ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เก็บแท่งแล้วนะคะคุณบาส ทานข้าวให้อร่อยน้า

คุณบาสคะ

ตอนนี้มองราคาจะติดแนวต้านที่ 1420 หรือเท่าไหร่ เพราะพี่กบก็มองทองเป็นขาลงตามอย่างคุณบาสและหลายๆท่านวิเคราะห์

เลยอยากจะ cut ไปก่อนแล้วค่อยซื้อกลับ

รอตามพี่กบน้า เมื่อไรบอกด้วยค้าบ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เก็บแท่งแล้วนะคะคุณบาส ทานข้าวให้อร่อยน้า

คุณบาสคะ

ตอนนี้มองราคาจะติดแนวต้านที่ 1420 หรือเท่าไหร่ เพราะพี่กบก็มองทองเป็นขาลงตามอย่างคุณบาสและหลายๆท่านวิเคราะห์

เลยอยากจะ cut ไปก่อนแล้วค่อยซื้อกลับ

ดูตามกราฟที่วิเคราะห์เมื่อเช้ามองว่ารีบาวกลับน่าจะติดแนวต้านสีม่วงแถวๆ1417-1420 ตรงนี้ยังคัตได้แต่ถ้ามีการเบรค1440ขึ้นไปอาจต้องรอย่อแล้วเก็บเพิ่มใหม่

ดู ตามกราฟที่วิเคราะห์เมื่อเช้ามองว่ารีบาวกลับน่าจะติดแนวต้านสีม่วง แถวๆ1417-1420 ตรงนี้ยังคัตได้

แต่ถ้ามีการเบรค1440ขึ้นไปอาจต้องรอย่อแล้วเก็บเพิ่มใหม่

1. สวัสดีคับเพื่อนๆทุกท่าน :Announce ทองลงมาถึงเป้าหมายH&sที่ 1392 แถมเลยมาถึง1386 อีกตังหากมาดูกราฟกันต่อ16-5-56-01.gifจากกราฟจะเห็นว่าถ้าดูตามฟิโบสีขาวจะเห็นว่าทองลงมาถึงฟิโบ200 หากเป็นคลื่น3หรือCก็จะลงมาประมาณนี้แต่ฟิชเชอร์บีบีหุบมาจะครบ24ชม.แล้วmacd&rsiก็ทำท่่าเหมือนจะเกิดไดเวอร์จิ้นเหลือแต่รอฟิชเชอร์บีบีอ้าเพื่อยืนยันเท่านั้นแต่จะเป็นการขึ้นเลยหรือรีบาวนั้นต้องมาดูอีกทีแต่ส่วนตัวคิดว่ารีบาวเล็กๆเท่านั้น เพราะกราฟในราย4ชม ไม่มีสัญญาณกลับตัวไดเวอร์จิ้นเกิดขึ้น โดยมองว่าน่าจะรีบาวกลับ1412 -1417ตามฟิโบ161.8หรือแนวต้านสีม่วงแล้วลงต่อโดยสามารถลงต่อได้ถึง1475-1465 ตามฟิโบ227.2-261.8
  2. มุมมองวันนี้สำหรับคนซื้อ
  3. 1. รอซื้อที่ ( buy limit) 1392 cut 1386 เป้า 1412
  4. 2. หากโดนกินcut ข้อ 1 รอซื้อที่ (buy limit) 1365 cut 1360 เป้าปิด 1439(ตรงเส้นema200สีฟ้ารายชม)
  5. 3. หากโดนกินcutข้อ2 แนะนำรอดูสถานการณืต่อไปก่อน
  6. สำหรับคนขาย
  7. 1. รอขายที่ (sell limit) 1415 cut 1420 เป้าปิด 1375-1365 ตามลำดับ
  8. 2. หากโดนกินcut ข้อ 1 แนะนำรอดูสถานการณ์ต่อไปแถวๆ 1440

