ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อรุณสวาทททททททททททททททท ขอรับ พ่อแม่พี่น้องชาวอะโยดิ่งพสุธา และแฟนคลับ

+like & thank ทุกทั่น ขอรับ

ขอบคุณ วิเคราะห์ อ. เซียะ ข่าวสาร พี่ต่าย พี่ญ่า พี่บอย ป้ารี พี่ดอด แนวทาง เจ้าป้า พี่นุช พี่อาท พี่เม่า พี่เค และ วิเคราะห์ครอบครัวน้องบีม และสหาย หมูต้ม และ พี่กบ พี่เก๋ พี่พวง มาดามจุ่น พี่ตี๋ พี่แพท พี่ขุนจูกั๊ด ป้านู๋ พี่เนเน่ พี่อลัน พี่ตาปี พี่เอมิโกะ น้องก๊อบแก๊บ น้องสมสี พี่ lula พีกัปตัน พี่ม้าสามขา น้องหมอหมี น้องโฮมสวีท พี่ tiptip พี่สาวมือใหม่ เจ๊เกี๊ยมอี๋ ขอรับ

แนวทางการเล่น รอซื้อเมื่อเส้น ma 75 ตัด 200 ขึ้นไปในราย 4 ชม. ขอรับ คาดว่าคงบริเวณทะลุ 1753 ขึ้นไปแรงๆ แร้วไปขายที่ 1772 ขอรับ

แต่ถ้า 75 ตัด 200 ลงมาก้อรอไปก่อนขอรับ เพราะยังลงได้อีก ให้เฝ้าระวังแนวรับ 1700-1680 หากรับอยู่เป้าขาย 1760-1739

ทางที่ดีให้รอจนกว่าเส้น 75 ตัด 200 ขึ้นไปแร้วซื้อดีกว่าขอรับ

วันนี้ว่าจะ พีเอ็มบอกแต่มานยังลงไม่แรง จึงยังไม่มีอะไรขอรับ ยังไม่ถือว่าจบขาขึ้น ให้ถือตามนี้ไปก่อนขอรับ หากมีอะไร จะรีบเร่งบอกทันทีขอรับ

โชคดีมีชัย เฮงๆรวยๆ ทุกทั่นทุกวันขอรับ

วันนี้โพยจีนบอกให้ซื้อที่ 1714 เป้า 1722-1730 ตัดขาดทุน 1709 ขอรับ

หรือ ช้อตที่ 1730 เป้า 1722- 1700 ตัดขาดทุน 1735 ขอรับ

หรือซื้อที่ 1700-1702 เป้า 1730-1765 ขอรับ

ขอบคุณอาเต๊าทองร่วงแรงวันศุกร์ก็มาเป็นกำลังใจ มาแนะแนวทางให้เราไม่สับสนจนดึกๆดื่นๆ :gd

วิเคราะห์กราฟและแนวโน้มทองของคุณกัมพล

ขอบคุณคุณกัมพลมากๆๆนะคะ :gd

พาพวกเราฝันค้างเลย คิดว่าจะเห็นเด้ง 1770 เหรียญก่อน 1717 เหรียญกลับมาก่อนซะงั้น

วันนี้ มาดูมุมมองราคาทองคำกันต่อ หลังจากดู COT chart ที่ทำให้เริ่มรู้สึกตัวได้ว่า ฤูดูหนาว กำลังจะมาเยือน

ขณะนี้ chart ราคาทองคำในราย 4 ชม. เริ่มมีสัญญาณกลับตัวให้ดีใจเล็กๆ เพราะเห็น divergence แล้ว ถ้าราคาไม่รูดแรงอีก ก็จะต้องถึงโอกาสเด้งกลับทิศไปหาข้างบนบ้าง

- แนวรับ วันนี้น่าเล็งที่ 1717 เหรียญนี่แหละ ถ้าหลุด สงสัยจะเจอ 1700 เหรียญหรือต่ำกว่าเลย

