ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คนที่ตอบมาได้ รางวัลแน่นอนเป็น น้ำมันเขียว แต่ ต้องมีคนที่แตกต่าง ตอบถูกจะได้ ยาหมอง เขียวเพิ่ม ขอรับ ดังภาพ

ยาหมอเค้าดีจิงๆ เจ็บคออยู่ พอหยดไป 3 หยด ในน้ำกิน หายเจ็บคอเรยขอรับ

ลองอ่านสรรพคุณดูขอรับ ยานี้เมื่อวันเสาร์ เรียนกันจนมึน หลังจากสูดดมกันแร้ว พี่วิเจ็บหัวเข่า ก้อเอามา ทานวดหัวเข่า ปวดหลัง เนื่องจากล้าจากการนั่งเรียนกันได้ ขอรับ ลองไปดูที่เว็บได้ขอรับ ใช้ดีก้อเรยบอกต่อขอรับ

http://morkeaw.com/blog/

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

1. พีญ่า ข้อ 1 12345 มองลง

2. พี่กบ ข้อ 3 A B C มองลง

3. พี่ new ข้อ 2 12345 มองขึ้น

4. พี่อลัน ข้อ 1 12345 มองลง

5. พี่ตาปี ข้อ 3 A B C มองลง

6. ป้ารี ข้อ 1 12345 มองลง

7. เจ้าป้า ข้อ 2 12345 มองขึ้น

8. พี่ต่าย ข้อ 4 A B C มองขึ้น

ไม่ต้องมีความรู้ขอรับ ตอบมั่วๆๆ กันได้ขอรับ

'ชีวิตยิ่งใช้ ยิ่งได้กำไรกลับคืน'

ถ้าเปรียบชีวิตกับเงินทุน คงทำให้เรามองเห็นภาพความจริงได้ชัดเจนขึ้น

สมมุติว่าเรามีเงินก้อนใหญ่อยู่ในมือ และเงินนั้นคือต้นทุนทางธุรกิจ

แต่เพราะความเสียดายเพราะความกลัว ว่าถ้าเอาเงินนั้นไปต่อยอด แล้วมีอะไรผิดพลาด

เงินก้อนนั้นก็จะไม่อยู่กับเราอีก แล้วก็เฝ้าเก็บกอดเงินก้อนนั้นไว้โดยไม่แตะต้อง

ในความรู้สึกเราอาจจะคิดว่าการเก็บเงินไว้เฉยๆ น่าจะปลอดภัยกว่า...

ทั้งๆ มีความจริงที่เราไม่อาจคาดคิดก็คือ

วันเวลาผ่านไปนับวันค่าของมันยิ่งลดน้อยลงไป

แต่ถ้าเอาไปต่อยอดด้วยวิธีที่ชาญฉลาด เงินนั้นก็จะพอกพูนเพิ่มขึ้น

คนทุกคนเกิดมาบนโลกนี้ ล้วนมีต้นทุนพกมาเท่ากัน เพียงแต่มันไม่ใช่ตัวเงิน

ต้นทุนนั้นก็คือการได้เกิด ได้เติบโต ได้มีชีวิต

และมีลมหายใจไปตามทิศทางของตนเอง

การเก็บชีวิตไว้ในที่ที่ปลอดภัย

และเดินไปในทิศทางที่ถูกกำหนดไว้ด้วยความรัก

แม้ว่าสิ่งนั้นจะทำให้เรามีชีวิตที่สวยงาม

แต่โลกนี้ไม่ได้สวยงานไปหมดทุกแง่

การที่ชีวิตจะแข็งแรงได้นั้นก็มีอยู่วิธีเดียว

นั่นก็คือการได้ใช้มันอย่างเหมาะสมตามวันเวลา

ให้ตัวเองได้ออกไปผจญภัยบ้าง เพื่อสร้างภูมิต้านทานให้ชีวิต

ต่อไปในวันข้างหน้าเราจะได้มีเรื่องราวดีๆ เก็บไว้ต่อทุนให้ตัวเอง

:Announce :Announce

http://www.ranthong.com/

Seriwan

อ้างจาก: Seriwan ที่ 03 สิงหาคม 2012, 23:36:33

ตั้งซื้อที่ 1592=23750 1588=23700 จ้า

สวัสดีเช้าวันอาทิตย์ (กรณีพิเศษ)

วันนี้อากาศดียังไม่ตื่นกันใช่มั๊ย แต่เราตื่นแล้ว พอดีเมื่อวานที่ได้แจ้งราคาที่วางออร์เดอร์ไว้ แต่ไม่บอกตัวเลขเลยยกมาอ้างอิงอีกครั้งเพื่อเป็นการเน้นย้ำจ้า เนื่องจากตอนนี้บทความเอากราฟมาดูเล่นๆของเราได้มีเพื่อนนำไปแบ่งปันและนำไปแปะที่เวปอื่นด้วยดังนั้นคิดว่าน่าจะมีเพื่อนนักลงทุนใหม่ๆที่เพิ่งเคยเจอเวปร้านทองดอทคอมเข้ามาอ่าน จึงอยากจะขอเรียนชี้แจงว่า ตัวเลขที่ให้ไว้นั้นเกิดจากการคำนวน+ดูกราฟประกอบล้วนๆ อาจจะไม่เป๊ะ ดังนันทุกช๊อตจะให้ความคลาดเคลื่อนอยู่ที่ +-3ถึง5$

เช่น เมื่อวันศุกร์ แจ้งว่ารอขาย 1605up โดยส่วนตัวจะตั้งออร์เดอร์รอขายที่ 3 ราคา 1602 1605 1608 (รอเคาะสดถ้ามาถึง)เป็นต้น

ดังนั้น ในวันจันทร์ที่จะมีถึง(6/8/55) ราคาที่เห็นคือ ถ้าหลุด 1597 รอเก็บ 1590+-3 1585+-3 ดังนั้นราคาที่จะเริ่มเก็บจะประมาณ 1592 1588 1585 เป็นต้นค่ะ นี่จึงเป็นเหตุผลในการตั้งออร์เดอร์ที่ว่าไว้ ส่วนรอขาย 1615 ก็จะตั้งขายรอบกลางวันที่ 1612 1615 1618(รอเคาะสด)จ้า

อนึ่ง การลงทุนมีความเสี่ยง ทองคำมักจะถูกนำมาปั่นและถูกชักนำโดยกองทุน กราฟสามารถเปลี่ยนทิศได้ตลอดเวลา ปีนี้ต่างจากปีที่แล้ว เนื่องจากปีนี้เป็นปีปรับฐานของทองคำ เศรษฐกิจโลกที่มีปัญหาเกี่ยวพันกันไปหมด ทุกเรื่องสามารถนำมาโยงและตีความแม้ในเรื่องเดียวกันก็แปลต่างกันสิ้นเชิง จึงมักเป็นช่องว่างให้เจ้ามือระดับโลกนำมาใช้ภายใต้] สภาวะความโลภและความกลัวของนักลงทุนซึ่งมีผลต่อจิตวิทยาแท้ๆ อะไรก็เกิดขึ้นได้ ถ้าเราคิดว่าเราคือผู้เล่น เรามักจะถูกเจ้ามือไล่ล่า แต่ถ้าเมื่อไหร่เราคิดกลับกันว่าถ้าเราเป็นเจ้ามือ ในภาวะอย่างนี้เราจะทำอย่างไรให้เจ้ามือได้กำไร หลอกล่อผุ้เล่นอย่างไร เมื่อนั้นเราจะเป็นผู้ชนะ Win Win !!5555

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

1. พีญ่า ข้อ 1 12345 มองลง

3. พี่ new ข้อ 2 12345 มองขึ้น

7. เจ้าป้า ข้อ 2 12345 มองขึ้น

8. พี่ต่าย ข้อ 4 A B C มองขึ้น

ไม่ต้องมีความรู้ขอรับ ตอบมั่วๆๆ กันได้ขอรับ

จากที่ได้อ่านอธิบาย ขอเปลี่ยนป็น ข้อ 2 ค่ะ 5555+

ยังไม่ครบ 4 ข้อเลยเนาะ หลายใจจิงๆเลย :P

ของรางวัลมานเร้าจายซะเหลือเกิน....เลยต้องใช้ดัชนีอรหันต์ล่ารางวัลซะหน่อย ขอตอบข้อ จ.จาน จ้า ถูกทุกข้อเรยยยยย(มีเป่าหว่า).

อ่านตล๊อดน๊าค๊าทุกคน แอบลุ้นตามป้ารี_เจ้าป้า_คุณนุช_คุณพวง_และอ่านวิแคะข่าวตลอด ขอบคุณน้องโป๊บ_คุณต่ายที่แสนน่ารัก_คุณพ่อคุณแม่น้องบีม

และทุกๆความคิดเห็นเป็นแนวทางที่มีประโยชน์ในการตัดสินใจ และคู่ฮ๊อตประจำห้องน้องญ่าและน้องบอยมะไหร่จามีข่าวดีหนอ 55555

รักและคิดฮอดทุกๆท่านรอบๆห้องจ้า....(เฮอ....เมื่อยนิ้ว 555)

:P เอ...รึข้อ 4 ดี 555+ ขำๆเนาะ

คนบ้านไม่มีคลื่นก้อแบบนี้แหละเจ้า :P

สวัสดีเพื่อนๆ ทุกคนค่ะ แวะมาทักทายนะคะ ^_^

1. พีญ่า ข้อ 2 12345 มองขึ้น

9. ป้าหนู ข้อ จ.จาน มองขึ้นๆ ลงๆ

ถูกแก้ไข โดย popedern

9. ป้าหนู ข้อ จ.จาน มองขึ้นๆลงๆ

มีจ.จานด้วยรึ555555555 :32อยากเล่นด้วยคน ทายข้อรัยดีคะ เพื่อนๆทายกานทุกคนนะคะ เพราะของรางวัลมี 24 ขวด ร่วมสนุกด้วยกันนะคะ :57

เพื่อนๆคะทู้เรา เริ่มก่อตั้งวันที่ 28 มีนาคม นับรวมมาถึงเพลานี้ได้ 4 เดือน 8 วัน ร่วมแบ่งปัน เป็นกำลังใจให้กันและกัน รักกัน ครบรอบ 1 ปี มีงานใหญ่แน่นอน

ช่ายมั้ยpope เพื่อนๆคริคริ :32

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

เรียนจบคอร์สไปเมื่อวาน ขอรับ รอเรียน ช่วงเดือน ก.ย อีกรอบ ขอบคุณป้ารี ขอรับ เด๋วว่าจะ นัดรวมพลกันขอรับรู้สึกพี่ต่าย เค้าอยากให้จัด ตั้งนานแร้วขอรับ เด๋วรอ ว่างๆค่อยนัดรวมตัวขอรับ

อ้าว ! เมื่อวานมาป้ารีไม่รู้ มัวแต่ไปลั้ลลา แถวเซ็นทรัลเวิด์ล กลับมาค่ำๆเลย ถ้ามีมีทตี้ง ขอเป็นที่กรุงเทพนะจ๊ะ ตจว.คงไปไม่ได้

ป้ารีไม่มีห่วงมีแต่โซ่จ๊ะ ไปไหนไกลไม่ได้ แต่คุณกระต่ายและคนอื่นๆ อยู่ ตจว. คงไม่สะดวกแน่เลย เอางัยดี.

มีจ.จานด้วยรึ555555555 :32อยากเล่นด้วยคน ทายข้อรัยดีคะ เพื่อนๆทายกานทุกคนนะคะ เพราะของรางวัลมี 24 ขวด ร่วมสนุกด้วยกันนะคะ :57

เพื่อนๆคะทู้เรา เริ่มก่อตั้งวันที่ 28 มีนาคม นับรวมมาถึงเพลานี้ได้ 4 เดือน 8 วัน ร่วมแบ่งปัน เป็นกำลังใจให้กันและกัน รักกัน ครบรอบ 1 ปี มีงานใหญ่แน่นอน

ช่ายมั้ยpope เพื่อนๆคริคริ :32

มีชัวร์ขอรับ จะเอาแบบเต็มๆ หรือแบบไม่เต็ม แบบเต็มๆก้อน่าจะไปเขาใหญ่ ค้าง 1 คืน หรือเเบบไม่เต็ม แค่ กินเที่ยวไม่มีค้าง ขอรับ

ก้อร่วมสนุกกัน แฟนคลับทั่วไปผ่านไปผ่านมาก้อสมัครชื่อมา ร่วมตอบได้ขอรับ อย่างน้อยเรามีเป้าหมายในใจ ทิศทางในใจของเรา เพื่อหลอกเจ้ามือขอรับ

ขอบคุณทุกทั่นที่ร่วมสนุกกันขอรับ

9. ป้าหนู ข้อ จ.จาน มองขึ้นๆลงๆ

ข้อ จ น่าสนจริงๆด้วย 55+

รึว่าจะตอบ ถูกทุกข้อดีคะเนี่ย :P

ของรางวัลมานเร้าจายซะเหลือเกิน....เลยต้องใช้ดัชนีอรหันต์ล่ารางวัลซะหน่อย ขอตอบข้อ จ.จาน จ้า ถูกทุกข้อเรยยยยย(มีเป่าหว่า).

อ่านตล๊อดน๊าค๊าทุกคน แอบลุ้นตามป้ารี_เจ้าป้า_คุณนุช_คุณพวง_และอ่านวิแคะข่าวตลอด ขอบคุณน้องโป๊บ_คุณต่ายที่แสนน่ารัก_คุณพ่อคุณแม่น้องบีม

และทุกๆความคิดเห็นเป็นแนวทางที่มีประโยชน์ในการตัดสินใจ และคู่ฮ๊อตประจำห้องน้องญ่าและน้องบอยมะไหร่จามีข่าวดีหนอ 55555

รักและคิดฮอดทุกๆท่านรอบๆห้องจ้า....(เฮอ....เมื่อยนิ้ว 555)

คิดถึงคุณป้าหนูเหมือนกัน ถ้ามีโอกาสไปจันทบุรี จะไปถามหาคุณป้าหนูนะคะ เคยไปวัดเขาสุกิม ครั้งเดียวคะ แฟนป้ารี ไม่ค่อยชอบเที่ยว

เขาเดินทางบ่อย พอได้อยู่บ้าน เลยอยากพักผ่อน ลูกๆก็ติดเรียนบ้าง ทำงานบ้าง. เวลาไม่ค่อยลงตัวคะ

อ้าว ! เมื่อวานมาป้ารีไม่รู้ มัวแต่ไปลั้ลลา แถวเซ็นทรัลเวิด์ล กลับมาค่ำๆเลย ถ้ามีมีทตี้ง ขอเป็นที่กรุงเทพนะจ๊ะ ตจว.คงไปไม่ได้

ป้ารีไม่มีห่วงมีแต่โซ่จ๊ะ ไปไหนไกลไม่ได้ แต่คุณกระต่ายและคนอื่นๆ อยู่ ตจว. คงไม่สะดวกแน่เลย เอางัยดี.

อีกนานขอรับป้า ไว้พร้อมกันก่อน ของดีต้อง บิ้วอารมณ์ เผาหัวนานๆ ขอรับ ตอนนี้ให้ป้าผลิตแบงค์ให้เต็มสระว่ายน้ำก่อนขอรับ ไม่ต้องกังวลใจว่าจะไม่ได้เที่ยวขอรับ

ของรางวัล ถ้ามีมากกว่า 24 ก้อต้องสั่งมาเพิ่มได้น๊ะขอรับ ไม่จำกัด หวังว่าคงไม่ตอบถึง 100 คนน๊ะขอรับ

อ่านกะทู้มาสักพักแล้ว แต่ไม่ิคยโพสเลย ขอร่วมสนุกด้วยครับ ตอบข้อ2ครับ