ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

จ้าลูกเสือคนเก่ง

เข้ามาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันบ่อยๆน้า ^____^

555ขำ พี่กบว่าลูกเสือ พูดจาไม่สุภาพ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แพทว่าอะไรก็ไม่ทำร้ายเราเท่าค่าเงินบาทค่ะ อันที่จริงหลายครั้งพวกเราเล่นถูกทางแล้ว

แต่เพราะค่าเงินทำให้เรา ออก กันไม่ได้ จนบางทีโดนลากไป ไม่ต้องอื่นไกล เหวแพท 1446

ถ้าไม่เพราะค่าเงิน วันนี้มา 1390 ลำไย 56 เหรียถ แต่เพราะค่าเงินเลยยังออกเหวบ่ได้จ้า

อีกตัว เอส 1414-1390 ลำไย 24 เหรียญ แต่ก็นะ เวลาดวงเราจะตก อะไรก็พร้อมใจกันกระหน่ำเรา..ทำใจแล้วค่ะ

ขอให้เพื่อน ๆ สู้..สู้นะคะ

ถ้าคัตแล้วลงต่อ จะดีค่ะพี่กบได้เก็บต่ำ แต่คัตแล้วขึ้นอ่ะ ติดเหว

อันที่จริงเหวแพท 1414/1446 แต่บาทอ่อน จึงต้องไปหาราคา 1375 โน่นค่ะ เซ็ง ซ้ำซาก

แต่ใกล้จะปิดเหวเจ๊แพ็ทได้เหมือนกันเนอะที่ 1375

ว่าแต่ตอนนั้นเจ๊แพ็ทขาย 2 ดอยไปที่ราคาเท่าไหร่คะ พี่กบฟังแล้วจะได้รู้วิธีขายดอยมากขึ้น

555ขำ พี่กบว่าลูกเสือ พูดจาไม่สุภาพ

เค้าจาสุภาพกับเจ้าป้า เจ๊แพ็ท และก็คุณนุช แบบอยากเก็บเธอไว้ทั้ง 3 คน

จะให้พี่กบเปิดเพลงประจำตัวเจ้าป้าไหม55

ยังไม่ถึงเหวคุณแพทนี่ ถ้าอยากเส่ี่ยงก็ซื้อคืนนี้นิดหน่อย ป้าเห็นตำ่สุดที่19690 23.00จุดตำ่เลยมานานแล้ว ตอนนี้เค้าน่าจะวิ่งไปป้วนเปี้ยนแถว1400อย่างคุณบอนไซบอก ถ้าอยากซื้อเผื่อเทนิดๆอีกรอบหลังเที่ยงคืนตลาดเราปิด แต่น้อง G เล่นได้ถึงตี1 ไปลุ้นซื้อตำ่ๆตอนนั้น อีกทางใช้การตั้งราคาช่วย ตั้งซื้อให้ตำ่ๆ1387 เผื่อติดได้ไปขายเช้าพรุ่งนี้ แต่ไม่รู้จะโดนเจ้างาบรึป่าว

น้องจี ปิดตั้งราคา แล้วค่ะเจ้าป้า

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำที่ดีมาก ๆ นะคะ

แต่ใกล้จะปิดเหวเจ๊แพ็ทได้เหมือนกันเนอะที่ 1375

ว่าแต่ตอนนั้นเจ๊แพ็ทขาย 2 ดอยไปที่ราคาเท่าไหร่คะ พี่กบฟังแล้วจะได้รู้วิธีขายดอยมากขึ้น

555 พี่กบอย่ามาเอาอย่างแพทนะคะ

แพทขายตอน 19283/1414 วันเดียวกะพี่นุช กะว่าลงมาปิดแกป แต่ค่าเงินอ่อนระทวย เลยปล่อยค้างไว้ไม่คัต

อีกตัว 19735/1446 ที่จริงเค้าก้อย่อมานะคะ แต่บาทอ่อน อีก เลยปล่อยไว้ แต่จริง ๆตัวนี้ มีซื้อกลับ 19910 ค่ะ แต่พอทองขึ้นไป 20434 แพทเลยเอามาขายก่อน

อันที่จริงการขายดอย หรือคัตแอลต้องเอาแบบคุณลูกเสือว่าค่ะพี่กบ เราควรจะคัตตอน 1485/20800 แล้วไปรอซื้อกลับ 1321/18*** หรือต่ำกว่าแบบน้องหมีว่า รอซื้อ 15000 โลด แต่แพทอ่ะมือซน กะ จิตใจกะลังตกต่ำ ทำไรก็ผิดพลาดไปหมด

ซึ่งพี่กบคนเดียวเท่านั้น รู้เหตุผลดีที่สุด อิอิ

ถูกแก้ไข โดย แพท

1400 แม้จะชนแล้วลงต่อพรุ่งนี้ แต่ก็ถือว่า long 1400 ปลอดภัย จะลงยังไงต้องมาหา1400 ก่อน กรณีไม่ติดตั๋วเลย ตั๋ว long 1400 เสมอตัวแน่

