ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

รายงานเจ้าป้าคับ ยุ่นไม่รุเปนไง รุแต่พุ่งจาก 70 มา 75 ถ้าผมดูกราฟไม่ผิดก้อน่าจะ new high อีกแล้วคับ ช่วงเช้าพุ่ง 5 -7 $ เหมือนเดิมมา 3 วันติดละค้าบ รอปล่อยดอยแว้ว

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เมื่อวานทำใจหมดตลาดเลยเงียบไปหมด 5555

สวัสดี เกี้ยมอี๋ เจ้าป้า กบ ทุกคน...

บทวิเคราะห์ทองคำออนไลน์

http://prinkgold.blo...ml#.UyJts1HJKOE

สวัสดีนักลงทุนออนไลน์ทุกท่าน แนวโน้มทองคำยังเป็นบวก เมื่อวานย่อตัวลงมาทดสอบแนวรับ 1,364 เหรียญ แต่ไม่หลุดลงไป ซึ่งแนวรับนี้จะกลายเป็นแนวรับสำคัญ จากกราฟทองคำราย 4 ชั่วโมง ดูสัญญาณเทคนิค RSI เข้าเขตซื้อมากเกินไป ราคาที่ปรับตัวสูงขึ้น ขาแอลก็ระวังแรงเทขายทำกำไรด้วย จุดขายทำกำไรขาแอลระยะสั้น มองช่วง 1,375-1,395 เหรียญ เป็นจุดเหมาะที่จะแบ่งขายทำกำไรครับ

ส่วนท่านที่รอเอส แนะนำรอไปก่อนเพราะโลว์ของรายวันยังยกตัวสูงขึ้น ต้องให้รายวันรอบนี้ทำโลว์ใหม่ก่อนค่อยเข้าเอสเพื่อความปลอดภัยครับ

ตลาด Forex วันนี้แนะนำแอล USD/JPY จุดเข้า 101.53-101.80 SL : 101.20 ลุ้นขายทำกำไร 102.10-102.40

แนวต้าน : 1375 1380 1390

แนวรับ : 1364 1354 1350

กราฟ D1 หากวันนี้เป็น doji ก็คงเป็นสัญญาณที่ดีเนอะ เดาครับ

https://www.facebook.com/WealthStation

น่าจะทรงก่อนแล้วค่อยมีทิศทาง

ล่าสุดตึงเครียดขึ้นเรื่อย ๆ ทำให้ลงยากน่าจะทรงตัวในกรอบนี้ไปก่อน หลังวันอาทิตย์คงมีความคืบหน้าหลังลงมติ

การดักเอสที่แนวต้านและเล่นสั้นเป็นทางเลือกหนึ่ง หรือจะเทรดดิ้งตามกรอบสำหรับวันนี้ที่น่าจะรอข่าวก็พอได้

แม้การตามเทรนด์จะเป็นทางเลือกแต่ราคาขึ้นมาสูงและชะลอตัวที่แนวต้านจึงอาจไม่มองขึ้นต่อภายในวันนี้

แนวต้านหลัก 1385 และ 1392 - 1395

แนวหนุน 1358 1362 1364

ภาพหลักไม่หลุด 1358 - 1365 จะยังมองขึ้น ต้องรอดูว่าจะสูงสุดได้แค่ไหน โดยดูที่แนวต้านหลักบริเวณ 1385 1392 1400 นี้ว่าจะหยุดอยู่ไหม

การสะสมเอสโดยเชื่อว่าเหตุการณ์จะต้องยุติ ความสมานฉันท์เป็นธรรมชาติของมนุษย์(???) ก็ควรจะเผื่อเงินไว้รักษาพอร์ตในระดับหนึ่ง

สำหรับท่านที่มองว่ายังไม่เสียแนวโน้มควรจะยังซื้อตามก็ต้องติดตามใกล้ชิดและตั้งจุดหนีไว้ด้วย

สำหรับวันนี้มองทรงตัว รอข่าวในวันอาทิตย์นี้

By Facebook.com/Wealthstation

14/3/57

กราฟ D1 หากวันนี้เป็น doji ก็คงเป็นสัญญาณที่ดีเนอะ เดาครับ

งานนี้เทคนืคไม่ใช่ ตูบนบานอย่างเดียว

รายงานเจ้าป้าคับ ยุ่นไม่รุเปนไง รุแต่พุ่งจาก 70 มา 75 ถ้าผมดูกราฟไม่ผิดก้อน่าจะ new high อีกแล้วคับ ช่วงเช้าพุ่ง 5 -7 $ เหมือนเดิมมา 3 วันติดละค้าบ รอปล่อยดอยแว้ว

ลุกมาดูเหมือนกัน เอส76.18 ปิด68.8 เมื่อเที่ยงนี่ค่ะ ละแวกนี้ มะคืน 66-68 สู้กันดุเดือด เอเชีย ก็เล่นให้กลับมาใกล้เคียง เพื่อตั้งต้นใหม่ 62/82 เดา

ตัวเลขยุโรป จะเน้นที่งบดุลเค้า ดูไปก็งบขาดดุลกันเป็นส่วนใหญ่ ทองก็จะบวก เวลาไม่ได้ระบุไว้ คงต้องตามดูกันเองค่ะ ของเมกาก็ตั้งแต่19.30 บวกสลับลบ กะจังหวะดีๆกันค่ะ โชคดีน้า วันนี้ เจอกันดึกเลย

แอล68.4 ปิด71.05 น่าจะรอขายให้แพงกว่านี้นะ เก็บเล็กผสมน้อยไว้ทอนให้เจ้าหงะ อิิิอิ

ได้แอลมากันป่าว บอกแล้วนะ 66-68 ไม่มีใครยอมใคร แอล68.8 ปิด73.25

เอส73.24 ปิด70.2 รับตัง เอสเล็กๆ เพราะใจแช่งลง แต่เจ้าอยากจะดื้อขึ้น เราเป็นเด็กดี เดินตามเจ้าอ่ะ ควรรอปิดที่69.6 แต่ใจมันฮ้อน กดปิดไปแระ

66/76 วันนี้ปองเล่นวนๆคะ :17

โชคดีมีกำไรทุกคนนะคะ :32