ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีคะเพื่อนๆทุกคน :01 ทองไม่ทำอะไรเลยนอกจากทำให้ผุ้เล่นหลงทาง :_10 ไม่รู้จะไปทางไหนสุดท้ายเข้าทองก็ออกไม่ได้วันนี้สามีส่งกราฟมา1กราฟ"4-10-2012-1.gifจากกราฟจะเห็นว่าทองไม่วิ่งไปไหนเลยนอกจากชนแนวรับแนวต้านในกรอบสีฟ้าแคบๆ วิ่งไม่ถึงสิบเหรียญไม่รู้คนเล่นออนไลน์เป็นไงแต่ผมทำอะไรไม่ได้ถ้าไม่เกิดเทรนที่ชัดเจน แต่ส่วนตัวยังยืนยันแนวทางเดิมตามที่ทองชนแนวต้านสีเขียวบนในราย4ชมแล้วมีความเป็นไปได้สูงว่าจะเป็นคลื่น4hB ที่ทำลักษณะBstrong และสิ่งที่รออยู่คือการลงมาทดสอบแนวรับสีแดงในราย4ชม เพื่อตอกย้ำว่าจบ4hBจริงๆ แต่กราฟที่เอามาให้ดูวันนี้คือกราฟราย1ชม หากลงมาทดสอบแนวรับสีแดงได้ในวันนี้มีโอกาสที่จะเป็นคลื่นย่่อย1h1ของ4hCสูง แต่จำเป็นต้องหลุดแนวรับสามเหลี่ยมชายธงสีฟ้าแถวๆ1770ก่อนไม่อย่างนั้นจะวิ่งไซย์เวย์ไปอีก1วันหรือหลุดขึ้นไปข้างบนไปทดสอบ1791อีกครั้งแต่ถ้าหลุดแนวรับ1770ลงมามีโอกาสลงมาทดสอบ1760และอาจจบ1h1ขาลงตรงนั้นหรืออาจแรงพอจะลงมาทดสอบแนวเนคไลน์สีม่วงที่1750เลย สรุปแนวทางวันนี้รอทะลุบน(1780)หรือล่าง(1770) แล้วค่อยตามสำหรับGS ส่วนGFไม่รู้ว่าจะมีจังหวะในช่วงตลาดเปิดรึป่าว กลัวจะทำตอนตลาดปิด และเป้าหมายแค่10$ราคาGFอาจไม่มีผลอะไรเลยก็ได้ ส่วนทองแท่งยังแนะนำรอซื้อที่1670หรือต่ำกว่าอยู่เหมือนเดิม :gd " จบการรายงานข่าวคะ :Announce

เท่าที่อ่านดูทองไม่ยอมลงซะที แต่ก็เห็นสามีเปิดดูตอนหัวค่่ำและสี่ทุ่มแล้วก็ปิดนอนเลยไม่ได้ทำอะไรอีกดูแล้วคงเห็นว่าวิ่งในกรอบ เห็นตั้งซื้อปุ๊บลงปัํบ ตั้งขายปุ๊บขึ้นปั๊บ ก่อนนอนก็ตั้งsell stop ที่1770 ตั้งปิดที่1760 แล้วก็ปิดเครื่องนอนไม่ตั้งเพิ่มอะไร ส่วนออเดอร์ที่ตั้งทิ้งไว้เห็นมีออเดอร์ฝั่งซื้อที่ตั้งปิดที่1690ตัวนึง ดูแล้วมองว่าน่าจะให้น้ำหนักทางลงมากกว่าขึ้นนะคะ ความคิดเห็นของเอ๋ก็มีแค่นี้คะ :uu ผิดถูกไม่ว่ากันนะคะ

ปล.ขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงทุนทุกท่านคะ :bye

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค้าบพี่ ป้า น้า อา น้อง ลุง ปู่ ย่า ตา ยาย อิอิ

หายไปนานงานยุ่งมากๆๆๆค่า แต่คิดถึงตลอด แอบเข้ามาอ่านเรื่อยๆ

วันนี้โชคดีมีชัยลำไยเป็นเข่งๆนะคะ (รอจรวดของพี่นุชชี่กับพี่ดอนนะจ๊ะ ^^)