- แนวต้าน ถ้าแรงจริง วันสองวันนี้ ต้องกลับไป test 1738-1744 เหรียญให้ได้ และถ้ายังยืนเหนือ 1768 เหรียญไม่ได้ ต้องระวัง ราคาอาจแค่เด้งคลื่น b

ส่วนตัว

- เส้น 61.8% (1717.21) เหรียญ น่าเอาอยู่ (อย่างน้อยก็สัปดาห์นี้)

- เดาว่า ราคาจะกลับขึ้น test แถว 1738 เหรียญ และอาจจะผ่านได้

สรุป แนวรับ 1717* 1700 1688 แนวต้าน 1728* 1733 1738

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณคลิป วิเคราะห์กราฟราคาทองของกูรูหลายๆท่านจากคุณกระต่ายคนสวยมากๆนะคะ

วิเคราะห์กราฟเส้นทางเดินน้องทองของคุณน้าเคนค่ะ

ขอบคุณคุณน้าเคนมากๆๆนะคะ :gd

สวัสดีครับทุกท่าน

สรุปข่าวเศรษฐกิจรอบโลก

นิวยอร์ค--22 ต.ค.--รอยเตอร์

ภาวะตลาดหุ้นประจำวันที่ 19 ต.ค.

ดัชนี-ตลาด ปิดที่ระดับ เปลี่ยนแปลง

ดาวโจนส์-ตลาดหุ้นนิวยอร์ค 13,343.51 - 205.43

FTSE-ตลาดหุ้นลอนดอน 5,896.15 - 20.90

DAX-ตลาดหุ้นเยอรมนี 7,380.64 - 56.59

CAC-40-ตลาดหุ้นฝรั่งเศส 3,504.56 - 30.62

คอมโพสิต-ตลาดหุ้นมะนิลา 5,432.36 - 3.58

เวทเต็ด-ตลาดหุ้นไต้หวัน 7,408.76 - 56.65

S&P/ASX-ตลาดหุ้นออสเตรเลีย 4,571.10 + 11.70

นิกเกอิ-ตลาดหุ้นโตเกียว 9,002.68 + 19.82

คอมโพสิต-ตลาดหุ้นโซล 1,943.84 - 15.28

ฮั่งเส็ง-ตลาดหุ้นฮ่องกง 21,551.76 + 33.05

คอมโพสิต-ตลาดหุ้นมาเลเซีย 1,666.35 + 0.93

FTSE STI-ตลาดหุ้นสิงคโปร์ 3,048.92 - 11.44

คอมโพสิต-ตลาดหุ้นจาการ์ตา 4,331.25 - 25.71

SET-ตลาดหุ้นไทย 1,307.71 - 3.50

SET-50-ตลาดหุ้นไทย 886.76 - 2.53

SET-100-ตลาดหุ้นไทย 1,944.96 - 5.63

ราคาพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐปิดพุ่งขึ้น -- ราคาพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐทะยานขึ้น

ในวันศุกร์ ในขณะที่การพุ่งขึ้นของอัตราผลตอบแทนพันธบัตรสหรัฐในสัปดาห์นี้ช่วย

ดึงดูดนักลงทุนให้กลับเข้ามาในตลาด นอกจากนี้ นักลงทุนยังคงกังวลกับเศรษฐกิจโลก

อย่างต่อเนื่อง และปัจจัยดังกล่าวก็กดดันตลาดหุ้นให้ดิ่งลง และช่วยหนุนให้นักลงทุน

เข้าซื้อพันธบัตรสหรัฐในฐานะสินทรัพย์ที่มีความปลอดภัยสูง ทั้งนี้ ราคาพันธบัตร

อายุ 10 ปีปิดปรับขึ้น 16/32 สู่ 98-21/32 โดยมีผลตอบแทน 1.775 % และราคาพันธบัตร

อายุ 30 ปีปิดพุ่งขึ้น 1-10/32 สู่ 96-6/32 โดยมีผลตอบแทน 2.944 %

ยูโรร่วงเทียบดอลล์ขณะตลาดยังไม่แน่ใจสเปนขอความช่วยเหลือ -- ยูโรร่วงลง

เมื่อเทียบกับดอลลาร์ในวันศุกร์ โดยอ่อนค่าลงจากจุดสูงสุดของกรอบซื้อขายที่ผ่านมา

ขณะที่การขาดความคืบหน้าที่ชัดเจนเกี่ยวกับการขอความช่วยเหลือของสเปนทำให้

นักลงทุนตระหนักถึงปัญหาของยุโรป ทั้งนี้ ดอลลาร์อยู่ที่ 79.30 เยน เทียบกับระดับ

วันพฤหัสบดีที่ 79.240 เยน ส่วนยูโรอยู่ที่ 1.3019 ดอลลาร์และ 103.26 เยน เทียบกับ

ระดับวันพฤหัสบดีที่ 1.3065 ดอลลาร์และ 103.54 เยน

กังวลศก.โลกกดน้ำมันดิบปิดดิ่งลง 2.2% -- ราคาน้ำมันดิบในตลาดล่วงหน้า

NYMEX ดิ่งลงกว่า 2 % ในวันศุกร์ โดยได้รับแรงกดดันจากความกังวลเรื่องเศรษฐกิจ

โลก และการคาดการณ์ที่ว่าจะมีการเปิดใช้งานท่อคีย์สโตนที่ใช้ขนส่งน้ำมันดิบจาก

แคนาดามายังสหรัฐตามกำหนดการ ทั้งนี้ ราคาน้ำมันดิบส่งมอบเดือนพ.ย.ดิ่งลง 2.05

ดอลลาร์ หรือ 2.2 % มาปิดตลาดที่ 90.05 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล หลังจากเคลื่อนตัวใน

ช่วง 89.83-93.05 ดอลลาร์

กังวลศก.กดราคาทองดิ่งลงกว่า 1%-- ราคาทองสปอตที่ตลาดสหรัฐดิ่งลง 20.69

ดอลลาร์ หรือกว่า 1 % สู่ 1,720.40 ดอลลาร์ต่อออนซ์ในช่วงท้ายตลาดวันศุกร์ ซึ่งถือ

เป็นการดิ่งลงครั้งใหญ่ที่สุดในรอบกว่า 3 เดือน โดยได้รับแรงกดดันจากคำสั่งขายตาม

ปัจจัยทางเทคนิค และจากการที่ตลาดหุ้นสหรัฐดิ่งลงท่ามกลางภาวะไม่แน่นอนทาง

เศรษฐกิจทั่วโลก ทั้งนี้ ราคาทองส่งมอบเดือนธ.ค.ที่ตลาด COMEX ปิดดิ่งลง 20.70

ดอลลาร์ สู่ 1,724.00 ดอลลาร์/ออนซ์ และราคาโลหะเงินส่งมอบเดือนธ.ค.ปิดรูดลง 77.10

เซนต์ สู่ 32.097 ดอลลาร์/ออนซ์ ส่วนที่ตลาด NYMEX ราคาพลาตินั่มส่งมอบเดือนม.ค.

ปิดดิ่งลง 28.20 ดอลลาร์ สู่ 1,615.50 ดอลลาร์/ออนซ์ และราคาพัลลาเดียมส่งมอบเดือน

ธ.ค.ปิดรูดลง 24.20 ดอลลาร์ สู่ 623.00 ดอลลาร์/ออนซ์--จบ--

ขอบคุณข่าวจากรอยเตอร์ โดย จิตร โพธิ์แก้ว แปลและเรียบเรียง

ที่ว่ามาผมเดา :17

http://youtu.be/sTlXB6xNyjg

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ขอบคุณมากๆค่ะสำหรับ

คลิป วิเคราะห์แนวโน้มทองของบริษัทต่างๆจากคุณกระต่าย

วิเคราะห์กราฟและราคาของ WealthStation จาก ดช เม่า

วิเคราะห์น้องทองของซินแสส้มเปรี้ยวจากน้องลิน

น่ารักทุกคนเลย

^_____^

:031 SPDR ซื้อ 0.3 ตัน ถือทองจำนวน 1,334.19 ตัน :21ระวังนะคะทองอาจเกิด aftershock :21

