ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ตั้งล่วงหน้าครับบางทีไม่มีเวลาดูเดี๋ยวมาแมทเอง

ถ้าวันนี้ไม่เเมทเดี๋ยวเย็นค่อยตั้งซื้อขายใหม่ใช้เวลาช่วงน้องบีมหลับครับ :17

ขอให้คุณบาสโชคดีมีลำใยหุ้นและทองทุกวันนะค้า

แล้วหุ้น top 50 มีตัวไหนที่คุณบาสรอตั้งซื้ออยู่หรือเปล่า ถ้ามีรอซื้อที่ราคาเท่าไหร่คะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พี่ๆคะ แล้วที่เราติดดอยสูงๆ ทำไงดีค่ะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

(​เพิ่ม​เติม) ดัชนี SET บ่ายร่วง 10 จุด​ไร้ปัจจัย​ใหม่หนุน-จับตา​แก้ปัญหา​เพดานหนี้สหรัฐ

ข่าวหุ้น-​การ​เงิน สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 16 พฤษภาคม 2556 15:07:41 น.

ตลาดหุ้น​ไทยต้นภาคบ่ายร่วงกว่า 10 จุดตามทิศทางตลาดหุ้นต่างประ​เทศหลาย​แห่ง ขณะที่ตลาดหุ้นยุ​โรป​เปิด​ทำ​การบ่ายวันนี้ตาม​เวลา​ใน​ไทยขยับลง​เล็กน้อย

​เมื่อวลา 14.42 น.ดัชนี SET มาอยู่ที่ 1,619.94 จุด ลดลง 10.15 จุด (-0.62%)

นายชัย จิร​เสวีนุประพันธ์ ​ผู้จัด​การฝ่ายกลยุทธ์ตลาดทุน บล.​โนมูระ พัฒนสิน กล่าวว่า ตลาดหุ้นบ่ายนี้ปรับลง​เพราะ​ไม่มีปัจจัย​ใหม่ หลังบริษัทจดทะ​เบียน​แจ้งงบฯหมด​แล้ว มี​ก็​แต่หุ้นที่​เข้าคำนวณ​ในดัชนี MSCI ที่อาจ​เทรดต่อ​ไปอีกสักพัก ขณะที่นักลงทุนรอดูปัญหา​เพดานหนี้สหรัฐที่จะสิ้นสุด​ในวันที่ 19 พ.ค.นี้ ดังนั้นช่วง 1-2 วันนี้ อาจมี​การ​เทรด​ไม่มากนัก ตลาดติดตามว่าจะมี​การข้อ​เสนอ​ใน​การปรับลดรายจ่าย​เพิ่ม​เติม​เพื่อ​แลก กับ​การขยาย​เพดานหนี้​หรือ​ไม่ ถ้า​ไม่มี​ก็ดูว่ามีผลต่อตลาดหุ้น​ให้มี​ความผันผวนระยะสั้น​หรือ​ไม่

ขณะที่ตลาดต่างประ​เทศ​ก็มี​การ​เคลื่อน​ไหว​ทั้ง​ใน​แดนบวก​และลบ​เพื่อรอ​ความชัด​เจนจากปัจจัยดังกล่าว​เช่นกัน

อย่าง​ไร​ก็ตาม ปัจจัย​ในประ​เทศยังมี​เรื่อง Fund flow ที่วานนี้​เป็น​การซื้อสุทธิ ​และ​การประชุมคณะกรรม​การน​โยบาย​การ​เงิน(กนง.) 29 พ.ค.นี้ รวม​ทั้ง ตัว​เลข​เศรษฐกิจของ​ไทย ​แต่มีน้ำหนัก​ไม่มากนัก

​ทั้งนี้ ​เมื่อ​เวลา 15.00 น.ดัชนี SET อยู่ที่ 1,620.72 จุด ลดลง 9.37 จุด (-0.57%)

ถูกแก้ไข โดย gejen

พี่ๆคะ แล้วที่เราติดดอยสูงๆ ทำไงดีค่ะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

เดี๋ยวรอคุณบาสมาวิเคราะห์ให้นะคะคุณมด

เพราะพี่กบเอง ณ จุดๆนี้ ถ้าทองเด้งขึ้นไปที่ 1417-1420 แล้วไม่ผ่านก็กะ cut ค่ะ แล้วค่อยมารอซื้อต่ำๆ

ส่วนถ้าทองลงไปติดแนวรับแข็งโป๊ก อาจจะ 1365 ก็กะเล็งซื้อแท่งตามคุณบาสเหมือนกัน

ถูกแก้ไข โดย gejen

ยังไงต้องรีบาว์นครับ ลงขนาดนี้ไปเรื่อยๆไม่ได้ครับ ราคาตอนนี้น่าซื้อสะสมสัก 50 เปอร์เซนต์ได้ครับ ผมยังไม่เชื่อลงไปถึง 1321.5 โดยไม่รีบาวน์มาใกล้ 1400 ก่อน

ราคานี้เป็นราคาน่าลงทุนแล้วครับ

ถูกแก้ไข โดย บอนไซ

กดซื้อแล้วครับ1375.7cut1369เป้า1390

รอนี้โดนจะรอเฉยๆแล้วจ้าอิอิ

ถูกแก้ไข โดย Trader Junior

ยังไงต้องรีบาว์นครับ ลงขนาดนี้ไปเรื่อยๆไม่ได้ครับ ราคาตอนนี้น่าซื้อสะสมสัก 50 เปอร์เซนต์ได้ครับ ผมยังไม่เชื่อลงไปถึง 1321.5 โดยไม่รีบาวน์มาใกล้ 1400 ก่อน

ตามวิเคราะห์ของคุณบอนไซ คิดว่าควรสะสม buy ที่ราคาเท่าไหร่คะ

ขอบคุณมากๆค่า

ราคานี้เป็นราคาน่าลงทุนแล้วครับ

ขอบคุณมากๆค่ะ

กดซื้อแล้วครับ1375.7cut1369เป้า1390

รอนี้โดนจะรอเฉยๆแล้วจ้าอิอิ

แท่งออนไลน์

คุณบาสจะสะสมซื้อที่ราคาเท่าไหร่คะ

พี่กบคะ จีเอสพี่กบ มีส่วนต่าง เท่าไหร่คะ ใช่ 0.5 หรือปล่าว แปลว่า 0.5 เหรียญ ใช่มั้ยคะ

ออกอะไรอะ :17

สองตัวล่าง 56 ขอรับ ท่านแม่ทัพถูกหลายใบเลย :gd

1375 long 50 เปอร์เซนต์-ของพอร์ด /// มาปล่อยราคา139+ ///// ถ้า cut ตั้งไว้ประมาณ 135+ เชื่อน่า ควรจะได้ลำใย

วันนี้ประกาศเยอะมากๆ รอเจ้าป้ามาส่งซิกเรื่องประกาศ คืนนี้

พี่กบคะ จีเอสพี่กบ มีส่วนต่าง เท่าไหร่คะ ใช่ 0.5 หรือปล่าว แปลว่า 0.5 เหรียญ ใช่มั้ยคะ

คุณบาส คุณ mint และชาวเราคะ

ส่วนต่างที่โบรกได้ ใช่ 0.45 pip หรือเปล่าคะ