ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เมพ(เม่า+เplaysafeครับ)55 :uu

พี่กบต้องดูสัก3-6เดือนครับ (หมายถึงมีลำใยติดต่อกัน3-6เดือนนะครับ)

กำหนดกรอบก่อนว่าอยากได้เดือนเท่าไหร่ เช่น 1000$ เป็นต้นแล้วลองดูสัก3-6เดือน

ถ้าหารเฉลี่ยออกมาแล้วได้ประมาณนี้บวกลบนิดหน่อยก็น่าสน

แต่ถ้ายังไม่มีเป้าหมายไม่ได้วางแผนไว้อาจจะทำให้ลังเลได้

การวางแผนจะรวมถึงกรณีที่ตัดขาดทุนด้วยนะครับ ถ้าโดนตัดขาดทุน จะทำให้ติดลบอาจเสียขวัญบ้าง

แต่ให้ทำใจได้เลยว่ายังไงก็โดนแต่ทำอย่างไรเราถึงจะได้มากกว่าเสีย

เวลาเสียๆแค่ที่ตั้งตัดขาดทุนเวลาได้ ต้องได้กำไรคงเหลือหลังจากตัดขาดทุนออกไป

( กำไรคงเหลือ 10$= กำไรต่อรอบที่ได้ 15$-ตัดขาดทุน5$ )นั่นคือถ้าเราตั้งตัดขาดทุนไว้5$

เราต้องtake profitลำใยไว้อย่างน้อยๆ 2-3 เท่าของจุดตัดขาดทุน

นั่นคือต้องทำลำใยอย่างน้อย10-15$

ขอบคุณมากๆๆค่ะคุณบาส พี่กบได้แนวทางการเทรด gs จากคุณบาสอีกแล้ว แหร่มจริงๆ

เดี๋ยวพี่กบต้องออกไปทำภาระกิจ แล้วเจอกันค่าทุกคน

ถูกแก้ไข โดย gejen

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ร่วมฉลองจ้า เย.....เย้....เย

ป้าหนูเข้ามาฉลองกะเค้าทันพอดี เราร่วมเย้ๆๆด้วยกัน 555

วันนี้พี่เบนโม้ จามีผลอย่างไรกับทองบ้างค้าบพี่กบบบบ จาได้ตัดสินใจว่าจะคัตก่อนพี่เบนโม้ดีมั้ยคับ

น้องบาทอ่อนจังเลย สปอตทองก้อดูเหมือนจะขึ้นอีก สงสัยบ่ายนี้คงคัตแล้ว เมื่อไรจาได้กินลำไยม่างงงงเนี่ยยยยยยยยย

ขอบคุน คุนบาส พี่กบ และเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่าน สำหรับคำแนะนำ และกำลังใจ เสียตังยังไงก้อยังมีกำลังใจจากห้องนี้

คนหล่อ คนสวย คนหน้าตาดีทุกคนคุยกันไปก่อนนะคะ

พี่กบจะออกไปทำภาระกิจก่อน แล้วเจอกัน

HBD คุณปู่ด้วยนะคับ บาส

ขอบคุณครับพี่ขิง :gd

ทองเด้งไม่ผ่าน1462 ลงมาเล่นล่างบ้างตอนนี1456 :ghost

แต่บาทอ่อนได้ใจจริงๆครับ คุนบาส ราคาแทบไม่ลงเลย กะว่าย่อมาจะคัตตามที่คุนบาสเเนะนำแล้วล่ะคับ คุนบาสว่ามันจะย่อได้ซักเท่าไรคับ

HBDคุณปู่ด้วยนะคะคุณบาสขอให้ท่านสุขภาพแข็งแรง และขอร่วมยินดีกับห้องคุยกานขำๆที่เกิน 4000 หน้าด้วยค่ะ :uu

แล้วขายที่ได้ยังครับอิอิ :aa

ปล.ราชบุรีร้อนมว๊าก :17

ขายไปแล้วค่า ยังเหลืออีกผืน แต่เจ้าของเค้าตั้งราคาสามล้านอ่ะค่ะ

ด้านหน้าติดถนน ด้านหลังติดแม่น้ำแม่กลอง ที่ขนาดสามงานกว่าๆค่ะ แถมบ้านหนึ่งหลัง แฮ่ๆๆ

