ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

แวะมาทักทายค่ะ หวัดดีค่ะ พี่กบ พี่อลัน เพื่อนๆ ทุกคน

ขอบคุณวิเคราะห์ คุณสาวมือใหม่ พี่บอยด้วยค่ะ

ขอบคุณเพลงพี่กบด้วยนะคะ bd3ee06679.gif

แอม ฟาย แท็งกิ้ว

น้องญ่าฟายป่าวจ้า

ว๊าวว ญ่าเปลี่ยนไอดีแร้วหรอ

ต้นหญ้า. แบบมีจุด สวย พี่ชอบ

ทีนี้พี่จาได้ไม่ต้องพิมไอดีญ่าผิดเป็น โตโยต้า อีกแร้ว

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
ก็น้องญ่าหาข้อมูลมาให้พี่กบแล้วนี่เจ้า ความแตกต่างของตราสารหนี้ SCBSFF และ SCBTMF คืออันหลังดอกเบี้ยจะมากกว่า55 แต่เดี๋ยวพี่กบไปอ่านดูเพิ่มอีกติสนึงก็ได้ ขอบคุณมากๆเจ้า น้องญ่าอ่ะ :D วันนี้ตื่นสายใช่ม๊าย ถึงเพิ่งทานอาหารเช้าไปไม่กี่ชั่วโมง พี่กบก็ห่วงน้องญ่าเจ้า กลัวจะไม่แข็งแรงเพราะทานอาหารวันละมื้อ ไม่ประหยัดน้าแม่เลี้ยงญ่า ทานอาหารมีประโยชน์ ให้ตรงเวลา นอนหลับให้เพียงพอและเยอะๆด้วย ตื่นมาสมองจะได้ปลอดโปร่ง แข็งแรง สวยๆรวยๆ เทรดน้องทองกำไรเพียบ ปล. น้องหมาดุ๊กดิ๊ก ลูกชายน้องญ่าสบายดีเหมือนคุณแม่ญ่าหรือเปล่าเจ้า

ดุ๊กดิ๊ก เพิ่งกัดญ่าไปหมาดๆ เลยค่ะ :P

จะหยอดตาให้ ไม่ยอม แรงเยอะจริงๆ

ไม่น่ารักแล้วค่ะพี่กบ แก่แล้วค่ะ อิอิ จับเค้าถ่ายตอน เค้าง่วงพอดีค่ะ :P

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

แอม ฟาย แท็งกิ้ว

น้องญ่าฟายป่าวจ้า

ว๊าวว ญ่าเปลี่ยนไอดีแร้วหรอ

ต้นหญ้า. แบบมีจุด สวย พี่ชอบ

ทีนี้พี่จาได้ไม่ต้องพิมไอดีญ่าผิดเป็น โตโยต้า อีกแร้ว

พี่ฟาย..ญ่าก้อฟายค่ะ ^_^

หึหึ..โตโยต้า 337ebd8470.gif

สวัสดี ค่ะ ทุกๆท่าน

แวะมาบอกเรอทัก .... ว่ารักเธอ.

บ๊ายบาย ค่ะ

ดุ๊กดิ๊ก เพิ่งกัดญ่าไปหมาดๆ เลยค่ะ :P

จะหยอดตาให้ ไม่ยอม แรงเยอะจริงๆ

ไม่น่ารักแล้วค่ะพี่กบ แก่แล้วค่ะ อิอิ จับเค้าถ่ายตอน เค้าง่วงพอดีค่ะ :P

กำลังจะอ๊ายยย ว่าดุ๊กดิ๊กน่ารัก แต่พอรู้ว่ากัดน้องญ่าไปหมาดๆ ไม่น่ารักแล้ว

ดุ๊กดิ๊กฉีดวัคซีนกันพิษสุนัขบ้าทุกปีใช่ไหมเจ้า

แล้วน้องญ่าโดนกัดที่ตรงไหน โอ๋ๆๆ หายหรือยังเจ้า

ปล. ดุ๊กดิ๊กแก่แล้ว แต่ขนฟูสวย มีจุกน้ำพุด้วย น้องญ่าดูแลอย่างดีเลย

น้องญ่าหยอดตาให้ ดุ๊กดิ๊กเป็นอะไรเจ้า

ถูกแก้ไข โดย gejen

สวัสดี ค่ะ ทุกๆท่าน

แวะมาบอกเรอทัก .... ว่ารักเธอ.

บ๊ายบาย ค่ะ

สวัสดีค่าป้ารี :D

กบก็จะบอกว่ายิ่งรู้จักยิ่ง "เบลอเพราะรักแถบ......แบบว่ารักเธอ :lol: "

T260912_04CC.gif :P

มีฤดูน้ำท่วมเข้ามาแทน ประเทศไทยไม่มีหนาวๆแล้ว เสียดาย!

