ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีตอนเช้า ปลุกเพื่อนๆด้วยนี่ดีกว่า อิอิ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ของญ่าต้องนี่เลยค่ะ 55+ หนัง เอ่อ แบบพี่บอย ไม่ค่อยกล้าดู

ระยะหลังหาดูแต่มันส์ๆ จะได้ลืมน้องทอง เวลาวิ่ง ขึ้น-ลง ลิฟท์ แบบนี้ค่ะ

แฝงร่างขวางน้องทอง เอ๊ย ขวางนรกค่ะ :P

http://www.doonungde...B9%8C-2579.html

น้องญ่าเจ้า

พี่กบดูเรื่องแฝงร่างขวางน้องทองอยู่

แต่ขาดตอนไปเจ้าทันทีที่พระเอกกำลังเริ่มภารกิจช่วยรัฐบาลควานหามือระเบิด และได้ช่วยชีวิตหญิงสาวให้ลงจากรถไฟก่อนจะระเบิดเป็นจุล

ไม่รู้คนอื่นดูแล้วเป็นอย่างพี่กบม๊าย แงๆๆ

งั้นพี่กบจะเปลี่ยนไปดูหนังน้องญ่าอีกเรื่องเจ้า ที่ยิงกันต้นเรื่องยันท้ายเรื่องที่ได้เมื่อวันศุกร์ที่แล้ว

ถึงพี่กบ ดูหนังมากตาแฉะนะ ไปแว้วเย็นๆมาคุยใหม่ หรือดึกไม่รุ้ พักผ่อนกันนะคะ

ถึงพี่กบ ดูหนังมากตาแฉะนะ ไปแว้วเย็นๆมาคุยใหม่ หรือดึกไม่รุ้ พักผ่อนกันนะคะ

55 ขอบคุณที่เป็นห่วงค่ะ

เจ้าป้านอนหลับพักผ่อนเยอะๆน้า กำลังกายน่ะเจ้าป้าออกเต็มที่อยู่แล้น อิ อิ

http://doo-dvd-free....dvd-master.html

ฝากให้แฟนพี่กบดูค่ะ ยิงกัน ต้นเรื่อง ยันท้าย เรื่องค่ะ :D

พี่กบดูเรื่อง Safe House จบแล้วเจ้า

เป็นภาระกิจเดือด ฝ่าด่านตายจริงๆ หักเหลี่ยมเฉือนคมตลอด สนุก และมันส์ดี

เดี๋ยวทานข้าวกลางวันเสร็จจะดูเรื่องต่อไป

ขอบคุณนักๆเจ้าน้องญ่าคนงาม^____^

ก่อน เพราะดีค่ะ^____^

http://www.youtube.com/watch?v=mVjhHp_fsZ4

ฝันดีจ้า น้องญ่า พี่กบ คุณต่าย น้องเม่า เพื่อนๆ

ขอตัวไปนอนดูหนังต่อก่อนนะคับ

รักษาสุขภาพกันด้วยนะคับ บั๊บ บาย OD7UB4.gifZBkxMs.gifIkMa5N.gif3OyhCl.gifbsJjyS.gifYTeHgP.gifW57yKZ.gifjQVBmd.gifqrU2fK.gifvQwjEL.gifatE3Sf.gifRIz9um.gifruvcoh.gifAdgjya.gifQeh0ok.gif

สวัสดีบ่ายวันอาทิตย์คะ เมื่อวานยุ่งคะ ไปเลี้ยงฉลองให้บัณฑิตมา เลยไม่ได้เข้ามาอ่าน

ขอบอกว่า ตัวการ์ตูน ของน้องบอยน่ารักมากกกกก

รวมของขวัญจากลุง-ป้า-น้า-พี่-น้อง

ถูกแก้ไข โดย Pa'ree

Pawawit Stock Comment

"ธรรมชาติ" ที่ช่วย เหลือการลงทุน ...มันมีอยู่จริง หากคุณมองให้เห็นมัน

"ไปเจอ ภาพนี้มา" ...ผมเห็นแล้วเกิดความคิดมากมาย ...ระยะหลังการลงทุนผมดีขึ้นเรื่อยๆ ยิ่งผ่านวิกฤต ก็ยิ่งดีขึ้นไปอีก ...ผมว่า มันเริ่มมาจากการมอง ทุกอย่างที่อิงกับ "ธรรมชาติ" และ พฤติกรรมของมนุษย์ ...พอมาศึกษาเข้าไป ก็พบว่า ธรรมะ ก็คือ "ธรรมชาติ นั่นเอง" ...การที่เราเข้าใจ ธรรมชาติ แล้วเราเอาธรรมชาติ เป็นต้นแบบของความคิด และ การดำเนินชีวิต ..ผมพบว่า ผลลัพธ์ของมันที่ส่งผลต่อชีวิต และ โอกาสที่เข้ามาในชีวิต มันเปลี่ยนชีวิตของผมอย่างน่าทึ่ง ...ก็ถือซะว่า ผมแชร์ละกันว่าความลับของความมั่งคั่ง ที่ผมพบ มันก็คือ "ธรรมชาติ" ซึ่งก็คือ "ธรรมะ" นั่นเอง ...การที่เราทำอย่างไร ผลก็จะออกมาอย่างนั้น ...อยากจะเป็นอะไร จริงๆ เราคือ คนกำหนดเอง ทั้งสิ้น

กฏการสะท้อน ...คือ Action = Reaction มันเป็น Simple Rule แต่สิ่งที่ซ้อนอยู่ภายใต้ มันมหัศจรรย์ หากเราปรับ เอาวิธีคิดมาใช้กับ การทำงาน การลงทุน และ การใช้ชีวิต

อย่างในภาพนี้ ..."ตัวเลข" จากการ คูณ 1 * 1 , 11 * 11 , 111 * 111 ผลลัพธ์ กลับมาด้วย ตัวเลขที่มากขึ้น แต่ ลำดับของตัวเลข กลับย้อนมาที่จุดเริ่มต้น!!

"ไม่เห็มมีอะไรเลยจริงไหม"

ก็แล้วแต่จะมอง!! ...แต่สำหรับผมแล้ว ผมมองว่า สิ่งนี้ มันได้ชี้ประเด็นบางอย่างที่น่าสนใจ ..เพราะ คณิตศาสตร์มันเป็น ตรรกะ ที่มีเหตุมีผล จับต้องได้ ..ไม่ใช่ความฝัน ...การที่มันบ่งชี้ ย่อมสอนอะไรบางอย่างแก่เราได้เสมอ ...ลำดับของตัวเลข ที่ย้อนกลับมาที่จุดเริ่มต้น ผมกลับมองว่า มันเปรียบเสมือน ชีวิตของมนุษย์

ไม่ว่าเราจะรวยเท่าไหร่ ก็ตาม ...เราก็ ยังเป็นคนนึง ที่มีความสุข ความทุกข์ เกิดแก่ เจ็บ ตาย ไม่ต่างจากมนุษย์คนอื่นๆ ...แต่พอเอาเข้าจริง หลายๆคน ลืมข้อนี้ไปโดยสิ้นเชิง ...และไป Focus แต่จำนวน และ ตัวเลข ความมั่งคั่งที่เพิ่มขึ้น โดย ปราศจากการย้อนคิดเลยว่า สุดท้าย คุณได้ติด "กับดัก" แห่งระบบ ไปเรียบร้อยแล้ว

ผมว่า "แก่นของความมั่งคั่ง" ที่แท้จริง คือ การให้ และ การรับ พร้อมกับ ความเข้าใจถึงแก่นแท้ของตัวตนของเราเอง ...ทุกอย่างย้อนกลับมาที่ "จุดเริ่มต้น" ก็คือ "ตัวเรา" เสมอ ...ผู้ใดที่เข้าใจ ก็คือ คนที่ไม่เคยลืมตีน... และ นั่นก็คือ แก่นของความมั่งคั่งและความสุข