แต่ถ้าถูกลากมาแล้ว ใจก็ไม่ดี ไม่อยากให้ถือไว้ข้ามคืน มันลงพรุ่งนี้ จะตกใจหมดเลย เด๊ยวใจจะเสียแล้วไปตัดตอน 1380 อะไรประมาณนี้ กลัวติดดอย

LONG1400 ปลอดภัยในกรณีดูผิด ยังไงก็มาตัดได้ เพราะให้ตายก็ไม่เชื่อว่า จะไม่มารีบาวน์ ที่่ 1400 ก่อน ///สัญญาครับ ไม่กล้าทำนายแล้ว ฮิฮิ//

ลงมา ห้า หก วันแล้ว ให้มันรู้กันไป เข้าตั๋วใหม่ long 1400 ขา่ดทุน ถ้าลำใยมาก็ยิ่งน่าlong

พี่กบเข้าใจถูกไหมคะคุณบอนไซ ว่าตั๋วใหม่ long 1400 น่าจะลำใย

อย่างนี้น้องศสิก็น่าจะ buy ถูกทางแล้วมั่งคะ^_____^

แพทว่าอะไรก็ไม่ทำร้ายเราเท่าค่าเงินบาทค่ะ อันที่จริงหลายครั้งพวกเราเล่นถูกทางแล้ว

แต่เพราะค่าเงินทำให้เรา ออก กันไม่ได้ จนบางทีโดนลากไป ไม่ต้องอื่นไกล เหวแพท 1446

ถ้าไม่เพราะค่าเงิน วันนี้มา 1390 ลำไย 56 เหรียถ แต่เพราะค่าเงินเลยยังออกเหวบ่ได้จ้า

อีกตัว เอส 1414-1390 ลำไย 24 เหรียญ แต่ก็นะ เวลาดวงเราจะตก อะไรก็พร้อมใจกันกระหน่ำเรา..ทำใจแล้วค่ะ

ขอให้เพื่อน ๆ สู้..สู้นะคะ

ต้อง " ไร้ใจ ปล่อยไปตามระบบครับ อาคุงแพท "

ก่อนไปนอน .. ฝากไว้ให้พิจารณากัน ... ในเมื่ออาคุงแพทเลือกที่จะเทรดทองแท่ง ...

ราคาทองแท่ง = ราคา spot x อัตราแลกเปลี่ยนเงินบาท x 0.473 ...

ตอนกดเทรด ราคาซื้อ - ขาย ก็เป็นเงินบาท เป็นราคาทองแท่ง ณ เวลานั้นๆ

ฉะนั้น ถ้าเราวิเคราะห์แนวโน้ม แล้วเห็นควรได้ว่าจะเข้าซื้อ หรือ จะขาย ... ถ้ามันผิดทาง เราก็ต้องตั้ง stoploss ราคาไว้ในใจ ... ( ราคา spot ปิดได้ ทำกำไรได้ แต่อัตราแลกเปลี่ยนทำให้เรายังออกไม่ได้ นั่น หมายรวมว่าเราเลือกผิดทางแล้ว เพราะการที่เราจะเลือกแทงข้างซื้อ หรือ ข้างขาย ไงก็ต้องพิจารณาแนวโน้มของอัตราแลกเปลี่ยนเงินบาทประกอบด้วยอยู่แล้ว )

บางท่านอ่านดู อาจมองว่ากลัวเกินไปไหม conservative เกินไปหรือป่าว ??? แต่เท่าที่ได้สัมผัส " ไร้ใจ ปล่อยไปตามระบบ " Work สุดทั้งด้านกำไร และ ด้านจิตใจ ...

" พิจารณาแนวโน้มการเข้าออกให้รอบคอบ --> ตั้งจุด Stoploss --> ถ้าผิดทางก็ยอมเจ็บ หรือ ถ้าถูกทางถึงเป้าหมายก็ปิดทำกำไร " จบ Process .. ( ถ้าจะเข้าก็เริ่มใหม่ วนลูปไป )

" ไร้ใจ ปล่อยไปตามระบบ "

ไงถือว่าแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันนะครับ โชคดีกับทุกๆการตัดสินใจครับเพื่อนๆ

วันนี้วันทองร่วงทุกคนเก็บกันได้เยอะไหมครับ แต่ดูแล้วน่าจะได้กันหลายอยู่ดีใจด้วยนะครับ

วันนี้ผมก็ได้ เปิด sell 1413 ดันเลือกเป้าแค่ 1406 เสียดายจังน่าจะตั้งเยอะๆๆ 5555

ได้เล็กๆ น้อยแก้ขาดทุนเมื่อวานครับ

แล้วควรจะรอเล่นอย่างไรต่อดีครับ พี่ๆทุกท่าน

ปล. อยากถามอีกอย่างครับ (พอดีโพสได้แค่วันล่ะ 2ครั้งต้องถามเยอะๆหน่อย) ผมก็ใช่ exness เล่นอ่ะครับ อยากถามพี่ๆที่ใช้ว่า เราสามารถถอนกำไรจากบัญชี เข้าแบงได้เลยป่าวครับ ต้องรอให้เงินอยู่ในบัญชี 1เดือนก่อนป่าว

ขอบคุณ สำหรับคำตอบครับ

ดช เม่า

คุณปาล์มเค้าอยากรู้เรื่องถอนกำไรจากบัญชีค่า

like หมด ให้ love ไปเลยค่ะทั้งเจ๊แพ็ทและลูกเสือ^____^

555 พี่กบอย่ามาเอาอย่างแพทนะคะ

แพทขายตอน 19283/1414 วันเดียวกะพี่นุช กะว่าลงมาปิดแกป แต่ค่าเงินอ่อนระทวย

เลยปล่อยค้างไว้ไม่คัต

อีกตัว 19735/1446 ที่จริงเค้าก้อย่อมานะคะ แต่บาทอ่อน อีก เลยปล่อยไว้

แต่จริง ๆตัวนี้ มีซื้อกลับ 19910 ค่ะ แต่พอทองขึ้นไป 20434 แพทเลยเอามาขายก่อน

อันที่จริงการขายดอย หรือคัตแอลต้องเอาแบบคุณลูกเสือว่าค่ะพี่กบ เราควรจะคัตตอน 1485/20800 แล้วไปรอซื้อกลับ 1321/18*** หรือต่ำกว่าแบบน้องหมีว่า รอซื้อ 15000 โลด แต่แพทอ่ะมือซน กะ จิตใจกะลังตกต่ำ ทำไรก็ผิดพลาดไปหมด

ซึ่งพี่กบคนเดียวเท่านั้น รู้เหตุผลดีที่สุด อิอิ

พี่กบรู้เหตุผลดีที่สุด เจ๊แพ็ทผ่านช่วงเวลานั้นมาได้ ถือว่าโชคดีแล้วค่ะ

แต่จริง ๆตัวนี้ มีซื้อกลับ 19910 ค่ะ แต่พอทองขึ้นไป 20434 แพทเลยเอามาขายก่อน

^

^

อย่างนี้เจ๊แพ็ทก็ได้กำไรแล้ว 400 กว่าบาทต่อบาททองคำ จากการซื้อและขายตอนทองขึ้น

แต่จากการขาย 2 ครั้งแรก ก็ยังทำให้ติดเหวอยู่ ใช่ไหมคะ (พี่กบกำลังทำความเข้าใจอยู่ ยังงงค่ะ)

ถูกแก้ไข โดย gejen

หวัดดีจ้าทุกคน

สงสัยไปนอนกันหมดแล้ว เน็ทเน่าเข้าไม่ได้เลย ใช้น้องไอดูเลยไม่สะดวกสัญญาณไม่ค่อยดีค่ะ

กดซื้อคืนเหวบางตัว แล้วก็เอสเพิ่มไปด้วย ได้นิดหน่อยเองค่ะ

จริงอย่างน้องแพทว่าแหละ ค่าเงินบาททำให้เราปิดเหวไม่ได้ เซ็ง

มีเพิ่มจากตอนบ่ายอีก ตามนี้ค่ะ

ขาย 905 ซื้อ 855 รีบซ๊าน่าเขกหัวจริงๆ

เหวเก่า 797 ซื้อกลับ 735 ค่ะ

หวัดดีจ้าทุกคน

สงสัยไปนอนกันหมดแล้ว เน็ทเน่าเข้าไม่ได้เลย ใช้น้องไอดูเลยไม่สะดวกสัญญาณไม่ค่อยดีค่ะ

กดซื้อคืนเหวบางตัว แล้วก็เอสเพิ่มไปด้วย ได้นิดหน่อยเองค่ะ

จริงอย่างน้องแพทว่าแหละ ค่าเงินบาททำให้เราปิดเหวไม่ได้ เซ็ง

มีเพิ่มจากตอนบ่ายอีก ตามนี้ค่ะ

ขาย 905 ซื้อ 855 รีบซ๊าน่าเขกหัวจริงๆ

เหวเก่า 797 ซื้อกลับ 735 ค่ะ

ดีใจกับลำใยอีก 2 ไม้สำหรับคืนนี้ค่าคุณนุช จะซื้อจะขายเข้ามา 6 ให้หมู่เฮาบ้างเน้อ

แนวรับสุดท้าย1385cut1380เป้า1400ถ้าเอาไม่อยู่รอดูสถานการณ์นะครับ

ขอบคุณมากๆๆค่ะคุณบาส

ว่าแต่ราคา buy 1385 คุณบาสตั้งทิ้งไว้ข้ามคืนไหม

แต่พี่กบตั้ง buy limit 1385 ตามคุณบาสไปแล้ว รอดูผลพรุ่งนี้

ถูกแก้ไข โดย gejen