แต่ทางเหนือน่าจะยังหนาวๆอยู่น้า

กำลังจะอ๊ายยย ว่าดุ๊กดิ๊กน่ารัก แต่พอรู้ว่ากัดน้องญ่าไปหมาดๆ ไม่น่ารักแล้ว

ดุ๊กดิ๊กฉีดวัคซีนกันพิษสุนัขบ้าทุกปีใช่ไหมเจ้า

แล้วน้องญ่าโดนกัดที่ตรงไหน โอ๋ๆๆ หายหรือยังเจ้า

กัดมือค่ะพี่กบ เกือบได้เลือดเลย อีกนิดเดียว

ยังปวดนิดหน่อยค่ะ ขอบคุณนะคะ ที่ เป็นห่วงค่ะ :D

ปล. ดุ๊กดิ๊กแก่แล้ว แต่ขนฟูสวย มีจุกน้ำพุด้วย น้องญ่าดูแลอย่างดีเลย

น้องญ่าหยอดตาให้ ดุ๊กดิ๊กเป็นอะไรเจ้า

เห็นตาเค้าแดงๆค่ะ ขนยาวคงไปแทงตาค่ะ

ตอนนี้เลยเปลี่ยนมาให้ทานยาแก้อักเสบแทนแล้วค่ะ :D

เรื่องนี้แปะให้คนรักน้องหมา มีฉากซึ้งของน้องหมา น้องญ่าว่างคงโหลดให้เพื่อนๆดูวันหยุด I am legend

http://www.youtube.com/watch?v=o7CC0kbGj6s&feature=youtube_gdata_player

ตามเจ้าป้า นำเสนอ อีกแล้วค้าบบ I Am Legend ข้าคือตำนานพิฆาตมหากาฬ ค่ะ :D

http://www.bigsee999...hp?topic=1653.0

รางวัลเพียบ แต่ป้าไม่ชอบอ่ะ มันไม่มีจริง ไม่เชื่อ หงะ ดูตย. จ้า เผื่อ น้องญ่าจะใจดีโหลดให้พี่กบดู

http://www.youtube.com/watch?v=66TuSJo4dZM&feature=youtube_gdata_player

อีกเรื่องนึงค่ะ ที่เจ้าป้าแนะนำ มีเวลาหามาฝากกันวันหยุดค่ะ :P

Inception จิตพิฆาตโลก HD ดูลิงค์ไหนไม่กระตุกก้อเลือกดูเอานะคะ

มีให้เลือกดูค่ะ ^_^

http://www.addsmovie.com/2012/08/inception-hd.html

น้องญ่ามีฉีดวัคซีนทุกปีใช่ป่าวจ้า

งั้นดุ๊กดิ๊กก้อปลอดภัยน๊า ไม่ต้องกังวลจ้า

หูยย น่าร้ากจัง นอนเก่งพอๆ กันเรยน๊า แม่ลูกคู่นี้

พี่ฟาย..ญ่าก้อฟายค่ะ ^_^

หึหึ..โตโยต้า 337ebd8470.gif

สรุปว่าเราฟายด้วยกัน เย๊วๆ.. P3yDDj.gif

แระจาลับอีโต้โชว์พี่ทำมัยจร๊าา แฮ่ eyQ9.gif

ทฤษฎีดาวถูกคิดค้นขึ้นโดยนายชาร์ลส์ เอช ดาว (Charles H. Dow) ผู้ที่ได้รับการขนานนามว่าเป็นบิดาแห่งการวิเคราะห์ทางเทคนิค เมื่อเกือบ 100 ปีที่แล้ว

ทฤษฎีดาว (Dow Theory)

ตลาดขาขึ้น - ขั้นที่ 1 - สะสม

ในช่วงแรกของตลาดขาขึ้นมักจะไม่แตกต่างจากตลาดในช่วงขาลง เพราะคนส่วนใหญ่ยังมองในแง่ลบและทำให้แรงซื้อยังคงแพ้แรงขายในช่วงแรกของขาขึ้น ช่วงนี้จึงเป็นช่วงที่ไม่มีใครถือหุ้น ประกอบกับไม่มีข่าวดี ทำให้ราคาประเมินของหลักทรัพย์ถึงจุดต่ำสุดเป็นประวัติการณ์ อย่างไรก็ตาม ระยะเวลาเช่นนี้เป็นช่วงที่ผู้ที่ลงทุนอย่างฉลาดจะเริ่มสะสมหุ้น และเป็นช่วงที่ผู้ที่มีความอดทนและใจเย็นพอที่จะเห็นประโยชน์ของการเก็บหุ้นไว้จนกระทั่งราคาดีดกลับ บางครั้งหุ้นมีราคาถูก แต่กลับไม่มีใครต้องการ ช่วงนี้จึงเป็นช่วงที่ วอเรน บัฟเฟท ได้กล่าวไว้ในช่วงฤดูร้อนของปี 1974 ว่าตอนนี้ได้เวลาที่จะซื้อหุ้นแล้ว แต่ก็ไม่มีใครเชื่อ

