ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ใน c box พวกเซียน เทพๆ เค้าจะมาคุยกันเราต้องเข้าไปอ่าน ถ้า อ่านแร้ว ก้อแชร์ ข้อมูลบอกกันด้วยขอรับ เผื่อ เพื่อนบางคนไม่มีเวลา ขอบคุณขอรับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พี่แพท ไปอ่านแร้ว นำข้อมูลมาแชร์สิขอรับ

:Hi หวัดดียามเช้า คุณกระต่าย ท่านโป๊ป คุณartjar คุณauntnexdoor คุณพวงชมพู คุณ gejen และเหล่้าสมาชิกนักล่าทองทุก ๆ ท่าน โชคดีมีำกำไร กันทุกท่านนะขอรับ :uu ช่วงเช้า รับอาหารเช้า กันก่อนไหม ขอรับ

:Hi หวัดดียามเช้า คุณกระต่าย ท่านโป๊ป คุณartjar คุณauntnexdoor คุณพวงชมพู คุณ gejen และเหล่้าสมาชิกนักล่าทองทุก ๆ ท่าน โชคดีมีำกำไร กันทุกท่านนะขอรับ :uu ช่วงเช้า รับอาหารเช้า กันก่อนไหม ขอรับ

http://www.globlexholding.co.th/fileuploads/pdf_news/GBX_Gold&Silver_Daily_170712.pdf

บทวิเคราะห์ทองคำรายวัน 7/17/2012

Written By Prinkgold on วันอังคารที่ 17 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 | 8:47

-ทิศทางทองคำวันนี้ดูตามเทรนด์ขาขึ้นราย H1 ต่อไปหลังจากที่เมื่อคืนทองคำย่อตัวลงมาทดสอบแนวรับ 1,577 เหรียญไม่หลุด ซึ่งเป็นจุดที่ผมแนะนำให้เข้าซื้อสะสมท่านใดที่เข้าตามไปแล้วแนะนำถือลุ้นต่อไปครับ เพราะผมมองว่าวานนี้ทองคำได้ย่อตัวลงสุดแล้ว ซึ่งตรงตามเทคนิคที่ผมได้มองเอาไว้ ต่อไปจะเป็นการ sideway up ขึ้นไปตามกรอบ H1

ส่วนสัญญาณเทคนิคของทองคำยังวิ่งอยู่ในแดนบวก ทางดอลล่าร์เองราคาหลุดเทรนด์แนวรับลงมาแล้ว ถ้าดูตามกราฟที่ผมทำไว้ค่อนข้างชัดเจน คงจะลงต่อตามเทรนด์ไปสักระยะ ซึ่งจะเป็นผลดีต่อทองคำที่จะได้มีโอกาสเทคตัวขึ้นทดสอบแนวต้านตามกราฟต่อไป ช่วงนี้ล็อคเป้าเข้าทางหมดถือว่าเราโชคดี ในแต่ละวันที่เขียนบทวิเคราะห์ออกมาให้ท่านนักลงทุนได้อ่านกันก็คิดหนักอยู่พอสมควร ถ้าเรามองผิดนั่นหมายถึงเราจะต้องขาดทุน ช่วงนี้ใครเทรดตามคำแนะน่าจะพอมีกำไรไม่มากก็น้อย มีของถือลุ้นต่อไปขอให้โชคดีครับ

แนวต้าน 1597 1602 1608 1612

แนวรับ 1593 1589 1586 1583

กราฟทองคำและดอลล่าร์

ที่มา http://prinkgold.blogspot.com

http://www.bangkokgoldtrade.com/file_upload/analysis/pdf13424942021847799306.pdf

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ขอบคุณสำหรับวิเคราะห์กราฟและข่าวสารต่างๆค่ะน้องโป๊บ คุณกระต่ายทอง ดช เม่า และทุกๆคน^______^

สวัสดี แวะมาทักทาย น้องpope และทุกท่านค่ะ good luck na ka

พี่กบ ทำไร เรามีเรา อิิอิ รับประทานกลางวัน นะคะ ป้าไปแว้ว รับน้องชาย กะ รับบัตรนิสิต คงไม่ได้เข้ามาแระ ดุแลกันนะคะ

