ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

พี่พวง

ตอนนี้กบมีดอยที่ 2 เพิ่มแล้ว ซื้อเมื่อวานที่ 1692 ค่ะ ดูซิตอนนี้ราคาอยู่แค่ 1671 เอง

เลยกะแบบคุณบาสแนะนำไว้ค่ะ คุณบาสคุยหลายโพสต์ พี่พวงอ่านแล้วหรือยัง

ตอนนี้ถ้าขึ้นไปไม่ทะลุ 1688 กบอาจต้อง cut ดอยที่ 2 ค่ะเพื่อมาสูดอากาศชายทะเล

พี่พวงเมื่อวานไม่ได้ซื้อหรือคะ โชคดีจริง แล้ววันนี้ซื้อไปหรือยัง

ยังไม่ได้ซื่้อค่ะ คุณกบ

เมื่อวานไม่ค่อยว่าง ได้ดูแว่บๆ เกือบกดแล้ว

แต่ราคามันเลยไปเลยไม่กด เกือบเพิ่มดอยซะแล้ว

แล้วคุณกบกะคัทดอย แล้วรอเข้าที่เท่าไรค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อ่านข้อความของคุณ Vitman แล้วอยากเข้ามาให้กำลังใจด้วยครับ

ผมเองเล่นทองแท่งเพิ่ง 4 ครั้งเอง ไม่เคยขาดทุนเลยสักครั้ง

ครั้งแรกหัดเล่น เห็นมันขึ้น ๆ ๆ ก็ไปซื้อ 26200 รุ่งเช้าลงมา 1200 อีกวันลงมา 500

ผมก็นั่งรอประมาณ 3-4 เดือน ในที่สุดก็ขายได้ที่ 26500

หลังจากนั้น ทองจะขึ้นลงแค่ไหนก็ไม่สน ผมรอซื้อราคาต่ำอย่างเดียว

รอบสอง ซื้อที่ 24000 ขายไปที่ 24600 รอเพียงหนึ่งเดือน

รอบสาม ซื้อที่ 23900 ขายไปที่ 25200 รอประมาณสองสามเดือน

รอบที่สี่ ซื้อที่ 23750 ขายไปที่ 25500 รอประมาณสามเดือน

สี่เดือนก่อน ทองวิ่งอยู่ 24200 ผมไม่สน รอ ๆ ๆ จนมันขึ้นไปกว่า 26000 ผมไม่เคยเสียใจครับ

ผมคิดอย่างเดียว ผมจะต้องไม่มีคำว่าขาดทุน ถ้ารอได้ รอซื้อถูกอย่างเดียว จะขาดทุนได้ยังงัย

วันนี้มันอยู่ 24300 ผมไม่ซื้อครับ จริง ๆ ผมว่ากำไรสบายอยู่แล้ว

แต่ผมอยากรอซื้อ 24000 สักชุด และ รอซื้อ 23700 อีกสักชุด

ผมคิดเองประสาคนเล่นไม่เป็นว่า ฝรั่งคงเตรียมเทขายทอง เอากำไรมาแบ่งกันตอนคริสมาสต์

แล้วหลังปีใหม่ค่อยกลับมาทำให้ทองขึ้นต่อหน่ะครับ

สู้ ๆ นะครับคุณ Vitman ขอให้ไม่ขาดทุนนะครับ ช้าเร็ว ทองคำก็ต้องขึ้นครับ ยังงัยก็ดีกว่าซื้อหุ้นที่มันลงเหลือบาทเดียวได้

ขอบคุณคุณ Ebby มากๆค่ะที่มีประสบการณ์เทรดทองแล้วมาเล่าสู่กันฟัง

ฟังแล้วสบายใจว่า ให้เรารอซื้อราคาต่ำแล้วใจเย็นๆรอจนราคาขึ้นก็ค่อยๆขาย

คุณ Ebby ได้กำไรทุกครั้ง ยินดีด้วยจริงๆค่ะ

เข้ามาให้ไอเดีย แชร์ประสบการณ์ตรง และมาทักทาย มาคุยกันบ่อยๆนะค้า

ยินดีต้อนรับค่า^____^

คุณสาวมีอะไรจะแนะนำหมู่เฮาไม๊คะ

หรือเอามือกำไว้แน่นๆก่อน

วันนี้ขอเข้ามาลาทุกท่านในนี้ครับ

วันนี้ผมได้ทําการตัดเนื้อร้ายแก้มตูด (ทอง) ผมไปเรียบร้อยแล้วครับ ยอมรับว่าเลือดสาดมากฯ มันเล่นซะขนตูดผมเกลี้ยงไม่เหลือเลย แต่ยอมรับว่าสบายใจขึ้นเยอะ

เนื้อร้ายก้อนนี้ที่อยู่กับผมมาเป็นปี มันได้สร้างความทุกข์ระทมให้ผม จนกินข้าวไม่อร่อย นอนไม่อิ่ม มองเมียไม่สวย มองลูกขวางตา ลืมกิ๊กชั่วคราว มาเป็นเวลานาน

