ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คำถาม p1762

1. พีญ่า ข้อ 2 12345 มองขึ้น

2. พี่กบ ข้อ 3 A B C มองลง

3. พี่ new ข้อ 2 12345 มองขึ้น

4. พี่อลัน ข้อ 1 12345 มองลง

5. พี่ตาปี ข้อ 3 A B C มองลง

6. ป้ารี ข้อ 1 12345 มองลง

7. เจ้าป้า ข้อ 2 12345 มองขึ้น

8. พี่ต่าย ข้อ 4 A B C มองขึ้น

9. ป้าหนู ข้อ จ.จาน มองขึ้นๆลงๆ

10 พี่ d-day ข้อ 2 12345 มองขึ้น

11. พี่ goldtoy ข้อ 2 12345 มองขึ้น

12. พี่วิ ข้อ 1 12345 มองลง

13. พี่สาวมือใหม่ 12345 กำลังขึ้น 4 เสร็จแล้วก็ลงต่อ 5

14. พี่ Malilar55 ข้อ3. คลื่น A B C ไซค์เวย์ แร้วลง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เยี่ยมเลยค่ะพี่กบ firefox ส่วนมากจะดูได้ลื่นกว่าค่ะ

เพียงแต่ firefox จะกินแรมมากกว่า ie ค่ะ ถ้าแรมน้อย

ก้อไม่แนะนำค่ะพี่กบ.. แต่ถ้าพี่กบใช้ ไม่มีปัญหาดูได้ไม่สะดุดก้อโอค่ะ

เผื่อว่าเบื่อๆ หาหนังดู เปิดจาก ie ไม่ได้ก้อดูจาก firefox ได้ค่ะ :D

น้องญ่าเจ้า

พี่กบเพิ่งดูหนังจบ แข็งยะเยือกสยองไปเลย

เรื่องสนุกดีค่ะ แต่พี่กบใช้เวลานาน ความรู้สึกไม่ต่อเนื่อง เพราะดูแล้วสะดุดเรื่อยค่ะ เลยต้องปล่อยให้ play ไปก่อน ในที่สุดก็ดูจนจบ

firefox ถื่อว่าดีกว่า IE แล้วนะเจ้าน้องญ่า

ขอบคุณนักๆเน้อคนงาม

สวัสดียามดึกค่าน้องโป๊บ น้องญ่า คุณตาปี และทุกคนรอบห้องที่น่ารัก

ถูกแก้ไข โดย gejen

เชิญ อาจารเซียะ ร่วมสนุก คาดการณ์คลื่น เป็นแนวทางแก่พวกเรา ขอรับ ขอบคุณอาจารขอรับ

สวัสดี อาจารย์Sear ค่ะ เชิญร่วมตอบคำถามนะคะ มีแค่24ขวด ยาสารพัดประโยชน์ค่ะ

น้องโป๊บ

สำนักพิมพ์แสงแดดเค้าขายน้ำมันเขียว ยาหม่องเขียวหรือคะ นึกว่าขายแต่หนังสือ

ราตรีสวัสดิ์นะคะ จะดู ยิมนาสติก

น้องโป๊บ

สำนักพิมพ์แสงแดดเค้าขายน้ำมันเขียว ยาหม่องเขียวหรือคะ นึกว่าขายแต่หนังสือ

รู้สึกจะเป็นศูนย์เรียนรู้เพื่อสุขภาพ ในเขต กทม ขอรับ พี่กบลองเข้าดู เว็บหมอเขียวได้ ขอรับ เห็นเค้าว่า

"หมอที่ดีที่สุดในโลก คือตัวคุณเอง" ขอรับ

รู้สึกจะเป็นศูนย์เรียนรู้เพื่อสุขภาพ ในเขต กทม ขอรับ พี่กบลองเข้าดู เว็บหมอเขียวได้ ขอรับ เห็นเค้าว่า

"หมอที่ดีที่สุดในโลก คือตัวคุณเอง" ขอรับ

ได้ความรู้เพิ่มเติม สำนักพิมพ์แสงแดดเป็นศูนย์เรียนรู้เพื่อสุขภาพ อยู่ใกล้ๆนี่เอง ขอบคุณมากค่า

ราตรีสวัสดิ์นะคะ จะดู ยิมนาสติก

พี่กบเปิดไปดูเป็นเพื่อนแล้วไงเจ้าป้า แข่งยิมนาสติกชายอยู่

เสาร์อาทิตย์ เจ้าป้าไปดูแข่งลีลาศ สนุกไหม ลูกเพื่อนชนะเลิศหรือเปล่าคะ

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ กุ๊ๆๆๆ คน :D

วันหยุดแบบนี้ เก็บคาถาเรียกเงินมาฝากค่ะ... k9ThKu.gif

คาถาเจริญโภคทรัพย์

นิจจัง กาลัง ปิยัง โหติ เทวะตาปิ

นิปัตเตยยัง มะหาเตชัง มะหาตะปัง

พะเล เนเน เตเช ชะยะตุ ชะยะมัง คะลังฯ

คาถานี้ท่านให้ภาวนาทุกๆ วันเจริญโภคทรัพย์มีลาภและมีตบะเดชะดีนักแลฯ

คาถาเรียกเงิน

พุทธังโหม ธัมมังโหม สังฆังล้อม อันตะรายาวินาศสันติ

ภาวนาทุกวันดีนักแล (หลวงพ่อคูณ ปริสุุทโธ)

