ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ปิดไปตามคำแนะของเจ้าป้าครับ

ฮี่ๆ แล้วทำไมไม่ L ขึ้นมา 21แล้ว ถ้าจะเอส รอก่อนเน้า ให้สูงกว่าที่ทำไว้ก่อนหน้า

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณแพท ใกล้ๆ19300 เล็งขาย เป้าต่อไปถ้าหลุดขึ้นไป19550 น่าจะยากเน้าะ

คุณแพท ใกล้ๆ19300 เล็งขาย เป้าต่อไปถ้าหลุดขึ้นไป19550 น่าจะยากเน้าะ

ขอบคุณค่ะ จะรีบไปไหนคะวันนี้

ขอบคุณค่ะ จะรีบไปไหนคะวันนี้

กินข้าวจ้า กะจะไม่อยู่กับจอแล้ว จนดึกเลย ต้องไปพึ่งห้องน้องญ่าแล้วนะคะ โชคดีๆ ยังไง ถึงเมกามาก็ต้องมีย่อ คิดถึงค่าเงินบาทด้วยจ้า

กินข้าวจ้า กะจะไม่อยู่กับจอแล้ว จนดึกเลย ต้องไปพึ่งห้องน้องญ่าแล้วนะคะ โชคดีๆ ยังไง ถึงเมกามาก็ต้องมีย่อ คิดถึงค่าเงินบาทด้วยจ้า

โชคดีค่ะ ขับรถดีๆนะคะ เมื่อกี้ เห็น 325 แว่บๆ ยังนึกว่าจะขึ้นไปอีก

สวัสดีคับเพื่อนๆทุกคน :Announce วันจันทร์หุ้นเด้งทองเด้งมาดูกราฟทองกันก่อนนะครับ22-4-56-01.gifจากกราฟจะเห็นว่าทองมีแนวต้านแฝงสีเขียวตรงนี้แล้วย่อลงมาถุึง1391แนวรับสีขาวถ้ามองแค่แนวรับสีขาวตรงนี้ก็เหมือนเเนวเนคไลน์อันหนึ่งหลุดหลุด1391ลงมาอาจลงได้ถึง1360เลยแถวๆแนวรับสีเขียวโน่นหละแต่ถ้าผ่านแนวต้านสีเขียวขึ้นมาก์จะเห็นแนวต้านสีขาวเเพทเทิ้ลเมก้าโฟนซึ่งประเมินไว้น่าจะขึ้นถึง1460เลยเช่นกัน(แต่ต้องผ่านแนวต้านสีเขียวก่อนนะแถวๆ1425-1430)

มุมมองวันนี้ยังมองเหมือนเดิมรายวันยังไม่เกิดไดเวอร์จิ้นแปลว่าตอนนี้อาจเป็นแค่คลื่นรีบาวจะรีบาวได้แค่ไหนต้องมาดูกันดังนั้นจึงเล่นแบบนี้

สำหรับฝั่งซื้อ

1 แนะนำซื้อเมื่อราคาลงมา1360 cut 1350 เป้าปิดแถวๆ1430

2 ซื้อเมื่อทะลุแนวต้านสีเขียวแถวๆ1430 เล่นสั้นๆๆ ปิดที่ 1440-1450 cut 1425 ไฮเดิมที่หลุดขึ้นมา

3 ไม่ว่าเจ้าจะเลือกเล่นข้อ1 หรือ 2ก่อน แต่ถ้าโดนกินcut แนะนำให้รอดูสถานการณ์ต่อไป

สำหรับฝั่งขาย

1 แนะนำขายเมื่อราคาขึ้นมาทดสอบ1460 cutloss 1470 เป้าปิด 1391

2 ขายเมื่อราคาหลุดเนคไลน์สีขาวแถวๆ 1391 cutloss 1400 เป้าปิด 1360

3 ไม่ว่าเจ้าจะเลือกข้อ 1 หรือ 2 ก่อน แต่ถ้าโดนกินcut ให้รอดูสถานการณ์ต่อไป

ส่วนตัวผม เน้นปลอดภัย รอเล่นซื้อตามข้อ 1 ฝั่งซื้อ และรอเล่นขายตามข้อ 1 ฝั่งขาย ส่วนข้อ 2 และ 3 ทั้ง 2 ฝั่งอาจพิจารณาเล่นอีกที

ปล.ขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงทุนนะครับ

ปล.2 อัพเดตพอร์ทองครับ 22-4-56-02.gifเมื่อวันศุกร์ซ่าร์มากไปหน่อยเห็นท่าไม่ดีตัดสินใจcutตัวเอง โดนไป4.4เหรียญวันนี้เล็งใหม่

เอาราคาใช้สิทธืใหม่ของgen-w3มาให้ดูครับ เทียบกับหุ้นแม่ จะทำให้ทราบมูลค่าหุ้นลูกที่แท้จริงในช่องแรก

ตอนนี้ตลาดซื้อขายต่ำกว่ามูลค่าเยอะพอสมควร เพราะมูลค่าลูกเท่กับ0.8-0.9 แต่ซื้อกันที่0.56-0.65 :17

ถูกแก้ไข โดย Trader Junior

genตัวแม่บีบีบีบแล้วครับต้องมาดูกันว่าจะมีผลอะไรมั้ยเพราะสิทธิซื้อหุ้นเพิ่มทุนมีให้แค่ผู้ถือหุ้นเดิม ดูแล้วราคาแม่ไม่น่าลงมากนัก

http://www.youtube.com/watch?v=L8oI9DVbv5E

ถึง คุณกบ ค่ะ

คงจะยังไมช้าเกินไปนะคะที่จะกล่าวคำว่า HAPPY BIRTHDAY 2 U

ขอให้คุณกบร่ำรวยเงินทอง

สุขภาพแข็งแรง

สวยเป็นสาว 2000ปี ตลอดไป นะคะ

(ไม่ได้เข้ามานาน ถึงกับต้อง login ใหม่ที่เดียวหรือนี่ จะหาเวลามาบ่อยๆนะคะ)

ซื้อ19 19260 ขาย35 19440 ข้างเอสที่ติดกันำว้ ต้องรอเมกามาแล้วนะคะ ฟากยุโรป เค้าเลือกพาขึ้น ขนาดข่าวเน่าๆเต็มตลาด โชคดีกันค่ะ

ซื้อ19 19260 ขาย35 19440 ข้างเอสที่ติดกันำว้ ต้องรอเมกามาแล้วนะคะ ฟากยุโรป เค้าเลือกพาขึ้น ขนาดข่าวเน่าๆเต็มตลาด โชคดีกันค่ะ

ยินดีกะลำไยนะคะ แพทยังไม่กล้าเอสเลยค่ะ แต่น้องบอยคงเอสกันไปแล้ว

ยินดีกะลำไยนะคะ แพทยังไม่กล้าเอสเลยค่ะ แต่น้องบอยคงเอสกันไปแล้ว

ก็198 ขาย400 ก็โปะขาดทุน98ได้แล้วนิี่จ๊ะ

ป้าอยู่ข้างนอก ไม่มีไรดู ดูไว้แค่35 จะไปต่อหรือย่อ ต้องขอน้องญ่า กะเสี่ยบอยช่วยแระค่ะ อย่างที่เดาไว้ถ้าเค้ายืนได้ 19550 ก็เล็งเอสค่ะ