จนมาเมื่อคืนก้อนขี้ก้อนนี้ก็ได้ร่วงลงไปอีก ทําให้ผมนอนไม่หลับ ตื่นเช้าขึ้นมา เบ้าตาเป็นหมีแพนด้า แก้มห้อยเป็นหมาบูลด๊อก จนเมื่อเช้าเมียลงมาเห็นสภาพผมนึกว่าเมายาบ้า

เมียเลยสั่งให้เขี่ยมันออกไปเลย เจ็บเท่าไร่ก็ช่างมันเพราะว่าครือถือต่อไปแล้วมันร่วงลงไปอีก เมียผมกลัวผมสติแตกไม่กลับบ้านแน่

สุดท้ายผมจึงเข้ามากราบลาทุกท่านในบอรด์แห่งนี้ ที่ทําให้ผมรู้อะไรหลายฯอย่าง รู้ว่าดอยมันมีกี่ดอย รู้การรับมีด รู้ว่าบังตอหล่นจากฟ้ามันเป็นยังไง

หนทางทองเส้นนี้มันคงไม่เหมาะกับผม ตอนนี้ผมเกิดอาการเกลียดทองเป็นอย่างมาก ขนาดใส่ทองอยู่ที่คอยังเอาไปขายทิ้งแล้วซื้อสายร่มมาใส่แทน

ผมขอขอบคุณมิตรภาพไม่ตรีที่ทุกท่านมอบให้ครับ ซาโยนาระ :bye :bye :bye :bye :bye

อย่าเครียดนะคะ เชื่่่อว่าทุกคนก้อเคยผ่านจุดนี้มาเหมือนกัน ดิฉันเปลี่ยนจากการเล่นสั้น มาซื้อเป็นทองแท่งแทน ไม่ขึ้นไม่ขาย นอนกอดไว้เลยค่ะกำไรแน่นอน พอเล่นสั้นหัวใจจะวาย ตื่นเต้นตลอดเวลา ไม่เหว ก้อดอย ขาดทุนตล๊อดตลอด มาดูเื่พื่อนในห้องนี้เขาได้กำไรกันทุกวัน เห็นแล้วแอบอิจฉา แต่พอมาดูตัวเองคิดว่าเราน่าจะเหมาะเป็นนักลงทุนระยะกลาง และระยะยาว เล่นแล้วมีความสุขมากกว่า กลัีบไปพักกายพักใจนะคะแล้วค่อยมาตั้งหลักใหม่ค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้สู้นะคะ

ยังไม่ได้ซื่้อค่ะ คุณกบ

เมื่อวานไม่ค่อยว่าง ได้ดูแว่บๆ เกือบกดแล้ว

แต่ราคามันเลยไปเลยไม่กด เกือบเพิ่มดอยซะแล้ว

แล้วคุณกบกะคัทดอย แล้วรอเข้าที่เท่าไรค่ะ

ก็กะ cut ตามโพสต์กบที่พี่พวง quote มาไงคะ 1688

แต่ถ้าลงก่อนคุณบาสแนะนำรอซื้อที่ 1660-1626 ค่ะ

สวัสดีค่ะ เื่พื่ือนๆทู๊กๆคน คิดถึงจังเลยค่ะ

การลงทุนครั้งหน้า ว่าจะเอารถหลวงไปวิ่งขนยาแบบตำรวจครับ อิอิ

วิ่งรถ น่าน-กทม ได้ละ 2 ล้าน มีอะไรรวยเร็วกว่านี้อีก....

:_10 กลัวคนที่บ้านหลับไม่เป็นสุขหละซิครับ เราเองก็หลับไม่สนิทเนอะผู้การครับ

ดช เม่า คุณอาร์ท คุณ Sr20 เด็กอู่ทอง และทุกท่าน ^____^

ทำไงดีล่ะ ว่าเจียงใหม่บ้านน้องญ่าหน๊าวหนาวแล้ว

ตอนนี้ความหนาวกระจายเป็นหย่อมๆไปลพบุรี สิงห์บุรี กรุงเทพ และปริมณฑลแว้ว

หนาวทั่วภูมิภาค ยิ่งอยู่ดอยสูงยิ่งหนาว :_cd

เป็นกำลังใจให้ชาวดอยทุกท่านเช่นกันครับ ส่วนตัวผมไม่เป็นไรครับนอนกอดต่อไป ถ้าเบื่อเมื่อไรคงได้ตามคุณ vitman ไป

แต่ตอนนี้ขอลองลุ้นกะมันสักตั้ง อย่างน้อยก็เป็นประสบการณ์ในการลงทุน

ตอนนี้กำลังทดลองเทรด Demo ในรูปแบบ GS อยู่ครับ (หาเรื่อง) อิอิอิ เผื่อจะถูกโรคกะทาง GS บ้าง

ลองหา broker ที่ไม่คิดค่า swap ดูนะครับ เราจะสามารถถือ order ยาวๆ ได้โดยไม่เสียค่า swap (จะถือยาวต้องดู margin เราด้วยนะครับ)

สวัสดีค่ะ เื่พื่ือนๆทู๊กๆคน คิดถึงจังเลยค่ะ

สวัสดีค่ะคุณ lula คนสวย พี่กบและหมู่เฮาก็คิดถึงคุณ lula เหมือนกัน

ราคาทองลงตั้งแต่เมื่อคืนจนตอนนี้ คุณ lula ได้เก็บหรือเปล่าคะ

ก็กะ cut ตามโพสต์กบที่พี่พวง quote มาไงคะ 1688

แต่ถ้าลงก่อนคุณบาสแนะนำรอซื้อที่ 1660-1626 ค่ะ

ขอบคุณค่า คุณกบ

ขอบคุณคุณบาส คุณเอ๋ คุณเม่า เจ้าป้า และทุกๆคนด้วยค่ะ

ลองหา broker ที่ไม่คิดค่า swap ดูนะครับ เราจะสามารถถือ order ยาวๆ ได้โดยไม่เสียค่า swap (จะถือยาวต้องดู margin เราด้วยนะครับ)

เท่าที่ลองดูแล้วคงจะเล่น order สั้นๆน่ะครับ ไม่กล้าถือยาวเอาไว้เล่นเวลาตลาด side way ละก็ไว้เผื่อเวลาผิดทาง จะได้กระโดดออกทันครับ

สวัสดีค่ะคุณ lula คนสวย พี่กบและหมู่เฮาก็คิดถึงคุณ lula เหมือนกัน

ราคาทองลงตั้งแต่เมื่อคืนจนตอนนี้ คุณ lula ได้เก็บหรือเปล่าคะ

ว่าจะเก็บวันนี้ค่ะ แต่ดูเหมือนสาละวันเตี้ยลง รอสัญญาณจา่กท่านแม่ทัพอยู่ค่ะ คราวนี้กลับมาใหม่ลุลา เล่นยาวนะคะถือเป็นแท่งค่ะ

คุณกบเก็บไปหรือยังคะ

ว่าจะเก็บวันนี้ค่ะ แต่ดูเหมือนสาละวันเตี้ยลง รอสัญญาณจา่กท่านแม่ทัพอยู่ค่ะ คราวนี้กลับมาใหม่ลุลา เล่นยาวนะคะถือเป็นแท่งค่ะ

คุณกบเก็บไปหรือยังคะ

เก็บไปเมื่อวาน 1692 ค่ะตอนนี้นับเป็นดอยที่ 2 แล้ว

คุณ lula โชคดีไม่มีดอยนะคะ

คิดถึงแม่ทัพอาเต๊าเหมือนกันค่ะ

เมื่อวานอาเต๊าส่งสัญญานให้พวกเรายิ้มแย้มกันตอนเช้า แต่วันนี้ก็ไม่มีเวลาเข้ามาเม้าท์กับพวกเรา

ถูกแก้ไข โดย gejen

ดอยไปตอนลอยกระทงค่ะ 3 ดอยเลยค่ะ ที่หายไป แอบไปตั้งหลักอยู่ค่ะ กลับมาคราวนี้เลยไม่กล้าเล่นสั้น พ่อขอร้องให้เลิกเล่นสั้น ให้ซื้อเป็นแท่งแทน ตั้งแต่เล่นมาขาดทุนไปสองแสนห้า เลยมึนๆ งงๆกับชีวิต

ดอยไปตอนลอยกระทงค่ะ 3 ดอยเลยค่ะ ที่หายไป แอบไปตั้งหลักอยู่ค่ะ กลับมาคราวนี้เลยไม่กล้าเล่นสั้น พ่อขอร้องให้เลิกเล่นสั้น ให้ซื้อเป็นแท่งแทน ตั้งแต่เล่นมาขาดทุนไปสองแสนห้า เลยมึนๆ งงๆกับชีวิต

พี่กบเป็นกำลังใจให้ ถือว่าฟาดเคราะห์ไปนะคะที่ขาดทุนไป

ตอนนี้คุณ lula ตั้งหลักใหม่และมีความสุขกับการซื้อแท่งแล้ว

พี่กบอยากทราบหน่อยว่าซื้อแท่งคือเราไปซื้อมาและต้องนำไปเก็บไว้ที่ safe ทุกครั้งหรือยังไงคะ

ถูกแก้ไข โดย gejen

พี่กบเป็นกำลังใจให้ ถือว่าฟาดเคราะห์ไปนะคะที่ขาดทุนไป

ตอนนี้คุณ lula ตั้งหลักใหม่และมีความสุขกับการซื้อแท่งแล้ว

พี่กบอยากทราบหน่อยว่าซื้อแท่งคือเราไปซื้อมาและต้องนำไปเก็บไว้ที่ safe ทุกครั้งหรือยังไงคะ

โทรไปจองกับฮั่วเซ่งเฮงค่ะ ในราคาสมาชิก แล้วก้อเอาทองกลับบ้านค่ะ หรือจะถือเป็นตั๋วกลับมาก้อได้ค่ะ ทองขึ้นก้อโทรไปขายค่ะ