ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีมื้อเที่ยงคร้าบ น้องโป๊ป คุณต่าย คุณป้าข้างบ้าน คุณป้ารี คุณพี่กบ คุณนุช คุณตี๋ น้องญ่า คุณบอย คุณ ด.ช.เม่า คุณเค คุณกีร์ คุณพวง คุณAlan ป้าหนู คุณ Pat คุณ seki คุณนุช คุณก๊อปแก๊ป คุณ nelo คุณkeng_jung คุณthekops คุณตาปี คุณเนเน่ คุณแม่น้องบีม คุณขุนศึกปทุม คุณ Soundheaven คุณDragonfly คุณสาวมือใหม่ คุณน้องลิน คุณ Dr.Polar Bear และน้องมะยม ตลอดจนทุกๆ ท่านครับ.........

ราคาลงแรงได้ใจมาก แต่ก็ยังรอที่ราคา 1720-1730 ครับ

ผู้การอาร์ทรอซื้อตามนี้นะคะ ปลอดภัยดีค่ะ :gd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณต่ายเปิดซื้อไปเป็นเพื่อนเจ๊แพ็ทหรือยังคะ

:57 ยังคะ ขายไว้ที่25622จ้า :32

:57 ยังคะ ขายไว้ที่25622จ้า :32

ว้าวๆๆ คุณต่ายคนเก่ง กำไรอีกแล้ว ขอบคุณที่ส่งข่าวค่า^____^

ว้าวๆๆ คุณต่ายคนเก่ง กำไรอีกแล้ว ขอบคุณที่ส่งข่าวค่า^____^

:57 10, Oct 2012 17:27:54 ฝาก ขายทันที 96.5% 25,622.00 1,762.90 เสร็จสิ้น

http://www.ranthong.com/

Re: eGoldnomic View

มามองกราฟแบบรวม ๆ กันหน่อยครับวันนี้...

แนวรับแนวต้านวันที่ 15 ต.ค.

แนวต้าน 1766 1780 1788

PV 1759.5

แนวรับ 1745 1738 1724

แนวรับแนวต้านรายสัปดาห์ 15 - 19 ต.ค.

แนวต้าน 1771 1787 1799

PV 1761

แนวรับ 1743 1733 1715

เริ่มกันก่อนที่กราฟราย 4 ชม. สัญญาณค่าเฉลี่ย MA เรียงตัวลง จากมากลงมาน้อย (แดง เขียว ขาว เหลือง)

SAR อยู่เหนือราคาเป็นจุดที่ 4

ราคาดิ่งลงสู่เส้นล่างของขอบ Bollinger Band

Stoch ตัดลงมาก่อนหน้านี้ และอยู่ในแดนลบ

สัญญาณที่ว่ามาบ่งบอกการลงครับ

มาดูกราฟรายวันกันต่อครับ สัญญาณเส้นค่าเฉลี่ย MA เส้นเหลืองตัดเส้นขาวลงมา

SAR อยู่เหนือราคาเป็นวันที่ 4 ครับ

ราคาดิ่งลงสู่เส้นล่างของขอบ Bollinger Band

Stoch ตัดลงมาก่อนหน้านี้ และอยู่ในแดนลบ

สัญญาณที่ว่ามาบ่งบอกการลงครับ

มาดูกราฟรายสัปดาห์กันครับมุมมองระยะยาวหน่อย หลังจากที่ขึ้นไปเทสใกล้ๆ 1800

และรูปแบบก่อนหน้าที่เคยบอกว่าเป็น Round Bottom เป็นแอ่งกระทะเรียบร้อยไปแล้ว

เทส 1800 ไม่ผ่าน หลังจากนี้น่าจะเป็นการปรับสัญญาณต่างๆ ให้เข้าที่เข้าทาง หากต้องการที่จะทำราคาสูงต่อไปได้

ค่าเฉลี่ย MA ยังคงเรียงจากน้อยลงมามาก (เหลือง ขาว เขียว แดง)

SAR อยู่ใต้ราคาประมาณ 1656

หลังจากที่ราคาดีดไปชนเส้นขอบบนของ Bollinger Band 1794 ได้มีการปรับลงมา

ที่เห็นในสัปดาห์นี้เป็นสัปดาห์แรกหลังจากที่แท่งเขียวดีดขึ้นมาต่อเนื่องในหลายอาทิตย์

