ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขยายมากเกินไประวังคนเค้าจะรู้นะคะว่าอายุเท่าไหร่ :17

อ่ะอย่าไปเน้นคุณเอ๋

หมู่เฮามีเพื่อนเยอะ ตาดีๆทั้งน้านในห้อง

นำทีมโดยพี่จู ป้ารี พี่พวง เจ้าป้า พี่กบ และอีกหลายๆท่านที่ไม่กล้าเอ่ยนาม 55

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากๆค่ะคุณกระต่ายสำหรับคลิปวิเคราะห์ราคา YLG

ชอบทั้งน้ำเสียงและแนวทางวิเคราะห์ของคุณมล(ฐิภา) YLG จริงๆ^___^

เข้าซื้อลักษณะแบบนี้ มีนัยยะแน่นอน เพราะเจตนาการเข้าซื้อไม่ได้ทำให้รู้สึกแตกต่าง หลอกล่อให้ดีใจว่ายังงัยก็ยังเข้าซื้อ สินค้าตัวนี้ยังน่าเล่นปลอดภัย ไม่ร่วงแรง ก็ดีดแรงคะ ประเมินดูว่า เทรนไปทางไหน เดาจากประสบการณ์ที่เห็นมานะคะเพื่อนๆ ลงทุนช่วงนี้ต้องใช้ความระมัดระวังเป็นพิเศษ ขึ้นจาก30สิงหา1655 ดีดไป1691วันที่31 สิงหา พาทองเหินฟ้าขึ้นไปเรื่อยๆเดือนกว่าๆ สูงสุดที่เห็น1797 วันที่ 5 ตุลาคม หลังจากนั้นทองก็เดินถอยหลังมาเรื่อยๆ ตอนนี้ลงมาที่1720 ขึ้น 150 เหรียญ เวลานี้ลงมา 80 เหรียญ แล้วส่วนตัวเชื่อมาตลอดว่าราคาทองไม่น่าถือยาว ขายหมูดีกว่าติดดอย ลองดูนะคะเพื่อนๆ ตลาดเกร็งกำไร ประเมินยาก ผันผวนแรง รู้เขารู้เรา เราเป็นนักลงทุนแบบไหน ทำตามนั้น อย่าเปลี่ยนไปเปลี่ยนมา หักลบ แทบไม่เหลือรัยเลย ชอบเล่นสั้น ซื้อมากำไรขาย อะไรที่เป็นของเราก็เป็นของเรา อะไรที่ไม่ใช่ก็ปล่อยเค้าไป เราจะรวยข้ามคืนไม่ได้ อะไรๆก็เกิดขึ้นได้ ตอนเราตัดสินใจซื้อเราไม่รู้ราคาจะขึ้นต่อรึลง แต่รู้แน่ๆตอนตัดสินใจขายเงินกลับมาที่พอรต์เรา ต่ายทองเล่นสั้น ค่อยๆเก็บเล็กผสมน้อย ที่ความเสียงต่ำ ลงทุนไปเรื่อยๆระยะยาว แบบไม่เสียสุขภาพคะ เงินของเราประเมินความเสี่ยงที่เรารับได้ เชื่อตัวเอง เชื่อในสิ่งที่เห็นตรงหน้า ไม่มีอะไรดีที่สุด และแย่ที่สุด หาจุดที่เป็นของตัวเองบนพื้นฐานกำไรที่ตัวเองต้องการ และลงทุนอย่างมีความสุขนะคะเพื่อนๆ :_Rd

ชอบๆแนวทางเทรดและข้อคิดของคุณกระต่ายมากๆด้วยเช่นกันค่ะ^____^

วิเคราะห์กราฟน้องทอง R จานอั๋นมาแว้ว สดๆร้อนๆ

ขอบคุณ Rจานอั๋นมากๆๆค่ะ :gd

สวัสดีครับทุกคน สวัสดีตอนเช้าของวันจันทร์ สัปดาห์ปลายเดือนตุลาคมที่ 22/10/2555 เวลา 10.45 น.

สัปดาห์ที่ผ่านมาราคาทองคำ ราคาทองคำ ร่วงลงมา 37 สัปดาห์ ติดต่อกันเป็นสัปดาห์ที่ 2 แล้วนะครับ

หลังจากราคาทองคำขึ้นไปทำ จุดสูงสุดประจำปีนี้อยู่ที่ 1795.75 เหรียญ

ถ้านับรวมกันหลังจากที่ราคาทองคำทดสอบ แนวต้าน หลัก ใกล้บริเวณ 1800 เป้าหมาย

จนถึงวันนี้ราคาทองคำลงมา 82 เหรียญ เมื่อคราวก่อนราคาทองคำลง วันเดียว 100 เหรียญ หลังจากทดสอบ 1790 เหรียญ

แต่คราวนี้ราคาทองคำ ค่อย ๆ ขยับลง ติดต่อกันมา 2 สัปดาห์

ดูเหมือนว่าไม่มีอะไร น่ากลัวเหมือนครั้งที่แล้ว แต่มาถึงตอนนี้ ที่ไหนได้ เราโดนขาใหญ่ หลอก อีกละ

คราวนี้ หลอกได้เนียบเนียนมาก เผลอแปบเดียวผ่านไป 2 อาทิตย์ ลงมา 80 กว่าเหรียญ แล้ว

ขาใหญ่เปลี่ยนกลยุทธ์ จากเทขาย วันเดียว ครั้งละ ๆ มาก ๆ เปลี่ยนมาเป็น ค่อย ๆ ขาย ๆ แบบเล่นทีเผลอ

ตรงนี้ นักลงทุนทุกท่านต้องเก็บเป็นประสบการณ์ ที่นักลงทุนต้องจดจำ กันไว้เป็นบทเรียนต่อไปครับ

ผมว่า ปีนี้ ถ้ามองจากภาพรวมแล้ว ราคาทองคำระยะหลัง ๆ มา นี้ จะเล่นยาก ๆ มาก ๆ ไม่ว่าจะเป็นการเก็งกำไรระยะสั้น

หรือ ระยะกลาง รวมไปถึงยาว เพราะ อย่างที่ผมเคยกล่าวไว้เบื้องต้น ว่า หลังจากที่มี QE3 ออกมา

ขาใหญ่จะต้องทำการ หลอกรายย่อย และต้องหลอกให้เนียนมากกว่าเดิม และก็มาถึงตอนนี้

ผมต้องบอกว่า ขาใหญ่ สามารถทำสำเร็จได้จริงแล้วครับ ไม่ต้องลงแรงมาก แต่ค่อย ๆ ลง ............. :17

แต่ยังไงอย่างไรก็ตาม การลงทุนก็คือการลงทุน ครับ เมื่อราคาทองคำผิดเป้าหมายก็ต้องหาทางแก้ไขกันต่อไป ครับ

ระยะนี้ สังเกตุราคาทองคำ ปรับฐานบริเวณ 1700-1730 ให้ดี ครับ ถ้าหลุด 1700 ลงไป แนะนำให้ระวัง ไว้ก่อนครับ

แต่ถ้าผ่าน 1730 ขึ้นไปยืนเหนือ 1750 ได้ ผมแนะนำให้นักลงทุน เปลี่ยนจากกลยุทธ์การลงทุน ระยะกลาง-ยาว

มาเป็นการเก็งกำไรระยะ สั้น ซือ้-ขายไปตามแนวโน้มดีกว่า ครับ ได้กำไรเท่าที่พอใจก็ขาย เอากำไร ดีกว่า...........

แต่ถ้านักลงทุน ท่านใด ต้องลงการทุนระยะกลาง-ยาว ก็สามารทำได้ แต่อาจจะต้องใช้ความอดทน รอเวลา หน่อย แค่นั้นเองครับ

ระยะนี้ นักลงทุน ต่าง ๆ ลดการลงทุนลง หลังจากแนวโน้มเศรษฐกิจชะลอลง เพื่อรอติดตามผลการเลือกตั้งประธานาธิบดี สหรัฐ

ว่าฝ่ายไหนจะเป็นผู้ชนะ และจะมีนโยบาย กระตุ้นเศรษฐกิจอย่างไร ซึ่งเท่าที่ผมอ่านข่าวมาเล็กน้อย

และพิจารณาจากข่าว ที่มีเบื้องต้น นโยบายของทาง ประธานาธิบดีโอบามา กับผู้ท้าชิง มิตต์ รอมนีย์

ต่างมีนโยบายกระตุ้นเศรษฐกิจต่างกันแบบสุดขั่วโลกเหนือและใต้ เลยครับ ตรงนี้ละครับ

ถ้าหากฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งได้ จะส่งผลกระทบต่อเศรษฐกิจโลก แน่นอนครับ

จึงเป็นสาเหตุเบื้องต้นทำให้นักลงทุน ชะลอการลงทุนลง และเปลี่ยนมาเก็งกำไรระยะสั้นในทรัพย์สินต่าง ๆ แทนครับ

ปีนี้ส่วนตัวผมถือว่าเป็นปีที่โชคดีครับ ที่ได้เก็บเกี่ยวประสบการณ์ เพิ่มมากขึ้น

จากการที่มี QE3 ออกมาเอย มีการเลือกตั้งประธานาธิบดีสหรัฐที่ 4 ปีมีครั้ง(อยู่ครบวาระ) ที่ส่งผลสำคัญต่อเศรษฐกิจโลก เป็นต้น

ทำให้ผมได้เรียนรู้อะไรหลาย ๆ อย่างจากสิ่งเหล่านี้เพิ่มมากขึ้น

ประสบการณ์ที่แข็งแกร่งจะทำให้เราอยู่รอดในตลาดที่ ไม่แน่นอน ได้ในอนาคตครับ

ผมเชื่อว่าคนที่ขึ้นไปยืนอยู่จุดที่สูงสุดได้ ก้ต้องผ่านขวกหนามที่ขวางกั้นและฟันฝ่าจนชนะ มามากเช่นกัน :gd ครับ

แนวต้านแนวรับ

แนวต้าน 1728 ลุ้นรอผ่าน**** รีบาวด์ผ่าน1734-1738 ได้หรือไม่ ระวังแรงขาย***** 1750-1753 ไม่ผ่านระวังแรงขาย ****

สรุป แนวต้าน วันนี้ราคาทองคำรยะสั้นมีแนวโน้ม รีบาวด์ขึ้นทดสอบแนวต้าน หากขึ้นไปทดสอบแนวต้านเบือ้งต้นแล้วไม่ผ่าน

ก็แนะนำให้นักลงทุน ระวังแรงข่ายเอาไว้ด้วยนะครับ

แนวรับ 1715 -1712 ดูว่ารับอยู่หรือไม่ *** ถ้าไม่ ระวังหลุด *** 1704-1700 ห้ามหลุดไว้ก่อน *** 1685 ******

สรุป แนวรับ ต้องติดตามกันต่อไปว่า ราคาทองคำจะสามารถ ปรับฐาน แถวแนวรับ 1700-1730 ได้หรือไม่

โดยมีการหลุดแนวรับ 1700 เป็นจุดที่ต้องระวังมากที่สุดครับ แต่วันนี้คงต้องลุ้นรีบาวด์กันก่อน หากขึ้นไม่ไหว

ก็คงต้องลุ้น แนวรับ 1700 ให้เอาอยู่ให้ได้ครับ ถ้าไม่ ก็แนะนำให้นักลงทุนระวังแรงขาย เอาไว้ดีกว่าครับ

