ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ตีตั๋วขึ้นรถที่ 25769 (ไม่รู้ค่าตั๋วจะแพงรึเปล่า ไม่กล้าตะโกนค่ะน้องแพท)

เดี๋ยวถ้าถอยมาอีก จะตีตั๋วเพิ่มค่ะ อิอิ

ตีตั๋วเพิ่มไป 25742 รีบโดดลง 25772 เจี๋ยวอ่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณจ๊ะต่ายทอง ทยอยลงดอยแล้วจ๊ะ ขอบคุณที่ห่วงใยกันเสมอนะคะ

ช่วงนี้ไม่ได้เข้ามาทักทายกัน แต่คิดถึงต่ายทองและทุกคนเสมอค่ะ

ปวดหลังเป็นๆหายๆค่ะ ช่วงนี้ป่วยเป็นไข้หวัดงอมแงมมา2อาทิตย์กว่าแล้ว

แต่มีความสุขใจค่ะ ที่มีเพื่อนคิดถึงและเป็นห่วงค่ะ จุ๊ปๆๆค่ะ

ต่ายสบายดีนะคะ เก็บลำไยได้หลายเข่งแล้วสินะ

ดีใจกับทุกคนที่ได้ลำไยด้วยนะคะ

สวัสดีค่าพี่พวง

ปวดหลังเป็นๆหายๆหรือ

อย่างนี้ได้น้ำมันพรายเขียวเสน่ห์พร้อมยาหม่องแก้นิ้วล๊อคของน้องโป๊บบวกกับขยันๆโยคะตามคลิปน้องญ่าด้วยจะหายเป็นปลิดทิ้งนะคะ

เป็นไข้หวัดอีก กบขอให้พี่พวงหายป่วยเร็วๆนะค้า

http://www.forexfact...om/calendar.php

ยอดขายบ้าน กะสต๊อกน้ำมันขอรับ ไปดูกระทู้ อาจานอั๋นก้อได้ขอรับ รู้สึกจารอั๋นจะบอกไว้หมดแร้วขอรับ ข้าน้อยไปจิ๊กมาให้ดูอีกทีด้านล่าง ขอบคุณอาจารอั๋นขอรับ

1. เวลา 19.30 น. ตัวเลขเริ่มสร้างบ้าน คาดการณ์ ส่งผลบวกต่อราคาทองคำเล็กน้อย

2. เวลา 21.00 น. ยอดขายบ้านมือสอง คาดการณ์ ส่งผลลบต่อราคาทองคำ

3. เวลา 21.30 น. สต๊อกน้ำมันดิบ คาดการณ์ ส่งผลบวกต่อราคาทองคำ

พูดถึง Rจานอั๋น พี่กบก็อยากดูบ้างค่ะน้องโป๊บ เลยแฮบมาให้พวกเราดูพร้อมๆกันในห้องค่ะ

ขอบคุณมากๆๆค่าRจานอั๋น :gd

สวัสดีครับทุกคน สวัสดีตอนเย็นกลางสัปดาห์ แห่งความผันผวน เวลา 18.22 น. วันที่ 19/9/2555

เมื่อวานราคาทองคำ เปิดตลาดที่ 1761.83 เหรียญ มีราคาสูงสุดที่ 1773.32 เหรียญ มีราคาต่ำสุดที่ 1751.97 เหรียญ

ปิดตลาดที่ 1771.70 เหรียญ มี Volume การซื้อ-ขาย 60687 สัญญา เพิ่มขึ้น 11889 สัญญา

รวมทั้งวันวิ่งรวมทั้งหมด 22 เหรียญ การเคลื่อนไหวของราคาทองคำเป็นไปในลักษณะ Up Trend

ระยะนี้ราคาทองคำเริ่มมีความผันผวนเพิ่มมากขึ้นแล้วนะครับ ดังนั้นแนะนำให้นักลงทุนต้องระมัดระวังไว้ด้วยนะครับ

ไม่อย่างนั้นอาจจะขาดทุนได้ง่าย ๆ อย่างที่ผมเคยได้กล่าวไว้นะครับ

ว่า การมี QE3 นั้น นักลงทุนรายใหญ่จะได้กำไรมากที่สุดส่วนนักลงทุนรายย่อย ที่เป็นมือใหม่ หรือ ยังไม่มีความชำนาญในตลาดทองคำนี้

จะเจ็บตัวกันมากครับ เพราะว่าราคาทองคำจะยากต่อการคาดเดาทิศทางราคาทองคำระยะสั้นมากขึ้นครับ

แนวต้านแนวรับ

แนวต้าน 1777-1780 ไม่ผ่านระวังแรงขาย **** 1785-1790 ระวังแรงขาย มากมากไว้ก่อน **** 1800 *********

สรุป แนวต้าน ระวังไว้ก่อนนะครับ หากราคาทองคำยังไม่สามารถผ่าน หรือยืนเหนือ 1760-1770 ได้

สืบเนืองจากตอนนี้ กราฟราคาทองคำเริ่มส่งสัญญาณ OverBought จนเกือบจะ ERROR มากเกินไปแล้วนะครับ

จริง ๆ OverBought ก็เกิดมานานแล้วครับ แต่ราคาทองคำยังถือลากไปอีกเรื่อย ๆ จนจะดูเหมือนว่าสัญญาณต่าง ๆ ใช้ไม่ได้

แต่นั้นละครับ อาจจะเป็นกลยุทธ์ของขาใหญ่ ก้ได้ ส่วนหนึ่งครับ

วันนี้หรือสัปดาห์นี้ ถ้าราคาทองคำยังไม่สามารถ ผ่าน 1780 ไปได้ เกรงว่าราคาทองคำอาจจะย่อตัวลงปรับฐานอีกครั้งครับ

เพื่อกดสัญญาณ ๆ ต่าง ๆ ลงก่อน แล้วค่อยขึ้นแบบระยะยาว โดยมีเป้าหมาย 1800 แน่นอนครับ

แนวรับ 1766 ดูว่าหลุดหรือไม่ ถ้าหลุดให้เริ่มระวัง *** 1760 ดูว่ารับอย่หรือไม่ ถ้าไม่ 1755-1750 อีกครั้ง **** 1745 **** 1730 ***

สรุป แนวรับ ระยะนี้ราคาทองคำเริ่มมีความผันผวนมากขึ้น ดังนั้นแนะนำให้เริ่มระวังมากขึ้นครับ

แต่ถ้าดูจากกกราฟ หรือ Indicator ต่าง ๆ แล้ว เตือนว่าอีกไม่นาน ครับ ถ้าราคาทองคำไม่ผ่าน 1780-1800 ไปได้ ราคาทองคำจะต้อง

ลงปรับฐานที่แท้จริง เพื่อ กดสัญญาณ Indicator หรือ กดสัญญาณตลาดลงก่อนแล้วค่อยขึ้นไป

พร้อมกับสัญญาณตลาดหรือ Indicator ต่าง ๆอีกครั้ง เหตุผลก็ง่าย ๆ ครับ ถ้าขาใหญ่ดันขึ้นไปเรื่อย แต่สัญญาณต่าง ๆ ไม่ตามไปด้วย

ก็จะไม่สามารถหลอกรายย่อยให้เชื่อแบบ สนิทใจนั้นเองครับ

กรอบเล็ก 1750-1780 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1740-1790 = 50 เหรียญ

สัปดาห์ต้องผ่าน 1780 ขึ้นไปทดสอบ1790-1800 ให้ได้ก่อนนะครับ ถ้าไม่ได้ เกรงว่า ราคาทองคำอาจจะย่อตัวลงอีกครับ

ตัวเลขเศรษฐกิจที่สำคัญมีดังนี้

1. เวลา 19.30 น. ตัวเลขเริ่มสร้างบ้าน คาดการณ์ ส่งผลบวกต่อราคาทองคำเล็กน้อย

2. เวลา 21.00 น. ยอดขายบ้านมือสอง คาดการณ์ ส่งผลลบต่อราคาทองคำ

3. เวลา 21.30 น. สต๊อกน้ำมันดิบ คาดการณ์ ส่งผลบวกต่อราคาทองคำ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ

แนะนำระยะนี้ก็คงการผันผวนของราคาทองคำ ที่อาจจะทำให้นักลงทุนระยะสั้น มีความเสี่ยงเพิ่มมากขึ้น ทั้งฝั่ง ซื้อ และขาย ครับ :17

