ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เยนแข็งเทียบดอลล์,ยูโร หลังรมว.คลังญี่ปุ่นเผยจะปรับลดภาษีนิติบุคคลในระยะยาว

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 27 กันยายน 2556 20:03:50 น.

สกุลเงินเยนปรับตัวเพิ่มขึ้น หลังจากที่รัฐมนตรีคลังญี่ปุ่นระบุว่า รัฐบาลญี่ปุ่นอาจจะปรับลดอัตราภาษีนิติบุคคลลงในระยะกลางและระยะยาว

ในขณะที่ตลาดคาดว่าญี่ปุ่นจะดำเนินการในเรื่องดังกล่าวเร็วๆนี้

เยนปรับตัวขึ้น 0.5% แตะที่ 98.51 เยน/ดอลลาร์ และเพิ่มขึ้น 0.3% เทียบยูโร แตะที่ 133.15 เยน/ยูโร

เงินสกุลเยนปรับตัวขึ้นหลังจากนายทาโร อาโสะ รัฐมนตรีคลังญี่ปุ่นกล่าวว่า ญี่ปุ่นอาจจะปรับลดภาษีนิติบุคคลให้ลงมาอยู่ในระดับที่ใกล้เคียง

กับในประเทศ เศรษฐกิจขนาดใหญ่อื่นๆ หากทรัพยากรทางการเงินที่มีอยู่อย่างเพียงพอนั้น อยู่ในสภาพที่มั่นคง ท่ามกลางงบประมาณตึงตัว

แต่อย่างไรก็ดี นายอาโสะระบุว่า ญี่ปุ่นจะยังไม่พิจารณาปรับลดอัตราภาษีนิติบุคคลในทันที แต่จะดำเนินการปรับลด ระดับภาษีนิติบุคคลของญี่ปุ่น

ให้สอดคล้องกับมาตรฐานนานาชาติในระยะกลางและ ระยะยาว

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พี่กบคะ

ย้อนไปดูตอนเย็น ตา Evans นี่ ตอนเย็นก็พูดไปรอบนึงนะคะ

ดาวโจนส์ฟิวเจอร์สลบ 52 จุด เหตุตลาดวิตกปัญหาเพดานหนี้

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 27 กันยายน 2556 19:21:08 น.

ดัชนีดาวโจนส์ล่วงหน้าปรับตัวลดลง ซึ่งบ่งชี้ว่าดัชนี S&P 500 อาจจะปรับตัวลงเป็นสัปดาห์แรกนับตั้งแต่เดือนส.ค.

ท่ามกลางความวิตกกังวลเกี่ยวกับทางตันในเรื่องงบประมาณที่อาจจะส่งผลกระทบ ต่อการขยายตัวทางเศรษฐกิจของสหรัฐ

ซึ่งมีขนาดใหญ่ที่สุดในโลก

ดัชนีดาวโจนส์ล่วงหน้าปรับตัวลง 52 จุด หรือ 0.3% แตะที่ 15,209 จุด ขณะที่ดัชนี S&P 500 ล่วงหน้าลดลง 0.4% ที่ระดับ 1,685.1 จุด

เมื่อเวลาประมาณ 18.07 น.ตามเวลาประเทศไทย

วุฒิสภาสหรัฐมีกำหนดจะออกเสียงรับรองร่างกฎหมายงบประมาณค่าใช้จ่ายใน วันนี้ ซึ่งมีขึ้น 3 วันก่อนที่จะหมดอำนาจในการพิจารณาและเพียงไม่กี่สัปดาห์

ก่อนที่จะครบกำหนด เส้นตายในการกู้ยืมของสหรัฐ ท่ามกลางความวิตกกังวลที่ว่า รัฐสภาสหรัฐอาจจะไม่สามารถอนุมัติร่างกฎหมายได้ก่อนวันจันทร์

ซึ่งเป็นวันที่ครบกำหนดและนำไปสู่การปิดหน่วยงานรัฐบาล

นักเศรษฐศาสตร์ระบุว่า การปิดหน่วยงานของรัฐบาลอาจส่งผลให้อัตราการขยายตัวทางเศรษฐกิจในไตรมาสที่ 4 หดตัวลงมากถึง 1.4%

ขึ้นอยู่กับระยะเวลาของการปิดทำดำเนินการ เนื่องจากเจ้าหน้าที่รัฐบาลนับตั้งแต่เจ้าหน้าที่ป่าไม้ไปจนถึงพนักงานรับ โทรศัพท์จะต้องหยุดพักงาน

