ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เจ้าป้าจ๋า ขอแนวทาง ต่อไปหน่อยจ้า

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พี่แพท เปลี่ยนแนวจากมากน้อยไม่ว่า ขอลำใยทุกวันเสียแล้ว

พี่แพท เปลี่ยนแนวจากมากน้อยไม่ว่า ขอลำใยทุกวันเสียแล้ว

อันนั้นต้องยกให้เจ้ายุทธภพแบบเจ้าป้ากะพี่นุชแล้วค่ะ คุณsr..

ช่วงนี้จะ S ต้องแม่นๆหน่อยขอรับ ไม่งั้นอาจโดนลากยาว เมื่อช่วงสายผมก็เกือบละ ดีนะที่ไม่ซน ไม่งั้นมานั่งกัดนิ้วตัวเองละ :17

ไม่ได้คุยกับพี่พชมพูตั้งนาน คิดถึงนะคะ สบายดีนะคะ

คิดถึงเจ้าป้า และทุกคนเช่นกันค่ะ

ช่วงนี้ค่อนข้างยุ่งๆค่ะ เลยไม่ค่อยได้เข้ามาคุยนะคะ

แต่ตามอ่านเสมอๆค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ เจ้าป้า คุณกบ แม่ทัพ คุณบาส และน้องลินรวมถึงทุกคนนะคะ

ขออภัยเอ่ยชื่อไม่ครบนะคะ

ช่วงนีี้จะ S ต้องแม่นๆหน่อยขอรับ ไม่งั้นอาจโดนลากยาว เมื่อช่วงสายผมก็เกือบละ ดีนะที่ไม่ซน ไม่งั้นมานั่งกัดนิ้วตัวเองละ :17

จริงค่ะเห็นท่่่าทาางการวิ่งขึ้นแล้วไปยาวแน่..แต่ก้อแบบจานซีว่านั่นแหละ เราจะถูกจนกว่าจะผิด ขึ้นมา 1438 แล้วก็ยังไม่กล้า เอส

http://www.facebook.com/WealthStation?hc_location=stream

ทิศทางราคาทองทรงตัวในระดับสูง จ่อแนวต้านหลักที่ 1430 1435 หลุดแนวฟอร์มตัวลงมาค่อยเอสตาม แนวต้านโดนทดสอบบ่อยๆ แรงก็น้อยลง

ภาพรวมรอบนี้มองว่าน่าจะยังไม่ผ่าน 1445 1450 ครับ แต่รอให้หลุดแนวค่อยตามลงมาปลอดภัยกว่าครับ

23-4-56-01.gifสวัสดีคับเพื่อนๆทุกท่าน :Announce เปิดมาด้วยกราฟก่อนเลยละกันเดี๋ยวพรุ่งนี้มีงานต้องจัดสถานที่วันนี้ จากกราฟจะเห็นว่าราคาขึ้นมาถึง1338 แต่ติดแนวต้านema200สีแดงในรายชม ซึ่งตรงกับema200รายweekที่ราคา1440 วันนี้คงต้องลุ้นให้ผ่านหรือในสัปดาห์นี้ต้องลุ้นให้ผ่านให้ได้ :aaและเมื่อวานก็สามารถเบรคแนวต้านเทรนแฝงสีเขียวขึ้นไปได้แต่ไม่แรงมากจึงหล่นลงมากลับมาแถวๆ1420 อีกครั้ง แต่การเกิดไฮเมื่อคืนได้สร้างไดเวอร์จิ้นให้macd ซะแล้วส่วนrsiดูเหมือนสัญญาณจะทำไฮขึ้นมุมมองสัญญาณขัดเเย้งกันแบบนี้สงสัยต้องรอให้สัญญาณไปทางเดียวกันก่อนถึงจะลงจริง แต่ที่แน่ๆvolumnไม่มีเท่าไหร่ตอนเบรคไฮ หากขึ้นไปอีกรอบนี้เกิดนิวไฮ rsi&macdยังเกิดไดเวอร์จิ้น พร้อมกับราคาไม่สามารถผ่านหรือยืนเหนือ1440ได้ ทองน่าจะลงมาทดสอบแนวรับแถวๆ1400 ตามเส้นสีขาวอีกครั้ง ส่วนวันนี้ตีเส้นแนวรับเหลืองไว้แล้วและทองหลุดลงมาเป็นเทรนหลอกรึป่าวไม่แน่ใจ ยังไงระมัดระวังนะครับ :aaมุมมองการเล่นวันนี้

สำหรับฝั่งซื้อเน้นปลอดภัยไว้ก่อน

1 รอซื้อแถวๆ1400 cut1390เป้า 1440

2 หากโดนกินcut ข้อ 1 รอซื้อแถวๆ1360 cut 1350 เป้า 1440

3 หากโดนกินcut ข้อ 2 แนะนำรอดูสถานการณ์

สำหรับคนเล่นฝั่งขาย :57

1. ตั้งขายที่ 1440 cut 1450 เป้า 1400 (กรณีทองไม่ผ่าน1440หรือไม่สามารถยืนเหนือ1440ได้)

2. ตั้งขายที่ 1400 cut 1405 เป้า 1360 (กรณีทองหลุดเนคไลน์สีขาวลงมา).

3 หากโดนกินcutข้อ 1 แนะนำรอดูสถานการณ์ แต่ถ้าโดนข้อ 2 ก่อน มาลุ้นเล่นข้อ1 ใหม่

ส่วนตัวผม วันนี้ผมเน้นเล่นฝั่งขายตามข้อ 1 ตั้งขายที่ 1440 cut 1450 เป้า 1400 และทองแท่งหากในอาทิตย์นี้ไม่ผ่าน1440 จะcut 2 ก้อนถือเงินสดรอช้อนซื้อใหม่ :57

ปล.ขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงทุนนะครับ :bye

ปล2.อัพเดตพอร์ททองครับ มีปรับเพิ่มเล็กน้อยเพิ่มตารางซ้ายล่างแยกออกมาเป็นเงินสด และทองแท่งแยกให้เห็นชัดๆ ส่วนตารางซ้ายบนแสดงผลโดยรวมทองแท่งติดลบแสนกว่าๆข้างบน ส่วนตารางซ้ายล่างจะแสดงเป็นมูลค่าพอร์ทที่เป็นเงินสด และทองแท่งทั้งหมด ณ.ราคารับซื้อของสมาคมครับเอาไว้จดบันทึกเตือนตัวเอง และจะพยายามเเก้ที่ติดลบอยู่ให้เป็นบวกให้ได้ :57 ส่วนฝั่งขวายังเป็นgsเหมือนเดิมครับไม่ได้เปลี่ยนไป23-4-56-02.gif

เจ้าป้าจ๋า ขอแนวทาง ต่อไปหน่อยจ้า

ขอโทษนะคะ หลับยาวเลยค่ะ วันนี้รอลอกการบ้านแล้วค่ะ งานยุ่ง ไม่มีเวลาเทรดจ้า โชคดีนะคะ บาทออ่น เอสที่ติดมาลำบากหน่อย

GCAP ค่ะ เจ้าป้า แพท Gejen kaykee ทุกคนนะคะ

http://youtu.be/orqjgBE6-UU

คลื่นที่รีบาวน์ขึ้นมา ทำ Triangle

ซึ่งได้คาดการณ์ไว้ว่า .. คลื่นนี้ เป็น คลื่น 4 ของ 3

ดังจะเห็น ตำแหน่งของ คลื่น 4 เมื่อเป็น Complex มักจะทำ Triangle

คาดว่า ขณะนี้ กำลังทำ คลื่น 2 ของ 5 ที่เป็น Flat 3-3-5

โดย C = 161.8%[A] = 1433

จะเห็นราคาที่ดีดขึ้นมา ติดเส้นรับเป็นต้าน ของ triangle

ถูกแก้ไข โดย Sear

ผู้รู้ สรุปว่ากราฟจานเซี๊ยะ เป็นแบบ สามเหลี่ยม ดาวน์เทรน ชิมิ ช่วยเฟิมหน่อยค่ะ

ผู้รู้ สรุปว่ากราฟจานเซี๊ยะ เป็นแบบ สามเหลี่ยม ดาวน์เทรน ชิมิ ช่วยเฟิมหน่อยค่ะ

นับคลื่นไม่เป็นจ้า แต่เหมือนจะลง ป้าเห็นไม่น่าเกิน34-38 ใช่ป่าวไม่รุ เปิดตลาดเรา ตี๋ใหญ่ลากแต่โดนขายหยอดมาตลอด ตรง28-29 บ่ายๆตัวเลขเริ่มประกาศ น่าจะมีย่อ ไปเรื่อยถึงดึกเดา รับ20 18 ฯลฯ มีเพียบไม่รุจะจัดตรงไหน โชคดีน้า