ในระยะแรกของตลาดขาขึ้น ราคาหุ้นจะเริ่มเข้าใกล้จุดต่ำสุด แล้วค่อยๆยกตัวขึ้น เมื่อตลาดเริ่มกลับตัวขึ้น คนส่วนใหญ่ยังไม่เชื่อว่าตลาดกำลังจะปรับตัวขึ้น และเป็นการเริ่มต้นของขาขึ้น หลังจากตลาดยกตัวสูงขึ้นจะดิ่งกลับลงมา และมีแรงขายออกมา เป็นการบอกว่าขาลงยังไม่สิ้นสุด ในช่วงนี้เองที่จะต้องวิเคราะห์อย่างระมัดระวังว่าการปรับตัวลงมีนัยยะสำคัญหรือไม่ หากไม่มีนัยยะสำคัญ จุดต่ำสุดของการลงจะยกสูงขึ้นจากจุดต่ำสุดเดิม สิ่งที่ตามมาคือตลาดจะเริ่มสะสมตัวและมีการแกว่งตัวน้อย หลังจากนั้นจึงเริ่มปรับตัวสูงขึ้น และหากราคาเคลื่อนขึ้นเหนือจุดสูงสุดเดิม จะเป็นการยืนยันถึงการเริ่มต้นของแนวโน้มขาขึ้น

ตลาดขาขึ้น – ขั้นที่ 2 – การเคลื่อนไหวครั้งใหญ่

ขั้นที่ 2 มักจะเป็นช่วงที่มีระยะเวลานานที่สุด และมีการปรับตัวสูงขึ้นมากที่สุด ระยะเวลานี้จะเป็นช่วงที่กิจการต่างๆเริ่มฟื้นตัว มูลค่าหลักทรัพย์จะเพิ่มขึ้น รายได้และกำไรเพิ่มขึ้น ก่อให้เกิดความมั่นใจมากขึ้น ช่วงนี้จึงถือได้ว่าเป็นช่วงที่สามารถทำกำไรได้ง่ายที่สุด เพราะมีผู้เข้ามาลงทุนตามแนวโน้มของตลาดมากขึ้น

ตลาดขาขึ้น – ขั้นที่ 3 – เกินมูลค่า

ระยะที่ 3 ของตลาดขาขึ้น เป็นระยะที่มีการเก็งกำไรมากเกินไป ทำให้เกิดภาวะตลาดเฟ้อ (ดาวได้คิดทฤษฎีนี้ขึ้นเมื่อประมาณ 100 ปีก่อน แต่เหตุการณ์เช่นนี้ยังคงเป็นเรื่องที่คุ้นเคยในปัจจุบัน) ในขั้นสุดท้ายนี้ ทุกคนเข้ามามีส่วนร่วมในตลาด ค่าที่ประเมิน สูงเกินไป และความมั่นใจมีมากเกินปกติ จึงเป็นช่วงที่เรียกได้ว่าเป็นส่วนกลับของขั้นที่ 1

ตลาดขาลง – ขั้นที่ 1 – กระจาย

เมื่อการสะสมเป็นขั้นที่ 1 ของขาขึ้น การกระจายก้อคือขั้นแรกของขาลง นักลงทุนที่ฉลาด จะไหวตัวทันว่าธุรกิจต่างๆ ในปัจจุบันไม่ได้ดีอย่างที่เคยคิด และเริ่มขายหุ้นออก แต่คนอื่นๆยังคงอยู่ในตลาดและยังพอใจที่จะซื้อในราคาที่สูง จึงเป็นการยากที่จะบอกว่าตลาดกำลังเข้าสู่ขาลง อย่างไรก็ตาม จุดนี้ก็เป็นจุดเริ่มต้นของการกลับตัว