ถูกแก้ไข โดย gejen

เมื่อสักครู่โทรถามที่ GT บอกว่าลงมาต่ำสุด 1763 อ่ะครับ

เพิ่มเติมนะคะ

อีกเล็กน้อยค่า

ถูกแก้ไข โดย สมสี

ด่าน แถว 1770-1777 นี้สำคัญมาก ถ้า ไม่ผ่านก้อลงเรย ถ้าผ่านก้อกระฉูดไป เล่นโซน 1800 ขอรับ มานเรยนาน หน่อย

ขอบคุณมากๆขอรับน้องโป๊บ

เอียงแก้มมา ขอหอม 2 ฟอด น่ารักอ่ะ :32 ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

เอียงแก้มมา ขอหอม 2 ฟอด น่ารักอ่ะ :32

ติดลินสองฟอดนะคะ อิอิ

หัดตีดู ใช้ได้มั๊ยคะ

น้องลินก็ลองตีดูนะคะ เหมือนมืออาชีพมาก

แต่เส้นไรไม่รู้พันกันไปมา อ่านไม่เป็นค่ะ :32

เยี่ยมเรยขอรับ กูรูลำใยพี่นุช น้องลินหัดตีเหมือนเจ๊นุชสิขอรับ มาลองโพสดู ยังไม่ต้อง วิแคะ โชว์รรูปเฉยๆ ก้อได้ขอรับ เด๋วหาคนวิแคะอ่านกราฟ ตีความให้ ขำๆขอรับ

ถูกแก้ไข โดย popedern

เวลาข้าน้อยบอกว่า ถ้าทะลุ 1777 ไป แรงๆๆแร้วซื้อตาม หรือหลุด 1750 แรงๆ แร้ว ขายตาม ให้ทุกคน รู้ว่าในครั้งแรก มันจะไม่ผ่าน หรือหลุดหรอกขอรับ มานจะ สวิง กิน สตอบลอส ช่วงนี้ เราต้องเล่นตอนมาน ทะลุ หรือ หลุดแรงๆ เท่านั้นขอรับ ให้เล่นสวิงสั้นๆ ขอรับ จีเอสหน่ะเล่นได้ดีเรยขอรับ

ข้าน้อย...ผิดไปแล้วค่าาาาาาาา ท่านแม่ทัพ 280498.gif

โอ๋ๆๆ ไม่ได้ว่าอะไรพี่ญ่า สักคำเรยขอรับ เด๋วพี่บอยมาต่อยข้าน้อยแว่นแตก อิอิ ;)

จริงๆเป็นอย่างน้องโป๊บวิเคราะห์น้องเลย

แต่พี่กบก็ขอโอ๋ๆๆๆน้องญ่าโตยคน :D

เยี่ยมเรยขอรับ กูรูลำใยพี่นุช น้องลินหัดตีเหมือนเจ๊นุชสิขอรับ มาลองโพสดู ยังไม่ต้อง วิแคะ โชว์รรูปเฉยๆ ก้อได้ขอรับ เด๋วหาคนวิแคะอ่านกราฟ ตีความให้ ขำๆขอรับ

อิอิ พรุ่งนี้จัดให้คับ

ติดลินสองฟอดนะคะ อิอิ

น้องลินก็ลองตีดูนะคะ เหมือนมืออาชีพมาก

แต่เส้นไรไม่รู้พันกันไปมา อ่านไม่เป็นค่ะ :32

เยี่ยมไปเลยคุณนุช

น้องลินก็จะหัดตีด้วย ดีจริงๆ

จริงๆเป็นอย่างน้องโป๊บวิเคราะห์น้องเลย

แต่พี่กบก็ขอโอ๋ๆๆๆน้องญ่าโตยคน :D

ทีหลังบอก รอทะลุ ..... แรงๆ เป็นอันรู้กันน๊ะขอรับ พอพุดแบบนี้ มานทะลุ จริงเรย ทำไง ขอรับ

ทีหลังบอก รอทะลุ ..... แรงๆ เป็นอันรู้กันน๊ะขอรับ พอพุดแบบนี้ มานทะลุ จริงเรย ทำไง ขอรับ

รอทะลุ ..... แรงๆ

โอเช ขอรับ แม่ทัพโป๊บ :D