ขอบคุณทุกข่าวสารนะคะพี่ต่ายทองคนสวย พี่โป๊บ พี่หมูต้ม อ.ดอด คุณญ่าคุณบอย คุณบาสคุณเอ๋ พี่เม่า พี่กบ ป้ารี เจ้าป้า พี่เด็กฯ พี่น้องรี อ.จิ๋ว อ.อั๋น อ.กัม อ.งู ลุงเคน และอีกหลายๆท่านที่มิได้เอ่ยนาม ขอบคุณคับ

แว้บบบบบบบบ ไปทำงานก่อนน้า เดี๋ยวนี้นายเริ่มจิกเยอะค่ะ แฮ่ะๆๆ

อรุณสวาทททททททททททททททท ขอรับ พ่อแม่พี่น้องชาวอะโยนทะยาน และแฟนคลับ

+like & thank ทุกทั่น ขอรับ

ขอบคุณ วิเคราะห์ อ. เซียะ ข่าวสาร พี่ต่าย พี่ญ่า พี่บอย ป้ารี พี่ดอด แนวทาง เจ้าป้า พี่นุช พี่อาท พี่เม่า พี่เค และ วิเคราะห์ครอบครัวน้องบีม และสหาย หมูต้ม และ พี่กบ พี่เก๋ พี่พวง มาดามจุ่น พี่ตี๋ พี่แพท พี่ขุน ป้านู๋ พี่เนเน่ พี่อลัน พี่ตาปี พี่เอมิโกะ น้องก๊อบแก๊บ น้องสมสี พี่ lulaขอรับ

ทองยังคงเลือก สวิง 1788-1754 ถ้าอยากเล่นก้อ เล่นสวิงสั้นๆ ช่วงนี้ ขอรับ เนื่องจากยังไม่จบคลื่น 4 ต้องสวิงอยู่ ตรงนี้ไปอีก 1-2 สัปดาห์ ถ้ายังไม่จบคลื่น 4 จะยังไม่มาวิแคะ นะขอรับ เพราะกราฟ แนวรับต้าน ยังเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลง ยังคงสวิงไม่หลุด 1747 และไม่ทะลุ 1793

แนวทางการเล่น

- ระยะสั้นเล่นสวิงระหว่าง 1788-1754 ถ้าทะลุ 1793 รอแผนบีที่ 1812-1820 ถ้าหลุด 1547 รอแผนเอที่ 1720

- ระยะกลาง ยังคงให้รอแผนเอที่ 1720 หรือรอแผนบีที่ 1812 ขึ้นไป

- ระยะยาวรอแผนบีที่ 1845 ขึ้นไป

โชคดี มีชัย เฮงๆรวยๆ ทุกทั่นทุกวันขอรับ

ถูกแก้ไข โดย popedern

จีนบอกรอซื้อที่ 1772 เป้า 1782-1792 ตัดขาดทุน 1767 ขอรับ

สวัสดีครับ คุณ popedern คุณ nuchaba คุณ auntnextdoor คุณ กระต่ายทอง คุณ Madee และทุกท่านที่เอ่ยนามได้ไม่ครบนะครับ

ลมหนาวได้มาถึงเช้านี้ที่ กรุงเทพฯแล้วนะครับ ระวังสุภาพกายและสุขภาพของหัวใจกันด้วยครับผม แอบเข้ามาอ่านกลางคืนบ่อยๆ ตามคำชวนของคุณ nuchaba มิตรที่รู้จักกันมาแสนนาน ห้องนี้คุยสนุกสนานเป็นกันเองดีครับผม ขอเข้ามาแอบอ่านแล้วนานๆโพสต์สักครั้งนะครับ

น้องน้ำหวาน( คุณ kaykee) พรี่เข้ามาเยี่ยมเพรียกหาน้องถึงห้องประจำแล้ว นะจ๊ะ ด้วยความแสนคิดถึง ล้านความห่วงใยจ้า

ยินดีต้อนรับพี่ กัปตัน ขอรับ ที่พี่กัปตันมาร่วมแจม วิแคะกันขำๆ เชิญมาทุกวันเหมือนเป็นบ้านตัวเองเรยขอรับ