หุ้นเจ.ซี. เพนนีย์ โค ซึ่งเป็นห้างค้าปลีกรายใหญ่ลดลง 5% หลังบริษัทเริ่มขายหุ้นจำนวน 84 ล้านหุ้นเพื่อเพิ่มวงเงินสดสำหรับการดำเนินงาน

หุ้นเนคทาร์ เธอราพิวติคส์ ลดลง 25% หลังผลการศึกษายาแก้ปวดที่เปิดเผยอย่างล่าช้าของบริษัทไม่บรรลุเป้าหมายที่กำหนดไว้

เจ้าป้ากลับมายังคะ มาช่วยกันหน่อยเร้ว

ราคาไต่ขึ้นไปอีกแล้ว ขาแอลตามไปเก็บลำไยกันก่อนนะคะ ขาเอสจะค่อยๆ ย่องตามไปค่ะ

ปิดตัว1339ที่1339.95เก็บ9.5$เข้าเป๋าเหลือตัวเดียวแล้วครับ

ลดต้นทุนได้เยอะเลย555

คุณ JJ ใจสู้ดี จะแก้พอร์ตต่อ.......ก็รออัพเดทจากคุณบาส เจ้าป้า หน่อยดีไหม

แบบมีระบบอ่ะ แต่เห็นขายไปแล้วก็รู้ว่าเป็นแนวเสี่ยงแต่คงต้องขอลอง (ร้องเป็นเพลงเลย)

เมื่อเช้าบอกคุณjjว่าทะยอยปล่อยแท่งที่1359-1372-1381-1393-1405นี่ครับ5ไม้แลัเหลืออีก5ไม้ไว้กันพลาดถ้าเกิดเลย1434ขึ้นไป

อีตาอีแวน พูดแล้ว บวกกะทอง taper อาจเลื่อนออกไปถึงต้นปี2014

ปิดตัว1339ที่1339.95เก็บ9.5$เข้าเป๋าเหลือตัวเดียวแล้วครับ

ลดต้นทุนได้เยอะเลย555

พี่กบปิด 1339 หลังคุณบาสเลยได้แค่ 1$ 555

เหลือตัวเล็กอีกตัวเหมือนกันค่ะ

ถูกแก้ไข โดย gejen

อีตาอีแวน พูดแล้ว บวกกะทอง taper อาจเลื่อนออกไปถึงต้นปี2014

บวกกับทอง ก็ดีเหมือนกันจ๊ะ คุณบาส คุณตุ๊ก พี่กบจะได้ลำใย

แล้วแนวต้านคิดว่าจะเป็นที่เท่าไหร่จ๊ะเจ้าป้า

สวัสดีค่ะ คุณกบ เจ้าป้า คุณบาส และเพื่อนๆ

เล่นกดไปมา จน งง เพราะดูจากน้องไอ กับ note8 ไม่เหมือนเล่นที่บ้าน

ได้มานิดหน่อย ลำใยนิดเดียวก็รีบออก เพราะกลัวมาก อิอิ

แล้วเราก็ไม่ควร เอสแล้วรึป่าวคะเจ้าป้า เพราะ + กับทองแล้ว ขอ6 หน่อยค่ะ

ทำไมของผมมีแกบ1337-1338ของเพื่อนๆมีมั้ย

ใน MT 4 พี่กบไม่เห็นแก๊บอ่ะคุณบาส

ถ้ามีแก๊บอย่างคุณบาสว่า หมายถึงราคาจะกลับมาที่ 1337-1338 หรือคะ

ซื้อ 664 ขาย 718

ขาย 801 ซื้อ 774

ขาย 816 ซื้อ 768

สวัสดีค่ะ คุณกบ เจ้าป้า คุณบาส และเพื่อนๆ

เล่นกดไปมา จน งง เพราะดูจากน้องไอ กับ note8 ไม่เหมือนเล่นที่บ้าน

ได้มานิดหน่อย ลำใยนิดเดียวก็รีบออก เพราะกลัวมาก อิอิ

แล้วเราก็ไม่ควร เอสแล้วรึป่าวคะเจ้าป้า เพราะ + กับทองแล้ว ขอ6 หน่อยค่ะ

ซื้อ 664 ขาย 718

ขาย 801 ซื้อ 774

ขาย 816 ซื้อ 768

สวัสดีค่ะคุณนุช

ยินดีกับลำใยด้วยจ้า เล็งแม่นอย่างนี้เข้ามาส่งโพยให้ชาวแท่งบ้างนะ