ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณพี่บอย ที่คอยเช็ค ให้ค่ะ 954525583.gif

ดูหนังรอน้องทองกันดีกว่าค่ะ 1741-42 จะมามั๊ยน๊อ

โคตรเพชฌฆาตแค้นมหากาฬ..

ยิงกันอีกแล้วค่ะพี่กบ :D

http://www.doonungde...B9%8C-287.html#

น้องญ่าเจ้า :D

เปิดดูหนังเริ่มเรื่องเลย แต่พี่กบเห็นข้างล่างมี 4 Part

หมายถึงว่าจบตอน 1 แล้วเราต้องเปิดต่อทีละ Part หรือเจ้า

ว่างๆจากเม้าส์แล้วจะดู55

ขอบคุณนักๆเจ้า

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

1850 รอมาตั้งแต่เมื่อวานเเล้วน้าาาาาาาา :061 :_04 :19

พี่กบรอ S 1888 จ้าน้องลิน

go so big อิ อิ

เห็นราคามา 58 ตั้งซื้อไว้ 57 อดเลย

สวัสดีค่ะคณเอ๋

วันนี้อยู่ดูแลน้องบีมทั้งวันนะคะ น้องบีมกำลังน่ารักน่าเอ็นดูเชียว เริ่มคลานแล้ว ^___^

ร่ำรวยมีกำไรเช่นเดียวกันค่ะคุณเอ๋

ไม่ใช่เอ๋ครับบาสครับ :047

:57

http://www.ylgbullion.com/imgUpload/articleThumbnail3532_AfternoonUpdate-20-9-12.pdf

- ราคา ทองคำนิวยอร์คเมื่อคืนที่ผ่านมาปิดตลาดไม่เปลี่ยนแปลงอีกครั้ง โดยปิด

อยู่ที่ระดับ 1768 ในขณะที่ทิศทางราคาทองคำยังคงเป็นขาขึ้นเช่นเดิม แต่การ

เคลื่อนไหวของราคาทองคำ ไม่ค่อยน่าสนใจ และ เป็นการเคลื่อนตัวแบบ sideway

แนวต้าน ถัดไปอยู่ที่ระดับ 1790 ซึ่งเป็นราคาสูงสุดของปีนี้ สำหรับแนวรับจะอยู่ที่

ระดับ 1728 ซึ่งเป็น 76.4% Fibo.