Stoch ถือว่า ประมาณ 85 อยู่ขอบบน สัญญาณกรอบน้ำเงินภายในเป็นคลื่นลง

Elliott Wave

ในรายชั่วโมง ที่มีการปรับเปลี่ยนไว ตามภาพครับ

ลง คลื่น 3 1737

ขึ้น คลื่น 4 1748 1753

ลง คลื่น 5 1729 1717

ในราย 4 ชั่วโมง

ลง คลื่น 3 ซึ่งเป็นคลื่นที่ยาวที่สุด 1728 1690

ขึ้น คลื่น 4 1759 1764

ลง คลื่น 5 1683

รายวัน

คลื่น 3 1841 2032

คลื่น 4 1737 1700

คลื่น 5 2138

สำหรับกราฟรายวัน เอาแค่ยอดไฮเก่าเป็นตัวตั้งก่อนครับ 1920

กราฟเป็น Round Bottom แอ่งกระทะ เทสที่ 1800 ไม่มีแรงไปต่อ

จากนี้น่าจะเป็นการย่อ หากย่อลงมาจะถือว่าเป็นการทำคลื่น 4 ที่ 1737 1700

ส่วนคลื่นต่อไป ให้เสร็จการย่อก่อนค่อยว่ากันอีกทีครับ น่าจะมีการปรับกราฟเกิดขึ้น

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

สวัสดีค้า

ขอต้อนรับเทศกาลกินเจนะค้า

ส้มเปรี้ยวอดกิน Chocolate เพิ่มพลัง จะทำอย่างไรดีน้า >_<

น้องทองยังคงเคลื่อนไหวในรูปแบบ Sideway down อย่างต่อเนื่อง

อย่างที่บอกนะค่ะ ว่าระยะเดือนต.ค. ส้มเปรี้ยวมองลง โดยมีเป้าหมาย 1,730/1,720 เป็นฐานแรก

แต่ขอบอกก่อนนะค่ะ ว่าลงครั้งนี้ ก็อย่าเพิ่งตกใจ

บอกแล้วว่าโดยรวมยาวๆ แล้วยังเป็นขาขึ้น

ขอให้น้องทองได้พักเหนื่อยสักนิดหลังจากวิ่งกระโดดโล้ดเต้นมาหลายสัปดาห์

ส้มเปรี้ยวให้เวลาน้องทองพักเหนื่อยตั้งแต่ 1730/1720/1700/1660

ให้แค่นี้นะ ถ้าลงหลุดลึกกว่านี้คงจะต้องมองแนวโน้มใหม่กานแล้ววววว >_<

ดูแนวรับแล้ว อาจจะตกใจ น้องทองจะลงลึกขนาดนั้นเลยหรอออ

การลงของน้องทองจะมี Step นะค่ะ (คนมันมีจังหวะในหัวจายย จะให้ลงแบบไม่มีจังหวะได้ยังไง ^^)

Step ของมันก็จะเหมือน Step ขาขึ้นนั้นแหละค่ะ

ตอนช่วงจังหวะขาขึ้น น้องทองมีระยะ Sideway น้อยๆ แล้วก็พุ่งขึ้นเป็นช่วงๆ ดังนั้น เวลาลง ก็จะมีการพักฐานในแต่ละช่วงนั้นๆ ค่ะ --- ซึ่งตอนนี้ก็ถึง Step ที่หนึ่งแล้ว

ดังนั้น ส้มเปรี้ยวจึงคิดว่า วันนี้จะมีการ Rebound กลับขึ้นมาให้เห็น แต่จุดสูงสุดก็จะยกตัวต่ำลง เพื่อให้เข้า Concept - Sideway down ค่ะ

(Concept – Sideway down คือ จุดสูงสุดยกตัวต่ำลง จุดต่ำสุดยกตัวต่ำลง)

มองขึ้น เพื่อลงต่อ จนกว่าจะจบการพักฐาน

แนวรับ 1735/1725

แนวต้าน 1754/1762

สำหรับทองแท่ง ส้มเปรี้ยวมองว่ายังรับฐานอยู่ที่แถว 25,450 แต่ถ้าหลุด ก็คงไปดูที่ 25,200 อีกที