ในระบบของทุนนิยม มีเรื่องของตลาดทุน ที่หลายคนมองว่า ซับซ้อนที่สุด แต่ในฐานะที่ผม เข้ามาศึกษาแก่นของระบบ กลับพบว่า "ตลาดทุน" กลายเป็น "ตัวสะท้อนของระบบทุน" ..มันคือ กระจกสะท้อนความมั่งคั่งของคน ในประเทศนั้นๆ ทั้งในเรื่องของความมั่งคั่ง และ จิตใจ ...คนที่รักษาความมั่งคั่งของตัวเอง ในระบบทุนนิยมสมัยใหม่ กลับเป็นผู้ที่ รู้จัก "กระจายโอกาส" เพราะหากคิดให้ดี ..ความมั่งคั่งในระบบทุน ไม่ใช่การ "รวมศูนย์" หรือ รวบทุกอย่างเข้าส่วนกลาง แต่มันเป็นการแตกออก และ กระจายความมั่งคั่ง สู่บุคคลที่มีความสามารถ

ดังนั้น Key Success Factor ของระบบทุน ก็คือ "ผู้ใดก็ตาม ที่สามารถกระจายโอกาส ให้สู่คนที่มีความสามารถ อย่างเหมาะสมที่สุด ผู้นั้นก็จะสร้างความมั่งคั่งของตัวเองได้ อย่างยั่งยืน" ยกตัวอย่าง คนที่มี Connection และ มีทุน มหาศาล ..หากเขาไม่รู้จักกระจายออก สุดท้าย เขาจะทุกกำจัด คล้ายๆ เผด็จการประเทศต่างๆ เช่น ซัดดัม หรือ กัดดาฟี ...แต่ผู้นำ ที่รู้จักกระจายโอกาส และ สร้างให้ทุกคนได้รับโอกาส กลายเป็น ผู้นำ ที่ยั่งยืน เช่น คนทีมีเงิน มี Connection ก็เอาโอกาสนั้น ให้กับคนที่มีความสามารถ แล้วสร้างกิจการ อย่าง Google , Facebook สุดท้ายพอ ธุรกิจเข้าสู่ตลาด ก็สร้างความมั่งคั่งให้ทุกคน มันคือ การแบ่งโอกาส เพื่อสร้างความมั่งคั่งนั่นเอง ...ผมว่า เรามีอะไรที่น่าศึกษา จาก Silicon Valley ของอเมริกา และ ชีวิตของ ลี กวน ยู ค่อนข้างมาก ..."ทั้ง East และ West ล้วนมีตัวอย่างที่น่าศึกษาอย่างมากมาย"

ผู้นำ ที่รวย มั่งคั่ง รักษาอำนาจ และ มีความสุข ..เพราะ เขารู้จัก กระจายความมั่งคั่ง ...และ เข้าใจแก่นของตัวเอง ...

เดี๋ยวนี้ สังคมตะวันตก เริ่มสั่นคลอน ...แต่คนที่รักษาฐานที่มั่น กลายเป็น ผู้เข้าใจระบบอย่าง Bill Gates , Warren Buffett หรือ Silicon Valley Young Elite ที่เข้าใจกลไกของการ กระจายโอกาส ...สิ่งเหล่านี้ ผมว่า สอนกันยาก แต่เราจะเข้าใจ ก็ต่อเมื่อ เราได้ปฏิบัติจริงๆ อำนาจ เกิดจากการ กระจาย ไม่ใช่ การดึงเข้า ...

เงิน ไม่ใช่ ทุกอย่างของระบบ ...มันเป็นเพียง "เครื่องมือ" หรือ "ระบบหล่อลื่น" ในการ Give & Take นั่นเอง ...

"สิ่งที่คุณทำ ไม่ว่าจะเป็น ทำกิจการของตัวเอง ..ลงทุน ..หรือ งาน" ...หากงานนั้น สร้างประโยชน์ให้ผู้อื่น ..เป็นงานที่ทำให้ สังคมดีขึ้น ...เป็นงานที่เราทำแล้วมีความสุข เพราะเราชอบที่จะทำ ...นั่นก็คือ งานที่สร้างความมั่งคั่งให้ตัวเองและสังคม -- "สุดท้าย สิ่งนั้น จะส่งผลให้ คุณ และ ครอบครัว ...เจริญ และ มั่งคั่ง อย่างแน่นอน"