กรอบเล็ก 1700-1730 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1700-1750 = 50 เหรียญ

ปรับฐานระยะสั้น 1700-1730 เพื่อขึ้นหรือลงต่อ

วันนี้ไม่มีตัวเลขเศรษฐกิจที่สำคัญต้องติดตามครับ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ ครับ :047

หมู่เฮามีเพื่อนเยอะ ตาดีๆทั้งน้านในห้อง

นำทีมโดยพี่จู ป้ารี พี่พวง เจ้าป้า พี่กบ และอีกหลายๆท่านที่ไม่กล้าเอ่ยนาม 55

เอ....ใคร บ่นถึงเราหว่า อิๆๆๆๆๆ

เอ....ใคร บ่นถึงเราหว่า อิๆๆๆๆๆ

เอ่ยมาหลายท่านนี่ประสงค์ออกนามแล้วใช่มั้ยคะ :uu

ช่วงนี้แม่เอ๋มาอยู่ด้วย เอ๋เลยให้สามีชวนแม่ยายเล่นดัมมี่คลายเครียดคะ แต่ไม่รู้ว่าจะเครียดมากกว่าเดิมรึป่าวนะคะ :17

พี่จู คุณเอ่ คุณกระต่าย ดช เม่า คุณ Plubpunch

ทานข้าวอิ่มแล้วนะคะ

พี่กบเห็นแนวทางเทรดของคุณเสมและวิเคราะห์ของคุณงูดินค่ะ

ขอบคุณทั้งสองท่านมากๆๆนะคะที่บอกให้หมู่เฮารู้โตย55

ทองคำนั้น ผมจะพูดถึง ทองคำเเท่ง หรือ กองทุนทองคำนะครับ ย่อเมื่อไรซื้อทันทีครับ สะสมไปเรื่อยๆ

GC กลางกะ ยาวขึ้น เเน่นอน ระยะสั้นเเค่ พักตัวเท่านั้น อาจจะไหลไป ถึง $1692 ได้ เเต่ผมขี้เกียดดูราคาทองคำบ่อยๆ

เลยกะว่าวันนี้ วันนี้เข้าสัก 70% ไปเลย ผมไม่ค่อยดูค่าเงินบาทนะ ส่วนใหญ่จะซื้อตาม Gold spot เลย

อีกไม้จะเก็บ ไว้ 30% ถ้า $1692 มาค่อยเก็บเพิ่มครับ

ลอง simulate จุดซื้อขายทองคำในรอบที่แล้วตามสูตรของคุณเสม อิอิ จุดเข้าน่าจะอยู่ที่ 1700 เหรียญ macd เหนือ 0 และ adx>20

จุดออกน่าจะอยู่ที่ 1775 เหรียญ macd ต่ำกว่าเส้นสัญญาณ และเกิด bearish divergence ในเขต overbought

อิอิ

เอ่ยมาหลายท่านนี่ประสงค์ออกนามแล้วใช่มั้ยคะ :uu

ช่วงนี้แม่เอ๋มาอยู่ด้วย เอ๋เลยให้สามีชวนแม่ยายเล่นดัมมี่คลายเครียดคะ แต่ไม่รู้ว่าจะเครียดมากกว่าเดิมรึป่าวนะคะ :17

เล่นดัมมี่ก็ดีค่ะ ว่าแต่ไม่ลองให้คุณแม่หัดเล่นซูโดกุละคะ จะได้ลับแอนด์ฝึกสมอง

คุณบาสคุณเอ๋คงเล่นเก่งม้าง

พี่จู คุณเอ่ คุณกระต่าย ดช เม่า คุณ Plubpunch

ทานข้าวอิ่มแล้วนะคะ

พี่กบเห็นแนวทางเทรดของคุณเสมและวิเคราะห์ของคุณงูดินค่ะ

ขอบคุณทั้งสองท่านมากๆๆนะคะที่บอกให้หมู่เฮารู้โตย55

ขอบคุณ มาก คุณกบ ที่แปะ มาให้ จะได้ดูไ้ด้ที่ เดียวเลย :gd

คุณเอ๋ ชวนเล่นดัมมี่ ส่วนพี่จู ขอ ป๊อก 8 ป๊อก 9 กับ คนแถวบ้านละกัน อิๆๆ เจ้า กิน สองเด้งเลย :uu

ถูกแก้ไข โดย จูกัดเหลียง

ซูโดกุ สามีโหลดไว้ในโทรศัพท์คะ เล่นประจำเลยคนนี้ เล่นจนเอ๋ขอร้องว่าหยุดเล่นเวลาเข้าห้องน้ำได้มั้ย เพราะเล่นแล้วเพลินลืมไปว่าเข้าห้องน้ำ :17 ส่ว่นเอ๋ไม่เล่นคะเล่นไม่เป็น5555555555 :uu

คุณเอ๋ ชวนเล่นดัมมี่ ส่วนพี่ขุน ขอ ป๊อก 8 ป๊อก 9 กับ คนแถวบ้านละกัน อิๆๆ เจ้า กิน สองเด้งเลย :uu

อิอิป๊อก8ป๊อก9กิจกรรมประจำปีของครอบครัวสามีคะ เล่นตอนญาติเยอะๆมันสุดๆเลยคะ :57

ขอบคุณ มาก คุณกบ ที่แปะ มาให้ จะได้ดูไ้ด้ที่ เดียวเลย :gd

ยินดีฮ่า

คุณเอ๋ ชวนเล่นดัมมี่ ส่วนพี่ขุน ขอ ป๊อก 8 ป๊อก 9 กับ คนแถวบ้านละกัน อิๆๆ เจ้า กิน สองเด้งเลย :uu

ระวังป๊อกเด้งนาพี่จู! ขนาดว่าไม่มาว คนเล่นยังโดนโกงเลย อิ อิ

ซูโดกุ สามีโหลดไว้ในโทรศัพท์คะ เล่นประจำเลยคนนี้ เล่นจนเอ๋ขอร้องว่าหยุดเล่นเวลาเข้าห้องน้ำได้มั้ย เพราะเล่นแล้วเพลินลืมไปว่าเข้าห้องน้ำ :17 ส่ว่นเอ๋ไม่เล่นคะเล่นไม่เป็น5555555555 :uu

อิอิป๊อก8ป๊อก9กิจกรรมประจำปีของครอบครัวสามีคะ เล่นตอนญาติเยอะๆมันสุดๆเลยคะ :57

คุณบาสซุปเปอร์แอคทีพนะคะคุณเอ๋ งานหลวงไม่วาง งานราษฎร์ไม่เว้น

ทำงานหาเงินเข้าบ้าน

วิเคราะห์กราฟและเทรดทอง

ศึกษาเตรียมพร้อมเล่นหุ้นเร็วๆนี้

เล่นดัมมี่กับคุณแม่คุณเอ๋

ติดซูโดกุ

เลี้ยงน้องบีม

เอาใจคุณเอ๋

ฯลฯ

เยอะ555

ปล. พูดถึงเกมซูโดกุ แฟนพี่กบว่างจากแพลนงานเคลียร์งานเป็นไม่ได้ค่ะ

ชอบเล่นซูโดกุและดู dvd หนังจริงๆ

แต่สำหรับพี่กบเล่นซูโดกุไม่เป็น(อีกแล้ว)555 เพราะมัวแต่เมาเม้าท์เรื่องทอง

สวัสดียามบ่ายค่าคุณสาวมือใหม่และทุกๆคนรอบห้อง^____^

หวัดดี ขอรับ คุณสาวมือใหม่ วันนี้ ไม่มา วิแคะ ให้เพื่อน ๆ ฟัง หรือ ขอรับ :uu