ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

พี่กบตั้งไว้เหมือนกันอ่ะ buy limit ที่ 1314 แต่ทำไมไม่ match buy

ตอนนี้ delete ทิ้งไปแล้ว

พี่กบต้องบวกเพิ่มจากของผม0.5-1$ครับผมเคยวัดของexnessกับของผมดูจะต่างกันประมาณนี้เพราะเวลาผมตั้งตามฟิโบผมต้องเผื่อเพิ่มจากฟิโบ1-2$มันมาไม่ตรงตรงกับฟิโบเลยทีเดียว

โบรกคนละอันราคาแมทก้อต่างกันครับexnessต้องบวกเพิ่ม0.5-1$จากเป้าหมายของผม

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณท่านแม่ทัพ และmr. postman (ดชเม่า)

ดชเม่าเล็งไรคะ

ใจนึงก็มองว่าเป็นจุดที่น่า L ไปปล่อยตรงแถว 55 เหมือนกันครับ แต่ลากเส้น trend ทีแรกก็เหมือนกลับเข้า trend ขาขึ้นระยะสั้นไม่ได้ เลย S ไป

พอลองลากเส้นใหม่มันดันยังไม่หลุด เลยต้องยอมสู้แค่ cut ครับ ลุ้น S ต่อไป

หวัดดีค่ะพี่กบ คุณบาส เจ้าป้า พี่นุช เจ้เกี๊ยมอี๋ และทุกๆ คน

มารายงานผลค่ะ เมื่อวันพุธที่โดนไปหลายเพราะทองพุ่งปรี๊ด จนทำเอาเสียศูนย์ไป 2 วัน พอคืนวันศุกร์ซื้อคืนได้ในราคาเท่าทุนเป๊ะ สรุปว่าไม่ได้ไม่เสียสักบาท (ถ้ามาซื้อคืนเช้านี้ คงกำไรหลาย แต่ช่างมันเหอะ เท่าทุนก็ดีจะแย่แล้ว)

ตอนนี้มาเริ่มใหม่ เข็ดกับเฟดละ วันหลังคงต้องเคลี้ยร์ปอดให้ว่างก่อนประชุดเฟด อะไรๆ ก็เกิดขึ้นได้

วันนี้เอาใหม่ ตั้งสติใหม่ค่ะ

ขอบคุณทุกคนที่ให้กำลังใจค่ะ

ถูกแก้ไข โดย poonim

https://www.facebook.com/WealthStation?hc_location=stream

ทิศทางราคาทองปรับตัวลงหนัก พาทองลงสู่ชีวิตความเป็นจริงมากขึ้นหลังขึ้นไปฝันอยู่วันเดียว

การเริ่มกลับมามองไปถึงช่วงการประชุมเฟดปลายปีที่ความเป็นไปได้ที่จะ Tapering หรือลดวงเงินคิวอีก็จะยิ่งทวีความเป็นไปได้มากขึ้น โดยส่วนตัวยังต้องดูทรงอีกซักพัก เพราะยังมองภาพในช่วง 1 - 2 สัปดาห์นี้ไม่ออก คงต้องใช้กรอบราคาเพื่อเข้าตลาดไปก่อนซึ่งเป็นการทำกำไรระยะสั้น

ช่วงสั้นนี้แนว 1305 - 1315 จะเป็นแนวหนุนนึงที่น่าจะมีแรงหนุนให้เด้งตัวได้บ้าง โดยแนวต้านหลักที่ 1350 และต้านย่อยที่ 1323 1327 1331 1340

พี่กบต้องบวกเพิ่มจากของผม0.5-1$ครับผมเคยวัดของexnessกับของผมดูจะต่างกันประมาณนี้

เพราะเวลาผมตั้งตามฟิโบผมต้องเผื่อเพิ่มจากฟิโบ1-2$มันมาไม่ตรงตรงกับฟิโบเลยทีเดียว

โบรกคนละอันราคาแมทก้อต่างกันครับexnessต้องบวกเพิ่ม0.5-1$จากเป้าหมายของผม

ขอบคุณมากๆค่ะคุณบาส

ยกเว้น commission ที่ fx pro มากกว่า exness 0.5 (ของราคาระหว่าง bid กับ ask)

