ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

วิเคราะห์ราคาทองในวันนี้่

ขอบคุณคุณ Kamolthun มากๆๆค่ะ

สวัสดีครับผม เมื่อวานนักลงทุนทองคำทุกท่านคงได้เฮกันเล็ก ๆ นะครับ ^^, มาแกะรอยกันต่อเลยครับ เอาไงดีน้าวันนี้

กราฟรายวันผ่านแนวต้านแล้วครับ แนวโน้มจึงกลับมาเป็นเชิงบวกมีเป้าหมายระยะสั้นประมาณ US$1,745-1,750 ซึ่งเป็นระดับต่อตัว 61.8% ของ Fibonacci Extension ส่วนเป้าหมายระยะกลาง US$1,770 จุดรับ US$1,725 ซึ่งเป็นเส้น Trend เดิมครับ แต่..............

รายสี่ชั่วโมงมีแนวต้านระยะสั้นอยู่บริเวณ US$1,738 ซึ่งเป็นจุดยอดเดิม ซึ่งอาจจะมีการทดสอบและทรงตัวก่อนปรับตัวขึ้นต่อ ถือเป็นการขึ้นอย่างมีมารยาท ^^,

เงินบาทลดแรงกดดันมาได้มากหลังจากปรับตัวมาใกล้แนวเป้าหมาย 30.60-30.65 โดยลงมาทำ low บริเวณ 30.64 จึงมองว่าผลกระทบเชิงลบจากค่าเงินบาทอาจจะลดลงไปครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดียามค่ำคับ คุณป้ารี

บอยกำลังจ้อง h4 ตลอดนะคับ

สมมุติฐานว่า เด๋วถึงเวลาลง คิดว่าน่าลงแรงๆ (เป็นราย h4 ก้อต้องรอนานหน่อย ให้สุดทางเค้า)

แต่ไม่ชัวร์นะคับ เพราะบอยไม่ได้เน้นมอง ma หรือ อินดี้ฯ แบบที่เคย

ลองเฝ้าสังเกตอย่างอื่นดูคับ แค่เพื่อให้รู้ ไม่ได้เพื่อเทรด ไม่ชัวร์คับ

แต่ที่ลองเฝ้ารายเดย์ กับ รายวีค ในขาดีด มันดีดได้ ก้อทดสอบดูนะคับ

คุณป้ารีทานข้าวให้อร่อยนะคับ กระเพราไข่ดาวน่าทานจัง

บอยก้อไปทานคับ น้ำร้อนคงเดือดแร้ว... มาม่าตามเคยคับ

ถึง คุณป้ารี

ตกลง h4 ไม่ยอมลงแรงแบบที่บอยเฝ้ารอดูนะคับ

ย่อก้อแค่นิสเดียว ma 200 เอาอยู่สบายๆ แร้วดีดใหม่

เมื่อคืนเฝ้าดูผ่านไป 2 แท่ง ยอมแพ้คับ

พอดีเมื่อเช้าไปอ่านวิเคราะห์ อ.ซี

มีบางอย่างคล้ายๆ บอยเรยนำมาให้คุณป้ารีดูคับ

ปิดท้ายด้วยกราฟทอง ระยะสั้นราย 4 ชั่วโมง

ตามกราฟ Sto.ขึ้นเร็วเกินไป ทำให้ราคามีโอกาสลงมาทดสอบแนวรับที่ 1721 อีกรอบ

ก่อนที่จะกลับขึ้นไปใหม่ครับ

อ.ซีดูจาก sto. ขึ้นไวเกินไป อาจลงเทส 1721

แต่บอยไม่ถนัด sto. เมื่อคืนบอยใช้ดูจาก rsi 3 ซึ่งเป็นเส้นเร็วแทนคับ

มองว่า rsi 3 มันขึ้นเร็ว ขึ้นเยอะเกินไป

เมื่อเช้าราคาย่อในตลาด ออส. และ โตเกียว

ช่วงย่อๆ เกิด กระทิง hidden div. ใน m30 และ h1

ก้อดีดได้ในตลาดจีน ตอน 08.00 น.

บอยมีดัก L ในช่วงนั้นคับ แต่ไม่รันกำไรยาว

เพราะเห็น macd ทั้งสองรายไม่ค่อยสวย ทำกำไรระยะ 2 เหรียญ แร้วออกมาคับ

แต่มันไปต่อ แฮ่..

