ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

พี่กบครับผมปิดthaiที่0.12หมดแล้วรอเก็บใหม่0.11/0.1/0.09ครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตัวเดโม หาโหลดได้ที่ไหนครับ ขอบคุณครับ

Demo จะเป็นบัญชีประเภท demo ครับ จะมีให้เราเลือกตอนสมัครเปิดบัญชี

โปรแกรม MT4 สามารถ login ได้ทั้งบัญชีจริงและ demo ครับ

สวัสดีครับทุกท่าน หายไปสักพักทำใจอยู่

พี่กบครับ Buy 1217 stop 1213 เป้า 1336 ยังใช้ได้อยู่หรือเปล่าครับ หรือเปลี่ยนแนวแล้วอ่ะครับ

พี่กบครับผมปิดthaiที่0.12หมดแล้วรอเก็บใหม่0.11/0.1/0.09ครับ

พี่กบเพิ่งเห็นทีหลัง เลยตั้งเป็นพรุ่งนี้ค่ะ แต่ขอบคุณมากๆเลย

Trader Junior, เมื่อ 30 กรกฎาคม 2013 - 10:13, พูดว่า: สวัสดีครับเพื่อนๆทุกท่าน :Announce

วันนี้ไม่มีอะไรมากคล้ายเมื่อวานแต่เป้าหมายลดลงตามเวลานะครับ30-7-56-01.gifจากกราฟจะเห็นว่ายังวิ่งในกรอบสามเหลี่ยมสีขาวอยู่ แต่มีรูปแบบคล้ายๆH&Sสีม่วงอยู่เหมือนกัน

แนวรับอยู่1324ถ้าหลุดลงมาอาจถึง1308 :17ตามสีม่วง แต่ยังมีเเนวรับสีขาวรอรับอยู่แถวๆ1317 โดยประมาณ

ยังไงต้องระวังไว้หน่อย

มุมมองวันนี้

สำหรับคนซื้อ

1. รอซื้อ(buy limit ) 1317 cut 1313 เป้า 1336

2 หากถูกกินcut ข้อ 1 รอซื้อ(buy limit ) 1290 cut 1280 เป้า 1377

3 หากถูกกินcut ข้อ 2 แนะนำรอดูสถานการณ์ต่อไป

4 หากทะลุ แนวต้านสีขาวขึ้นมา แนะนำซือตาม (buy stop) 1341 cut 1336 เป้า1377

สำหรับคนขาย

1. รอขาย(sell limit ) 1336 cut 1341 เป้า 1318

2 หากถูกกินcut ข้อ 1 รอขาย(sell limit ) 1377 cut 1383 เป้า 1320

3 หากถูกกินcut ข้อ 2 รอขาย(sell limit ) 1394 cut 1400 เป้า 1320

4 หากถูกกินcut ข้อ 3แนะนำรอดูสถานการณ์ต่อไป

ปล.ส่วนตัวผมนั้นตั้งราคาตามฝั่งซื้อและขาย ข้อ1 2 3 ทั้ง2 ฝั่ง

ส่วนแท่ง ถ้าลงมา1317หรือ1290 จะเก็บเพิ่มทั้ง2จุดครับ

ส่วนพอร์ทวันนี้ไม่อัพเดตนะครับ เพราะไม่มีอะไรเพิ่มเติมไม่ได้แมทอะไรเพิ่ม

ปล2 ขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงทุนครับ :bye ไปปั่นงานก่่อน

----------------------------------------------------------------------------

พี่กบครับ Buy 1217 stop 1213 เป้า 1336 ยังใช้ได้อยู่หรือเปล่าครับ หรือเปลี่ยนแนวแล้วอ่ะครับ