การ match หรือ cut loss ของ fx pro ก็แม่นยำ

ที่สำคัญ server ของ fx pro จะ stable และ order executions ก็ตรงค่ะ

ถูกแก้ไข โดย gejen

Chiangmai Forex

บทวิเคราะห์ GOLDประจำวันที่ 23-Sep-2556 (08.50am)

กำหนดการออกข่าว www.forexfactory.com

-High Impact 0 อันดับ

-Medium Impact 2 อันดับ

@8:00pm USD Flash Manufacturing PMI

@8:30pm USD FOMC Member Dudley Speaks

-Low Impact 0 อันดับ

-----------------------------------------------

แนวโน้มและทิศทางราคา : ชัดเจนที่สุดคือ H1 [Price Action] ราคาได้วิ่งใต่ขอบ Bollinger ลงมาเรื่อยๆและเช้านี้ได้กระชากลงมาอีก 2 แท่งจนเกิดลักษณะเข็มแทง Bollinger [indicator] (MACD) วิ่งลงมาอยู่ต่ำกว่าเส้น 0 สัญญาน Signal สีเขียวยังอยู่ต่ำว่าสีม่วง(STO) เข้าสู่โซน OS และกลับตัวขึ้นมาแล้ว

สรุป : ระยะใกล้นี้ราคาน่าจะขึ้นมาพักตัวเล็กน้อยจากการวิ่งลงมาเยอะและหลังจากนั้นน่าจะเห็นการวิ่งลงต่อโดยมีด่านสำคัญอยู่บริเวณ 1290.xx ที่ต้องจับตามอง

ขอบคุณครับคุณบาส เจ้าป้า คุณเม่า sr20detgt

ถูกแก้ไข โดย Mozu

ขอบคุณมากๆค่ะคุณบาส

ยกเว้น commission ที่ fx pro มากกว่า exness 0.5 (ของราคาระหว่าง bid กับ ask)

การ match หรือ cut loss ของ fx pro ก็แม่นยำ

ที่สำคัญ server ของ fx pro จะ stable และ order executions ก็ตรงค่ะ

การโหลดข้อมูลค่อนข้างสมบูรณ์กว่าครับอาจเพราะมีมานานแต่ก้อมีการรีเควสเหมือนกันถ้ากดสดจังหวะทองไหลครับอันนี้เพราะความเร็วเน็ตของเรากว่าจะถึงserverโบรกเกอร์ช้ากว่าคนอื่นราคาเลยไหลไปเลยระบบมันเหมือนเล่นหุ้นครับเพียงแต่บัญชีที่เราใช้ไม่ได้โชว์volumnซื้อขายเหมือนหุ้น

แต่ก้อมีบัญชีที่เห็นเหมือนหุ้นเหมือนกันนะครับecnรึป่าวน้า

หวัดดีค่ะพี่กบ คุณบาส เจ้าป้า พี่นุช เจ้เกี๊ยมอี๋ และทุกๆ คน

มารายงานผลค่ะ เมื่อวันพุธที่โดนไปหลายเพราะทองพุ่งปรี๊ด จนทำเอาเสียศูนย์ไป 2 วัน พอคืนวันศุกร์ซื้อคืนได้ในราคาเท่าทุนเป๊ะ สรุปว่าไม่ได้ไม่เสียสักบาท (ถ้ามาซื้อคืนเช้านี้ คงกำไรหลาย แต่ช่างมันเหอะ เท่าทุนก็ดีจะแย่แล้ว)

ตอนนี้มาเริ่มใหม่ เข็ดกับเฟดละ วันหลังคงต้องเคลี้ยร์ปอดให้ว่างก่อนประชุดเฟด อะไรๆ ก็เกิดขึ้นได้