แต่บาทอ่อนได้ใจจริงๆครับ คุนบาส ราคาแทบไม่ลงเลย กะว่าย่อมาจะคัตตามที่คุนบาสเเนะนำแล้วล่ะคับ คุนบาสว่ามันจะย่อได้ซักเท่าไรคับ

เข้ากรณีทองลงแต่บาทอ่อนครับ อาจซือ้กลับได้ในลักษณะเสมอตัวหรือขาดทุนแต่ถ้าลงต่ำกว่า1438 ก็อาจมีลุ้นนะครับประเด็นนี้ผมไม่ซีเรียสเท่าไหร่

ผมมองแค่ ขายแล้วซื้อกลับมาได้ทองเท่าเดิมแถมมีเงินสดเหลือถือว่ามาถูกทางเมื่อบาทกะทองสวนทางกันทำให้แค่เสมอตัวดังนั้นอาจใช้ประโยชน์จากกรณีนี้คือซื้อเมื่อทองย่อมาที่แนวรับแม้จะลงอีกแต่บาทอ่อนขึ้นเรื่อยๆจะทำให้จุดที่เราซื้อไม่ขาดทุนจากบาทอ่อนมากนักแถมหากทองเด้งแบบหวือหวาอาจทำให้เราขายทองได้กำไรแม้สปอตจะต่ำกว่าจุดที่ซื้ออีกด้วย :57

ขยับ cut มา 59 ล็อคลำใย $1 ดูดิเจ้าจะให้แค่ $1 หรือมากกว่า

ขายไปแล้วค่า ยังเหลืออีกผืน แต่เจ้าของเค้าตั้งราคาสามล้านอ่ะค่ะ

ด้านหน้าติดถนน ด้านหลังติดแม่น้ำแม่กลอง ที่ขนาดสามงานกว่าๆค่ะ แถมบ้านหนึ่งหลัง แฮ่ๆๆ

คล้ายกับเคยเห็นเลยตรงเส้นนั้นมีที่ที่มีบ้านหลังติดแม่น้ำอยู่หลายหลังด้วย

แต่ อยู่ใกล้ๆกันรึป่าวมีอะไรให้สังเกตมั้ยครับถามว่าสนมั้ยก็น่าสน แตไม่รู้ว่าเข้าไปลึกมั้ยเพราะแถวนั้นประวัติเรื่องโจรเยอะพอสมควรเป็นแหล่งยาเสพติดเลย :17 บ้านมีแต่สาวๆอันตราย

เข้ากรณีทองลงแต่บาทอ่อนครับ อาจซือ้กลับได้ในลักษณะเสมอตัวหรือขาดทุนแต่ถ้าลงต่ำกว่า1438 ก็อาจมีลุ้นนะครับประเด็นนี้ผมไม่ซีเรียสเท่าไหร่

ผมมองแค่ ขายแล้วซื้อกลับมาได้ทองเท่าเดิมแถมมีเงินสดเหลือถือว่ามาถูกทางเมื่อบาทกะทองสวนทางกันทำให้แค่เสมอตัวดังนั้นอาจใช้ประโยชน์จากกรณีนี้คือซื้อเมื่อทองย่อมาที่แนวรับแม้จะลงอีกแต่บาทอ่อนขึ้นเรื่อยๆจะทำให้จุดที่เราซื้อไม่ขาดทุนจากบาทอ่อนมากนักแถมหากทองเด้งแบบหวือหวาอาจทำให้เราขายทองได้กำไรแม้สปอตจะต่ำกว่าจุดที่ซื้ออีกด้วย :57

คุนบาสหมายความว่า ซื้อคืนก้อนที่เอสไว้ และซื้อเพิ่มอีก 1 ก้อนเพื่อรอทำกำไร ในกรณีบาทอ่อนซึ่งขาแอลได้เปรียบกว่าใช่มั้ยครับ