ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อรุณสวาทททททททททททททททท ขอรับ พ่อแม่พี่น้องชาวอะโยนทะยาน และแฟนคลับ

+like & thank ทุกทั่น ขอรับ

ขอบคุณ วิเคราะห์ อ. เซียะ ข่าวสาร พี่ต่าย พี่ญ่า พี่บอย ป้ารี พี่ดอด แนวทาง เจ้าป้า พี่นุช พี่อาท พี่เม่า พี่เค และ วิเคราะห์ครอบครัวน้องบีม และสหาย หมูต้ม และ พี่กบ พี่เก๋ พี่พวง มาดามจุ่น พี่ตี๋ พี่แพท พี่ขุน ป้านู๋ พี่เนเน่ พี่อลัน พี่ตาปี พี่เอมิโกะ น้องก๊อบแก๊บ น้องสมสี พี่ lula ขอรับ

แนวทางการเล่น วันนี้ไซค์เวย์ในกรอบ 1750-1777 รอทะลุ 1777 แร้วซื้อตามไปขาย 1783 ขึ้นไป หรือ รอหลุด 1750 ลงมา ขายตาม รอซื้อกลับ 1713 +-5 ขอรับ

โชคดีมีชัย เฮงๆ รวยๆ ทุกทั่น ทุกวันขอรับ

ขอบคุณวิเคราะห์กราฟและแนวทางจากน้องโป๊บมากๆๆขอรับ :gd

วันนี้ให้รอทะลุ 1777 หรือหลุด 1750 ลงมา แรงๆ แล้วค่อยเปิดซื้อ เปิดขาย ใช่ไหม^____^

วิเคราะห์จากคุณน้าเคนแต่เช้าเช่นกัน

ขอบคุณคุณน้าเคนมากๆๆค่ะ :gd

สวัสดีครับทุกท่าน

สรุปข่าวเศรษฐกิจรอบโลก

นิวยอร์ค--20 ก.ย.--รอยเตอร์

ภาวะตลาดหุ้นประจำวันที่ 19 ก.ย.

ดัชนี-ตลาด ปิดที่ระดับ เปลี่ยนแปลง

ดาวโจนส์-ตลาดหุ้นนิวยอร์ค 13,577.96 + 13.32

FTSE-ตลาดหุ้นลอนดอน 5,888.48 + 20.32

DAX-ตลาดหุ้นเยอรมนี 7,390.76 + 43.07

CAC-40-ตลาดหุ้นฝรั่งเศส 3,531.82 + 19.13

คอมโพสิต-ตลาดหุ้นมะนิลา 5,317.03 - 14.10

เวทเต็ด-ตลาดหุ้นไต้หวัน 7,781.91 + 47.65

S&P/ASX-ตลาดหุ้นออสเตรเลีย 4,418.40 + 23.70

นิกเกอิ-ตลาดหุ้นโตเกียว 9,232.21 + 108.44

คอมโพสิต-ตลาดหุ้นโซล 2,007.88 + 2.92

ฮั่งเส็ง-ตลาดหุ้นฮ่องกง 20,841.91 + 239.98

คอมโพสิต-ตลาดหุ้นมาเลเซีย 1,646.11 + 5.78

FTSE STI-ตลาดหุ้นสิงคโปร์ 3,075.63 + 7.65

คอมโพสิต-ตลาดหุ้นจาการ์ตา 4,244.71 + 20.81

SET-ตลาดหุ้นไทย 1,285.46 + 12.60

SET-50-ตลาดหุ้นไทย 879.92 + 9.43

SET-100-ตลาดหุ้นไทย 1,921.71 + 20.62

วิตกศก.โลกหนุนราคาพันธบัตรปิดบวก -- ราคาพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐพุ่งขึ้นในวันพุธเป็นวัน

ที่ 3 ติดต่อกัน ขณะที่ความวิตกเกี่ยวกับภาวะเศรษฐกิจโลกช่วยหนุนความน่าสนใจของพันธบัตรรัฐบาล

สหรัฐ ในฐานะสินทรัพย์ปลอดภัย ทั้งนี้ ราคาพันธบัตรอายุ 10 ปีปิดบวก 10/32 สู่ระดับ 98-20/32

โดยมีผลตอบแทน 1.777% และราคาพันธบัตรอายุ 30 ปีปิดบวก 25/32 สู่ระดับ 95-22/32 โดยมีผล

ตอบแทน 2.969%

เยนบวกหลังปรับตัวรับมาตรการผ่อนคลายของบีโอเจ -- เยนปรับตัวขึ้นเมื่อเทียบกับสกุลเงิน

ต่างๆในวันพุธ โดยฟื้นตัวขึ้นจากการติดลบที่เกิดขึ้นหลังจากธนาคารกลางญี่ปุ่น (บีโอเจ) ผ่อนคลายนโย

บายการเงินมากเกินคาด ขณะที่นักลงทุนมองว่าการประกาศดังกล่าวเป็นไปในเชิงรุกน้อยกว่าแผนการ

ของธนาคารกลางอื่นๆ ทั้งนี้ ดอลลาร์อยู่ที่ 78.350 เยน เทียบกับระดับปิดวันอังคารที่ 78.800 เยน

ส่วนยูโรอยู่ที่ 1.3058 ดอลลาร์และ 102.32 เยน เทียบกับระดับปิดวันอังคารที่ 1.3046 ดอลลาร์

และ 102.80 เยน

ตัวเลขสต็อกกดน้ำมันดิบปิดดิ่งลง 3.5% -- ราคาน้ำมันดิบในตลาดล่วงหน้า NYMEX ร่วงลง

เป็นวันที่ 3 ติดต่อกันในวันพุธ โดยได้รับแรงกดดันจากการคาดการณ์ที่ว่าซาอุดิอาระเบียจะพยายามกดดัน

ราคาน้ำมันให้ร่วงลง และจากตัวเลขสต็อกน้ำมันดิบสหรัฐที่พุ่งขึ้นอย่างแข็งแกร่งในสัปดาห์ที่แล้ว ทั้งนี้

ราคาน้ำมันดิบส่งมอบเดือนต.ค.รูดลง 3.31 ดอลลาร์ หรือ 3.5% มาปิดตลาดที่ 91.98 ดอลลาร์ต่อ

บาร์เรล

ทองทรงตัวใกล้จุดสูงสุด 6 เดือนครึ่ง -- ราคาทองสปอตที่ตลาดสหรัฐขยับขึ้น 39 เซนต์ สู่

1,770.73 ดอลลาร์/ออนซ์ในช่วงท้ายตลาดวันพุธ โดยราคาทองขึ้นไปแตะจุดสูงสุดรอบ 6 เดือนครึ่งที่

1,779.10 ดอลลาร์ในช่วงเช้า โดยได้รับแรงหนุนจากมาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจของธนาคารกลางสำคัญ

ถึงแม้ราคาทองได้รับแรงกดดันจากการที่ราคาน้ำมันดิบดิ่งลงอีกครั้ง ทั้งนี้ ราคาทองส่งมอบเดือนธ.ค.ที่

ตลาด COMEX ปิดบวก 0.50 ดอลลาร์ ที่ 1,771.70 ดอลลาร์/ออนซ์ และราคาโลหะเงินส่งมอบเดือน

ธ.ค.ปิดลดลง 13.00 เซนต์ ที่ 34.588 ดอลลาร์/ออนซ์ ส่วนที่ตลาด NYMEX ราคาพลาตินั่มส่งมอบ

เดือนต.ค.ปิดบวก 4.10 ดอลลาร์ ที่ 1,640.40 ดอลลาร์/ออนซ์ และราคาพัลลาเดียมส่งมอบเดือน

ธ.ค.ปิดบวก 5.70 ดอลลาร์ ที่ 673.05 ดอลลาร์/ออนซ์--จบ--

ขอบคุณข่าวจากรอยเตอร์ โดย เสาวณีย์ เอกปัญญาชัย แปลและเรียบเรียง

ที่ว่ามาผมเดา :17

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พี่ๆ ค้าบ

ตอนนี้ราคาบาทอยู่ที่เท่าไหร่

ของน้องแพงมาก

ราคาเท่าเมื่อคืนเลย

ซื้อไม่ลง :033

พี่ๆ ค้าบ

ตอนนี้ราคาบาทอยู่ที่เท่าไหร่

ของน้องแพงมาก

ราคาเท่าเมื่อคืนเลย

ซื้อไม่ลง :033

:Announce

http://www.classicgold.co.th/image/strategy_analysis/filestrategy2009201291628723.pdf

96.5% spot 1766 ซื้อ 25803 ขาย 25748

ขอบคุณพี่กบค่า

สรุปว่า = เท่ากัน :17 :17

ขอบคุณคลิป วิเคราะห์ของบริษัทต่างๆจากคุณกระต่ายคนสวยมากๆค่ะ นำมาฝากกันตั้งแต่เช้าเลย^____^

อ จิ๋ว มาแว้ววว ตามน้องทองมาติดๆ

ขอบคุณ อ จิ๋วมากๆๆค่า :gd

น้องทอง...มาแว้ววววว.....

1. จุดให้ขายเดิม 1773+- เมื่อวานมันเล่นเทรนย่อยขึ้นไปโชว์แถว 1778+- ใครขายทันสบายไป....

2. ร่วงลงมาที่ฐาน 1764+- ปิดเอาค่าขนมครึ่งหนึ่งก่อน

3. รีบาว์ดขึ้นไปหลุดเทรนย่อยแล้ว 1700+- ขายตามโลด....

4. เป้าหมาย 1757+- แต่หลากหลุดเหลืองล่างขายตามไปอีก...น่าจะปรับฐานใหญ่ได้แถว 1700+- เลยเผื่อมันจะร่วงตามน้อง oil

ขอบคุณพี่กบค่า

สรุปว่า = เท่ากัน :17 :17

ด้วยความยินดีค่า เท่ากันนะคะ^____^

http://youtu.be/bzHgiJMWco0

http://youtu.be/ONI6NlwuUFg

http://youtu.be/2xNhGouDVK0

http://youtu.be/KyLeQyTEuKI

http://youtu.be/-E9lXkhDRyw

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

อรุณสวัสดิ์ คร้าบ น้องโป๊ป คุณต่าย คุณป้าข้างบ้าน คุณป้ารี คุณพี่กบ คุณนุช คุณตี๋ น้องญ่า คุณบอย คุณ ด.ช.เม่า คุณเค คุณกีร์ คุณพวง คุณAlan ป้าหนู คุณ Pat คุณ seki คุณนุช คุณก๊อปแก๊ป คุณ nelo คุณkeng_jung คุณthekops คุณตาปี คุณเนเน่ คุณแม่น้องบีม คุณขุนศึกปทุม คุณ Soundheaven คุณDragonfly คุณสาวมือใหม่ และน้องมะยม ตลอดจนทุกๆ ท่านครับ......

เช้านี้ถนนสายสิงห์บุรี-ลพบุรี หมอกลงจัดแบบแปลกๆ ขับรถด้วยความระมัดระวังทุกท่านนะคร้าบ

พี่กบ ป้ารี ตอนนี้น้ำแถวๆ หน้าบ้านผมที่ อินทร์บุรีเหลืออีกประมาณไม่ถึงเมตรจะขึ้นฝั่งแล้ว ถ้าเป็นวันนี้เมื่อปีก่อนก้อเกือบครึ่งหน้าแข้งละ ปีนี้มาช้าแต่อย่าชะล่าใจ.....

คุณอาร์ท

ข่าวหน้าหนึ่งไทยรัฐวันนี้ อรัญประเทศ จ สระแก้ว น้ำท่วมหนักในรอบ 50 ปี

แต่ผู้ว่าคาดว่า 3 วันดีขึ้น ตอนนี้ก็มีทหารขนเสบียงลุยฝ่าน้ำไปช่วยชาวบ้านแล้ว

ที่อินทร์บุรีหน้าบ้านคุณอาร์ท ยังเหลืออีกตั้ง 1 ม จะขึ้นฝั่ง

ถ้าเป็นปีที่แล้วเกือบครึ่งแข้ง งั้นก็น่าจะเอาอยู่นะคะแต่ก็อย่าเพิ่งวางใจอย่างคุณอาร์ทว่าเนอะ

รายงานสถานการณ์ทุกวัน วันละหลายๆเวลานะคะคุณอาร์ท

ไม่ไช่ไร จะได้มีคนคุยในบอร์ดโตย เอ้ย ไม่ใช่ค่ะ เพื่อป้ารี เจ้าป้า และพ่อแม่พี่น้องของเราทุกคนจะได้เตรียมตัวกันทัน

ขอบคุณมากๆสำหรับวิเคราะห์กราฟของคุณหมูต้ม และวิเคราะห์แนวโน้มทองของ WealthStation จาก ดช เม่าด้วยค่ะ

วิเคราะห์จากคุณกัมพล

ขอบคุณมากๆๆค่ะคุณกัมพล

ถามผม ผมแทงขึ้นตลอดจ้า เจ๊

ทำตั้งแต่เช้า ไม่มีเวลาโม้อีกตามเคย เอา trend ใหญ่ไปดูกันก่อน ระหว่างที่ราคายังไม่ไปไหน

905217726.gifมอร์ก่อนเที่ยง ค่ะ ... พี่บอย เจ้าป้า พี่กบ พี่่ต่าย น้องโป๊ป ป้ารี พี่ขุนศึก พี่นุช พี่ตี๋

คุณดอด คุณลิน พี่น้องเม่า พี่อาร์ท คุณเค คุณกีร์ vs พลมะยม พี่พวง(หายไวๆค่ะ)

พี่ Pat พี่seki ป้าหนู พี่ปุย พี่วิ พี่อลัน คุณTapee คุณคุณนุ่น คุณพิมพา พี่เนเน่ คุณjuy

อ.งูดิน คุณเก่ง คุณEW คุณบาส คุณเอ๋ คุณหมูต้ม คุณnatty001 และ เพื่อนทุกคน

เอ่ยชื่อไม่หมด ขอโทษด้วยนะคะ :D

ขอบคุณทุกๆ ข่าวสาร และ วิเคราะห์ จากทุก ๆ ท่านที่แบ่งปันนะคะ

เยอะจนไม่กล้าเอ่ยชื่อค่ะ..แต่งัยก้อ ซาบซึ้งในน้ำใจของทุกท่านมากๆนะคะ 902046481.gif

สวัสดีครับ พี่ๆ น้องๆ ทุกคน กระผมหายไปนานเลยเนื่องจาก ถอนเงินลงทุนไปลงกับเล้าไก่หมด พลาดโอกาสงามๆไปหลายรอบเลย T T แต่เข้ามาแอบส่องบ่อยๆนะคับ ^ ^ คุญ pope ยังแม่นเหมือนเดิม ขอให้แม่นอย่างนี้ตลอดไปนะครับผม

ขอบคุณขอรับ มาทักทายกันบ่อยๆ ขอรับ ป้าๆ คิดถึง

ขอบคุณขอรับ มาทักทายกันบ่อยๆ ขอรับ ป้าๆ คิดถึง

:57

http://www.ryt9.com/s/prg/1493100

905217726.gifมอร์ก่อนเที่ยง ค่ะ ... พี่บอย เจ้าป้า พี่กบ พี่่ต่าย น้องโป๊ป ป้ารี พี่ขุนศึก พี่นุช พี่ตี๋

คุณดอด คุณลิน พี่น้องเม่า พี่อาร์ท คุณเค คุณกีร์ vs พลมะยม พี่พวง(หายไวๆค่ะ)

พี่ Pat พี่seki ป้าหนู พี่ปุย พี่วิ พี่อลัน คุณTapee คุณคุณนุ่น คุณพิมพา พี่เนเน่ คุณjuy

อ.งูดิน คุณเก่ง คุณEW คุณบาส คุณเอ๋ คุณหมูต้ม คุณnatty001 และ เพื่อนทุกคน

เอ่ยชื่อไม่หมด ขอโทษด้วยนะคะ :D

ขอบคุณทุกๆ ข่าวสาร และ วิเคราะห์ จากทุก ๆ ท่านที่แบ่งปันนะคะ

เยอะจนไม่กล้าเอ่ยชื่อค่ะ..แต่งัยก้อ ซาบซึ้งในน้ำใจของทุกท่านมากๆนะคะ 902046481.gif

:57

บทวิเคราะห์ทองคำรายวัน 9/20/2012

Written By Prinkgold on วันพฤหัสบดีที่ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 | 913.gif

-แนวทางทองคำวันนี้ แนะนำดูในโซนสีชมพูตามกราฟเป็นหลัก โดยมีแนวต้านที่ระดับ 1,776 เหรียญ แนวรับ 1,762 เหรียญ ถ้าหลุดโซนชมพูแนวโน้มทองคำมีโอกาสลงปรับฐาน ไปทดสอบแนวรับล่างสีแดงที่ทำไว้ แต่ถ้าไม่หลุดกรอบชมพูทองคำก็มีโอกาสปรับตัวต่อได้เช่นกัน วันนี้มีตัวเลขว่างงานมาให้เก็งกำไร คงต้องไปวัดกันในรอบค่ำว่าจะออกทางฝั่งไหน ส่วนตัวมองว่าถ้าวันนี้ทองคำดีดตัวขึ้นมาเทสตรงบริเวณ 1,776-1,780 ไม่ผ่านน่าจะถูกเทขายออกมาลงไปเล่นแนวรับล่างจริงๆ เพราะดูจากสัญญาณเทคนิคตามกราฟแล้ว สัญญาณอ่อนตัวลงมามาก น่าจะส่งสัญญาณพักตัว อย่างไรก็ตามคงต้องดูตามกรอบไปก่อน ไม่หลุดชมพูก็ยังมีโอกาสลุ้นขึ้นต่อ แต่ถ้าหลุดโซนชมพูใครแอลอยู่น่าจะปิดขายทำกำไร แล้วรอช้อนซื้อตามแนวรับเอาครับ

-น้ำมันเมื่อวานหลังจากที่หลุดเทรนด์ขาขึ้นรายวันออกมา ก็เกิดแรงเทขายเก็งกำไรออกมาตามมุมมองที่ได้กล่าวไว้เมื่อวาน ตอนนี้น้ำมันระบบแดงไปแล้ว ใครขายทำกำไรออกไปตั้งแต่เมื่อวานโชคดีไป เทก่อนทองคำแบบนี้ ทองคำจะตามหรือลงไปเปล่าน่าคิด น้ำมันลงแรงแสดงถึงการโยกเม็ดเงินไปลงทุนในหุ้นตัวอื่น ผมว่าน่าจะวิ่งเข้าดอลล่าร์ในช่วงสั้นๆมากกว่านะ

-SET50 หุ้นบ้านเรา เมื่อวานเกิดแรงซื้อกลับจากนักลงทุน หลังจากที่ลงมาทดสอบแนวรับ 868 จุดไม่หลุดเทรนด์ในราย 4 ชั่วโมง ดีดตัวสูงขึ้นทำนิวไฮ ใครเข้าซื้อของตามคำแนะนำเมื่อวานนี้ยินดีด้วยนะครับ ถ้าเทรดระยะสั้นแนะนำขายทำกำไรออกไปก่อน ดูจากแรงซื้อกลับขึ้นมาจริง แต่รูปกราฟไม่สอดคล้องกับสัญญาณเทคนิคสักเท่าไร ใครที่คิดจะไล่ซื้อแถวไฮ แนะนำอย่าเพิ่งเข้าซื้อเยอะนะครับ เพราะถ้าไปต่อไม่ไหวอาจจะเกิดแรงขายกลับก็ได้ครับ กรอบวันนี้ดู

แนวต้าน 880-884

แนวรับ 876-872

-ดอลล่าร์ดูจากสัญญาณเทคนิคราคาได้หลุดกรอบขาลงในราย 4 ชั่วโมงออกมา ถ้าวันนี้ลงมาย้ำแถวๆโลวเดิมไม่หลุด อาจจะเกิดแรงซื้อกลับทำให้รีบาวด์ขึ้นไปทดสอบแนวต้าน 80 เหรียญได้อยู่ ซึ่งจะส่งผลทำให้ทองคำลงพักตัวได้เช่นกันครับ จากกราฟรายวันของดอลล่าร์ผมมองว่าลงสุดแล้ว ถ้าจะรีบาวด์กลับในช่วงสั้นๆคงจะไม่แปลกอะไรครับ

แนวต้าน : 1776 1780 1786 1794

แนวรับ : 1762 1752 1737 1727

กราฟทองราย 4 ชั่วโมง

ที่่่่มา http://prinkgold.blogspot.com