จะ มาแบ่งปันความมีโชคลาภให้กับเพื่อนๆ คือว่าคุณลุงใกล้บ้านเขาถูกหวยบ่อยๆ ก็คุยกันว่าโชคดีนะ ดีจังเลย พอบ่อยๆเข้า คุณลุงก็บอกว่า ลุงท่องคาถาทุุกวัน วันละ 7 จบ สี่ทิศ ก็มีโชคมาเลื่อยไป คุณลุงก็เอาคาถามาให้เรียบร้อย แต่คนรับนะสิยังไม่ได้ท่องเลย ก็ขอแบ่งปันมายังเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ละกันนะ ถ้าใครทำแล้วเห็นผลก็บอกกล่าวกันบ้างนะคะ

ขอโทษด้วยนะคะ มีคนถามมาหลายๆคน

ว่าคาถาต้องท่องยังไง... พอดีว่า แฮ่ๆ ญ่าไปอ่านจากเค้า

มาอีกทีค่ะ ก้อไม่ทราบเหมือนกัน :P

แต่คิดว่า 7 จบ 4 ทิศ ก้อคงจะ 28 จบค่ะ เพราะคาถาไม่ยาว

ลป.(ลืมไป) ลุงข้างบ้าน ไม่ใช่ ข้างบ้านญ่านะคะ เป็นข้างบ้าน

คนที่เค้าเอามาเขียนค่ะ สงสัยเข้าใจผิดกันไปหลายคน

โดยเฉพาะ พี่บอย ถามคนแรกเลยค่ะ 55+ bbfcf20db3.gif

ขอโทษด้วยนะคะ มีคนถามมาหลายๆคน

ว่าคาถาต้องท่องยังไง... พอดีว่า แฮ่ๆ ญ่าไปอ่านจากเค้า

มาอีกทีค่ะ ก้อไม่ทราบเหมือนกัน :P

แต่คิดว่า 7 จบ 4 ทิศ ก้อคงจะ 28 จบค่ะ เพราะคาถาไม่ยาว

ลป.(ลืมไป) ลุงข้างบ้าน ไม่ใช่ ข้างบ้านญ่านะคะ เป็นข้างบ้าน

คนที่เค้าเอามาเขียนค่ะ สงสัยเข้าใจผิดกันไปหลายคน

โดยเฉพาะ พี่บอย ถามคนแรกเลยค่ะ 55+ bbfcf20db3.gif

อ้าว พี่กบก็นึกว่าใกล้บ้านน้องญ่า 555

28 จบหรือคะ ย๊าวยาว ^_____^

ขอบคุณนักๆเจ้า

ราตรีสวัสดิ์เจ้าน้องญ่า และทุกคนรอบห้อง

หลับฝันดีนะค้า หลับฝันหวานโตย

bye bye ^_______^

ราตรีสวัสดิ์เจ้าน้องญ่า และทุกคนรอบห้อง

หลับฝันดีนะค้า หลับฝันหวานโตย

bye bye ^_______^

ฝันดีค่ะ พี่กบ เจ้าป้า น้องโป๊ป เพื่อนๆ

ลาไปนอนเหมือนกันค่ะ บ๊าย บายค่ะ :D

โปรดใช้วิจารณญาณของท่าน ในการรับข้อมูล

ภาพนี้ เป็นการสังเกต สัญญาณ Hidden Divergence ที่เกิดขึ้นบน RSI

http://www.pantip.co...2/I8515262.html

[ โดยคุณสมบัติของ RSI .. เมื่อขี้นมาทำ High .. มักเป็น คลื่น3 หรือ B ( หรือ 2 / 4 ) ]

ใน Elliotte Wave จะมีกฏพื้นฐาน เรื่อง กฏการสลับที่

โดยที่ในปี 08 มีการปรับฐานของ คลื่น1-2 ($1032-681) ในลักษณะที่ทำ a-b-c ซึ่งน่าจะเป็น Simple Correction ไปแล้ว

ทำให้คลื่น 4 น่าจะเป็น Complex Corrcetion ที่ซับซ้อนกว่า

( ปี 08 ใช้เวลาในการปรับฐาน 7 เดือน .. ครั้งนี้ หากการปรับฐานยังไม่จบ กำลังเข้าเดือนที่ 11)

เมื่อพิจารณาจากสัญญาณที่เกิดขึ้น บน RSI5 ทำให้คาดว่า

อาจจะกำลังทำ Flat Correction 3-3-5

Flat 3-3-5 .. คลื่น C จะทำ 5 คลื่นลงมา

ในที่นี้ คลื่น 1 ของ C เป็น คลื่นขยาย

คลื่น 2 ของ C เป็น Simple Correction

ทำให้ คลื่น 4 ของ C เป็น Complex Correction

คาดว่า คลื่น 5 ( ของ 1 ของ 5 ) น่าจะลงมาที่เส้นแนวรับ ของ 3 เหลี่ยม

หมายเหตุ : หากราคาสามารถดีดขึ้นไปสูงกว่า คลื่น 4 หรือ 1629

ถือว่า .. การนับคลื่นดังกล่าวไม่ถูกต้อง

โปรดใช้วิจารณญาณของท่าน ในการรับข้อมูล

ภาคผนวก

http://stockcharts.com/public/1269446/chartbook/67199592;

มีการนับคลื่นขาขึ้นรอบใหม่ แต่กลับมี Comment ในกรอบ 3 เหลี่ยมว่า "Gold Downtrending"

http://theelliottwavesufer.blogspot.com/

http://www.dailyfx.com/technical_analysis/elliott_wave/?elliottWave=GOLD

http://stockcharts.com/public/1263970/tenpp/6

ถูกแก้ไข โดย Sear

หวัดดีคะจารย์Sear สาวpope เพื่อนๆ :57

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง