ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

GOOD NIGHTค่ะทุกคน ต่ืนมารับลำไยกันนะ บาย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ดึกแล้ว พี่กบเมื่อยตาง่วงนอนอย่างน้องญ่าพูด

ประมาณว่าเบลอเพราะรักแถบ

พี่กบแก้แล้วเป็น 1769 จ้า

จริงๆอยากได้ 1780 โฮะโฮะโฮะ

ทาย 1769

พักผ่อนนะคะพี่กบ ฝันดีจ้า

รางวัลเพียบ แต่ป้าไม่ชอบอ่ะ มันไม่มีจริง ไม่เชื่อ หงะ ดูตย. จ้า เผื่อ น้องญ่าจะใจดีโหลดให้พี่กบดู

http://www.youtube.com/watch?v=66TuSJo4dZM&feature=youtube_gdata_player

จ้าเจ้าป้า

ราตรีสวัสดิ์ค่าเจ้าป้า เจ๊แพ็ท และทุกคนที่น่ารัก

ฝันดีนะ

bye bye

จัดปายค่ะ พี่กบ ถ้าหาไม่เจอ พี่กบไปตรง คำว่าค้นหา มุมบนขวามือ พิมพ์ Tonya

ก้อจะเป็นโพส ที่ญ่า โพสทั้งหมดค่ะ ลองไล่หาดู จะง่ายกว่าคลิกย้อนค่ะ

ลองดูนะคะ ค้นหาของคนอื่น ๆ ก้อง่ายค่ะ 2bbaa9da4c.gif

อ้าว น้องญ่า

แร้วพี่ก้อทำแบบญ่าบอก ทำมัยค้นหาโพสญ่าไม่ได้อ่ะ งงๆๆ

พิม Tonya มุมบนขวามือแบบญ่าบอกเรย

ญ่าดูที พี่ทำรัยผิดถึงค้นหาไม่ได้จ้า

แว๊กกกกกกกก พิมชื่อญ่าผิดนั่นเอง

พิม ต้นหญ้า เป็น โตโยต้า ประจำเรยอ่ะ

มิน่า หาไม่เจอ 55555555555555555

ญ่าสมัครไอดีใหม่เต๊อะ พ้องกับรถยนต์อ่ะ (เป็น ต้นหญ้า. แบบที่บ้านนู้นดีมะ แบบมีจุด)

ไปเจอโพสเก่าๆ นะ ตลกดี

พี่เอามาให้ดูจ้า :32

สรุป ชอบเล่นฝั่งขาย เปิด S 1585-90 SL 1595-1600

ชอบเล่นสั้น ฝั่งซื้อ เปิด L เมื่อราคาปรับตัวลงไม่หลุด 1565

เด้งขึ้นตามต้าน มีกำไรพอใจปิดโลด นะคะ slime_v.gif

ขอบคุณข่าว อีกT ค่ะพี่ต่าย :D

แหม๋.. อีกT

ฟังแระอยากหยิกเรย อีกT.. 555+

หวัดD คับ ทุกๆ ทั่น

A.. วันนี้เอางัยกับทองดีเอ่ย 55555555555555

น้องญ่า พี่ไม่สบายอ่ะ I ใหญ่เรย I love U กร๊ากกกกก+++

ไม่อายฟ้าดิน จีบออกอากาศ เลย ป้าๆเปนพยานเร้วว

ป้าหนูอยากหยิกเพ่บอยมากกว่า แหมๆๆๆๆๆ.....ปากหวาน...น่ารักซ้า...

สวัสดีจ้าน้องบอย

แหมๆๆๆ. I LOVE U ออกอากาศ เชียวนะ. น่าร๊ากอะ

จีบม่ายแคร์สือเลยนะคะ 55+ :32

5bc7ffkv.gif ฮิ้ววววววววววๆ :P

โอ้ยน่ารักขนาดดดดดดดดีใจด้วยจิงๆนะคะ ความรักเป็นสิ่งสวยงามเสมอ

....คนที่รักเราจริง ไม่ใช่คนที่คิดว่าเราดีที่สุด แต่เป็นคนที่ถึงแม้จะเจอใครคนอื่นที่ดีกว่าเรา

แต่เค้ายังเลือกเราอยู่....

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

อรุณสวัสดิ์ครับ 1765 เอาอยู่ไป 1785 ถ้าเอาไม่อยู่ไป 1735 by MTS Gold Have a Nice day

สวัสดียามเช้าค่ะ คุณน้องpope คุณน้องญ่า คุณน้องบอย คุณป้ารี คุณป้าข้างบ้าน คุณดรหมี คุณgejen

คุณดชเม่า คุณกระต่ายทอง คุณบาสคุณเอ๋ คุณนุช คุณขุนศึก คุณartjar คุณสมสี คุณดอด คุณ pat

และทุกๆคน:Hi

สาธุฯขอเป็นยืนได้แล้วพาคุณทองไป1785 นะคะคุณดรหมี

จะได้กินลำไยกันกะออกเนินกันก่อนค่ะ คริคริ

อรุณสวัสดิ์คะจารย์Sear สาวpope เพื่อนๆ :32

kumponys โพสต์ วันนี้, 07:07 AM เลขที่ออก .. 1767.2

ภาวะตลาดทองคำนิวยอร์ก: ​เงินดอลล์อ่อนค่า หนุนทองคำปิดบวก 5.5 ดอลลาร์

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 12 ตุลาคม 2555 07:20:12 น.

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดบวก​เมื่อคืนนี้ (11 ต.ค.) ​เพราะ​ได้​แรงหนุนจาก​การอ่อนค่าของสกุล​เงินดอลลาร์สหรัฐ นอกจากนี้ ​การที่ส​แตนดาร์ด ​แอนด์ พัวร์ (​เอส​แอนด์พี) ​ได้ปรับลดอันดับ​ความน่า​เชื่อถือของส​เปนลง 2 ขั้น ยังกระตุ้น​ให้นักลงทุน​เข้าซื้อทองคำ​เพื่อหลีก​เลี่ยง​ความ​เสี่ยงจากวิกฤตหนี้ยู​โร​โซน

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบ​เดือนธ.ค.พุ่งขึ้น 5.5 ดอลลาร์ ​หรือ 0.31% ปิดที่ 1,770.6 ดอลลาร์/ออน์ หลังจาก​เคลื่อนตัว​ในช่วง 1,760.20-1,776.60 ดอลลาร์

สัญญา​โลหะ​เงินส่งมอบ​เดือนธ.ค.ปิดที่ 34.082 ดอลลาร์/ออนซ์ ลดลง 2.70 ​เซนต์

สัญญาพลาตินัมส่งมอบ​เดือนม.ค.ปิดที่ 1,689.60 ดอลลาร์/ออนซ์ พุ่งขึ้น 11.10 ดอลลาร์ ​และสัญญาพัลลา​เดียมส่งมอบ​เดือนธ.ค.ปิดที่ 650.90 ดอลลาร์/ออนซ์ ​เพิ่มขึ้น 1.00 ดอลลาร์

สัญญาทองคำ​ได้รับ​แรงหนุนจาก​การอ่อนค่าของสกุล​เงินดอลลาร์สหรัฐ ​โดยดัชนีดอลลาร์ (dollar index) ​ซึ่ง​เป็นดัชนีวัด​ความ​เคลื่อน​ไหวของสกุล​เงินดอลลาร์สหรัฐ​เมื่อ​เทียบกับ 6 สกุล​เงินที่​เป็นคู่ค้าหลักของสหรัฐ ร่วงลง​แตะระดับ 79.762 จุด​เมื่อคืนนี้ จากวันพุธที่ระดับ 80.058 จุด หลังจากกระทรวงพาณิชย์สหรัฐรายงานว่า ยอดขาดดุล​การค้า​และบริ​การของสหรัฐ​ใน​เดือนส.ค. ขยายตัวขึ้น 4.1% จาก​เดือนก่อนหน้า สู่ระดับ 4.422 หมื่นล้านดอลลาร์ ​ซึ่ง​เป็น​การ​เพิ่มขึ้น​เดือนที่ 2 ติดต่อกัน

นอกจากนี้ ​การที่ส​เปนถูกลดอันดับ​ความน่า​เชื่อถือยัง​ได้กระตุ้น​ให้นักลงทุน​เข้าถือครองทองคำ​เพื่อ​ความปลอดภัย ​โดยส​แตนดาร์ด ​แอนด์ พัวร์ (​เอส​แอนด์พี) ประกาศลดอันดับ​ความน่า​เชื่อถือระยะยาวของส​เปนลง 2 ขั้น สู่ระดับ BBB- ​ซึ่งสูงกว่าระดับขยะ​เพียงขั้น​เดียว​เท่านั้น ​โดย​เอส​แอนด์พีระบุว่า ​เศรษฐกิจของส​เปนอยู่​ในภาวะที่ถดถอยรุน​แรง​และจำกัดทาง​เลือกด้านน​โยบายของรัฐบาลที่ต้อง​การจะ​แก้​ไขปัญหาหนี้ภาย​ในประ​เทศ

--อิน​โฟ​เควสท์ ​แปล​และ​เรียบ​เรียง​โดย รัตนา พงศ์ทวิช

สวัสดียามเช้าค่ะ คุณน้องpope คุณน้องญ่า คุณน้องบอย คุณป้ารี คุณป้าข้างบ้าน คุณดรหมี คุณgejen

คุณดชเม่า คุณกระต่ายทอง คุณบาสคุณเอ๋ คุณนุช คุณขุนศึก คุณartjar คุณสมสี คุณดอด คุณ pat

และทุกๆคน :Hi

สาธุฯขอเป็นยืนได้แล้วพาคุณทองไป1785 นะคะคุณดรหมี

จะได้กินลำไยกันกะออกเนินกันก่อนค่ะ คริคริ

:57

Wealth Station

ทิศทางราคาทอง ฟื้นตัว

ไม่หลุด 1765 มีลุ้นขึ้นทดสอบ 1773 1777 1780 อีกรอบซึ่งเป็นแนวสำคัญในการจะเปลี่ยนจากจังหวะรีบาวด์(ลงแตะ 1756 แล้วเด้ง) เป็นจังหวะกลับตัว แต่ถ้าหลุด 1765 ก็ลงมาวัดใจที่ 1758 - 1762 หลุดแนวนี้ก็ต้องไปที่ 1753 1745 ครับ

ผมคิดว่าแรงกลับยังมีอยู่บ้าง กราฟรายวัน macd ยังสูงพอสมควรมีโอกาสลากขึ้นต่อไปได้

ผมได้บอกไปตั้งแต่ต้นสัปดาห์แล้วว่าสัปดาห์นี้เราต้องหาแนวหนุนมาใช้ คือมองลง แต่มีหลายท่านที่อยากเก็บของ เก็บไปตรงบริเวณ 1770 1780 รวมไปถึง 1790 ต้องบอกว่าไม่ต้องกังวลนะครับ เป้าหมายระยะ 4 - 6 เดือนมอง 1850 1900 อยู่ไม่อาจเปลี่ยนแปลงแม้ผลโพลล่าสุดจะบอกนายรอมนี่แซงโอบาม่าก็ตาม ผมเองก็เป็นคนแนะนำเองเสียด้วยว่าถ้ายังไม่มีของควรติดมือไว้ ช่วงนี้ท่านที่ซื้อไว้แล้วกังวลจึงไม่น่าห่วงอะไรครับ ห่วงแต่ท่านที่กล้าเล่นเอส กล้าเล่นเอสช่วงนี้กล้าเล่นต้องกล้าคัต เจ็บใจบ้างดีกว่าครับ ยังคงกลยุทธ์เดิมมีสองกลยุทธ์ในพอร์ตเดียวกันคือเล่นสั้น เล่นยาว ส่วนหนึ่งเล่นยาวถือยาว ซื้อเพิ่มเมื่อทองย่อตัวมาจุดแนวรับหรือย่อมาแล้วเกิดสัญญาณซื้อ ส่วนเล่นสั้นก็เล่นเก็งกำไรตามสัญญาณซื้อสัญญาณขาย

เดี๋ยววันนี้ช่วงสายๆ ผมมีช่วงที่ต้องออกมาตอบคำถามท่านที่ไลน์เข้ามาสองสามคำถาม ตามมาอ่านกันได้ครับเป็นเรื่องพื้นฐานครับ สนใจก็ตามมาดูได้ www.UBwealth.blogspot.com

โห่..... เสี่ยบอยกะหญิงญ่าอ่าาาาาา

ถึงว่าเมื่อคืนนอนหลับ มดกัดท้างคืน หวานนนนนนนนนนนนนน :32 :32 :32

หวัดดีค่ะ ตอนสาย เจ้าป้าทายราคาปิดแม่นอีกแร้ววว

เสี่ยบอยกะน้องญ่า เอามาโพสใหม่ก้้อยังหวานไม่อายมด

เมื่อคืนกินยาไมเกรน หลับจนสาย เอาไงๆๆๆๆ ทองทำท่าจะขึ้น ต้องตามซื้อควายมาเข้าคอกซะล่ะล่า...

สวัสดีคะเพื่อนๆทุกคน :01 วันนี้สามีส่งมา1กราฟคะ"12-10-2012-1.gifจากกราฟจะเห็นว่าราคาขึ้นมาถึงฟิโบ61.8แถวๆ1771เลยไปนิดนึง แถมชนแนวต้านสีเขียวของอินดี่้donchain อีกเป็นการยืนยันการจบ1h1อย่างชัดเจนและตอนนี้กำลังทำคลื่นรีบาว1h2?แต่ยังยืนยันไม่ได้ว่าจบรึยังจนกว่าจะลงมาชนแนวรับสีเเดงของอินดี้donchain ก่อนจะเป็นการตอกย้ำว่าจบแล้วแน่นอน หรือรอราคาทำโลวต่ำกว่าจุดที่ฟิชเชอร์บีบีอ้าซึ่งเริ่มอ้าที่1758 ก็ได้ ส่วนการรีบาวของ1h2 ยังมีโอกาสขึ้นไปถึงฟิโบ38.2 ที่แถวๆ1781 และสุงได้ไม่เกินไฮเดิมแถวๆ1796 หากมาที่1781จะsellไม่เลี้ยงเลย มุมมองวันนี้ สำหรับคนที่รับความเสี่ยงได้ หากขึ้นมา1781ให้ทะยอยsell limit ตามฟิโบตั้งแต่1781 1786 1791 cutlossทั้งหมดหากทะลุ1796 มีเป้าหมายในการปิดที่1732ตามฟิโบ161.8 แต่สำหรับคนเอาชัวร์ๆไว้ก่อนหากทะลุ1756 ค่อยsell stop เป้าปิดที่1732 ลงมา สำหรับgsและgf ส่วนทองแท่งยังรอที่เดิม1700-1690 :57 " จบการรายงานข่าวคะ :Announce

ปล.ขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงทุนทุกท่านนะคะ :bye ไปเคลียร์งานก่อน

สว้สดีค่ะ สุขหรรษาหรือเปล่าวันนี้.

ขอบคุณ บทวิเตราะห์ ของทุกท่านเคย

ขอบคุณ ข่าวสาร จากทุกๆท่านเช่นเคย

เขาบอกว่าอาทิตย์หน้า ทองจะไป 1800 แล้ว

ขอให้ทุกท่านโชคดี มีลำไยทั่วหน้านะค่ะ

อ้าว น้องญ่า

แร้วพี่ก้อทำแบบญ่าบอก ทำมัยค้นหาโพสญ่าไม่ได้อ่ะ งงๆๆ

พิม Tonya มุมบนขวามือแบบญ่าบอกเรย

ญ่าดูที พี่ทำรัยผิดถึงค้นหาไม่ได้จ้า

แว๊กกกกกกกก พิมชื่อญ่าผิดนั่นเอง

พิม ต้นหญ้า เป็น โตโยต้า ประจำเรยอ่ะ

มิน่า หาไม่เจอ 55555555555555555

ญ่าสมัครไอดีใหม่เต๊อะ พ้องกับรถยนต์อ่ะ (เป็น ต้นหญ้า. แบบที่บ้านนู้นดีมะ แบบมีจุด)

โอ้โห. ! ถ้าเป็นป้ารีนะ จำชื่อผิดแบบนี้ ต้องตัดให้ขาด เลย ฉั๊บๆๆๆ

มีอะไรกับน้องโตโยต้า หรือเปล่า เนี๊ยะ น้องญ่า ส่งนักสืบไปสืบด่วน !

หวัดดีค่ะ ตอนสาย เจ้าป้าทายราคาปิดแม่นอีกแร้ววว

เสี่ยบอยกะน้องญ่า เอามาโพสใหม่ก้้อยังหวานไม่อายมด

เมื่อคืนกินยาไมเกรน หลับจนสาย เอาไงๆๆๆๆ ทองทำท่าจะขึ้น ต้องตามซื้อควายมาเข้าคอกซะล่ะล่า...

:57

http://www.ranthong.com

Seriwan

วันนี้มาเดาซะสายเลย เพราะติดภาระกิจด่วน เพิ่งเสร็จงาน มาดูกันต่อจ้า เป้าบนเมื่วาน 1770+-5$ มาเรียบร้อยแต่ไม่ยักจะลง ทำให้วันนี้กราฟเริ่มดูดีขึ้นมา ดังนี้ วันนี้จะรอเก็บที่เดิมจ้า 1755ลงมาท่าจะดี ไปรอขายอาทิตย์หน้า ตอนนี้หากินลำบาก โต๊ะกั๊กราคาเหลือเกิน ห่างกัน 10$ทำอะไรไม่ได้ ก็ไม่เข้าใจโต๊ะเหมือนกันว่าเค้าทำอะไร ทั้งที่ถ้าลูกค้าไม่มีPosition แน่นอนโต๊ะต้องขาดรายได้เพราะไม่ได้ค่าต๋ง เล่นปรับค่าเงินตลอด อย่างนี้ตายทั้งสองฝ่ายลูกเดียว เอ้าทนทนกันไปบ่นไปก็เปล่าประโยชน์ ชักเบื่อๆเหมือนกันจ้า

วันนี้ ส่วนตั๊วส่วนตัว

ดูที่ 1767ถ้าหลุดรอเก็บที่ 1755 1745 1735คนมีของ รอขาย 1775 1785 1795 (น่าจะเห็นภายในพุธหน้า มั๊ง เดาๆน่ะ )

การลงทุนมีความสี่ยง โปรดใช้วิจารณญานในการรับข้อมูลและตัดสินใจจ้า