆ รัยเค้าก้อม่ายรู้ กร๊ากกกก+

บอยเกิดมายังไม่เคยได้ยินสาวคนไหนชื่อ น้องโตโยต้า เรยคับคุณป้ารี

ถ้า น้องเบนซ์ น้องออดี้ น้องโอเปิล น้องเฟียต แบบนี้ยังพอมีคับ

ดังนั้น น้องญ่าม่ายต้องสืบบบ 55

ฟังเพลงดีกั่ว ลั๊นลา

http://www.youtube.com/watch?v=EwDXZ02-_SU

อ้าว อาจเป็นโค้ดลับเฉพาะกิ้กก็ได้นะน้องญ่า :54

พี่ว่าเช็คดูหน่อย กันไว้ก่อนดีก่านะคะ

น้องบอยเก่ง คารมดีขนาดน้ี ..... ก็ต้องระวังไว้ก่อน

อ้าว อาจเป็นโค้ดลับเฉพาะกิ้กก็ได้นะน้องญ่า :54

พี่ว่าเช็คดูหน่อย กันไว้ก่อนดีก่านะคะ

น้องบอยเก่ง คารมดีขนาดน้ี ..... ก็ต้องระวังไว้ก่อน

5555 ขำอ่ะ

555 งอลเจ๊แระ ม่ายเข้าข้างน้องเรย ม่ายรักแว๊ว.. :034

งอลๆๆ งอลตัวเท่าโอ่งงง กร๊ากกกก

ทานกลางวันกันคับเจ๊อลัน .....อุ๊ยย ลืมปายว่างอลอยู่

เรามีบัญชีออมทรัพย์กับธนาคารกับไทยพาณิชย์

เราก็ขอเปิด SCB easy net กับธนาคารได้ค่ะ

โดยใช้หมายเลข ATM เป็นรหัสผ่านตอนแรกแล้วค่อยเปลี่ยนภายหลัง

กบก็แค่กดสับเปลี่ยนจากกองทุน SCBSFF ที่เรามีอยู่ เป็นกองทุนอะไรก็ได้เราต้องการ ผ่าน SCB easy net ค่ะ สะดวกง่ายดายมากๆ

แจ่มเลย

ขอบ่นหน่อยนะคะ

สปอทวิ่งขึ้นลง 1768-1771 แต่ขอโทดนะคะ ราคาไทยขยับแค่ 20 บาททั้งวัน

หงุดหงิด!!!!

สปอทวิ่งขึ้นลง 1768-1771 แต่ขอโทดนะคะ ราคาไทยขยับแค่ 20 บาททั้งวัน

จริงค่ะผู้กอง

ถ้าห้องเราไม่หวานแอนด์ขำๆนะคะ555 พี่กบใช้เวลากับน้องทองมากเกิ๊น!!!!

หมวดลินก้อเนาะ เมื่อเช้าราคาบวกกี่เหรียญ ราคายังเท่าเดิมเร้ยยย

ขอบคุณ ค่ะ คุณกบ ครั้งแรก เราต้องบอกเขาใช่ไม๊ค่ะ ว่าซื้อกองทุนscbsffก่อน แล้วเวลาสับเปลี่ยน กองทุน เราทำได้จากที่ ตู้ atm หรือว่าต้องไป ธ. ค่ะหรือทำทางอินเตอร์เน็ต แล้วต้องใช้เงินลงทุนเท่าไหร่ ค่ะ เขาจำกัดหรือเปล่า

ขอความรู้หน่อยอะ จะไปเปิดบ/ช บ้างอะ ไม่มี บ/ช scb ค่ะ

ถูกแก้ไข โดย Pa'ree

จริงค่ะผู้กอง

ถ้าห้องเราไม่หวานแอนด์ขำๆนะคะ555 พี่กบใช้เวลากับน้องทองมากเกิ๊น!!!!

อันนี้จริงเพราะทองไม่ค่อยวิ่งสามีเลยมีเวลาว่างเยอะไปอ่านหนังสือหาข้อมูลเพิ่มขึ้นคะ :uu ที่สำคัญมีเวลาอยู่กับครอบครัวมากขึ้น

ถูกแก้ไข โดย Trader Junior