"สิ่งที่เราเป็นในวันนี้" คือ ผลลัพธ์ จากสิ่งที่เราทำมาในอดีต ... อย่าทิ้งแก่นของตัวเอง ...เพราะ "ตัวเรา" คือ แก่นของความมั่งคั่งและ ความสุข ....เราอย่าไปพยายามเปลี่ยนคนอื่นให้ดี ...ไม่มีประโยชน์ สิ่งที่เราทำได้ ก็แค่ให้คำแนะนำที่ดี ..ส่วนคนๆนั้นจะดี หรือ ไม่ สุดท้ายก็ขึ้นกับ การกระทำของเขาเอง

...แล้ววันนึงเราก็จะรู้ว่า เมล็ดพันธ์ุ หรือ ต้นกล้าแห่งความสำเร็จ ที่เราเริ่มปลูก มันจะส่งผลอย่างไรในอนาคต

"สิ่งที่น่าลงทุน ที่สุดในชีวิต" คือ ลงทุนใน การเรียน และ ศึกษา Mindset ที่ถูกต้องในการ ทำงาน และ การใช้ชีวิต -- เพราะสิ่งนี้จะกำหนด ผลลัพธ์ของชีวิตคุณใน 10 อีก 20 ปีข้างหน้า ...

ถูกแก้ไข โดย Pa'ree

รวมของขวัญจากลุง-ป้า-น้า-พี่-น้อง

สวัสดียามเย็นค่าป้ารี

น้องหนูนาน่ารักจังเลยนะคะ ยิ้มถ่ายรูปกับของขวัญของลุง ป้า น้า พี่ น้อง อย่างมีความสุข

งานเลี้ยงรับปริญญาน้องหนูนาคงฉลองกันอย่างอิ่มอกอิ่มใจเป็นแน่

รูปนี้น้องยืนอยู่ ใช่ห้องรับแขกบ้านป้ารีหรือเปล่าค่ะ กบมองเห็นแม่น้ำด้วย

สวัสดียามเย็นค่าป้ารี

น้องหนูนาน่ารักจังเลยนะคะ ยิ้มถ่ายรูปกับของขวัญของลุง ป้า น้า พี่ น้อง อย่างมีความสุข

งานเลี้ยงรับปริญญาน้องหนูนาคงฉลองกันอย่างอิ่มอกอิ่มใจเป็นแน่

รูปนี้น้องยืนอยู่ ใช่ห้องรับแขกบ้านป้ารีหรือเปล่าค่ะ กบมองเห็นแม่น้ำด้วย

ถ่ายในบ้านคะ ข้างหลังเป็นโต๊ะทานข้าว จ้าาาาาา

ถ่ายในบ้านคะ ข้างหลังเป็นโต๊ะทานข้าว จ้าาาาาา

ดีจังเลย

บ้านป้ารีอยู่ติดริมแม่น้ำเจ้าพระยา วิวสวยอากาศเย็นสบายทั้งวันนะคะ

เพลงป๋าเบิร์ดสำหรับป้ารีและคนน่ารัก

มีหนังเก่าก็ต้องมีเพลงเก่าค่ะ

http://www.youtube.com/watch?v=SO8KpJllyL0

น้องญ่าเจ้า

พี่กบดูเรื่องแฝงร่างขวางน้องทองอยู่

แต่ขาดตอนไปเจ้าทันทีที่พระเอกกำลังเริ่มภารกิจช่วยรัฐบาลควานหามือระเบิด และได้ช่วยชีวิตหญิงสาวให้ลงจากรถไฟก่อนจะระเบิดเป็นจุล

ไม่รู้คนอื่นดูแล้วเป็นอย่างพี่กบม๊าย แงๆๆ

งั้นพี่กบจะเปลี่ยนไปดูหนังน้องญ่าอีกเรื่องเจ้า ที่ยิงกันต้นเรื่องยันท้ายเรื่องที่ได้เมื่อวันศุกร์ที่แล้ว

ลองดูใหม่ ที่นี่นะคะ พี่กบ.... พักผ่อนม่วนๆ กับการดูหนังเน้อเจ้า... a4e56fcd75.gif

http://xn--24-3qio0c...ce-code-hd.html

ถูกแก้ไข โดย TonYa

ลองดูใหม่ ที่นี่นะคะ พี่กบ.... พักผ่อนม่วนๆ กับการดูหนังเน้อเจ้า...

http://xn--24-3qio0c...ce-code-hd.html

ดีจังเลย

บ้านป้ารีอยู่ติดริมแม่น้ำเจ้าพระยา วิวสวยอากาศเย็นสบายทั้งวันนะคะ

บทวิเคราะห์ทองคำรายวัน 9/01/2012

Written By Prinkgold on วันเสาร์ที่ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 | 10:59

-สวัสดีครับเพื่อนนักลงทุนทุกท่าน วานนี้เป็นวันดีทองคำปรับตัวขึ้นต่อตามที่ได้มองเอาไว้ หลังจากที่เกิดสัญญาณซื้อในราย 4 ชั่วโมงที่ระดับ 1,658 เหรียญ ก่อนที่จะมีการย่อตัวลงมาตามแนวรับที่ให้ไว้แล้วดีดกลับทันที ปัจจัยบวกหลักๆคงหนีไม่พ้นเรื่องของ QE3 ที่จะมีออกมา แต่ลึกๆก็ยังไม่มีความชัดเจนในเรื่องนี้ อย่างไรก็ตามการที่ทองคำปรับตัวขึ้นมาตามเทรนด์แบบนี้ก็ต้องถือลุ้นกันต่อไปครับ หรือถ้ามีกำไรแล้วอย่าลืมแบ่งพอร์ตขายถือเงินสดไว้ รอซื้อของในช่วงย่อตัวอาทิตย์หน้า ผมมองว่าตรงแนวรับ 1,685-1,678 เหรียญ ยังมีโอกาสลงมาทดสอบ ซึ่งจะเป็นจุดเหมาะที่นักลงทุนเข้าซื้อ

-ภาพรวมของทองคำเวลานี้ถือว่าอยู่ในช่วงขาขึ้น หลังจากที่ได้เบรคเทรนด์ขาลงใหญ่ขึ้นมา ดังนั้นการเทรดต่อจากนี้ไปจะเป็นการย่อมาแล้วซื้อ ไว้ขายตามแนวต้านด้านบน หลายท่านอาจจะยังสงสัยว่าทองคำกลับตัวเป็นขาขึ้นแล้วหรือยัง "ผมขอตอบว่ากลับตัวเป็นขาขึ้นแล้วนะครับ" แนะนำดูตามกรอบหรือเทรนด์ขาขึ้นตามกราฟราย 4 ชั่วโมงข้างล่างได้ เพราะทองคำจะวิ่งตามกรอบนั้นขึ้นไป ใครที่ติดอยู่แนะนำหาจังหวะปิดขาดทุนในช่วงทองคำย่อตัว แล้วเปิดหน้าซื้อหรือหันมาถือสถานะแอลตามแนวโน้มของตลาดถือว่าเป็นการเทรดแบบไม่สวนเทรนด์นั่งเองครับ

-สำหรับการลงทุนในเดือนกันยายนนี้ แนวโน้มยังจะขึ้นต่อ โดยมีแนวรับหลัก 1,685-1,675 เหรียญ ส่วนแนวต้านระยะสั้นทำกำไรรอบนี้อยู่ตรง 1,725-1,735 เหรียญ โดยประมาณ ภาพรวมใหญ่ sideway up นักลงทุนระยะกลาง-ยาว รวมไปถึง GS ที่เข้าซื้อเพิ่มไปเมื่อวานตามคำแนะนำ ถ้าไม่รีบขายทำกำไรแนะนำถือลุ้นยาวไว้ขายในช่วงปลายปีเป็นเพื่อนกัน แล้วหาจังหวะทยอยซื้อสะสมในช่วงย่อตัว เพราะปลายปีนี้ผมมองมีลุ้นขึ้นทดสอบถึง 1,850-1,885 เหรียญ ส่วนวัยรุ่นลงทุนระยะสั้น เน้นเก็งกำไรไปทางฝั่งขาขึ้นเป็นหลัก...ขอให้โชคดี

แนวต้าน : 1697 1704 1710 1717

แนวรับ : 1687 1684 1678 1675

กราฟทองราย 4 ชั่วโมงJS0dW6.jpg