ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

Wealth Station

ทองลงแบบเปิด Gap เช้านี้ ไม่ทราบด้วยเหตุใด แต่เดาว่าต้้นตอน่าจะต้องเป็นเอเชียหรือออสเตรเลียครับ

ทองลงมาแตะกรอบล่างในกราฟราย 4 ชม. น่าซื้อ ท่านที่ยังไม่ติดมือก็ซื้อได้แบบคิดน้อยลงแล้วนะครับ บริเวณนี้น่าซื้อ อย่างน้อยก็ลุ้นรีบาวด์ไป 1755 1762 ได้ครับ

ภาพประกอบจากกราฟรายวันบอกว่าช่วงนี้ยังไหลลงอยู่ การเทรดด้านซื้อคงเป็นการลุ้นรีบาวด์ไปก่อน ส่วนเทรดยาวยังครับ ยังคงเป็นด้านเชียร์ซื้อเหมือนเดิม ท่านที่ซื้อไว้สูงหน่อย ก็ถือว่าช่วงนี้เป็นช่วงพักผ่อนไปครับถ้าเก็บเพิ่มได้ก็หาจังหวะเก็บไปครับ

ส่วนท่านที่ลุ้นอยากให้ลงมากกว่านี้ต้องระวังครับ สัญญาณปรับลงแค่พักตัว ลุ้นลงเพลินไม่ได้นะครับมีกำไร ก็ปิด แต่ถ้าอยากลุ้นลงต่อผ่าน 1762 ก็ถอยสำหรับวันนี้

ส่วนภาพรายสัปดาห์ แท่งเทียนลงมาบริเวณคอ แล้วอาจมีเด้งก็คือจากจุดนี้ น่าจะเด้งขึ้นได้ก่อนทีนึงครับ เป้า 1755 1762 1768 แต่ขอแค่ 1762 หลังจากนั้นถ้าผ่านก็ขึ้นไม่ผ่านก็ลงต่อ

ฐานใหญ่ๆ ของราคาทองอยู่ที่ 1720 - 1730 และบริเวณ 1700

ท่านที่ยังไม่แน่ใจอาจรอสัญญาณซื้อถึงค่อยซื้อก็ได้ครับ ส่วนท่านที่คิดว่าถึงลงไปอีกก็ยังเก็บเพิ่มได้ก็เก็บเลยครับ พอร์ตใหญ่ใจสู้ไม่ต้องกลัวครับ เช้านี้ผมก็เก็บไปหน่อยเหมือนกัน

ส่วนสัญญาณซื้อระดับ 4 ชม.คาดว่าจะออกมาคืนนี้อย่างเร็วและพรุ่งนี้อย่างช้าครับ

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีตอนเช้าค่ะ พี่กบ พี่โป๊ป พี่แพท พี่นุช พี่พวง พี่ทัมจัง(คิดถึงจัง) พี่ขุน คุณดอด เจ้าป้า ป้ารี พี่ pasaya พี่เกี้ยมอี๋ พี่เม่า พี่ลุลา พี่อาท พี่อลัน และขอขอบพระคุณในข่าวสารการลงทุนของคุณบาสคุณเอ๋ คุณหมูต้ม พี่ต่ายทอง พี่กบ(อีกครั้ง) คุณหญ้าคุณบอย อ.จิ๋ว ลุงเคน อ.ซี อ.อั๋น และขออภัยอีกมากมายหลายท่านที่มิได้เอ่ยนาม

วันนี้ราคาลงสะใจโก๋มากกกกกกกกกกก

spot 1743 25,355/25,410

26,260/26,305 :065 :065 :065 :065

แนวทองคำวันที่ 15/10/2012

ราคาทองคำมีการปรับตัวลดลง จากข่าวการคาดการณ์ว่าQE3จะถูกใช้ในระยะเวลาที่สั้นลง เนื่องจากเศรษฐกิจสหรัฐ มีการปรับตัวดีขึ้นกว่าที่คาดการณ์เอาไว้ อีกทั้งนักลงทุนยังคงกังวลเกี่ยวกับประเทศสเปนและกรีซ ที่จะมีการตอบรับเงินสนับสนุนจากต่างชาติหรือไม่

ดังนั้นราคาทองจึงมีการแกว่งตัวในกรอบแคบๆในช่วง1750-1778กลยุทธ์ในช่วงนี้เน้นการลงทุนระยะสั้นและยังคงต้องตั้งจุดตัดขาดทุนเพื่อป้องกันความผันผวนของราคาทองคำ แต่อย่างไรก็ดีนักลงทุนควรติดตามประเด็นสำคัญ ดังต่อไปนี้

- 15 ต.ค ประกาศตัวเลขเศรษฐกิจของสหรัฐ

- 15-26 ต.ค การประชุมของIMFที่จะอนุมัติความช่วยเหลือเงิน 1แสนล้านยูโรให้แก่สเปน

- 23-24 ต.ค ประชุมเฟส

- 15 ต.ค ประกาศดัชนีโดยรวมของสหรัฐ

แนวรับ 1745/1735/1720

แนวต้าน 1760/1765/1775

ขอบคุณข่าวสารจาก TDC

สวัสดีตอนเช้าค่ะ พี่กบ พี่โป๊ป พี่แพท พี่นุช พี่พวง พี่ทัมจัง(คิดถึงจัง) พี่ขุน คุณดอด เจ้าป้า ป้ารี พี่ pasaya พี่เกี้ยมอี๋ พี่เม่า พี่ลุลา พี่อาท พี่อลัน และขอขอบพระคุณในข่าวสารการลงทุนของคุณบาสคุณเอ๋ คุณหมูต้ม พี่ต่ายทอง พี่กบ(อีกครั้ง) คุณหญ้าคุณบอย อ.จิ๋ว ลุงเคน อ.ซี อ.อั๋น และขออภัยอีกมากมายหลายท่านที่มิได้เอ่ยนาม

วันนี้ราคาลงสะใจโก๋มากกกกกกกกกกก

26,260/26,305 :065 :065 :065 :065

like เพิ่งหมดไป love ผู้กองคนสวยนะคะ^____^

มีวิเคราะห์เจาะละเอียดกันแต่เช้าจากคุณบาสคุณเอ๋ คุณน้าเคน คุณกระต่ายและอีกหลายๆท่าน

ณ จุดๆนี้น้องลินอ่านตามไปติดๆก่อน แต่ก็พร้อมสรรพในการรบ!

ถูกแก้ไข โดย gejen

แนวทองคำวันที่ 15/10/2012

ราคาทองคำมีการปรับตัวลดลง จากข่าวการคาดการณ์ว่าQE3จะถูกใช้ในระยะเวลาที่สั้นลง เนื่องจากเศรษฐกิจสหรัฐ มีการปรับตัวดีขึ้นกว่าที่คาดการณ์เอาไว้ อีกทั้งนักลงทุนยังคงกังวลเกี่ยวกับประเทศสเปนและกรีซ ที่จะมีการตอบรับเงินสนับสนุนจากต่างชาติหรือไม่

ดังนั้นราคาทองจึงมีการแกว่งตัวในกรอบแคบๆในช่วง1750-1778กลยุทธ์ในช่วงนี้เน้นการลงทุนระยะสั้นและยังคงต้องตั้งจุดตัดขาดทุนเพื่อป้องกันความผันผวนของราคาทองคำ แต่อย่างไรก็ดีนักลงทุนควรติดตามประเด็นสำคัญ ดังต่อไปนี้

- 15 ต.ค ประกาศตัวเลขเศรษฐกิจของสหรัฐ

- 15-26 ต.ค การประชุมของIMFที่จะอนุมัติความช่วยเหลือเงิน 1แสนล้านยูโรให้แก่สเปน

- 23-24 ต.ค ประชุมเฟส

- 15 ต.ค ประกาศดัชนีโดยรวมของสหรัฐ

แนวรับ 1745/1735/1720

แนวต้าน 1760/1765/1775

ขอบคุณข่าวสารจาก TDC

ขอบคุณวิเคราะห์ราคาของ WealthStation จากคุณต่ายคนสวยและแนวทางทองคำจากน้องลินคนเก่งด้วยมากๆค่า^_____^

โอ้ย ๆ ๆ ๆ รับไม่ได้ ตายหยังเขียด

สมาคมกั๊กทอง หรือค้าทองนี่ เอาเปรียบกันจริง อิิอิ

ทองขาลงแบบนี้ เปิด S น่าจะดีกว่า L นะครับ เป้าอาจารย์จิ๊ว 1710

น่ากัวเหมือนกันนะเนี่ย

spot วันศุกร์ราคาปิด 1754 ราคาทองเป็นบาท 25615

แต่พอวันจันทร์ ณ จุดนี้ 1743 ทองเป็นบาทไหงเป็น 25412

:Hi หวัดดียามเช้า คุณต่าย ท่านโป๊ป เจ้าป้า คุณกบ คุณบอย คุณญ่า คุณพวง ป้ารี คุณนุช คุณเม่า คุณอาร์ท คุณแพท คุณอลัน คุณหมูต้ม คุณเอ๋ คุณบาส คุึณB2B คุณหมีขาว คุณลิน (หญิงเหล็ก) และเหล่าสมาชิกนักล่าทอง ทุก ๆท่าน ที่มิได้ เอ่ยนาม (เนื่องจากความจำสั้น) มีความสุข มีกำไร อย่าเจ็บ อย่าจน กันทุก ๆ ท่าน นะขอรับ อิๆๆ ช่วงนี้ บรรยากาศ โปร่งใส ฟ้าสว่าง แต่น้องทอง ดันทำตัว อึมครึม ให้ต้องนั่ง ปวดเศียร เวียนเกล้า กันอยู่ตลอด จะขึ้น หรือลง ต้องวัดใจ กันนะ ขอรับ เอ้า สู้ ๆ กันต่อไป ช่วงนี้ เข้าบรรยากาศ ช่วงกินเจ กันแล้ว มาร่วมทำบุญ ให้น้องทอง ของเรา นะ จะได้ขึ้นสู่สรวง สวรรค์ ซะที

:Hi หวัดดียามเช้า คุณต่าย ท่านโป๊ป เจ้าป้า คุณกบ คุณบอย คุณญ่า คุณพวง ป้ารี คุณนุช คุณเม่า คุณอาร์ท คุณแพท คุณอลัน คุณหมูต้ม คุณเอ๋ คุณบาส คุึณB2B คุณหมีขาว คุณลิน (หญิงเหล็ก) และเหล่าสมาชิกนักล่าทอง ทุก ๆท่าน ที่มิได้ เอ่ยนาม (เนื่องจากความจำสั้น) มีความสุข มีกำไร อย่าเจ็บ อย่าจน กันทุก ๆ ท่าน นะขอรับ อิๆๆ ช่วงนี้ บรรยากาศ โปร่งใส ฟ้าสว่าง แต่น้องทอง ดันทำตัว อึมครึม ให้ต้องนั่ง ปวดเศียร เวียนเกล้า กันอยู่ตลอด จะขึ้น หรือลง ต้องวัดใจ กันนะ ขอรับ เอ้า สู้ ๆ กันต่อไป ช่วงนี้ เข้าบรรยากาศ ช่วงกินเจ กันแล้ว มาร่วมทำบุญ ให้น้องทอง ของเรา นะ จะได้ขึ้นสู่สรวง สวรรค์ ซะที

:57

ขอบคุณมากๆขอรับพี่ขุนมาช่วยดันราคาทองให้ขึ้นๆไป จะได้ปล่อยกันให้ได้ก่อน

บาดเป็นพิษหนักอีกแว้ว!

น่ากัวเหมือนกันนะเนี่ย

spot วันศุกร์ราคาปิด 1754 ราคาทองเป็นบาท 25615

แต่พอวันจันทร์ ณ จุดนี้ 1743 ทองเป็นบาทไหงเป็น 25412

หมูก็สงสัยเหมือนพี่กบค่ะ ขอโทษพี่กบล่วงหน้า อย่าถือหมูนะที่หมูหยาบคาย

ตั้งราคาแบบนี้ ชิกหาย นะคร้าบ

พี่กบฮะ ถูกแร้วยังมีถูกกว่าอีก ราคามาแร้ว จะกล้าซื้อหรือไม่คือปัญหาว่าจะลงต่อหราอป่าว...

ดีนะที่่เจ็แพ็ทไม่กดวันเสาร์อีกดอย!!!

ถ้ากดล่ะก็บรื่อส์

ลงมาแค่ 10 เหรียญ ราคาบาทดิ่งลงมากกว่า 200 บาท

หมูก็สงสัยเหมือนพี่กบค่ะ ขอโทษพี่กบล่วงหน้า อย่าถือหมูนะที่หมูหยาบคาย

ตั้งราคาแบบนี้ ชิกหาย นะคร้าบ

เห็นพิษราคาบาทวันศุกร์มาวันจันทร์ พี่กบก็หนาวไปด้วยกับผู้กองลินและพวกเรา

เจ้าฮะล่อให้คนเปิดซื้อไปก่อนหน้านี้ หลังจากนั้นราคาบาทดิ่งลงแรง น่ากัว!