อรุณสวัสดิ์ คร้าบ น้องโป๊ป คุณต่าย คุณป้าข้างบ้าน คุณป้ารี คุณพี่กบ คุณนุช คุณตี๋ น้องญ่า คุณบอย คุณ ด.ช.เม่า คุณเค คุณกีร์ คุณพวง คุณAlan ป้าหนู คุณ Pat คุณ seki คุณนุช คุณก๊อปแก๊ป คุณ nelo คุณkeng_jung คุณthekops คุณตาปี คุณเนเน่ คุณแม่น้องบีม คุณขุนศึกปทุม คุณ Soundheaven คุณDragonfly คุณสาวมือใหม่ และน้องมะยม ตลอดจนทุกๆ ท่านครับ......

รอช้อนตามแผนเอน้องโป๊ปขอรับ....

ถึงพี่กบ วันนี้ป้าได้1 คะแนน อย่าลืมจดไว้แหละ เพื่อนๆไม่ทายกะน้องpope ชิงรางวัลเหรอ

สรุปเจ้าป้า กะพี่กบได้รางวัลไปแร้วหรือ ขอรับ วันก่อน คนนึงทายถูก วันนี้ อีกคนทายถูก ของรางวัลยังหาไม่ได้เรยขอรับป้า รู้แระเด๋วใกล้หน้าหนาว ของรางวัลเป็นผ้าพันคอไฮโซ จาก อินเดีย แร้วกันขอรับ

เมื่อวานปิด 1777.8 เช้านี้เปิด 1777.73 ขอรับ

:01 หวัดดียามเช้า คุณต่าย ท่านโป๊ป เจ้าป้า คุณกบ คุณบอย คุณญ่า คุณแพท คุณอาร์ท คุณเม่า คุณพวง ป้ารี คุณเอ๋ คุณบาส คุณหมูต้ม คุณอลัน คุณกัปตัน คุณลิน(หญิงเหล็ก) และเหล่าสมาชิกนักล่าทอง ทุก ๆท่าน ที่มิไ้ด้เอ่ยนาม มีความสุข มีกำไร อย่าเจ็บ อย่าจน กันทุก ๆท่าน นะ ขอรับ สถานการณ์น้องทอง ตอนนี้ เรื่อย ๆ มาเรียง ๆๆ ไม่ขึ้น ไม่ลง ไม่หวือ ไม่หวา พาให้น่าอึดอัดยิ่งนัก ยังไง ก็ลงทุน ด้วยความ ระมัด ระวัง กันทุก ท่าน นะ ขอรับ :v@

สวัสดีครับ คุณ popedern คุณ nuchaba คุณ auntnextdoor คุณ กระต่ายทอง คุณ Madee และทุกท่านที่เอ่ยนามได้ไม่ครบนะครับ

ลมหนาวได้มาถึงเช้านี้ที่ กรุงเทพฯแล้วนะครับ ระวังสุภาพกายและสุขภาพของหัวใจกันด้วยครับผม แอบเข้ามาอ่านกลางคืนบ่อยๆ ตามคำชวนของคุณ nuchaba มิตรที่รู้จักกันมาแสนนาน ห้องนี้คุยสนุกสนานเป็นกันเองดีครับผม ขอเข้ามาแอบอ่านแล้วนานๆโพสต์สักครั้งนะครับ

น้องน้ำหวาน( คุณ kaykee) พรี่เข้ามาเยี่ยมเพรียกหาน้องถึงห้องประจำแล้ว นะจ๊ะ ด้วยความแสนคิดถึง ล้านความห่วงใยจ้า

สวัสดีคะ คุณ DonJuan ป้ารีก็ตามอ่านคุณที่ห้องขอเดาฯ มานานละ ถ้าเหงาก็มาคุยห้องนี้ บ้างก็ได้คะ แต่สาระคงมีน้อย

ถ้าเฮฮา สนุกสนานมีเยอะคะ เชิญมาเลยคะ

อรุณสวัสดิ์ค่ะ คุณน้องpope คุณกระต่ายทอง คุณน้องญ่า คุณน้องบอย คุณป้ารี คุณป้าข้างบ้าน คุณดชเม่า คุณgejen