- Moving Averages : STRONG BUY

Indicators : STRONG BUY

- สำหรับภาพทาง เทคนิคในรายวัน ราคาทองคำแกว่งตัว side way ในกรอบเพื่อ

สร้างฐาน คาดว่าวันนี้มีแนวรับบริเวณ 1,760/1,750 และแนวต้านบริเวณ

1,785/1,790 โดยมีแรงเข้าซื้อในช่วงราคาอ่อนตัว และขายทำกำไรเมื่อถึง

แนวต้านบริเวณ 1,785/1,790

แนะนำ นักลงทุนระยะสั้น Trading ในกรอบ 1,750 – 1,790 แต่ถ้าเปิด Long ไว้

มีจุด stop loss บริเวณ 1,740 โดยมีเป้าหมายทำกำไรบริเวณ 1,785/1,790

ส่วน นักลงทุนระยะกลาง แนะนำ ทยอยเปิด Long ตามแนวรับ 1,750/1,720

- ราคาทองอ่อนตัวลงจากแนวต้านบริเวณ 1,775-1,780 ดอลลาร์ แต่ภาพรวม

ยังมีแนวโน้มว่าราคายังอยู่ในช่วงฟื้นตัว

หากราคาปรับฐาน ลงเข้าใกล้แนวรับบริเวณ 1,755-1,760 ดอลลาร์ ยังสามารถ

เลือกเปิดสถานะซื้อ เก็งกำไรการดีดตัวกลับ โดยมีจุดปิดสถานะตัดขาดทุนอยู่ที่

บริเวณ 1,745-1,750 ดอลลาร์

- จับตาดู การแถลงการณ์ของประธานอีซีบี โดยเราคาดว่ามีแนวโน้มที่จะเสริม

ความมั่นใจของนักลงทุนต่อเนื่องจากเมื่อ ปลายสัปดาห์ก่อน น่าจะส่งผลดีต่อ

ราคาทองคำมากขึ้น นอกจากนี้ติดตามตัวเลขเศรษฐกิจสำคัญที่น่าจะ

ส่งผลบวกต่อราคาทองคำอย่างมีนัย สำคัญ 2 ตัว และลบ 1 ตัว

ราคาทองคำยังรีบาว์ดขึ้นมา และ เคลื่อนไหวอยู่ในกรอบเล็กๆเมื่อเช้านี้

โดยอยู่ที่ระดับราคา 1765 – 1778 จากสัญญาณการกลับตัวลงของ RSI

ที่เกิดขึ้นในกราฟรายวัน ซึ่งเป็นสัญญาณที่ค่อนข้างแข็งแกร่ง ทำให้เรายัง

คงมองว่าราคาทองคำน่าจะปรับตัวลง และ ไม่น่าจะผ่าน 1778 ไปได้ในเร็ว

นัก และถึงแม้ว่าระยะยาวนั้นเรายังมองเป็นขาขึ้น แต่ในระยะสั้นถึงระยะกลาง

เรายังคงให้น้ำหนักการปรับฐานมากกว่า โดยเราแนะนำให้ใช้กรอบ

ราคา 1765 – 1778 เป็นจุดตัดสินใจ // :_02 หลุดลงมาแล้วค่ะ

- โดยภาพรวมยังคง คิดว่าราคาเป็น Sideway ในกรอบ 1,760 – 1,773

เหรียญ ในวันนี้ตัวเลขทางเศรษฐกิจของสหรัฐที่จะออกมา โดยเฉพาะ

ตัวเลข Unemployment Claims ซึ่งคาดว่าดีขึ้น คือคาดว่าคนว่างงาน

จะน้อยลง 8,000 ตำแหน่ง อาจทำให้ราคาทองคำปรับตัวลดลงได้

รวมทั้งตัวเลข Flash Manufacturing PMI ก็คาดว่าจะดีขึ้น

เก็งกำไร ในภาวะการแกว่งตัว ในกรอบ 1760 -1773 เหรียญ

โดยซื้อขาย ตามสภาพการแกว่งตัวของราคา // นี่ก้อหลุดเหมือนกันค่ะ หน่อยนึง :17

- ราคาทองคำปรับ ตัวขึ้นเหนือ US$1,770 อีกครั้งหลังจากยืนได้เหนือ

US$1,755 แต่ แนวต้านสำคัญยังอยู่ที่แนว US$1,790 ถ้ายังไม่สามารถ

ผ่านได้ยังมีโอกาสย่อตัวเพื่อพัก สัญญาณ ยังเป็น Trend ขาขึ้น

คำแนะนำ นักลงทุนที่ยังมีข้าง Long ถ้ายังไม่สามารถผ่านแนวต้าน

US$1,790 Take profit และ รอสะสม Long อีกครั้งตามกรอบ

แนวรับ US$1,755 และ US$1,742

สรุป จากทุกๆ บริษัทค่ะ

ขอบคุณมากๆ ด้วยนะคะ 902046481.gif

ถูกแก้ไข โดย TonYa

เห็นราคามา 58 ตั้งซื้อไว้ 57 อดเลย

เหมือนกันเรยคับ ตั้งไว้ 55 อด

จิง 58 ก้อน่าเนาะ มันชอบเด้งตรงนี้ก่อนได้เห็นต่ำกว่า 55 52

เสียดายจัง

เด๋วก้อลงมานะคับ ไม่ผ่าน 64 หรอก

หรือเสี่ยง S 64-65 ไปเรย ก่อนไป S จุดหลักบน ถ้ามา

ส่วนบอยจานั่งเชียนะคับ ไม่ S ด้วยคับ

กัวทะลุ 555+

(พูดขำๆ นะคับ เพื่อนๆ อย่าจัดนะ แฮ่ :P )

