ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

:Hi หวัดดียามเช้า คุณต่าย ท่านโป๊ป เจ้าป้า คุณกบ คุณบอย คุณญ่า คุณพวง คุณนุช ป้ารี คุณนุช คุณแพท คุณอาร์ท คุณอลัน คุณหมูต้ม คุณเอ๋ คุณบาส คุณเม่า คุณหมอ(หมีขาว) น้องลิน (หญิงเหล็ก) และเหล่าสมาชิกนักล่าทอง ทุก ๆ ท่าน ที่มิได้เอ่ยนาม มีความสุข กำไร กันทุก ๆ ท่าน อย่าเจ็บ อย่าจน กันนะ ขอรับ ช่วงนี้น้องทอง ทำตัวไม่น่ารักเลย ซึมเซา อึมครึม แถมเจ้าดันทำแสบ ซะอีก ทำให้เหล่านักล่าทอง เรา ออกมาบ่น กันหลายท่านเลย นะขอรับ แต่ยังไง ก็ สู้ ๆๆๆ กันต่อนะ ขอรับ เฮงๆๆๆ

:Announce มากินเจด้วยกันนะคะเพื่อนๆ ปีนึงถ้าเราได้รักษาศีล งดเว้นเนื้อสัตว์ ทำจิตใจให้เบิกบานเข้าโรงเจไหว้เจ้า ทำบุญสเดาะห์เคราะห์ต่อชะตา ปล่อยนก ปล่อยปลา ได้ผลทันตาเห็น 2 อย่าง ได้ทำความสะอาดร่างกาย และจิตใจ ผลบุญส่งให้มีความสุขกายสบายใจ ในโลกปัจจุบันเกิดกับตัวเราและครอบครัว ในโลกที่ล่วงลับ เราได้อุทิศส่งผลบุญ เสื้อผ้าเงินทองที่เราส่งไปให้บรรพบุรุษที่ล่วงลับ ด้วยความระลึกถึงด้วยความสุขใจ :01

:031 ต่ายทองล้างท้องวันอาทิตย์ที่14 เริ่มกินเจวันแรกที่ 15 ถึงวันที่ 24 :32

ต่ายทองกินเจตั้งแต่เด็กๆ เหตุเพราะเป็นหลานสาวคนแรก ต้องคอยหิ้วตระกร้าผลไม้ ให้อาม่า ไปไหว้เจ้าที่โรงเจ 3 เจคี้ คือชิวซา ชิวลัก ชิวเก้า ไหว้เสร็จต้องนั่งดูงิ้วเป็นเพื่อนอาม่าด้วย5555

ชิวอิกปีนี้ตรงกับวันที่15 คือวันแรกของการกินเจ

ชิวซาตรงกับวันที่17 นำผลไม้3อย่าง พร้อมกระดาษไหว้เจ้าดอกไม้ธูปเทียน ไปไหว้เจ้าที่โรงเจ

ชิวลักตรงกับวันที่20 วันนี้นำผลไม้3อย่าง พร้อมกระดาษไหว้เจ้าดอกไม้ธูปเทียน ไปไหว้เจ้าที่โรงเจ วันนี้จะมีการปล่อยนก ปล่อยปลา ปล่อยเต่า เพื่อความเป็นสิริมงคล วันนี้โรงเจจะมีเสื้อผ้าขาย ให้เราซื้อแล้วเขียนชื่อผู้ส่ง ผู้รับให้ชัดเจน ส่งไปให้แก่ผู้ที่ล่วงลับไปแล้ว ทางโรงเจจะนำไปทำพิธีเผาให้พร้อมกัน

ชิวโป้ยตรงกับวันที่22 วันนี้จะเป็นวันลอยกระทง ตอนกลางคืนจะมีแห่ที่สวยงามมากคะ พอขบวนแห่ผ่านหน้าบ้านเราก็ลอยกระทงได้เลย

ชิวเก้าตรงกับวันที่23 ตอนเช้านำผลไม้3อย่าง พร้อมกระดาษไหว้เจ้าดอกไม้ธูปเทียน ไปไหว้เจ้าที่โรงเจ เสร็จแล้วช่วงบ่ายจะมีพิธีซิโกว นำซาลาเปา หมี่เตี้ยว กิมจั้ว ปักธงที่ตระกร้า เข้าพิธีเพื่อความเป็นสิริมงคล ใช้เวลาประมาณ4-5 ชั่วโมง ประตูโรงเจจะปิดห้ามเข้าออกจนกว่าพิธีจะเสร็จ

ชิวจั๊บตรงกับวันที่24 กินเจวันสุดท้ายตอนเช้าจะมีการแห่ที่สวยงาม เป็นวันส่งเจ้ากลับสวรรค์ :32

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะ :01

ขอให้โชคดีทุกท่านค่ะ ชีวิตต้องก้าวต่อเพื่อคนที่ทุกท่านรักและห่วงใย

ขอบคุณ ขอให้โชคดีเช่นกันค่า^____^

ถึงคุณต่าย น้องลิน และหลายๆท่าน ที่on ตอนป้าเข้ามา บางทีคุยด้วยไม่ทัน อยากคุยด้วยนะจ้ะ ไล่อ่านเกือบทุกpost หงะ โชคดีกันนะคะ

ตามแนวนี้เรยคับ ตามแนวคุณบาส+คุณเอ๋

ดีดขึ้นมา S ไม่เลี้ยง พลาดให้กินเท่าที่ยอมให้กิน

ขอบคุณคับ

ขอบคุณค่ะ

กินเจเหมือนกัน แต่แค่3วัน น้อยไปเนอะ ปีโน้น ไปเทศกาลกินเจที่ภูเก๊ต ได้กินหลายวันหน่อย

น้อง oil ไม่ทำให้ผิดหวังเช่นเคย....เป็นตัวอย่างที่ดีอีกครั้ง เมื่อคืนตัวเลข น้ำมันประกาศ เหลือแทนที่น้ำมันจะลง แต่มันก็ไม่ลงเพราะเทคนิคมันต้องขึ้นต่อ ข่าวจะมาทำไรได้ ผมย้ำเสมอว่าข่าวเชื่อไม่เคยได้ ถ้าเชื่อได้รวยกันทุกคนแล้วครับเพราะข่าวมันออกตรงเวลา ถ้าเล่นตามข่าวจริงๆ ทำไมคนส่วนใหญ่ไม่รอดกัน....

ปล. ความคิดเห็นส่วนตัวผมเองน่ะครับหรือผมอาจจะไม่เข้าใจข่าวเมื่อก่อนเลยเล่นตามข่าวเมื่อเสียตลอด :033

วันนี้ไม่มีกราฟครับ

Oil มีสัญญาณซื้อ วันนี้ได้ฤกษ์เข้า scboil เต็มพอร์ต

พี่กบสนใจ เลยเอามาให้เจ้าป้าดูด้วยจ้า

น้ำมันเข้าไปเลยครับ ผมทะยอยเข้าไปแล้ว หวังว่าจะมาเจ๊ากะ set 50

ขอบคุณค่ะ

อรุณสวัสดิ์คับ คุณบี

คุณบีอาจต้องระวังนิสนะคับ

บอยพูดและคิดแบบ GS

รวยลำใยมากๆ นะคับ

พี่กบ ป๋า ห้องเดา หน้า5239 เดาลง หงะ ทางที่ดี บ่าย3 เล็งๆดีๆ เผื่ออกได้ ดวงดาว กะโหราสาด ว่าวันนี้เปนไงอ่ะ น้องบอยปะให้หน่อย เล่นของดีก่า

น้ำมันเข้าไปเลยครับ ผมทะยอยเข้าไปแล้ว หวังว่าจะมาเจ๊ากะ set 50

Dr เล่นน้ำมันกับกองทุน หรือ โบรกต่างประเทศคะ

พี่กบ ป๋า ห้องเดา หน้า5239 เดาลง หงะ ทางที่ดี บ่าย3 เล็งๆดีๆ เผื่ออกได้ ดวงดาว กะโหราสาด ว่าวันนี้เปนไงอ่ะ น้องบอยปะให้หน่อย เล่นของดีก่า

ขอบคุณค่ะเจ้าป้า ^____^

ผมเล่นตามอาจารย์งูดินลยครับ ไม่ชอบเสี่ยงอะไรมาก พี่กบลองดูนะครับ เล่นปลอดภัยดี

อีกที ถ้า บ่าย3 ราคาบาท มันบาดใจมาก ก็ ก่อนทุ่ม เล็งอีกที ฝากใจไว้ เด็วต้องไปแระ เจอกันดึกๆเช่นเคย ใจจริงวันี้รอซื้อ 25600+-30

อาจารย์จิ๊ว ว่าถ้าทอง 1780 ให้ S ครับ Trend day ยังขาลง หาจังหวะ S น่าจะปลอดภัยกว่า