ซื้อขายเป็น Step อย่างที่ส้มเปรี้ยวแนะนำก่อนหน้านะค้า คือ ซื้อเก็บตามแนวรับสำคัญ ขายออกตามแนวต้าน แบ่งเป็น % ไป และเริ่มสะสมใหม่ คนที่มีของต่ำๆ และไม่มีเวลาดูมากนัก ยังคงถือต่อไปได้

ซินแซ ส้มเปรี้ยว ภาคไม่มี Chocolate >_<

ขอบคุณวิเคราะห์น้องทองของซินแซส้มเปรี้ยวจากน้องลิน และวิเคราะห์ราคาของ economic view จากคุณกระต่าย

แนวทางมีประโยชน์ คนโพสต์ก็สวยทั้งคู่เลย^____^

คุณบาสเป็นประธานทอดกฐินในวันที่ 1 พย นะคะ

พี่กบยินดีมากที่จะร่วมทำบุญค่ะ คุณเอ๋บอกเบอร์ บ/ช ให้ด้วยนะคะ^____^

ปล สำหรับพี่กบ ร่วมเป็นกลุ่มเพื่อนก็ดีค่ะ

ชาติหน้าเราจะได้ตักบาตรทำบุญร่วมขัน เอ๊ย เกิดร่วมชาติกันอีกค่ะ

ถ้าอย่างงั้นเดี๋ยวพรุ่งนี้ให้สามีเข้ามาพูดรายละเอียดทั้งหมดนะคะ

ลืมไปบอกว่า วัดนี้เป็นวัดที่สามีบวชคะ และน้องๆของสามีก็กำลังจะบวชตามๆกันที่วัดนี้เหมือนกัน ครอบครัวของสามีเวลามีงานบุญจะมาที่วัดนี้ตลอดตั้งแต่สมัยปู่ย่าของสามีแล้วละครั้งนี้ก็เป็นงานบุญครั้งใหญ่ของครอบครัวอีกครั้งนึง โดยมีย่าของสามีเป็นประธานฯ และลูกๆหลานๆรวมถึงสามีเป็นรองประธานในการจัดครั้งนี้คะ :Announce

แนวema200ในราย4hเหนียวจริงๆลงมาทดสอบรอบที่2แล้วคะ1742 :ghost

ถ้าอย่างงั้นเดี๋ยวพรุ่งนี้ให้สามีเข้ามาพูดรายละเอียดทั้งหมดนะคะ

ลืมไปบอกว่า วัดนี้เป็นวัดที่สามีบวชคะ และน้องๆของสามีก็กำลังจะบวชตามๆกันที่วัดนี้เหมือนกัน ครอบครัวของสามีเวลามีงานบุญจะมาที่วัดนี้ตลอดตั้งแต่สมัยปู่ย่าของสามีแล้วละครั้งนี้ก็เป็นงานบุญครั้งใหญ่ของครอบครัวอีกครั้งนึง โดยมีย่าของสามีเป็นประธานฯ และลูกๆหลานๆรวมถึงสามีเป็นรองประธานในการจัดครั้งนี้คะ :Announce

เป็นบุญเป็นกุศลค่ะคุณบาสคุณเอ๋

อนุโมทนา สาธุครับ พระอาจารย์สอนว่าแค่เราร่วมอนุโมทนาก็ได้ผลบุญ 20% แล้ว ^^

อนุโมทนา สาธุครับ พระอาจารย์สอนว่าแค่เราร่วมอนุโมทนาก็ได้ผลบุญ 20% แล้ว ^^

คะพี่โพล่าหมี :047

เมื่อวานดูศึก 12 ราศี ค่ะ

ถึงว่าช่วงนี้ทำไมทุนหายกำไรหด

แม่นหลายหนแล้ว ลองดูนะคะ

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=8mc2EzpQ2Rw

ถูกแก้ไข โดย S o m S e e

มิมีขอรับน้องหมี พี่ไม่ค่อยเเน่ใจลองดูที่ให้ไว้นะจ๊ะ