9. ส่วนตัวผม เมื่อเช้ากดซื้อไปแล้วได้ราคา 1388.4 เป้าปิด 1412 cut 1383 รอเล่นซื้อตามข้อ 2และ3ตามลำดับ ส่วนขายรอขายตามข้อ 1
  10. ปล.อัพเดตพอร์ททองเมื่อวานโดนกระชากมากินcutและแมทฝั่งขายไปพร้อมกัน แต่รีบปิดไปหน่อยแถวๆ1408 ทั้งๆที่ตั้งปิดตามเป้า1392 :_02 ส่วนเช้านี้โทรไปสั่งร้านทองแล้วขอซื้อราคาเปิดจำนวน10บาททอง เริ่มทะยอยสะสมอีกครั้งประเมินไว้่ว่าสมาคมเปิด 19700ไม่รู้จะได้ป่าว :1716-5-56-02.gif
  11. เก็บลำใยมานิดหน่อยเองหักที่โดนcutไปเหลือ 2.95$ กำมากๆ :033
  12. ปล2.ตารางเทียบทองกะบาทวันนี้บาททรงๆเหมือนเมื่อวานแต่ทองลงรูดมาเลยคาดว่าเล่นในกรอบนี้1420-1360 ส่วนบาทอ่อนเเข็งดูในกรอบสีแดงเหลืองเขียวเอานะครับ
  13. 16-5-56-03.gif
  14. ปล3.ขอให้เพื่อนๆโชคดีนะครับ :bye ไปปั่นงานก่อน

ดีใจกับลำใยคุณบาส ค่อยๆสะสมไปเรื่อยๆ ถึงสิ้นเดือนรวมแล้วกำไรงอกเยอะๆค่า

ขอบคุณวิเคราะห์กราฟและแนวทางทองช่วงเช้า แจ่มชัดทุกครั้ง :gd

ทีนี้พี่กบก็ตามคุณบาสค่ะ ถ้าติด 1417-1420 ก็กะ cut ชั๊บๆๆเลยน้า :57

รอตามพี่กบน้า เมื่อไรบอกด้วยค้าบ

รอตามพี่กบ พี่กบว่าตามคุณบาส

คุณบาสบอกราคาให้ cut ถ้าติดแนวต้านที่ 1417-1420 คงต้องมีเสี่ยงแล้วล่ะที่นี้ คุณสลาตันคิดว่าไง

คุณบาสคะ

gs นะตอนนี้ คุณบาส buy แล้วที่ 1388

ส่วนแผนรอ buy และรอ sell ตาม ข้อ 1,2,3 คุณบาสตั้งไว้ด้วยเลยหรือเปล่า?

เจ๊แพ็่ท

ตอนนี้ทำไรเพิ่มหรือเปล่าคะ

สวัสดียามบ่ายค่าทุกคนที่น่ารัก

เจ๊แพ็่ท

ตอนนี้ทำไรเพิ่มหรือเปล่าคะ

สวัสดียามบ่ายค่าทุกคนที่น่ารัก

ไม่ได้ทำไรค่ะพี่กบ เวปก้อเข้ายากค่ะไม่รู้เป็นไรเข้าห้องกระทู้ แล้วเวปมันเด้งไปให้เปิดทวิสเตอร์

คุณบาสคะ

gs นะตอนนี้ คุณบาส buy แล้วที่ 1388

ส่วนแผนรอ buy และรอ sell ตาม ข้อ 1,2,3 คุณบาสตั้งไว้ด้วยเลยหรือเปล่า?

ผมเล่นทีละตัวอะครับพี่กบ แต่จริงๆตั้งไว้ก็ได้อย่างมากก็โดนคัตแต่ถ้ามีเวลาอยู่ดูก็ดู เปิดทีละตัวดีก่า :17 ไว้โดนด้านใดด้านนึ่งค่อยพิจารณาอีกทีว่าจะเอาไงต่อครับ

แอนตี้ไวรัสผมมันแจ้งตลอดเลยครับ :17 ว่ามีไวรัส :_02

ร่วงอีกแล้ว แนวรับเท่าไหร่คะ 1385,75 รับอยู่มั้ย

รอตามพี่กบ พี่กบว่าตามคุณบาส

คุณบาสบอกราคาให้ cut ถ้าติดแนวต้านที่ 1417-1420 คงต้องมีเสี่ยงแล้วล่ะที่นี้ คุณสลาตันคิดว่าไง

ก้อคงต้องเสี่ยงคัต แล้วไปรอซื้อตอนต่ำกว่า ซึ่งก้อเหมือนเล่นเอสแหละครับ เพราะดูจากกราฟตอนนี้โอกาสขึ้นยากมากเลย ถ้าคัตเเล้วเอาเงินไปนอนกอดเล่นก้อขาดทุนบานอยู่แล้ว แต่ถ้าคัตเเล้วรอจังหวะเข้าซื้อใหม่ อาจจะพอได้กำไรบ้างครับพี่กบ

แอนตี้ไวรัสผมมันแจ้งตลอดเลยครับ :17 ว่ามีไวรัส :_02

สงสัยจะจริงค่ะ แพทใช้แทปมีปัญหาเฉพาะเวปนี้ คุณบาสมองทองยังไงคะ

เปิด buy ไป 2 อันอ่ะครับ

อันแรก buy 1390 เป้า 1412

อันสอง buy 1389 เป้า 1396 คัท 1385 ทั้งคู่เลย

จะรับอยู่ไหมเนี้ย วันนี้ทองมันน่าจะดีดมั้งเน้ออออ สาธุ

ไม่ได้ทำไรค่ะพี่กบ เวปก้อเข้ายากค่ะไม่รู้เป็นไรเข้าห้องกระทู้ แล้วเวปมันเด้งไปให้เปิดทวิสเตอร์

เมื่อวานพี่กบเปิดจาก Ipad ก็เป็นอย่างนี้เหมือนกัน

เข้าห้องกระทู้แล้วเด้งไปทวิสเตอร์ แต่เป็นครั้งเดียว พี่กบเลยออกจากเวปแล้วเข้าไปใหม่ ก็หายค่ะ

พี่กบว่าเจ๊แพ็ทลองถามเจ้าหน้าที่เทคนิคของ บ ทรู หรือ TOT ที่เราใช้บริการ Internet ดีไหมคะ? ลองถามดูก่อน!

ถ้าไม่หาย คงต้องติดต่อ admin ของเวป

หรือหมู่เฮาที่น่ารัก ใครจะมีอะไรแนะนำวิธีแก้ไขให้เจ๊แพ็ทบ้างคะ

ปล แต่เมื่อวาน เจ๊แพ็ทก็เข้ามาคุยกันในห้องขำๆของเราได้นี่คะ

ถูกแก้ไข โดย gejen

ก้อคงต้องเสี่ยงคัต แล้วไปรอซื้อตอนต่ำกว่า ซึ่งก้อเหมือนเล่นเอสแหละครับ เพราะดูจากกราฟตอนนี้โอกาสขึ้นยากมากเลย ถ้าคัตเเล้วเอาเงินไปนอนกอดเล่นก้อขาดทุนบานอยู่แล้ว แต่ถ้าคัตเเล้วรอจังหวะเข้าซื้อใหม่ อาจจะพอได้กำไรบ้างครับพี่กบ

พี่กบก็คิดค่ะว่า คงต้องเสี่ยงปิดซื้อที่แนวต้าน คุณบาสแนะนำถ้าติดแนวต้าน 1417-1420 ก็ cut ได้

cut ก็ต้องขาดทุนเยอะอย่างว่าแหละ แต่ถ้า cut แล้วลงต่อ ก็ถือว่าเราโชคดี ไปรอซื้อที่ต่ำๆกว่า