เมื่อตลาดปรับตัวลง คนส่วนใหญ่ยังไม่เชื่อว่าตลาดเข้าสู่ขาลง และยังมองตลาดในแง่ดี ดังนั้นเมื่อตลาดปรับตัวลงพอประมาณ จึงมีแรงซื้อกลับเข้ามาเล็กน้อย ฮามิลตันกล่าวว่าการกลับตัวขึ้นในช่วงขาลงนี้จะค่อนข้างรวดเร็วและรุนแรง ดังเช่นที่ฮามิลตันได้วิเคราะห์ไว้เกี่ยวกับการกลับตัวที่ไม่มีนัยยะสำคัญนี้ ว่าส่วนที่ขาดทุนไปจะได้กลับคืนมาในระยะเวลาเพียงไม่กี่วันหรือสัปดาห์ การเคลื่อนไหวที่รวดเร็วเช่นนี้เป็นการตอกย้ำว่าขาขึ้นของตลาดยังไม่สิ้นสุด อย่างไรก็ตาม จะสูงสุดใหม่จะอยู่ในระดับที่ต่ำกว่าจุดสูงสุดเดิม และหลังจากนั้น หากราคาทะลุผ่านจุดต่ำสุดเดิม นั่นจะเป็นการยืนยันถึงขั้นที่ 2 ของตลาดขาลง

ตลาดขาลง – ขั้นที่ 2 – การเคลื่อนไหวครั้งใหญ่

เช่นเดียวกับตลาดในขาขึ้น ขั้นที่ 2 เป็นขั้นที่มีการเปลี่ยนแปลงของราคามากที่สุด ช่วงนี้จึงเป็นช่วงที่แนวโน้มเด่นชัดและกิจการต่างๆเริ่มถดถอย ประมาณการณ์รายได้และกำไรลดลง หรืออาจถึงขาดทุน เมื่อผลประกอบการแย่ลง แรงขายจึงเกิดขึ้นอย่างต่อเนื่อง

ตลาดขาลง – ขั้นที่ 3 – สิ้นหวัง

ณ จุดสูงสุดของตลาดขาขึ้น ความคาดหวังมีมากจนถึงขั้นมากเกินไป ในตลาดขาลงขั้นสุดท้าย ความคาดหวังทั้งหมดหายไป มูลค่าที่ประเมิน ต่ำมาก แต่ยังคงมีแรงขายอย่างต่อเนื่อง เพราะทุกคนในตลาดพยายามที่จะถอนตัวออก มีข่าวร้ายเกี่ยวกับธุรกิจ มุมมองเศรษฐกิจตกต่ำ จึงไม่มีผู้ใดต้องการซื้อ ตลาดจะยังคงลดต่ำลงจนกระทั่งข่าวร้ายทั้งหมดได้ถูกซึมซับแล้ว เมื่อราคาสะท้อนถึงผลกระทบจากเหตุการณ์ไม่ดีต่างๆแล้ว วัฐจักรก็จะเริ่มต้นอีกครั้ง

ที่มา : http://www.investorc...=350076&Ntype=4

((( กึ๊ดเติงหาเพื่อนเก่าๆ จังเรย)))

คุณป้าหนู คุณป้าปลาวาฬ คุณดอกเหมยฯ คุณ Harissa คุณเค คุณเซกิ มีอีกนะ

นู๋นิด เป็นงัยมั่งล่ะน้อง หายต๋อม เรียนหนักหรอ แร้วไม่หาค่าหนมกะค่าแต่งตัวจากเทรดทองแร้วหรอ

พี่นา ไม่เห็นสมัครเรย แอบอ่านอย่างเดียวเรยอ่ะ โป้ง!!

พี่ puggy จามาแต่ตอนเพื่อนๆ ต้องการความช่วยเหลือด้านภาษาหรอคับ งั้นเด๋วจาแกล้งหารัยมาให้พี่ช่วยแปล บ่อยๆ อิอิ

พี่ทัมจัง ไม่ว่างขนาดนี้เรยหรอคับ งอลแร้วนะ

คุณนุ่น ไปเรียนต่อต่างประเทศ ที่นู่นยังไม่มีเน็ตหรอคับ

พี่พวงฯ + พี่เนเน่ ออนน้อยกว่าเดิมมาก รู้มั๊ย น้องๆ ขาดฟามอบอุ่น (แฮ่ เห็นจากแทป รีบมาออนแก้ไข ตะกี้ดันนึกไม่ออก บอยกราบขออภัย แง๊ๆ)

คุณลุลา ออนมาอ่านอย่างเดียวเรยอ่ะ 55

ฯลฯ

ไปแร้วๆ บายๆๆ วันฟรีเดย์ วันใช้เงิน จัดเต็ม 555

โย่วๆๆๆๆๆ c7Z6sU.gif

ลป. น้องญ่าระวังอย่าไปให้ดุ๊กดิ๊กกัดอีกล่ะ เด๋วดุ๊กดิ๊กม่ายฉะบาย เอิ๊กกๆๆๆ

*ทำมัยมันเว้นบรรทัดห่างจังแว๊ แก้ไขงัยก้อไม่ชิด ช่างแระ เด๋วไม่ทันนัดเพื่อนนน

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy