ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

HBDคุณปู่ด้วยนะคะคุณบาสขอให้ท่านสุขภาพแข็งแรง และขอร่วมยินดีกับห้องคุยกานขำๆที่เกิน 4000 หน้าด้วยค่ะ :uu

ขอบคุณครับคุณเกด :57

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขยับ cut มา 59 ล็อคลำใย $1 ดูดิเจ้าจะให้แค่ $1 หรือมากกว่า

เจ้าบอกว่าพี่เม่ารวยแล้ว เอาไปแค่1$พอพี่เม่าจะทำไง :uu

เจ้าบอกว่าพี่เม่ารวยแล้ว เอาไปแค่1$พอพี่เม่าจะทำไง :uu

เซ็งนิดๆ ครับพี่บาส :uu

ขยับ cut เป็น 62 เท่าพี่บาสดีกว่า 59 ดูมันใกล้ไป

คล้ายกับเคยเห็นเลยตรงเส้นนั้นมีที่ที่มีบ้านหลังติดแม่น้ำอยู่หลายหลังด้วย

แต่ อยู่ใกล้ๆกันรึป่าวมีอะไรให้สังเกตมั้ยครับถามว่าสนมั้ยก็น่าสน แตไม่รู้ว่าเข้าไปลึกมั้ยเพราะแถวนั้นประวัติเรื่องโจรเยอะพอสมควรเป็นแหล่งยาเสพติดเลย :17 บ้านมีแต่สาวๆอันตราย

ลินเพิ่งเคยไปราชบุรีตอนไปขายที่อ่ะค่ะ

ด้านหน้าที่ มีป้ายนี้อยู่ค่ะ

องค์การบริหารส่วนตำบลหนองกลางนา ค่ะ

ถ้าคุณบาสผ่านไป ตรงป้ายนี้จะมีบ้านเก่าๆอยู่หลังนึง

ถ้าไปถามบ้านข้างๆ เค้าจะบอกว่าขายแล้ว(เค้าอยากได้เอง แต่ต่อซะน่าเกลียดค่ะ เลยพยายามขัดขาคนอื่น) :17

ถูกแก้ไข โดย สมถวิล

คุนบาสหมายความว่า ซื้อคืนก้อนที่เอสไว้ และซื้อเพิ่มอีก 1 ก้อนเพื่อรอทำกำไร ในกรณีบาทอ่อนซึ่งขาแอลได้เปรียบกว่าใช่มั้ยครับ

ถ้าซื้อคืนก้อนที่เอสไว้แล้วอาจรอดูสถานการณ์อีกทีนึง

หรือจะเสี่ยงซื้อเก็บไว้สัก1ก้อนก็ได้แต่ถ้าหลุด1438 อาจต้องคัตไปก่อนนะครับเก็บเงินสดไปรอซื้อใหม่ในนจุดที่ต่ำกว่า 1438

ผมไม่แน่ใจว่าคุณสลาตันมีจำนวนกี่ก้อน ราคาเท่าไหร่บ้าง

แต่เรื่องมุมมองการซื้อขายจะต้องปรับตามสถานการณ์

เวลาขาขึ้นเราซื้อถูกไปขายแพง หรือซื้อแพงไปขายที่แพงกว่า (ถ้าทำแบบนี้จะได้เงินสดเพิ่มขึ้น มองตอนขายแล้วเงินสดเพิ่มขึ้นจากทุนเดิมที่มีอยู่ถือว่าโอเค)

แต่ถ้าขาลง ต้องกลับมามองทองแท่งเป็นหลัก คือ ขายแพง ไปซื้อที่ถูกกว่า หรือขายถูกไปซือที่ถูกกว่า (ถ้าเป้นกรณีนี้คือ มีทองเท่าไหร่ พอขายไปแล้ว ซื้อทองกลับมาเท่าเดิมแล้วมีเงินสดเหลือเพิ่มขึ้น ถือว่าเราเล่นถูกวิธี)

เพียงแต่ขาขึ้น เราไม่รู้ว่าเราจะซื้อถูกหรือซื้อแพง บางครั้งอาจได้ถูกบางครั้งอาจได้แพง แต่พอขายแล้วเงินสดในมือหลังขายเพิ่มขึ้นก็แค่นั้น และขาลงก็เช่นกัน

เราไม่รู้ว่าขายถูกหรือขายแพง แต่ตอนซื้อกลับ หากเรายังคงเหลือทองจำนวนเท่าเดิมแต่มีเงินสดในมือเหลือมากขึ้นหลังซื้อกลับดังนั้นต้องรู้จักตัวเองและทำความเข้าใจก่อนนะครับ

ลินเพิ่งเคยไปราชบุรีตอนไปขายที่อ่ะค่ะ

ด้านหน้าที่ มีป้ายนี้อยู่ค่ะ

องค์การบริหารส่วนตำบลหนองกลางนา ค่ะ

ถ้าคุณบาสผ่านไป ตรงป้ายนี้จะมีบ้านเก่าๆอยู่หลังนึง

ถ้าไปถามบ้านข้างๆ เค้าจะบอกว่าขายแล้ว(เค้าอยากได้เอง แต่ต่อซะน่าเกลียดค่ะ เลยพยายามขัดขาคนอื่น) :17

ฝั่งที่ยืนนี่ติดแม่น้ำใช่มั้ย ที่ยืนถ่ายรูปอะ

ป้ายบอกว่าที่อยู่ติดกับเขตอบต.หนองกลางนา นั่นก็คือ เขตเทศบาลตำบลหลุมดิน

ฝั่งที่ยืนนี่ติดแม่น้ำใช่มั้ย ที่ยืนถ่ายรูปอะ

ป้ายบอกว่าที่อยู่ติดกับเขตอบต.หนองกลางนา นั่นก็คือ เขตเทศบาลตำบลหลุมดิน

ช่ายเลยค่า ที่ดินที่จะขายคือฝั่งที่ยืนถ่ายรูปค่ะ

ฮั่นแน่ คุณบาสรู้จักแฮะ ฝากบอกเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆนะค้า อยากขายๆๆๆ

(ลินไม่ได้ค่านายหน้านะคะ ที่ของพี่ล่ำค่า)

เคยขับผ่านป้ายนี้ครับไว้ผ่านใหม่จะสังเกตอีกที

ถ้าซื้อคืนก้อนที่เอสไว้แล้วอาจรอดูสถานการณ์อีกทีนึง

หรือจะเสี่ยงซื้อเก็บไว้สัก1ก้อนก็ได้แต่ถ้าหลุด1438 อาจต้องคัตไปก่อนนะครับเก็บเงินสดไปรอซื้อใหม่ในนจุดที่ต่ำกว่า 1438

ผมไม่แน่ใจว่าคุณสลาตันมีจำนวนกี่ก้อน ราคาเท่าไหร่บ้าง

แต่เรื่องมุมมองการซื้อขายจะต้องปรับตามสถานการณ์

เวลาขาขึ้นเราซื้อถูกไปขายแพง หรือซื้อแพงไปขายที่แพงกว่า (ถ้าทำแบบนี้จะได้เงินสดเพิ่มขึ้น มองตอนขายแล้วเงินสดเพิ่มขึ้นจากทุนเดิมที่มีอยู่ถือว่าโอเค)

แต่ถ้าขาลง ต้องกลับมามองทองแท่งเป็นหลัก คือ ขายแพง ไปซื้อที่ถูกกว่า หรือขายถูกไปซือที่ถูกกว่า (ถ้าเป้นกรณีนี้คือ มีทองเท่าไหร่ พอขายไปแล้ว ซื้อทองกลับมาเท่าเดิมแล้วมีเงินสดเหลือเพิ่มขึ้น ถือว่าเราเล่นถูกวิธี)

เพียงแต่ขาขึ้น เราไม่รู้ว่าเราจะซื้อถูกหรือซื้อแพง บางครั้งอาจได้ถูกบางครั้งอาจได้แพง แต่พอขายแล้วเงินสดในมือหลังขายเพิ่มขึ้นก็แค่นั้น และขาลงก็เช่นกัน

เราไม่รู้ว่าขายถูกหรือขายแพง แต่ตอนซื้อกลับ หากเรายังคงเหลือทองจำนวนเท่าเดิมแต่มีเงินสดในมือเหลือมากขึ้นหลังซื้อกลับดังนั้นต้องรู้จักตัวเองและทำความเข้าใจก่อนนะครับ

ต้องขอบคุนๆบาสจริงๆครับ รบกวนตลอดเลย คือเพิ่งเขามาเทรดได้ไม่นาน มีทองแท่งอยุ 2 ก้อนครับเป็นดอยที่ 22300 และ 22080 โดยเข้าซื้อก่อนวันสงกรานทมิฬไม่นานครับ ตอนนั้นกลุ้มใจมากและได้ทุกๆคนในห้องนี้คอยให้กำลังใจ และศึกษามากขึ้น เห็นว่าสามารถเอาดอยมาเอสเพื่อทำกำไรได้ แต่ก่อนหน้านี้เอสไป 2 ครั้ง ขาดทุนทั้ง 2 ครั้ง โดยครั้งแรกดื้อไม่ยอมคัต เสียไปเยอะอยุเหมือนกันครับ ครั้งที่สองดีดปั๊ปคัตเลย เสียน้อยหน่อย ครั้งนี้เป็นครั้งที่สามเเละยื้ดเยื้อมา 2 วัน คิดว่าคงจะคัตวันนี้

ด้วยตัวผมเองตอนนี้ไม่มีเงินทุนในการแอลเพิ่มเเล้วครับ คือถ้าจะแอลต้อง day trade เท่านั้น แอลแล้วต้องขายทันที ซึ่งใจยังไม่กล้าพอ เลยได้เเต่เอสมาตลอด หลังจากออกมาอยู่ข้างสนามครั้งนี้คงคงคิดให้รอบคอบก่อน trade ครั้งต่อไป

เป้าหมายหลักคือปิดดอย และดักเอสทำกำไร คงต้องพึ่งพาความรู้คุนบาสเป็นแนวทางในการ trade ต่อไปครับ ขอบคุนคุนบาสอีกครั้งครับ

หลุดแนวรับสีเขียวแล้วลุ้นต่อ1446แนวรับขาว

ปิดไปละครับ S60.55 ปิด52.22 ขายหมูป่าวหว่า