คุณต่ายคะ aftershockหมายถึงอะไรคะ

คุณต่ายคะ aftershockหมายถึงอะไรคะ

เข้าซื้อลักษณะแบบนี้ มีนัยยะแน่นอน เพราะเจตนาการเข้าซื้อไม่ได้ทำให้รู้สึกแตกต่าง หลอกล่อให้ดีใจว่ายังงัยก็ยังเข้าซื้อ สินค้าตัวนี้ยังน่าเล่นปลอดภัย ไม่ร่วงแรง ก็ดีดแรงคะ ประเมินดูว่า เทรนไปทางไหน เดาจากประสบการณ์ที่เห็นมานะคะเพื่อนๆ ลงทุนช่วงนี้ต้องใช้ความระมัดระวังเป็นพิเศษ ขึ้นจาก30สิงหา1655 ดีดไป1691วันที่31 สิงหา พาทองเหินฟ้าขึ้นไปเรื่อยๆเดือนกว่าๆ สูงสุดที่เห็น1797 วันที่ 5 ตุลาคม หลังจากนั้นทองก็เดินถอยหลังมาเรื่อยๆ ตอนนี้ลงมาที่1720 ขึ้น 150 เหรียญ เวลานี้ลงมา 80 เหรียญ แล้วส่วนตัวเชื่อมาตลอดว่าราคาทองไม่น่าถือยาว ขายหมูดีกว่าติดดอย ลองดูนะคะเพื่อนๆ ตลาดเกร็งกำไร ประเมินยาก ผันผวนแรง รู้เขารู้เรา เราเป็นนักลงทุนแบบไหน ทำตามนั้น อย่าเปลี่ยนไปเปลี่ยนมา หักลบ แทบไม่เหลือรัยเลย ชอบเล่นสั้น ซื้อมากำไรขาย อะไรที่เป็นของเราก็เป็นของเรา อะไรที่ไม่ใช่ก็ปล่อยเค้าไป เราจะรวยข้ามคืนไม่ได้ อะไรๆก็เกิดขึ้นได้ ตอนเราตัดสินใจซื้อเราไม่รู้ราคาจะขึ้นต่อรึลง แต่รู้แน่ๆตอนตัดสินใจขายเงินกลับมาที่พอรต์เรา ต่ายทองเล่นสั้น ค่อยๆเก็บเล็กผสมน้อย ที่ความเสียงต่ำ ลงทุนไปเรื่อยๆระยะยาว แบบไม่เสียสุขภาพคะ เงินของเราประเมินความเสี่ยงที่เรารับได้ เชื่อตัวเอง เชื่อในสิ่งที่เห็นตรงหน้า ไม่มีอะไรดีที่สุด และแย่ที่สุด หาจุดที่เป็นของตัวเองบนพื้นฐานกำไรที่ตัวเองต้องการ และลงทุนอย่างมีความสุขนะคะเพื่อนๆ :_Rd ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ขอบคุณกราฟ และวิเคราะห์ดีๆ จากครอบครัวน้องบีมขอรับ

ไม่เป็นไรคะ หวังว่าจะเป็นประโยชน์สำหรับเพื่อนๆทุกท่านนะคะ :57

พี่กบขออ่านสาระตัวโตๆหน่อยน้า

ขอบคุณคุณเอ๋คุณบาสมากๆๆค่ะ มาแนะแนวกันทุกวันและหลายเวลาเมื่อยามราคาเปลี่ยนแปลง

เมื่อวันศุกร์ก็มีน้ำใจเข้ามาบอกว่าทองจะร่วง ราคาก็ร่วงแรงจริงๆ :gd

เห็นสามีบอกไว้เมื่อวานคะ "ว่าตอนนี้น่าจะมีลุ้นรีบาวไม่ให้เราได้ราคาต่ำสุด โดยขึ้นทดสอบแนวต้านจุดแรกคือ1727 โลวก่อนหน้า ถ้าผ่านต้านต่อไป1732 แนวต้านเทรนลงสีม่วงและ ถ้าผ่านอีก หุหุ น่าจะติดที่1752ตรงแกบที่ขึ้นไปปิดวันก่อนซึ่งร่วงจากแถวๆนี้ หรือต่ำกว่านิดหน่อย จะได้แนวเนคไลน์จะเข้าตำราเเพทเทิ้ลกลับตัวrh&S ก่อนย่อเล็กน้อยแถวๆ1727 ทำไหล่ขวาแล้วข้ามแนวเนคไลน์ไปต่อที่176x-177x แต่ก็ยังมีโอกาสที่จะลงมาถึง1707มากกว่าลงมาถึง1695 โดยแบ่งเป็นเปอร์เซ็นต์กลับตัว40% ลงมาที่1707อีก40% และลงไปที่1695แค่20% " :Announce ยังไงลองมาลุ้นกันนะคะ

ไม่เป็นไรคะ หวังว่าจะเป็นประโยชน์สำหรับเพื่อนๆทุกท่านนะคะ :57

:57

http://www.gtgoldonline.com/

สวัสดีค่ะ อาเต๊า ต่ายทองคนงาม คุณกบ และเพื่อนๆทุกท่าน

ขอบคุณวิเคราะห์ และแนวทางจากเพื่อนๆ

วันนี้กำลังเดินทางไปทำบุญที่วัดหลวงพ่อโสธรค่ะ

เอาบุญมาฝากทุกๆคนให้ได้กำไรกันเยอะๆ

ทองจะขึ้นจะลงก็ขอให้ลงทุนถูกทางนะคะ

ไม่มีดอย ไม่มีเหว มีแต่กำไรๆๆๆๆ

ทำบุญเสร็จจะเลยไปกินอาหารทะเลที่บางแสน

ใครอยากกินไร สั่งมาได้นะคร้าาาาา อิอิ

สวัสดีค่ะ อาเต๊า ต่ายทองคนงาม คุณกบ และเพื่อนๆทุกท่าน

ขอบคุณวิเคราะห์ และแนวทางจากเพื่อนๆ

วันนี้กำลังเดินทางไปทำบุญที่วัดหลวงพ่อโสธรค่ะ

เอาบุญมาฝากทุกๆคนให้ได้กำไรกันเยอะๆ

ทองจะขึ้นจะลงก็ขอให้ลงทุนถูกทางนะคะ

ไม่มีดอย ไม่มีเหว มีแต่กำไรๆๆๆๆ

ทำบุญเสร็จจะเลยไปกินอาหารทะเลที่บางแสน

ใครอยากกินไร สั่งมาได้นะคร้าาาาา อิอิ

:57 บายดีนะเพื่อน กินเจอีก 2 วัน คืนนี้ลอยกระทง เวลาประมาณ 2 ทุ่ม ไม่ทานเจก็ลอยกระทงได้ ทุกอย่างขอเพียงเราตั้งใจ มุ่งมั่น ดีทั้งนั้น พรุ่งนี้ชิวเก้า ไหว้เจ้าที่โรงเจอีก 1 วัน วันรุ่งขึ้นตรงกับวันที่ 24 ทานเจอีก 1 มื้อเช้า พร้อมใจกันส่งเจ้ากลับสวรรค์ ขอพรให้เพื่อนๆ สุขภาพแข็งแรง เฮงๆ ร่ำรวยๆ ทุกการตัดสินใจลงทุนนะคะ :01

ว่าว รีบสั่งก่อนเลยค่ะ

ปูนึ่ง กุุ้งเผา ปลากระพงทอดน้ำปลา ข้าวผัดปู 55 ทานเผื่อหมู่เฮาและเที่ยวให้สนุกนะคะ

ขออนุโมทนาบุญล่วงหน้ากับการทำบุญของคุณนุชที่วัดหลวงพ่อโสธรด้วย

โชคดีๆมีกำไรเช่นกันค่า

:57 บายดีนะเพื่อน กินเจอีก 2 วัน คืนนี้ลอยกระทง เวลาประมาณ 2 ทุ่ม ไม่ทานเจก็ลอยกระทงได้ ทุกอย่างขอเพียงเราตั้งใจ มุ่งมั่น ดีทั้งนั้น พรุ่งนี้ชิวเก้า ไหว้เจ้าที่โรงเจอีก 1 วัน วันรุ่งขึ้นตรงกับวันที่ 24 ทานเจอีก 1 มื้อเช้า พร้อมใจกันส่งเจ้ากลับสวรรค์ ขอพรให้เพื่อนๆ สุขภาพแข็งแรง เฮงๆ ร่ำรวยๆ ทุกการตัดสินใจลงทุนนะคะ :01

ขอให้สมพรปากค่าคุณต่ายที่น่ารัก

สุขภาพแข็งแรง สุขกายสบายใจ เฮงๆรวยๆทุ๊กๆคน^_____^

ขอให้สมพรปากค่าคุณต่ายที่น่ารัก

สุขภาพแข็งแรง สุขกายสบายใจ เฮงๆรวยๆทุ๊กๆคน^_____^

:57 :32

http://youtu.be/0kk_7SQN9mE

ไม่เป็นไรคะ หวังว่าจะเป็นประโยชน์สำหรับเพื่อนๆทุกท่านนะคะ :57 เห็นสามีบอกไว้เมื่อวานคะ "ว่าตอนนี้น่าจะมีลุ้นรีบาวไม่ให้เราได้ราคาต่ำสุด โดยขึ้นทดสอบแนวต้านจุดแรกคือ1727 โลวก่อนหน้า ถ้าผ่านต้านต่อไป1732 แนวต้านเทรนลงสีม่วงและ ถ้าผ่านอีก หุหุ น่าจะติดที่1752ตรงแกบที่ขึ้นไปปิดวันก่อนซึ่งร่วงจากแถวๆนี้ หรือต่ำกว่านิดหน่อย จะได้แนวเนคไลน์จะเข้าตำราเเพทเทิ้ลกลับตัวrh&S ก่อนย่อเล็กน้อยแถวๆ1727 ทำไหล่ขวาแล้วข้ามแนวเนคไลน์ไปต่อที่176x-177x แต่ก็ยังมีโอกาสที่จะลงมาถึง1707มากกว่าลงมาถึง1695 โดยแบ่งเป็นเปอร์เซ็นต์กลับตัว40% ลงมาที่1707อีก40% และลงไปที่1695แค่20% " :Announce ยังไงลองมาลุ้นกันนะคะ

ขอบคุณคุณเอ๋คุณบาสมากๆค่ะ

ที่อัพเดทน้องทองแบบเกาะติดสถานการณ์แล้วรีบมาแนะนำหมู่เฮาอีกที ช่างมีน้ำใจแต๊ๆ

มีเปลี่ยนแปลงราคายังไงก็มาบอกกันต่อน้า

แนวทางอย่างนี้พี่กบต้องขยายยยย555

ขอบคุณคุณเอ๋คุณบาสมากๆค่ะ

ที่อัพเดทน้องทองแบบเกาะติดสถานการณ์แล้วรีบมาแนะนำหมู่เฮาอีกที ช่างมีน้ำใจแต๊ๆ

มีเปลี่ยนแปลงราคายังไงก็มาบอกกันต่อน้า

แนวทางอย่างนี้พี่กบต้องขยายยยย555

ขยายมากเกินไประวังคนเค้าจะรู้นะคะว่าอายุเท่าไหร่ :17