ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

พี่กบ ลองดูกองทุนนี่อีกตัวนึงค่ะ SCBTMF ญ่าไม่ได้เล่นหรอกค่ะ

แต่เห็นเค้าว่าผลตอบแทนดีกว่า ลองสอบถามแบงค์ และศึกษาดูนะคะ

ว่าต่างกันยังไง *** การลงทุนมีความเสี่ยง ทุกอย่างอ่ะเจ้า :P ***

เก็บมาฝากพี่กบ ป้ารีค่ะ :D

ทั้ง SCBSFF และ SCBTMF มีสภาพคล่องเช่นเดียวกันคือ

สามารถขายคืนได้ทุกวันทำการ โดยเงินจะคืนเข้าบัญชีให้ในวันทำการถัดไป เวลาประมาณ 9:00 - 9:30 น.

โดยทั้ง SCBSFF และ SCBTMF สามารถทำรายการได้ถึง 16:00 น. ผ่านทาง SCB Easy Net ได้ด้วย

สำหรับความแตกต่างในด้านการลงทุน

SCBSFF มีการลงทุนในตราสารหนี้ทั้งภาครัฐ และเอกชน

SCBTMF มีการลงทุนเฉพาะตราสารหนี้ภาครัฐอายุสั้น ไม่เกิน 42 วัน

SCBTMF อัตราผลตอบแทนโดยเฉลี่ยคิดเป็นประมาณ 2.9% ต่อปีค่ะ

ส่วน SCBSFF ประมาณ 2.1% ต่อปีค่ะ

:D เยี่ยมเลยเจ้าน้องญ่า

พี่กบก็เพิ่งรู้ว่ามีตราสารหนี้ SCBTMF คล้ายกันกับ SCBSFF แถมอัตราผลตอบแทนดีกว่าอีก

ไม่ต้องคิดเลย วันจันทร์พี่กบจะสับเปลี่ยนการพักเงินจาก SCBSFF ไป SCBTMF ค่ะ

ขอบคุณนักๆเจ้าน้องญ่าคนงามของพี่กบ

:D เตรียมจะทานอาหารเย็นหรือยังเจ้า เย็นนี้พี่กบทานง่ายๆเป็นก๋วยเตี๋ยวผัดไทกุ้งสด

น้องญ่า พี่บอย และทุกๆคนทานอาหารเย็นด้วยนะคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คับเจ้าป้า เด๋วบอยไปเรียนกับ อ.งูดิน เรยดีกว่ามั๊ยคับ

จาได้มาพยากรณ์ที่ห้องนี้ แบบราย 4 ชม. รายชม. ราย 1 5 15 30 นาที

ของ อ.งูดินมีแต่รายวีคงัยคับ กร๊ากกกกกกกกกก

แล้วส่งน้องญ่า ไปเรียน ถอดรหัสลับ ของอ.ทองใหม่ ทีนี้ล่ะครบเครื่อง (เซ่นไหว้ได้เลย) อิอิ

ครบทั้งพยากรณ์และตาแป๊ะ

ทีนี้แหละ สมาชิกห้องเรา จาไม่รู้จักดอย ไม่รู้จักเหว (เพราะไม่เหลือทุนให้เล่น 55)

ทีนี้แหละ สมาชิกห้องเรา จาไม่รู้จักดอย ไม่รู้จักเหว (เพราะไม่เหลือทุนให้เล่น 55)

อุ่ย น่ากัวอ่ะเพ่บอย ไม่เหลือทุนให้เล่น55

:D เยี่ยมเลยเจ้าน้องญ่า

พี่กบก็เพิ่งรู้ว่ามีตราสารหนี้ SCBTMF คล้ายกันกับ SCBSFF แถมอัตราผลตอบแทนดีกว่าอีก

ไม่ต้องคิดเลย วันจันทร์พี่กบจะสับเปลี่ยนการพักเงินจาก SCBSFF ไป SCBTMF ค่ะ

ขอบคุณนักๆเจ้าน้องญ่าคนงามของพี่กบ

:D เตรียมจะทานอาหารเย็นหรือยังเจ้า เย็นนี้พี่กบทานง่ายๆเป็นก๋วยเตี๋ยวผัดไทกุ้งสด

น้องญ่า พี่บอย และทุกๆคนทานอาหารเย็นด้วยนะคะ

แว๊ก พี่กบ หาอ่านก่อนสิคะ ตัดสินใจเร็วจังค่ะ แหะๆ :P

ญ่าเพิ่งทานอาหารเช้าเมื่อไม่กี่ ชม นี่เองค่ะ

สงสัยวันละมื้อแบบประหยัด อิอิ :P ตามสบายนะคะพี่กบ

แล้วส่งน้องญ่า ไปเรียน ถอดรหัสลับ ของอ.ทองใหม่ ทีนี้ล่ะครบเครื่อง (เซ่นไหว้ได้เลย) อิอิ

