ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณคุณกบมากเลยนะคะ สำหรับคำแนะนำ และขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้ และโพสต์สิ่งดีๆไว้ให้ศึกษานะคะ ^^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ราตรีสวัสดิ์ค่าคุณ tuktaaaa น้องต้นหญ้าคนงาม คุณ Palarim คุณนารีนคร

คุณบาส เจ้าป้า ดช เม่า คุณลูกเสือ คุณ mint และทุกคนที่น่ารัก

ฝันดีนะคะ

bye

ฝันดีค่ะคุณกบ และเพื่อนๆทุกคน พรุ่งนี้ขอให้ได้ลำใยกันทุกคนนะคะ

กดBuy limit1446cut1438เป้า1467

และกดสดbuyได้1454.45cut1451เป้า1467

ถูกแก้ไข โดย Trader Junior

กด sell หรือ buy gs ไปแล้ว ก็เข้าไปแก้ไขหรือลบทิ้งได้ค่ะ (Modify or Delete)

ซึ่งหมายถึงกรณีการตั้ง SL หรือ TP หลังจากกด่ sell หรือ buy ไปสดๆแล้ว หรือ การแก้ไขราคา หรือการลบทิ้งทั้งหมดค่ะ

ขอบคุณค่ะ ครั้งแรกสงสัยว่า buy ไปแล้วจะทำอย่างไร เพราะเป็นเดโม เราจะต้องจ่ายเลยไหม เวลาจะเล่นจริง ถ้าในกรณีเรายังไม่ได้ทำการตั้งSL หรือ TP ในการขายทันทีก็สงสัยว่าจะทำการซื้อคืนอย่างไร เพิ่งติดตามคุณบาสกับ แม่ทัพที่มาอธิบาย แต่ยังไม่ค่อยเข้าใจ เห็นคุณกบลองแล้วเลย ต้องถามซะหน่อย จะได้ฉลาดขึ้นอีกนิด เดี๋ยวตามเพื่อนๆไม่รู้เรื่อง อ่านตามหลังตลอด บางทีเลยช้ามากๆ กว่าจะตามได้ ไม่คิดจะเล่นจริงนะคะ เพราะกลัวแต่อยากทดลองหัดค่ะ ขอบคุณค่ะ

เปิดห้องคร้าบบบบบ หวัดดีพี่กบ เจ้าป้า คุนบาส คุนนุช คุนฟา เเละเพื่อนๆทุกคนนะคร้าบบ

เมื่อคืนหลับไปตอนไหนมะรู้ ตั้งซื้อคืนไว้ที่ 20350 ยอมขาดทุนนิดหน่อย เมื่อคืนลงมาทดสอบ 1450 มะรุตอนระบบปิดมันจะแมทให้มั้ย เช้านี้กลัวพุ่งจริงๆ เลย

ตกลงคุนฟาซื้อคืนมายังเอ่ย

กดBuy limit1446cut1438เป้า1467

และกดสดbuyได้1454.45cut1451เป้า1467

เปิดbuyเมื่อเช้าที่1454.45ปิดแล้วครับไปราคา1459.7ได้ลำใยเข้าเป๋า5.25$ ถูกแก้ไข โดย Trader Junior

1. L70.9 SL66 TP85 คิดว่าจะขึ้นแต่ก็ไม่ค่อยแน่ใจ

2. S69.28 SL76 TP54 เปิดเพื่อ lock กับ order 1 โดยตั้ง TP ให้มากกว่า cut

order 1 ดันไม่ขึ้นเลยโดน cut แต่ได้ฝั่ง order 2 แทน

1. L70.9 SL66 TP85 คิดว่าจะขึ้นแต่ก็ไม่ค่อยแน่ใจ

2. S69.28 SL76 TP54 เปิดเพื่อ lock กับ order 1 โดยตั้ง TP ให้มากกว่า cut

order 1 ดันไม่ขึ้นเลยโดน cut แต่ได้ฝั่ง order 2 แทน

กรณีศึกษาสำหรับทุกคนเลยของพี่เม่า ใช้การประกบเข้าช่วย

คุนบาส คุนเม่าครับ เช้านี้มันจะย่ออีกมั้ยอ่ะครับ ผมต้องรอโบรกเปิด 9.30 ระทึกมากเลย อยากปิดเอสที่เอสไว้ 1460 อ่ะครับ ตอนลงเเรงๆ โบรกก้อยังไม่เปิด เฮ้อ กลัวเงินบาทด้วย เสียวมันจะอ่อนจิงๆเลย

คุนบาส คุนเม่าครับ เช้านี้มันจะย่ออีกมั้ยอ่ะครับ ผมต้องรอโบรกเปิด 9.30 ระทึกมากเลย อยากปิดเอสที่เอสไว้ 1460 อ่ะครับ ตอนลงเเรงๆ โบรกก้อยังไม่เปิด เฮ้อ กลัวเงินบาทด้วย เสียวมันจะอ่อนจิงๆเลย

ดูจากรายชมยังมีโอกาสครับแต่ราย15บอกว่าน่าจะขึ้นทำให้มองว่าน่าจะทดสอบ1460ก่อนลงต่อ

น่าจะลงได้อีกนะครับ

ดูจากรายชมยังมีโอกาสครับแต่ราย15บอกว่าน่าจะขึ้นทำให้มองว่าน่าจะทดสอบ1460ก่อนลงต่อ

น่าจะลงได้อีกนะครับ

ขอบคุน คุนบาส กะคุนเม่ามากๆนะครับ โบรกใกล้เปิดเเล้ว รอดูราคาก่อน เเต่ผมเอสตอนบาทแข็งที่ 20250 คงขาดทุนอยู่แล้วแหละ ถ้าแถวๆ 20350 อาจจะซื้อคืนเลย กลัวบาทอ่อนอ่ะครับ