คุณpat7 คุณนุช คุณพวงชมพู คุณขุนศึก คุณหมูต้ม คุณartjar คุณสมสี คุณหมอหมี คุณDJ และทุกๆท่าน :Hi

ขอบคุณทุกท่านนะคะ สำหรับข้อมูลข่าวสารต่างๆที่ช่วยกันนำมาโพส อ่านห้องเดียวได้ความรู้ครบทุกห้อง สวดยอดจริงๆ

น่ารักที่สุดเลยค่ะ :01

โชคดีเฮงๆรวยๆมีกำไรกันเยอะๆนะคะ

สวัสดีคะ คุณ อลัน. ขอให้ลำไยเป็นเข่งเช่นกัน

สวัสดีค้าบพี่ ป้า น้า อา น้อง ลุง ปู่ ย่า ตา ยาย อิอิ

หายไปนานงานยุ่งมากๆๆๆค่า แต่คิดถึงตลอด แอบเข้ามาอ่านเรื่อยๆ

วันนี้โชคดีมีชัยลำไยเป็นเข่งๆนะคะ (รอจรวดของพี่นุชชี่กับพี่ดอนนะจ๊ะ ^^)

ขอบคุณทุกข่าวสารนะคะพี่ต่ายทองคนสวย พี่โป๊บ พี่หมูต้ม อ.ดอด คุณญ่าคุณบอย คุณบาสคุณเอ๋ พี่เม่า พี่กบ ป้ารี เจ้าป้า พี่เด็กฯ พี่น้องรี อ.จิ๋ว อ.อั๋น อ.กัม อ.งู ลุงเคน และอีกหลายๆท่านที่มิได้เอ่ยนาม ขอบคุณคับ

แว้บบบบบบบบ ไปทำงานก่อนน้า เดี๋ยวนี้นายเริ่มจิกเยอะค่ะ แฮ่ะๆๆ

สวัสดีคะน้องลิน หายไปหลายวัน ป้ารีก็ีิถึงคะ ลำไยไปกี่เข่งแล้วคะ เจ้านายจิกไม่เป็นไรนะคะ แต่ถ้ากัด ละก็ ไม่ย้อมไม่ยอม เนอะ

ถูกแก้ไข โดย Pa'ree

อรุณสวาทททททททททททททททท ขอรับ พ่อแม่พี่น้องชาวอะโยนทะยาน และแฟนคลับ

+like & thank ทุกทั่น ขอรับ

ขอบคุณ วิเคราะห์ อ. เซียะ ข่าวสาร พี่ต่าย พี่ญ่า พี่บอย ป้ารี พี่ดอด แนวทาง เจ้าป้า พี่นุช พี่อาท พี่เม่า พี่เค และ วิเคราะห์ครอบครัวน้องบีม และสหาย หมูต้ม และ พี่กบ พี่เก๋ พี่พวง มาดามจุ่น พี่ตี๋ พี่แพท พี่ขุน ป้านู๋ พี่เนเน่ พี่อลัน พี่ตาปี พี่เอมิโกะ น้องก๊อบแก๊บ น้องสมสี พี่ lulaขอรับ

ทองยังคงเลือก สวิง 1788-1754 ถ้าอยากเล่นก้อ เล่นสวิงสั้นๆ ช่วงนี้ ขอรับ เนื่องจากยังไม่จบคลื่น 4 ต้องสวิงอยู่ ตรงนี้ไปอีก 1-2 สัปดาห์ ถ้ายังไม่จบคลื่น 4 จะยังไม่มาวิแคะ นะขอรับ เพราะกราฟ แนวรับต้าน ยังเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลง ยังคงสวิงไม่หลุด 1747 และไม่ทะลุ 1793

แนวทางการเล่น

- ระยะสั้นเล่นสวิงระหว่าง 1788-1754 ถ้าทะลุ 1793 รอแผนบีที่ 1812-1820 ถ้าหลุด 1547 รอแผนเอที่ 1720

- ระยะกลาง ยังคงให้รอแผนเอที่ 1720 หรือรอแผนบีที่ 1812 ขึ้นไป

- ระยะยาวรอแผนบีที่ 1845 ขึ้นไป

โชคดี มีชัย เฮงๆรวยๆ ทุกทั่นทุกวันขอรับ

จีนบอกรอซื้อที่ 1772 เป้า 1782-1792 ตัดขาดทุน 1767 ขอรับ

ขอบคุณ น้องโป๊ป คับ ไม่เข้ามาแล้วจะไปไหนจ๊ะ คิดถึงนะ แต่ไม่แสดงออก (แฮ่ๆๆ) ส่งความคิดถึงไปให้แล้วนะ ได้รับแล้วบอกด้วย. จุ๊ฟฟฟฟฟฟ

ถูกแก้ไข โดย Pa'ree

:01 หวัดดียามเช้า คุณต่าย ท่านโป๊ป เจ้าป้า คุณกบ คุณบอย คุณญ่า คุณแพท คุณอาร์ท คุณเม่า คุณพวง ป้ารี คุณเอ๋ คุณบาส คุณหมูต้ม คุณอลัน คุณกัปตัน คุณลิน(หญิงเหล็ก) และเหล่าสมาชิกนักล่าทอง ทุก ๆท่าน ที่มิไ้ด้เอ่ยนาม มีความสุข มีกำไร อย่าเจ็บ อย่าจน กันทุก ๆท่าน นะ ขอรับ สถานการณ์น้องทอง ตอนนี้ เรื่อย ๆ มาเรียง ๆๆ ไม่ขึ้น ไม่ลง ไม่หวือ ไม่หวา พาให้น่าอึดอัดยิ่งนัก ยังไง ก็ลงทุน ด้วยความ ระมัด ระวัง กันทุก ท่าน นะ ขอรับ :v@

ขอบคุณ ท่านขุน ขอรับ

อรุณสวัสดิ์ คร้าบ น้องโป๊ป คุณต่าย คุณป้าข้างบ้าน คุณป้ารี คุณพี่กบ คุณนุช คุณตี๋ น้องญ่า คุณบอย คุณ ด.ช.เม่า คุณเค คุณกีร์ คุณพวง คุณAlan ป้าหนู คุณ Pat คุณ seki คุณนุช คุณก๊อปแก๊ป คุณ nelo คุณkeng_jung คุณthekops คุณตาปี คุณเนเน่ คุณแม่น้องบีม คุณขุนศึกปทุม คุณ Soundheaven คุณDragonfly คุณสาวมือใหม่ และน้องมะยม ตลอดจนทุกๆ ท่านครับ......

รอช้อนตามแผนเอน้องโป๊ปขอรับ....

สวัสดีคะ คุณ อาร์ท ระดับน้ำเขื่อนป่าสักฯ เป็นไงบ้างคะ รบกวนปั่นจักรยานสัก 40กิโล ไปดูหน่อยนะคะ ระดับน้ำในแม่น้ำเจ้าพระยา ยังทรงตัวอยู่ในระดับสูงคะ

ต้องไปทำงานก่อนละ ฟิ้ววววววววววว

ขอบคุณ น้องโป๊ป คับ ไม่เข้ามากแล้วจะไหนจ๊ะ คิดถึงนะ แต่ไม่แสดงออก (แฮ่ๆๆ) ส่งความคิดถึงไปให้แล้วนะ ได้รับแล้วบอกด้วย. จุ๊ฟฟฟฟฟฟ

คิดถึงป้ารีตลอดขอรับ แร้วป้ารีไม่ทายราคาปิดเปิดตลาด หรือขอรับ ข้าน้อยเห็นว่ายังไม่จบคลื่น 4 กราฟจะเหมือนเดิม ขอรับ สวิง 1793-1747 ถ้าวิแคะจะซ้ำๆ เหมือนเดิม กัวพี่น้องจะเบื่อกันขอรับ แต่ ถ้ามีไรเปลี่ยนจะโพสบอก หรือ เล่นจีเอสจะได้กำไรสั้นๆ ก้อจะบอกขอรับ รักน๊ะ จุฟๆ