ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

นพนภาลากขึ้น อย่าเพิ่งเอส ขอรับรอดูก่อน

ยังไม่กล้าเหมือนกันฮะพี่อาเต๊า คืนนี้เจ้าฮะมาแรงเหลือเกิน :17

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะ อาเต๊า

คุณกบ เจ้เกี้ยมอี๋ คุณมิโกะ คุณเม่าและทุกคน

วันนี้ขอราตรีสวัสดิ์ก่อนนะคะ

โชคดีทุกคนค่ะ :bye

ไปนอนแล้วหรือคะพี่พวง

หลับฝันดี ราตรีสวัสดิ์

โชคดีเช่นกันค่า^___^

เจ๊แพ็ท

พอ spot ขึ้น ราคาบาทแข็งขึ้นเยอะทันที

จุ๊ๆๆๆๆ เงียบๆค่ะพึ่กบ เด๋วเจ้าฮะได้ยิน เด๋วรอทองขึ้น 1800 เป้าอาเต๊าเมื่อเช้า

เพิ่งกลับมาถึง กทม.แบบหมดแรง น้ำยังไม่อาบ ตาจะลืมไม่ขึ้นแร้ว ตกรถ อีกต่างหากค่ะ

จุ๊ๆๆๆๆ เงียบๆค่ะพึ่กบ เด๋วเจ้าฮะได้ยิน เด๋วรอทองขึ้น 1800 เป้าอาเต๊าเมื่อเช้า

เพิ่งกลับมาถึง กทม.แบบหมดแรง น้ำยังไม่อาบ ตาจะลืมไม่ขึ้นแร้ว ตกรถ อีกต่างหากค่ะ

มาถึง กทม แล้วหรา ดีใจจัง

ไม่ตกรถหรอกเจ๊แพ็ท

เราไม่อยากดอย ปล่อยเค้าไปตามทาง พูดถึงน้องทองนะ เอ๊ะเหมือนใครพูดน้า555

จะไปนอนหรือยังล่ะ

พี่กบดูทูไนท์โชว์ เที่ยวเวียดนามและตอนนี้คุณไตรภพกำลังคุยถึงหนังผี เรื่อง ตี 3 3D

พี่กบง่วงนอนแล้ว ไว้พรุ่งนี้เราค่อยมาลุ้นกันดีไหม

ราตรีสวัสดิ์นะคะเจ๊แพ็ทและคนน่ารัก

หลับฝันดีและหลับฝันหวานนะคะ

แล้วเจอกันค่า

bye bye

^____^

ต่ืนแล้วค่ะ สวัสดียามเช้าค่ะ ทุกท่าน

1730 แล้ว รวยๆกันนะคะทุกท่าน

อรุณสวัสดิ์คะจารย์Sear สาวpope{ อาเต๊า } เพื่อนๆ....ปิดที่ 1731.9 จ้า :32

จับตาราคาทองคำช่วงสิ้นปี คาดสูงสุดได้เห็นที่ระดับ 26,000

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 19 พฤศจิกายน 2555 07:31 น.

คาดทองคำสิ้นปีไม่เกิน 26,000 บาท จากช่วงไฮซีซันหนุน โบรกเกอร์ประเมินวิกฤตหน้าผาการคลังสหรัฐฯ จะเป็นปัจจัยกดดันตลอดช่วงที่เหลือของปี แต่สุดท้ายเชื่อได้รับการแก้ไข ประเมินเวลาที่เหลืออีก 1 เดือนกว่า ราคาทองอยู่ในกรอบ 24,500-26,000 บาท

นายสัญญา หาญพัฒนกิจพาณิช ผู้อำนวยการทีมพัฒนาธุรกิจตลาดอนุพันธ์ บริษัทหลักทรัพย์ (บล.) โกลเบล็ก จำกัด กล่าวถึงแนวมโน้มทิศทางราคาทองคำจากปัจจุบันไปจนถึงสิ้นปี (31 ธ.ค.2555) ว่า ช่วงนี้ราครทองคำปรับตัวขึ้นไม่แรงนัก เมื่อเทียบกับช่วงก่อนหน้านี้ แม้ธนาคารกลางสหรัฐฯ จะใช้มาตรการ QE3 อัดฉีดเงินเข้าระบบมาเฉลี่ยเดือนละ 4 หมื่นล้านเหรียญก็ตาม

สิ่งที่ต้องจับตาจากนี้คือ เฟดอาจขยายวงเงินอัดฉีดมากขึ้นกว่าเดิมที่ 4 หมื่นล้านเหรียญต่อเดือน ซึ่งถ้าเป็นจริงจะทำให้ราคาทองคำปรับตัวขึ้นเช่นกัน แต่คงไม่ง่าย เพราะเพดานหนี้สาธารณะของสหรัฐฯ ในปัจจุบันอยู่บนระดับที่สูงมาก

ส่วนวิกฤตหน้าผาการคลังสหรัฐฯ (Fiscal Cliff) และมาตรการลดหย่อนภาษีของสหรัฐฯ ที่จะหมดอายุลงในวันสิ้นปีนั้นมองว่า เรื่องดังกล่าวจะเป็นปัจจัยที่กดดันราคาทองคำต่อไป จนกว่าจะได้ข้อยุติ แต่หากไม่สามารถแก้ไขได้ก็จะมีผลต่ออัตราการเติบโตของจีดีพีสหรัฐฯ ให้แย่ลง ซึ่งคาดว่าเฟดน่าจะมีมาตรการออกมาพยุงเหตุการณ์ดังกล่าว

“ที่ผ่านมา ราคาทองคำวิ่งอยู่ระหว่าง 1,520-1,800 เหรียญ/ออนซ์ เพราะนักลงทุนคาดหวังให้สหรัฐฯ ออก QE3 พอมีกระแสข่าวจะออกราคาทองคำปรับตัวขึ้นไปรับข่าว พอมีข่าวออกมาว่าไม่ออกก็ปรับตัว ทำให้การลงทุนก่อนหน้าเป็นไปในลักษณะการเก็งกำไร และเมื่อมีการใช้ QE3 จริง ราคาก็ปรับขึ้น และมีการเทขายทำกำไรไปแล้ว โดยรวมเชื่อว่าจากนี้จนถึงสิ้นปีหากไม่ปัจจัยลบรุนแรงเข้ามาซ้ำเติมอีก ก็เชื่อว่าราคาทองคำจะวิ่งในกรอบ 1,650-1,800 เหรียญ/ออนซ์ หรือประมาณ 24,500-26,000 บาท”

ด้าน นายณัฐพล คำถาเครือ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฝ่ายวิเคราะห์หลักทรัพย์ บล.ฟินันเซีย ไซรัส จำกัด (มหาชน) กล่าวในทิศทางเดียวกันว่า มีความเป็นไปได้ที่สิ้นปีนี้ราคาทองคำจะอยู่ที่ระดับ 1,800 เหรียญ/ออนซ์ หรือประมาณ 26,000 บาท แต่คงไม่ถึง 29,000 บาทแน่

โดยเหตุผลเพราะเป็นช่วงสิ้นปี ซึ่งทั่วไปจะมีผลต่อราคาทองคำในการปรับตัวขึ้น ขณะที่ความกังวลต่อวิกฤตหน้าผาการคลังสหรัฐฯ และการหมดอายุมาตรการด้านภาษีของสหรัฐฯ นั้น ส่วนตัวเชื่อว่าทุกอย่างจะได้รับการคลี่คลายไปในทางที่ดี เพราะถ้าไม่มีการแก้ไขจะทำให้เศรษฐกิจย่ำแย่ลงไปอีก และเมื่อมีการแก้ไขจะส่งผลให้ดอลลาร์หสรัฐอ่อนค่าลง ขณะที่ราคาทองคำจะปรับตัวขึ้น

ขณะที่ปัญหาหนี้สาธารณะในยูโรโซนประเมินว่า ช่วงนี้ยังไม่ผลต่อราคาทองคำมากนัก ส่วนการที่จีนเริ่มหันมาให้ความสำคัญต่อค่าเงินหยวนมากขึ้น ประเมินว่าเป็นแรงหนุนต่อราคาทองคำมากกว่า เพราะเมื่อจีนเริ่มมาให้น้ำหนักต่อเงินหยวน นั่นหมายความว่า จะเกิดดีมานด์ความต้องการใช้ทองคำเป็นทุนสำรองเพิ่มขึ้นนั่นเอง

“ช่วงนี้ราคาทองคำเหวี่ยงตัวเล็กน้อย ไม่ได้ปรับตัวเพิ่มขึ้นมากนัก ก็เลยมีผลทำให้วอลุ่มซื้อขายในโกลด์ฟิวเจอร์สลดลงไปด้วย โดยเฉพาะการเทรดในช่วงกลางคืน โดยในตลาดอนุพันธ์พบว่า Set 50 Index Futures เป็นสินค้าที่ได้รับความสนใจจากนักลงทุนมากที่สุดในช่วงนี้ เพราะหากพิจารณาข้อมูลตั้งแต่ต้นปีจะพบว่า ในปี 2555 การลงทุนในหุ้นให้ผลตอบแทนแล้ว 26% ขณะที่การลงทุนทองคำให้ผลตอบแทนประมาณ 10%”

สวัสดียามเช้าทุกคน ตื่นกันยัง

อรุณสวัสดิ์ค่ะ ตื่นนานแล้วค่ะ

:57

http://www.ranthong.com

Seriwan

เมื่อวานน้องทองโดปยาบ้าตั้งแต่เช้ายันดึกแบบไม่สนใจอะไรทั้งนั้น น่าจะมาจากข่าว CMEลดมาจิ้นทำให้เกิดกำลังซื้อเข้ามา(ฝรั่งเค้าว่าไว้ เห็นแต่เมืองไทยต้องเพิ่มเงินวางประกันในขณะที่ฝรั่งลดลง อิอิเจ้ามือคนไทยขี้โกงจริงๆ) คิดว่าวันนี้ กลางคืนน่าจะมีย่อให้เก็บ

วันนี้ Pv=1727

Re=1735 1739***(ตัวนี้สำคัญ ที่ตบทองล่วงลงมาถึง 3 ครั้งที่ผ่านมา) 1745 1755 1765

Sup=1722 1717 1712*** 1707

ส่วนตั๊วส่วนตัว

รอเก็บ 1722 1717 ลงมา มาหรือเปล่าไม่รู้แต่อยากได้จังอิอิ เก็บไปรอขายก่อนวันพฤหัส รู้สึกว่าวันพฤหัสอเมริกาเป็นวันหยุด ลองตรวจสอบดูจ้า

ขอให้โชคดีในการลงทุน การลงทุนมีความเสี่ยงโปรดใช้วิจารณญานในการลงทุน

ตื่นแบ้วครับ แต่ง่วงอยู่

ต่ืนแล้วค่ะ สวัสดียามเช้าค่ะ ทุกท่าน

1730 แล้ว รวยๆกันนะคะทุกท่าน

:57

http://www.ranthong.com/

อาวเอี้ยงฮง

หวัดดีครับ

วานนี้ตอนหัวค่ำ น้องทองวิ่งมาอั้นที่ 161.8 อยู่พักหนึ่ง ก็หลายชั่วโมงละครับ ในใจก็ยังแอบคิดว่า จะรอดไหมเนี๊ยะ เพราะตรงนี้มีเส้น 200 ดักรออยู่

แต่เมื่อสุดท้ายสามารถกระแทกผ่านได้ ก็เปนอันว่า ฉลุย วิ่งพรวดไปทดสอบเส้นถัดไปที่ 261.8 ทันที จากนั้นแผ่วนิด ๆ แต่ก็มีเส้น 14 หนุนหลังอยู่

การที่น้องทองสามารถกระแทกผ่านทั้งสองแนวนี้ได้ จึงสามารถพล๊อตจุดคลื่นที่ 3 ได้อย่างเต็มภาคภูมิครับ เมื่อมี 3 ก็ย่อมจะมี 4 และ 5 ตามลำดับ

ซึ่งในลักษณะเช่นนี้ การถือต่อรอลุ้น 5 หรือลุ้นการเหยียดตัวของ 3 ยังไงก้อมีแต่ได้ เรื่อยจะหักหัวกลับลงฟอร์มขาลงทันทีคงไม่น่าจะเกิดตอนนี้ครับ

มาดูอินดี้จำพวก osc กันบ้าง rsi ลงต่ำกว่าเส้นเวอร์แล้ว รวมทั้ง stoch ด้วย เมื่อดูที่ macd ก็ตัด signal ลง แต่ก้อเริ่มม้วนหัว โดยที่ราคายังไม่ยอม

ร่วงลงมาสักเท่าไร รวม ๆ จึงค่อนข้างอุ่นใจว่า เดวพอขยับให้เข้าที่เข้าทางเสร็จแล้วก็น่าจะตะบึงต่อได้ และถึงแม้จะไม่ตะบึง ย่อลงมาทำคลื่น 4 ก็ยังมี

คลื่น 5 รออยู่เช่นเดียวกัน สรุป ถือต่อไว้มีแต่ได้กะได้นิครับ

ความเห็น กอดต่อไปครับ ใครตกรถ รอก่อนครับ รอปรับฐานคลื่นสี่แร้วค่อยตามครับ

เด่นบน 1746

เด่นล่าง 1724