อรุณสวาททท ขอรับ พ่อแม่พี่น้อง ชาว อะโยนทะยาน และแฟนคลับ

+like & thank ทุกทั่นขอรับ

ขอบคุณข่าวสาร พี่ต่าย พี่ญ่า ป้ารี พี่บอย พี่ดอด แนวทางเจ้าป้า พี่นุช พี่อาท พี่เม่า น้องซาว และ วิเคราะห์ ครอบครัว น้องบีม และพี่มังกรบินขอรับ

แนวทางการเทรดวันนี้ รอเบรค 1595 1596 ขึ้นไปแรงๆ แร้ว ใช้แผนเอ ตามไป ขายเมื่อมีกำไร คาดว่า 1605 ขึ้นไป ขอรับ จากนั้น รอจังหวะใช้แผนบี หากใช้แผนบี บริเวณแนวต้านโซนแดงแร้ว ไม่ร่วงแรง มีกำไรให้รีบออกมาก่อน เพราะเวลาช้าเกินไป แสดงว่ามันจะขึ้น แบบที่ผ่านมาเมื่อวาน หากใครใช้แผนบี บริเวณ 1598 ไป แร้วไม่รีบออก ก้อจะ ดีดขึ้นมาใหม่ ขอรับ ช่วงนี้ ต้องเน้น แรง เร็ว ถ้าช้าอืด เราไม่เล่น ขอรับ หรือ ถ้าเผลอเล่นไปแร้ว เห็นว่าช้าเกินกว่าจะถึงเป้าหมาย เราต้องรีบออกมา ก่อนที่มานจะตีตลบหลัง ขอรับ

จุดแผนบีจะบอกเมื่อถึงเวลาขอรับ ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง จะอยู่อย่างสงบ ขอรับ

โชคดีมีชัย เฮงๆ รวยๆ ทุกทั่นทกวัน ขอรับ รักน๊ะ จุฟๆ

อรุณสวีททท ทั่นแม่ทัพโป๊ป แอนด์ สุดยอดนักรบทุกๆ ทั่น

เฉกเช่นทุกครั้งที่ผ่านมา ก่อนประธานเฟดจาพูด คนก้อคาดหวังมาตราการ

ทำให้ดอลอ่อน แระทองย่อไม่ค่อยลง

จาเก็บแอลจีเอฟเรยมีสองทางให้เลือก เพราะจีเอฟเวลาเสียเปรียบ

1. เก็บก่อนเทสติฟาย (3 ทุ่ม) หาจังหวะย่อเก็บ วัดดวงเอา พูดดีก้อรวย พูดไม่ดีก้อดอย คาดหวังว่าถึงพูดไม่ดี ลงก้อคงไม่มาก ถึงมากก้อน่าดีดได้เร็ว ไม่แช่ เพราะปัจจัยหนุนอื่น ก้อยังมี (หลังๆ ย่อแร้วไม่ค่อยแช่ ราคาไม่เคยตาย)

2. เก็บหลังเทสติฟาย เอาชัวร์ ลุ้นเก็บหากพูดไม่ดีแร้วทองย่อ วัดดวงเช่นกัน พูดไม่ดีก้อเก็บถูก พูดดีก้อตกรถ ก้ออาจแก้โดยการเข้าเมื่อเบรคได้สำเร็จ ตามแนวทางทั่นแม่ทัพ

ส่วนตัวข้าน้อยคิดจาเก็บติดมือไว้ลุ้นวัดดวงบ้างบางส่วน ที่เหลือปล่อยรอจังหวะสอง

รำคาญตาเก้จิงๆ

* คุยผิดๆ ถูกๆ ต้องขออภัย คุยระหว่างเฝ้านี่ ไม่มีสมาธิเรย จีเอสก้อไวมากๆ ขอรับ

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

* คุยผิดๆ ถูกๆ ต้องขออภัย คุยระหว่างเฝ้านี่ ไม่มีสมาธิเรย จีเอสก้อไวมากๆ ขอรับ

post-4992-0-54049900-1342501275.gifน้องญ่าปายไหนคะpost-4992-0-95967200-1342428975.gif

http://www.ryt9.com/s/prg/1446942

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

สวัสดีค่ะ คุณ น้องโป๊ป มาแปะกราฟแต่เช้าเลย ขอบคุณค่ะ

คุณกระต่ายทอง. บทวิเคราะห์แน่นเหมือนเดิม

คุณกบ. วันหยุดไปเที่ยวไหนมาค่ะ

คุณป้าฯ cal wow เอสพานาดปิดอีกแล้วไปไหนดีคะ

คุณเอ๋ ขอบคุณ บทวิเคราะห์จากคุณบาส

คุณอาร์ทค่ะ. เห็นตัวหนังสือสีเขียว ไม่ต้องดูชื่อก็รู้ว่าใคร เป็นเอกลักษณ์ ดีคะ

คุณเนเน่. เก็บลำไยไปเท่าไหร่แล้วค่ะ

น้องบอย คนกลัวผีเหมือนป้ารี นอกจากผีก็งูด้วยคะ

น้องญ่า คนสวย รวย เก่ง.

คุณนุช ไปเที่ยวสนุกมั้ยค่ะคงมีรูปสวยๆมาฝาก

น้องเก๋ ได้ข่าวว่าป่วยอีกแล้ว ขอให้หายไวๆนะค่ะ

คุณน้องนุ่น. กินลำไยอ่ิมมั้ยคะ

คุณพวง สบายดีหรือยังค่ะ นิ้วหายหรือยัง

และท่านอื่นๆอีกมากมาย. สวัสดีวันจันทร์ ทุกๆท่านค่าาา

จาไลค์โพสนี้ หาตั้งนาน อิอิ

ของบอยนอกจากผี จากัวแมลงสาบ ถ้าไม่นับญ่านะคับ 55+

เวลามันมาเกาะขา สะดุ้งเรย ขามันมีหนามๆ เนาะ

post-4992-0-54049900-1342501275.gifน้องญ่าปายไหนคะpost-4992-0-95967200-1342428975.gif

ยังอยู่ค่ะพี่ต่าย ยังไม่ได้หายไปไหนค่ะ

นอนเผื่อด้วยนะคะ ขอบคุณข่าวด้วยค่ะพี่ต่าย

http://youtu.be/_TUtCSL_A6w

อรุณสวีททท ทั่นแม่ทัพโป๊ป แอนด์ สุดยอดนักรบทุกๆ ทั่น

เฉกเช่นทุกครั้งที่ผ่านมา ก่อนประธานเฟดจาพูด คนก้อคาดหวังมาตราการ

ทำให้ดอลอ่อน แระทองย่อไม่ค่อยลง

จาเก็บแอลจีเอฟเรยมีสองทางให้เลือก เพราะจีเอฟเวลาเสียเปรียบ

1. เก็บก่อนเทสติฟาย (3 ทุ่ม) หาจังหวะย่อเก็บ วัดดวงเอา พูดดีก้อรวย พูดไม่ดีก้อดอย คาดหวังว่าถึงพูดไม่ดี ลงก้อคงไม่มาก ถึงมากก้อน่าดีดได้เร็ว ไม่แช่ เพราะปัจจัยหนุนอื่น ก้อยังมี (หลังๆ ย่อแร้วไม่ค่อยแช่ ราคาไม่เคยตาย)

2. เก็บหลังเทสติฟาย เอาชัวร์ ลุ้นเก็บหากพูดไม่ดีแร้วทองย่อ วัดดวงเช่นกัน พูดไม่ดีก้อเก็บถูก พูดดีก้อตกรถ ก้ออาจแก้โดยการเข้าเมื่อเบรคได้สำเร็จ ตามแนวทางทั่นแม่ทัพ

ส่วนตัวข้าน้อยคิดจาเก็บติดมือไว้ลุ้นวัดดวงบ้างบางส่วน ที่เหลือปล่อยรอจังหวะสอง

รำคาญตาเก้จิงๆ

เอาตามคุณบอยดีก่า

http://www.ryt9.com/s/prg/1446942

น้องญ่าเด๋วมาคับคุณต่าย มาสายคับ

หมู่นี้รวยแอลใหญ่แร้ว ทองมีเทรน ญ่าไม่เคยพลาด

ที่มาสายคงเพราะเมื่อคืนเราสองคนมีงอลกันอ่ะคับ บอยต่อว่าซะน้องญ่าหายไปเรย อิอิ

คุณต่ายหลับให้สบาย ไม่ต้องห่วงคนข้างหลังนะคับ เอ่อ.. หมายถึง หลับผ่อนคลายเยอะๆ เหมือนตอนไปสปาอ่ะคับ ฝันดีคับ