อีก 1 นาทีเปลี่ยนตลาด ดูซิ น้องซูจาเอางัย

น้องญ่าเจ้า :D

เปิดดูหนังเริ่มเรื่องเลย แต่พี่กบเห็นข้างล่างมี 4 Part

หมายถึงว่าจบตอน 1 แล้วเราต้องเปิดต่อทีละ Part หรือเจ้า

ว่างๆจากเม้าส์แล้วจะดู55

ขอบคุณนักๆเจ้า

ค่ะพี่กบ ดูแบบนี้ จะไม่ค่อยสะดุด เท่า 1 หรือ 2 พาร์ทค่ะ

แต่คุณภาพ ของภาพ ความคม ก้ออาจจะน้อยลงไปค่ะ :D

5555 คุณบาส

พี่กบเบลอ.......อีกล่ะ อิ อิ

เพราะคุยกับคุณเอ๋บ๊อยบ่อย

สวัสดีค่าคุณบาส :D

โชคดีมีกำไรเยอะๆนะคะ

ใจเย็นๆกันน๊าจ๊า รอซื้อทีเดียวที่ 1700 ต้นๆ เลยดีก่า ตอนนี้ ช่วงนี้มานจะสวิงขึ้นๆลงๆ แต่จะค่อยๆ sideway down ยิ่งถ้าหลุด 1754 ละก็ ใส่ เอส มันไปเลยจ้าาา เข้าแอลช่วงนี้ เสี่ยงคัทลอสเพราะอาจดีดไปไม่ถึงดวงดาวนะคะ

ใจเย็นๆกันน๊าจ๊า รอซื้อทีเดียวที่ 1700 ต้นๆ เลยดีก่า ตอนนี้ ช่วงนี้มานจะสวิงขึ้นๆลงๆ แต่จะค่อยๆ sideway down ยิ่งถ้าหลุด 1754 ละก็ ใส่ เอส มันไปเลยจ้าาา เข้าแอลช่วงนี้ เสี่ยงคัทลอสเพราะอาจดีดไปไม่ถึงดวงดาวนะคะ

ว๊าวว คุณน้องออกมาแนะแร้ว ขอบคุณคับ

เห็นด้วยคับ ดีดได้ก้ออาจไม่ถึงดวงดาว ซิกแซกลงเนาะ

ก้อเรยถ้า L จา L สั้นๆ ใน GS เท่านั้นคับ กำไรชิ่งไว

ส่วน L GF รอไกลหน่อย

เอาความก้าวหน้าของกราฟรายวันมาลงให้ดู ต่อจากเมื่อวานครับ

วันนี้คงเริ่มเห็นทิศทางชัดเจนครับ ว่าราคามีโอกาสไปทางด้านไหนครับ

ตามกราฟของ อ.ซี (อ่านตามกราฟ ผิดก้อด่ากราฟ)

รายวัน 1702 เลยนะคะพี่กบ น่าคิดเหมือนกันนะคะ ^_^

ขอบคุณที่มาแปะด้วยค่ะ :D

พี่กบก็คิดตาม อ ซี และน้องญ่านะเจ้าว่า.......

ถ้าเกิดกรณีจบคลื่น 3 ที่ 1777 ไปแล้ว

ราคาก็อาจลงไปจบคลื่น 4 ที่ 1720 1702 1684

พอเห็นโพสต์คุณสาวมือใหม่

ก็เลยนึกย้อนกลับไปที่น้องญ่าพูดกับพี่กบเจ้า

ขอบคุณมากๆที่มาชี้แนะกันค่ะคุณสาวมือใหม่ เข้ามาบอก มาคุย กันบ่อยๆนะค้า^____^

Thailand Investment Forum

อุ๊ยยย หมีโผล่ กลางทาง

ภาพสำหรับ การบรรยายภาวะตลาดทั่วโลกบ่ายนี้ :D 555+

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง