ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สัญญาณขึ้นเทส ใกล้ระดับ 1730

เยี่ยม ! Onion-s-148.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ทุกกูรูมองขึ้นเมื่อวานลง เทมาก ตอนนี้ทุกกูรูมองลง มันจะขึ้นมั้ย พี่ Boyles ว่าสองวันนี้ขึ้นครับ

ตลาด CoMex มันสูงกว่า Gold Spot 1726 แล้ว

ผมว่าทองเดี๋ยวนี้ ดูกราฟไม่ได้แล้ว ผมว่ามันเหมือนกับแล้วแต่ขาใหญ่ว่าจะเอาขึ้นหรือเอาลงมากกว่า นึกจะลากก็ลาก นึกจะทุบก็ทุบ ทั้งฯทีข่าวก็ไม่มีอะไรมากมาย

กราฟไม่มีความหมายแล้วเวลานี้ วิ่งตามขาใหญ่สั่ง

ทุกกูรูมองขึ้นเมื่อวานลง เทมาก ตอนนี้ทุกกูรูมองลง มันจะขึ้นมั้ย พี่ Boyles ว่าสองวันนี้ขึ้นครับ

ก็อาจเป็นไปได้ ประมาณเจ้าฮะสลับขาหลอกดาว

ทุกวันนี้รอวันเขี่ยออกจากดาก แล้วจะไม่กลับมามองทองอีกเลย ไปลงหุ้นดีกว่า กําไรเห็นฯ

ทุกวันนี้รอวันเขี่ยออกจากดาก แล้วจะไม่กลับมามองทองอีกเลย ไปลงหุ้นดีกว่า กําไรเห็นฯ

คุณงูดินก็บอกว่าภาพกว้างหุ้นเป็นขาขึ้น จัดพอร์ตลงทุนในหุ้น 60% น่าจะกำไรดีกว่าค่ะ

ถ้ามีจะแนบทุกครั้งอยู่แร้ว ขอรับ เห็น 10.00 โพยยังไม่มาเรยโพสก่อนไม่รอ โพยจีนวันนี้ไม่มี คงจะเหมือนเมื่อวานเพราะ โพยจีนก้อคงขาดทุนกันอยู่ขอรับ เพราะให้ซื้อที่ 1744-1738 แต่ตัดขาดทุน 1734 ถ้าเป็นแบบนี้ ต้อง ช้อตที่ 1734 ถ้าหลุด แต่เมื่อคืน ทิ้งแรงช้อตสดคงไม่ทัน ต้องตั้งไว้ ขอรับ

วันนี้โพยจีนเพิ่งมาให้ช้อตที่ 1730 ตัดขาดทุน 1735,เป้า 1722-1712 และรอซื้อที่ 1708 ตัดขาดทุน 1703 เป้า 1725-1742 ขอรับ

โพยข้าน้อยก้อเป้าใหญ่ตามที่พีเอ็มบอกไปขอรับ ไม่น่าหลุด 1672 เผลอๆ คืนนี้ก้อลากขึ้นแร้ว เพราะ เมื่อคืนลงไปแร้ว ขอรับ

ขอบคุณมากๆขอรับอาเต๊า ^____^

เพิ่งเห็นกราฟ อ ซี วิเคราะห์ราคาทองไว้ตอนสายๆ

ขอบคุณ อ ซี มากๆๆค่ะ :gd

ผมยกข้อความที่ผมโพสไว้มาจากกระทู้นี้ครับ

เป็นช่วงที่ตลาดเมกาปิด แล้วโดนลากจาก 1732 ไป 1754 ครับ

เอามาเตือนใจตัวเองเท่านั้นครับ

ว่าต่อไปอย่าลืมเทคนิดการเล่นในช่วงที่ตลาดบางตลาดปิดหลายๆวัน

เพราะปลายเดือนธันวาคม เมกาปิิดอีก เพราะเป็นช่วงปีใหม่ของเขา

และที่สำคัญเป็นช่วงที่เขาจะแจกโบนัสกันนะครับ

แล้วหลังจากนั้นช่วงต้นปีใหม่ตลาดจีนก็จะปิดตามมาอีก

ผมจำไม่ได้แล้วว่าปิด 7 วัน หรือ 10 วัน หรือ 15 วัน

แล้วผลที่ตามมาหลังจากที่ตลาดใหญ่ๆเปิดก็จะออกมาในรูปแบบเดิมๆครับ

คือโดยส่วนมาก หลังจากที่ตลาดเหล่านี้กลับมาเปิดปกติ

ราคาจะโดนลากไปขนาดไหน ราคาจะกลับมาตั้งต้น ณ วันที่เขาปิดครับ

ราคาโดนลากขึ้นไปเท่าไหร่ เขาก็จะลากขึ้นไปอีกเท่าที่เขาโดนลาก + 25 % ของที่โดนลาก

หรือเขาอาจตบราคากลับลงมาจากจุดที่โดนลากลงไปต่ำกว่าจุดที่เคยโดนลาก + 25% ครับ

ส่วนราคาจะโดนลากขึ้นหรือลากลงไปด้านไหน ก็ดูดัชนีความเชื่อมั่นของค่าเงินเป็นหลัก

คงพิมพ์ให้อ่านได้แค่นี้นะครับ เดี่ยวต้องทำงานต่อแล้วครับ

ดูกราฟกันต่อครับ

ตามกราฟ

ราคากลับไปยืนเหนือ 1721 ได้ก็มีโอกาสเป็นไปตามรูปแบบ W

และวันนี้ราคาไม่ควรลงมาปิดต่ำกว่า 1715 เพราะจะทำให้กราฟราย 4 เสียรูปแบบขาขึ้น

แล้วถ้าหลุดลงมาต่ำกว่า 1702 เตรียมตัวหนีได้เลยครับ เพราะมีโอกาสลงแรงได้ครับ

ความเห็นส่วนตัว

ราคาจะไปด้านไหนตอนนี้ยังไม่ชัดเจน หลังตลาดเอเชียปิดทิศทางคงชัดเจนขึ้นครับ

ถึงตอนนั้นค่อยมาว่ากันใหม่ครับ

ขอบคุณสำหรับทุกข้อมูลข่าวสารและแนวทางที่เป้นประโยชน์ค่ะ

โชคดีกันทุกคนนะคะ

สามีเคยบอกว่า "ทองที่เล่นแล้วได้กำไรมากที่สุดคือคลื่น3 แต่การจะซื้อคลื่น3ได้ตั้งแต่ต้นต้องคาดการณ์การย่่อของคลื่น2 ซึ่งปกติจะไม่ต่ำกว่าจุดสตาร์ทของคลื่น1 และจุดที่คลื่น2จะย่อลงบ่อยหากวัดด้วยฟิโบคือ 61.8-50-38.2 สามจุดนี้ ส่วนการจะเล่นคลื่น5ได้จะต้องเริ่มซื้อตั้งแต่ปลายคลื่น4 และทั้ง2คลื่นจะมีจุดcutloss โดยหากเข้าปลายคลื่น2 จุดcutlossคือ จุดเริ่มเกิดคลื่น1 นั่นคือปลายของคลื่นCก่อนหน้านั้น และถ้าเข้าปลายคลื่น4 จุดcutlossก็คือยอดคลื่น1 เพราะ4จะไม่ต่ำกว่า1 คลืน3ที่มองยากที่สุด คือ คลื่น3ที่ขึ้นมาคลุมเคลือแถวๆฟิโบ161.8 (ประมาณว่่าเกือบจะถึงแต่ขาดอีกนิดเดียว) ให้สังหรณ์ไว้ก่อนว่าอาจจะเป็นคลื่นขยายรีบาวB ฯลฯ แล้วเทลง ซึ่งพฤติกรรมเหล่านี้มีให้เห็นหลายครั้ง :17 ส่วนการจะเล่นตั้งแต่คลื่น1 ต้องมั่นใจจริงๆว่าสามารถหาจุดจบของคลื่นCก่อนหน้านั้นได้ ซึ่งคลื่นทุกคลื่นมีความสัมพันธ์กันทุกคาบเวลา ซึ่งจำเป็นต้องดูให้คาบใน1คลื่นคาบรายวัน จะมีคลื่นย่อย 3 - 5 คลื่นในคาบ4 ชม และในคาบ4ชม ก็จะมีคลื่นย่อยในคาบ1ชมอีก สิ่งเหล่านี้จำเป็นต้องใช้ประสบการณ์และการศึกษาทฤษฏี และลักษณะนิสัยของตัวบุคคล ในการกำหนดกลยุทธในการลงทุนและการบริหารจัดการเงิน (money management) อย่างถูกวิธี ทำให้ลดความเสี่ยงและเพิ่มโอกาสการทำกำไร" ซึ่งเอ๋คิดว่า การที่สามีให้เอ๋จัดการบริหารเงินค่าใช้จ่ายภายในบ้านอาจเป็นการกระจายอำนาจและลดความกังวลในเรื่องต่างๆลงเพื่อมุ่งหน้าเตรียมความพร้อมสู่การลงทุนอย่างเต็มที่ก็ได้ :gd คะ อาจเป็นรูปแบบการบริหารจัดการเงินแบบหนึ่งก็ได้

มีทั้งกลยุทธ์ ระบบการลงทุน วิเคราะห์กราฟราคาแบบมีคลื่นเป็นของตัวเอง ครบสูตร

ถึงได้พร้อมเป็นนักลงทุนอย่างเต็มที่ คุณบาสเก่งมากๆค่ะ

เข้ามาให้แนวทางทองกันแล้ว อีกหน่อยถ้าไม่ติด กลต

คุณเอ๋ให้คุณบาสเข้ามาแนะแนวลงทุนหุ้นกับหมู่เฮาด้วยน้า^____^

ขอบคุณสำหรับทุกข้อมูลข่าวสารและแนวทางที่เป้นประโยชน์ค่ะ

โชคดีกันทุกคนนะคะ

สวัสดีค่ะ โชคดีเช่นกันค่า^____^

ขอบคุณวิเคราะห์ราคาทองของบริษัทต่างๆมากๆค่ะคุณกระต่าย

และขอบคุณวิเคราะห์น้องทองของกูรูจากน้องลินพร้อมการส่งสัญญานขึ้นเทส 1730 ด้วยนะคะพี่บอย

^____^

ถึงพี่กบ มาแปะให้จ้าแล้วถ้าจะทำไร เพื่อนๆที่มีกราฟดูให้พี่กบด้วยนะ

แนวที่อาจหาลำไยติ้ดๆได้ 24930 890 860 830 เลือกเอาแค่ราคาเดียว นะคะ ไม่เหมาหมด ถ้ามันหลุดจากนี้ ก็รอแท่งตกใจ แระ โชคดีค่ะ

มะคืนลอยสิ่งไม่ดีไม่งามไปแล้ว วันนี้ น่าจะมีแต่สิ่งดีๆนะค้า

ปล. พี่กบห้ามตกรถนะ ถ้าโดนนั่งยางค่อยมาว่ากานใหม่ ดึกๆ อิอิ ปล. ที่2 กูรู มีวิ ทั้งลายทาง ลายดอก ลายริ้ว เราต้องอยุ่ในราย อะไรซักอย่างน่า ไม่ต้องกลัว แฮ่ๆ

ไปแว้ว

ขอบคุณมากๆค่ะเจ้าป้า

มือหนึ่งของหมู่เฮาเรื่องเทรดแท่งที่เก็งราคาบาทให้ น่ารักจริงๆ ขอทุกวันเน้อ^___^

ดช เม่า L ไว้ กำไรแล้วใช่ม๊าย

คุณอาร์ท ลุ้นรอ L หรือ S คะ ณ จุดๆนี้

สวัสดีค่ะทุกท่านรอบห้อง^____^

ดช เม่า L ไว้ กำไรแล้วใช่ม๊าย

คุณอาร์ท ลุ้นรอ L หรือ S คะ ณ จุดๆนี้

สวัสดีค่ะทุกท่านรอบห้อง^____^

ปิดไปตั้งแต่เช้าแล้วครับ