:P :P

1756 จะมาณ.บัดนาว เอาไงดีเจ้าป้า พี่กบ พี่นุช สอยมั้ย คนละดอย

ยังไม่ทันจาสอย ก้อเรียกดอยแระ 5555

โอย หัวเราะซะหิวข้าว

ถูกต้องจ้าเจ๊แพ็ท อย่าหาเหามาใส่หัวถ้าไม่ชัวร์นะจ๊ะ

ทายราคาปิด 1759.4

อ๊าว พี่กบไปหนับหนุนอีกแรง

แบบนี้พี่แพทของบอยก้อแย่สิคับ

ปีนี้หนาวรุนแรงน๊า 5555

อ๊าว พี่กบไปหนับหนุนอีกแรง

แบบนี้พี่แพทของบอยก้อแย่สิคับ

ปีนี้หนาวรุนแรงน๊า 5555

หนาวเนื้อห่มเนื้อซิหายหนาว เอิ๊กๆๆ

บอยว่าจะเหน1700ก่อนเลือกตั้งเมกามั้ยคะ

คุณอ้อม บอยตอบแร้วนะคับ อยู่หน้าในๆ คับ

ดีจัยนะคับ ที่ได้คุยกับคุณอ้อม

เพราะคุณอ้อมไม่ค่อยคุยมาก ส่วนใหญ่กดไลค์

ถือเป็นเกียรติ์มากคับ ขอบคุณนะคับ

แว๊ก พี่กบ หาอ่านก่อนสิคะ ตัดสินใจเร็วจังค่ะ แหะๆ :P

ญ่าเพิ่งทานอาหารเช้าเมื่อไม่กี่ ชม นี่เองค่ะ

สงสัยวันละมื้อแบบประหยัด อิอิ :P ตามสบายนะคะพี่กบ

ก็น้องญ่าหาข้อมูลมาให้พี่กบแล้วนี่เจ้า

ความแตกต่างของตราสารหนี้ SCBSFF และ SCBTMF คืออันหลังดอกเบี้ยจะมากกว่า55

แต่เดี๋ยวพี่กบไปอ่านดูเพิ่มอีกติสนึงก็ได้ ขอบคุณมากๆเจ้า

น้องญ่าอ่ะ :D

วันนี้ตื่นสายใช่ม๊าย ถึงเพิ่งทานอาหารเช้าไปไม่กี่ชั่วโมง

พี่กบก็ห่วงน้องญ่าเจ้า กลัวจะไม่แข็งแรงเพราะทานอาหารวันละมื้อ

ไม่ประหยัดน้าแม่เลี้ยงญ่า

ทานอาหารมีประโยชน์ ให้ตรงเวลา นอนหลับให้เพียงพอและเยอะๆด้วย

ตื่นมาสมองจะได้ปลอดโปร่ง แข็งแรง สวยๆรวยๆ เทรดน้องทองกำไรเพียบ

ปล. น้องหมาดุ๊กดิ๊ก ลูกชายน้องญ่าสบายดีเหมือนคุณแม่ญ่าหรือเปล่าเจ้า

ถูกแก้ไข โดย gejen

ลงมาอีกแล้ว คุณกบ สงสัยอาจจะได้ ลงอีกนิด นะ นะ นะ เจ้าฮะ

บอยชอบพี่นุชพูด 2 คำนี้คับ

1. มามะ มามะ :gvme :gvme :gvme

2. เจ้าฮะ

ขอพูดทุกคืนเรยนะคับ 555

น้องญ่าขราๆ

พี่กบเพิ่งเห็น น้องญ่า เปลี่ยนชื่อเป็นไทยๆแล้ว "ต้นหญ้า" น่ารักจริงๆเชียว :D

ไปทานอาหารก่อนนะคะน้องญ่า คุณกระต่าย พี่บอย และทุกๆคน

ซาหวัดดีค่ะคุณบอยไกด์ แหมเด๋วน้องทองจาเข้ามาวันละ 4 เวลาเลยเนาะ (ถี่ไปป่าว) 5555

บอยขอแค่วันละ 2 เวลาก้อพอนะคับ

เวลาหายจัยเข้า และ เวลาหายจัยออก แฮ่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

(เน่ามั๊ยคับ มุขนี้ เอิ๊กกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ)

อลันด้วยค่ะ แถมเข้าเพิ่มไปอีกเมื่อก่อนปิดตลาด ตายคาดอยอยู่ค่ะ 555

เจ๊อลัน อย่าเพิ่งท้อ

ลุ้นเอเชียทำเทคนิเคิล รีบาว

มันน่ามีซักจุด 1752 1746 รัยงี้คับ

พอมีกำไร ชนต้านก้อออกมาดูก่อนนะคับ

ขอส่งแรงจัยให้เจ๊หมดเร้ยยย..

"ขอเป็นอีก หนึ่งแรงจัย ให้เจ๊สู้

ให้เจ๊รู้ ว่าเจ๊ ยังมีหวัง

ขอส่งจัย ให้เจ๊ มีพลัง

ไปยังฝัน ที่วาดหวัง และตั้งจัย" ...............เป็นกำลังจัยให้เจ๊อลันคับ