เหมือนเดิมตามข้างบนค่ะทั้ง 6 order

เพราะปกติถ้าคุณบาสได้เปลี่ยนแปลงราคาหรือยกเลิกก็จะเข้ามาโพสต์บอกพวกเราในกระทู้

ที่คุณพูดถึงคงจะหมายถึง buy limit 1317 sl 1313 tp 1336 ถูกไหมคะ

สวัสดีครับทุกท่าน หายไปสักพักทำใจอยู่

สวัสดีค่ะคุณปอ ทำใจเรื่องเดิมหรือเรื่องใหม่กับน้องทองคะ

ถูกแก้ไข โดย gejen

สวัสดีจ้ะพี่กบคนจ๋วยและเจ้าป้าคนน่าฮักพี่นุชคนเก่งและสวัสดีหมู่

เฮาทุกท่านจร้าาา

ยกเลิก1317ครับ

ดูเหมือนจะไม่สวยแล้วลุ้น1290ตัวเดียว

ศสิมีความลับจาบอก.เมื่อวันเสาร์แอบไปเปิดพอร์ตกะจีแคปมาอีกและ

ว่าจาเลิกๆ..แต่เปิดให้เล่นได้แค่10บาทค่ะ..แถมซื้อได้ทีละ5บาทไม่โดนบังคับที

ละ20บาทเหมือนเคย..ถูกใจ๊ถูกใจค่ะ

ยกเลิก1317ครับ :Announce

ดูเหมือนจะไม่สวยแล้วลุ้น1290ตัวเดียว

เข้ามาทันเห็นความไม่สวยของ 1317 พอดี ยกเลิกไปแล้ว รอ buy 1290 ค่ะ

ส่วนอีก 4 order ที่แนะตั้งไว้ ยังล้อมกรอบเจ้าฮะอยู่ใช่ไหมคุณบาส

สวัสดีจ้ะพี่กบคนจ๋วยและเจ้าป้าคนน่าฮักพี่นุชคนเก่งและสวัสดีหมู่

เฮาทุกท่านจร้าาา

พูดจาน่ารักจัง! น้องศสิสาวสวยกว่า

สวัสดีค่ะน้องศสิและทุกท่าน

ศสิมีความลับจาบอก.เมื่อวันเสาร์แอบไปเปิดพอร์ตกะจีแคปมาอีกและ

ว่าจาเลิกๆ..แต่เปิดให้เล่นได้แค่10บาทค่ะ..แถมซื้อได้ทีละ5บาทไม่โดนบังคับที

ละ20บาทเหมือนเคย..ถูกใจ๊ถูกใจค่ะ

ซื้อได้ทีละ 5 บาท แต่รวมแล้วเล่นได้ 10 บาท เค้าเรียกเล่นแบบพอเพียง ดีกับน้องศสิเหมือนกันนะจ๊ะ

ว่าแต่เทรดจริง 10 บาท อาจจะไม่คล่องตัวในการปรับพอร์ตเน้อ

ซื้อได้ทีละ 5 บาท แต่รวมแล้วเล่นได้ 10 บาท เค้าเรียกเล่นแบบพอเพียง ดีกับน้องศสิเหมือนกันนะจ๊ะ

ว่าแต่เทรดจริง 10 บาท อาจจะไม่คล่องตัวในการปรับพอร์ตเน้อ

อ๋อศสิกะซื้อเก็บเหมือนตอนซื้อหนเาร้านน่ะจ้ะ..ไม่ได้กะเล่นเหมือนเคยแล้ว..แต่ไปรอซื้อหน้าร้านไม่ไหวจ้ะแพงกว่า..เสียเวลาด้วยแถมเวลาทองลงเยอะๆคิวยาวไม่ต้องซื้อเลยจ้ะ..อีกอย่างพอฝากคนรู้จักซื้อทางพอตเค้าเค้าก็โกงเอา.ทองขึ้นก็บอกว่าลืมซื้อให้..เลยตัดสินใจเปิดเองดีกว่า

อ๋อศสิกะซื้อเก็บเหมือนตอนซื้อหนเาร้านน่ะจ้ะ..ไม่ได้กะเล่นเหมือนเคยแล้ว..แต่ไปรอซื้อหน้าร้านไม่ไหวจ้ะแพงกว่า..เสียเวลาด้วยแถมเวลาทองลงเยอะๆคิวยาวไม่ต้องซื้อเลยจ้ะ..อีกอย่างพอฝากคนรู้จักซื้อทางพอตเค้าเค้าก็โกงเอา.ทองขึ้นก็บอกว่าลืมซื้อให้..เลยตัดสินใจเปิดเองดีกว่า

เป็นแบบซื้อทองเก็บไว้อย่างเดียวนะคะ พอราคาขึ้นก็ค่อยขายใช่ไหม ส่วนทองก็เก็บไว้กับจีแคปนะ เราจะเอาเมื่อไหร่ก็ไปรับมา ถูกไหม