วันนี้เอาใหม่ ตั้งสติใหม่ค่ะ

ขอบคุณทุกคนที่ให้กำลังใจค่ะ

ดีใจด้วยคุณปูที่ทองจากพุธติดลบเยอะเป็นเท่าทุนวันศุกร์

แถมได้ประสบการณ์เพิ่มขึ้นทุกครั้ง

พี่กบและเพื่อนๆ อย่าลืมไปเลือกต้นไม้ที่ชอบนะแล้วจะมาเฉลย ห้องขอเดานะ

การโหลดข้อมูลค่อนข้างสมบูรณ์กว่าครับอาจเพราะมีมานานแต่ก้อมีการรีเควสเหมือนกันถ้ากดสดจังหวะทองไหลครับอันนี้เพราะความเร็วเน็ตของเรากว่าจะถึงserverโบรกเกอร์ช้ากว่าคนอื่นราคาเลยไหลไปเลยระบบมันเหมือนเล่นหุ้นครับเพียงแต่บัญชีที่เราใช้ไม่ได้โชว์volumnซื้อขายเหมือนหุ้น

แต่ก้อมีบัญชีที่เห็นเหมือนหุ้นเหมือนกันนะครับecnรึป่าวน้า

จากประสบการณ์เทรดกับ server ของ exness

พี่กบเจอ order executions ไม่ตรงอย่างน้อย 3-4 ครั้ง

ล่าสุดก็ 18/09/13

ตั้ง oder เหมือนคุณบาสเป๊ะ แทนที่จะกำไรแบบคุณบาส

พี่กบกลับขาดทุนเพราะโดนลาก cut loss ที่ buy ไปเกิน spot ที่ตั้งไว้ แถม matching sell ก็ต่ำกว่า spot ที่ตั้งไว้ ในเวลาเดียวกัน

ปล ถ้ามีระบบที่เห็น volume ซื้อขายด้วยเหมือนหุ้นจะทำให้เราคาดการณ์ได้ดีกว่าเดิมนะคะคุณบาส

ถูกแก้ไข โดย gejen

พี่กบและเพื่อนๆ อย่าลืมไปเลือกต้นไม้ที่ชอบนะแล้วจะมาเฉลย ห้องขอเดานะ

เลือกต้นไม้อะไร ที่ไหน

จากประสบการณ์เทรดกับ server ของ exness

พี่กบเจอ order executions ไม่ตรงอย่างน้อย 3-4 ครั้ง

ล่าสุดก็ 18/09/13

ตั้ง oder เหมือนคุณบาสเป๊ะ แทนที่จะกำไรแบบคุณบาส

พี่กบกลับขาดทุนเพราะโดนลาก cut loss ที่ buy ไปเกิน spot ที่ตั้งไว้ แถม matching sell ก็ต่ำกว่า spot ที่ตั้งไว้ ในเวลาเดียวกัน

ปล ถ้ามีระบบที่เห็น volume ซื้อขายด้วยเหมือนหุ้นจะทำให้เราคาดการณ์ได้ดีกว่าเดิมนะคะคุณบาส

มีครับตอนนี้ทุกโบรกน่าจะมีบัญชีแบบecnนะเพียงแต่ประเภทบัญชีจะน้อยยังไม่ค่อยมีคนเล่นนอกจากเจ้าใหญ่ๆบัญชีนี้จะไม่มีการจับคู่ในserverก่อนแต่จะส่งเข้าตลาดโลกเลยหรือเรียกว่าบัญชีกำหนดทิศทางตลาดก้อได้ไม่เหมือนของเราที่จับคู่กันก่อนแล้วที่่เหลือส่งเข้าตลาดโลก

มีครับตอนนี้ทุกโบรกน่าจะมีบัญชีแบบecnนะเพียงแต่ประเภทบัญชีจะน้อยยังไม่ค่อยมีคนเล่นนอกจากเจ้าใหญ่ๆบัญชีนี้จะไม่มีการจับคู่ในserverก่อนแต่จะส่งเข้าตลาดโลกเลยหรือเรียกว่าบัญชีกำหนดทิศทางตลาดก้อได้ไม่เหมือนของเราที่จับคู่กันก่อนแล้วที่่เหลือส่งเข้าตลาดโลก

wat-w1 ระบบเขียวหรือแดงคะตอนนี้