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

ถึง คุณป้ารี

ตกลง h4 ไม่ยอมลงแรงแบบที่บอยเฝ้ารอดูนะคับ

ย่อก้อแค่นิสเดียว ma 200 เอาอยู่สบายๆ แร้วดีดใหม่

เมื่อคืนเฝ้าดูผ่านไป 2 แท่ง ยอมแพ้คับ

พอดีเมื่อเช้าไปอ่านวิเคราะห์ อ.ซี

มีบางอย่างคล้ายๆ บอยเรยนำมาให้คุณป้ารีดูคับ

อ.ซีดูจาก sto. ขึ้นไวเกินไป อาจลงเทส 1721

แต่บอยไม่ถนัด sto. เมื่อคืนบอยใช้ดูจาก rsi 3 ซึ่งเป็นเส้นเร็วแทนคับ

มองว่า rsi 3 มันขึ้นเร็ว ขึ้นเยอะเกินไป

เมื่อเช้าราคาย่อในตลาด ออส. และ โตเกียว

ช่วงย่อๆ เกิด กระทิง hidden div. ใน m30 และ h1

ก้อดีดได้ในตลาดจีน ตอน 08.00 น.

บอยมีดัก L ในช่วงนั้นคับ แต่ไม่รันกำไรยาว

เพราะเห็น macd ทั้งสองรายไม่ค่อยสวย ทำกำไรระยะ 2 เหรียญ แร้วออกมาคับ

แต่มันไปต่อ แฮ่..

หวาดดีค่ะคุณบอยไกด์ ยินดีกับลำไยด้วยนะคะ

มูดี้ส์ฯ ปรับลดเครดิตฝรั่งเศส จากระดับ “AAA” เหตุกังวลปัญหาการคลัง

สถาบันจัดอันดับความน่าเชื่อถือ มูดี้ส์ อินเวสเตอร์ เซอร์วิส ปรับลดอันดับความน่าเชื่อถือของฝรั่งเศสลง 1 ขั้น จากระดับ “AAA” มาอยู่ที่ “Aa1” โดยบอกว่ามีแนวโน้มทางการคลังที่ ไม่แน่นอน และเศรษฐกิจประเทศกำลังเผชิญกับภาวะถดถอย

นอกจากนี้ มูดี้ส์ฯ ยังคงมุมมองเครดิต “เชิงลบ” ต่อไป เนื่องจากปัญหาด้านโครงสร้าง และการสูญเสียขีดความสามารถด้านการแข่งขันอย่างต่อเนื่องของฝรั่งเศส

เมื่อคืนพี่บอยได้กำไรอีกแล้ว ยินดีด้วยค่า^___^

รัฐบาลกรีซ ออกมาตรการรัดเข็มขัด ก่อน รมว.คลังยูโรโซน ประชุม พิจารณาปล่อยกู้วันนี้

รัฐบาลกรีซได้ออกกฎระเบียบหลักๆ 2 ข้อ ซึ่งลงรายละเอียดเกี่ยวกับกระบวนการกำกับดูแลการปรับเปลี่ยนด้านการคลัง และการปฏิรูปเชิงโครงสร้าง ก่อนที่การประชุมรมว.คลังยูโรโซน หรือยูโรกรุ๊ป จะมีขึ้นในวันนี้ โดยมีเป้าหมายที่จะสร้างความเชื่อมั่นว่ากรีซจะได้รับความช่วยเหลือด้านการเงินมูลค่า 4.4 หมื่นล้านยูโรจากยูโรโซนเพื่อช่วยให้กรีซสามารถหลีกเลี่ยงการผิดนัดชำระหนี้ได้

การออกกฎระเบียบดังกล่าวมีขึ้นในช่วงเวลาเดียวกับที่เกิดเหตุการณ์ชุมนุมต่อต้านมาตรการรัดเข็มขัดโดยกลุ่มคนงานหลายกลุ่มในกรุงเอเธนส์และเมืองอื่นๆทั่วประเทศกรีซ

ทั้งนี้ การประชุมกลุ่มยูโรกรุ๊ปจะมีขึ้นวันนี้ที่กรุงบรัสเซลส์ ประเทศเบลเยียม โดยที่ประชุมจะตัดสินใจเกี่ยวกับเงินกู้งวดใหม่ และขั้นตอนต่อไปในการสร้างความเชื่อมั่นว่าโครงการสร้างเสถียรภาพและการเติบโตทางเศรษฐกิจที่นำมาใช้ในปี 2553 นั้นจะประสบความสำเร็จ เพื่อแลกกับเงินกู้งวดใหม่ เพื่อช่วยคลี่คลายวิกฤตการเงินของกรีซและยุโรป

สำนักข่าวซินหัว รายงานว่า หากกรีซไม่ได้รับเงินกู้ดังกล่าว ก็อาจจะทำให้เศรษฐกิจกรีซล่มสลายภายในสิ้นปีนี้ และอาจจะบีบให้กรีซต้องออกจากกลุ่มยูโรโซน นอกจากนี้ ยังอาจจะส่งผลกระทบอย่างหนักต่อระบบการเงินทั่วโลกด้วย

มูดี้ส์ฯ ปรับลดเครดิตฝรั่งเศส จากระดับ “AAA” เหตุกังวลปัญหาการคลัง

สถาบันจัดอันดับความน่าเชื่อถือ มูดี้ส์ อินเวสเตอร์ เซอร์วิส ปรับลดอันดับความน่าเชื่อถือของฝรั่งเศสลง 1 ขั้น จากระดับ “AAA” มาอยู่ที่ “Aa1” โดยบอกว่ามีแนวโน้มทางการคลังที่ ไม่แน่นอน และเศรษฐกิจประเทศกำลังเผชิญกับภาวะถดถอย

นอกจากนี้ มูดี้ส์ฯ ยังคงมุมมองเครดิต “เชิงลบ” ต่อไป เนื่องจากปัญหาด้านโครงสร้าง และการสูญเสียขีดความสามารถด้านการแข่งขันอย่างต่อเนื่องของฝรั่งเศส

ขอบคุณมากค่า^___^

อรุณสวาทททททททททททททททท ขอรับ พ่อแม่พี่น้องชาวอะโยนทะยานและแฟนคลับ

+like & thank ทุกทั่น ขอรับ

ขอบคุณ วิเคราะห์ อ. เซียะ ข่าวสาร พี่ต่าย พี่ญ่า พี่บอย ป้ารี พี่ดอด แนวทาง เจ้าป้า พี่นุช พี่อาท พี่เม่า พี่เค และ วิเคราะห์ครอบครัวน้องบีม และสหาย หมูต้ม และ พี่กบ พี่เก๋ พี่พวง มาดามจุ่น พี่ตี๋ พี่แพท พี่ขุนจูกั๊ด ป้านู๋ พี่เนเน่ พี่อลัน พี่ตาปี พี่เอมิโกะ น้องก๊อบแก๊บ น้องสมสี พี่ lula พีกัปตัน พี่ม้าสามขา น้องหมอหมี น้องโฮมสวีท พี่ tiptip พี่สาวมือใหม่ เจ๊เกี๊ยมอี๋ น้อง sr20detgt น้อง เด็กอู่ทอง ขอรับ

แนวทางการเล่น หลังจากซื้อที่ 1721-1727 มาขายที่ 61.8 = 1732 แร้ว ให้รอเอส ตามราย 4 ขอรับ จนกว่า macd จะตัดและหักกันลงมา เพราะถ้าเอสโดยที่ macd ยังไม่ตัดหักกันลงมา ก้ออาจโดนลากไปไกลได้ เอสตรงไหนแร้วค่อยว่ากันขอรับ หรือเห็นเจ้าฮะขายแท่งแดงยาวๆก้อขายตามไป

หากใครยังไม่ขาย มีจะแนวต้านถัดไปที่ 100=1738* 161.8=1748 ขอรับ ถ้าถือรอ ความเสี่ยงก้อจะเพิ่มมากตามกำไรที่มาก ต้องตัดสินจัยกันเอาขอรับ

วันนี้โพยจีน ให้ซื้อที่ 1728 ตัดขาดทุน 1723 เป้า 1744-1770-1806 ขอรับ

โชคดีมีชัยเฮงๆ รวยๆ ทุกทั่นทุกวันขอรับ

:gd :01 :gd :01 :gd :01

สวัสดีคะเพื่อนๆทุกท่าน :01 ดูเหมือนเซียนจะถูกหักปากกาอีกแล้ว :17 โดนกินcutlossที่1733ไป วันนี้สามีมาแก้ตัวส่งกราฟมา1กราฟคะ"20-11-2012-1.gifจากกราฟดูเหมือนว่่าที่คาดการณ์ไว้ว่าเจ้านับคลื่นแบบสีเหลือง1h1?รีบาว1h2?จะมีน้ำหนักน้อยลงหากเบรค1738ไฮเดิมขึ้นมาได้มุมมองนี้ต้องตัดทิ้งนะครับ เพราะเจ้าอาจเล่นคลื่นขยายB โดยโลวตรง1705 อาจเป็น1hBขยายก็ได้ เพราะดูในกราฟราย4ชม ทองก็ไม่ลงมาทดสอบแนวรับสีเขียวที่ตอนนี่้ขยับขึ้นมาแถวๆ1702สักทีทำให้มุมมองว่าทำ4hBในกราฟราย4ยังไม่จบและตอนนี้มีความเป็นไปได้ว่าอยู่ในคลื่น1hC เพราะได้ขึ้นมาทดสอบแนวต้านสีเขียวในกราฟราย1แล้ว โดยอาจกำลังอยู่ในคลื่นย่อย1?สีขาว เพราะฟิชเชอร์บีบีมีอาการยกตัวขึ้นคล้ายจะเป็นลักษณะของคลื่น1 และในคลื่นนี่้อาจจะย่อทำ2?ย่อยสีขาวมีโอกาสลงมาได้ที่1723-1711 ตามกรอบสีเหลืองและสามารถขึ้นไปได้ถึง1765-1784 ตามกรอบสีฟ้า

มุมมองวันนี้ สำหรับgsและgf ไม่รู้โดนกินcutlossที่1733เหมือนผมรึป่าว วันนี้จึงแนะนำเล่นปลอดภัยโดยรอทะลุ1735ไฮเมื่อคืนค่อยbuy เป้าปิดที่1756ขึ้นไป ส่วนถ้าจะsell เลย แนะนำsell1784ขึ้นไปcutloss1800 เป้าปิด1675ลงมา ส่วนคนเล่นทองแท่งหากใครเก็บของที่1695-1675 เมื่ออาทิตย์ก่อน และยังไม่ได้ปล่อยของเป็นโอกาสปล่อยของโดยให้เริ่มปล่อยที่1756-1784 แล้วเริ่มเก็บของใหม่ที่1675 ลงมา แต่ถ้าราคายังขึ้นไปทะลุ1800 ทำการเบรคไฮเมื่อไหร่ รอย่อแล้วค่อยเก็บเพิ่มทีหลังเพื่อความปลอดภัย :023"จบการรายงานข่าวคะ :Announce

ปล.ขอให้เพื่อนๆโชคดีทุกท่านนะคะ :bye

ขอบคุณมากๆๆค่ะคุณบาสคุณเอ๋

แนวโน้มน้องทองดูมีทิศทางขึ้นนะคะ :gd

วิเคราะห์ราคาทองคุณคุณน้าเคน

ขอบคุณมากๆๆค่ะ :gd

สวัสดีครับทุกท่าน

มีข่าวประชาสัมพันธ์นิดนึงครับ (ช่วง2วันนี้ขอประชาสัมพันธ์หน่อยละกัน)

GTWM Promotion ในงาน SET in the City 2012

ระหว่างวันที่ 22 – 25 พฤศจิกายน 2555

ณ รอยัล พารากอน ฮอลล์ สยามพารากอน

1. ลูกค้าที่เปิดบัญชี (เอกสารไม่ครบ) รับปากกาไฟฉาย + เลเซอร์

2. ลูกค้าที่เปิดบัญชี (เอกสารครบ) รับเพิ่มบัตรชมภาพยนตร์ในเครือเมเจอร์ 2 ใบ

3. ลูกค้าที่เริ่มทำการซื้อขายภายใน 2 เดือน รับกระเป๋าเดินทางล้อลากขนาด 18 นิ้ว

หรือเลือกรับ USB ทองคำแท่ง ขนาด 4GB

4. ลูกค้าทุกท่านที่ทำธุรกรรมภายในบูธ ได้สิทธิเข้าร่วมชิงรางวัลทองคำทุกวัน

และ ผมจะสอนกราฟเทคนิคให้กับลูกค้าที่มาเปิดบัญชีในงานด้วยครับ

สรุปข่าวเศรษฐกิจรอบโลก

นิวยอร์ค--20 พ.ย.--รอยเตอร์

ภาวะตลาดหุ้นประจำวันที่ 19 พ.ย.

ดัชนี-ตลาด ปิดที่ระดับ เปลี่ยนแปลง

ดาวโจนส์-ตลาดหุ้นนิวยอร์ค 12,795.96 + 207.65

FTSE-ตลาดหุ้นลอนดอน 5,737.66 + 132.07

DAX-ตลาดหุ้นเยอรมนี 7,123.84 + 173.31

CAC-40-ตลาดหุ้นฝรั่งเศส 3,439.58 + 98.06

คอมโพสิต-ตลาดหุ้นมะนิลา 5,449.55 + 10.27

เวทเต็ด-ตลาดหุ้นไต้หวัน 7,129.04 - 1.03

S&P/ASX-ตลาดหุ้นออสเตรเลีย 4,361.40 + 24.50

นิกเกอิ-ตลาดหุ้นโตเกียว 9,153.20 + 129.04

คอมโพสิต-ตลาดหุ้นโซล 1,878.10 + 17.27

ฮั่งเส็ง-ตลาดหุ้นฮ่องกง 21,262.06 + 103.05

คอมโพสิต-ตลาดหุ้นมาเลเซีย 1,623.31 - 5.97

FTSE STI-ตลาดหุ้นสิงคโปร์ 2,950.93 + 5.30

คอมโพสิต-ตลาดหุ้นจาการ์ตา 4,313.43 - 37.84

SET-ตลาดหุ้นไทย 1,283.65 + 3.52

SET-50-ตลาดหุ้นไทย 869.41 + 2.34

SET-100-ตลาดหุ้นไทย 1,910.82 + 4.83

ราคาพันธบัตรปิดลดลง -- ราคาพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐปิดร่วงลงในวันจันทร์ ขณะที่สัญญาณ

ความคืบหน้าในการเจรจาของรัฐบาลเพื่อหลีกเลี่ยงวิกฤติงบประมาณนั้น ได้เพิ่มความต้องการสินทรัพย์

เสี่ยง อาทิ หุ้น และลดความน่าสนใจของพันธบัตร ทั้งนี้ ราคาพันธบัตรอายุ 10 ปีปิดลดลง 08/32 ที่

100-5/32 โดยมีผลตอบแทน 1.610% และราคาพันธบัตรอายุ 30 ปีปิดลดลง 16/32 มาที่ 99-27/32

โดยมีผลตอบแทน 2.758%

ยูโรพุ่งรับข่าวกรีซได้เงินเพิ่ม,ความหวังแก้วิกฤติคลังสหรัฐ -- ยูโรปรับตัวขึ้นสู่ระดับสูงสุด

ในรอบเกือบ 2 สัปดาห์เมื่อเทียบกับดอลลาร์สหรัฐในวันจันทร์ โดยได้แรงหนุนจากความต้องการเสี่ยง

จากความเชื่อมั่นที่ว่า กรีซจะได้รับเงินช่วยเหลือมากขึ้นและมีสัญญาณความคืบหน้าในการแก้ไขวิกฤติการ

คลังสหรัฐ ทั้งนี้ ดอลลาร์อยู่ที่ 81.340 เยน เทียบกับระดับวันศุกร์ที่ 81.260 เยน ส่วนยูโรอยู่ที่

1.2814 ดอลลาร์และ 104.25 เยน เทียบกับระดับวันศุกร์ที่ 1.2742 ดอลลาร์และ 103.58 เยน

ราคาน้ำมันดิบปิดพุ่งจากวิตกอุปทานในตอ.กลาง -- ราคาน้ำมันดิบในตลาดล่วงหน้า NYMEX

ปิดพุ่งขึ้นในวันจันทร์สู่ระดับสูงสุดนับตั้งแต่กลางเดือนต.ค. โดยได้แรงหนุนจากความวิตกเกี่ยวกับปริมาณ

น้ำมัน ขณะที่ความรุนแรงในตะวันออกกลางขยายตัว และขณะที่นักลงทุนมีความหวังมากขึ้นว่า วิกฤติงบ

ประมาณของสหรัฐจะได้รับการหลีกเลี่ยง ทั้งนี้ ราคาน้ำมันดิบส่งมอบเดือนม.ค.ปิดบวก 2.36 ดอลลาร์

สู่ระดับ 89.28 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล

ราคาทองปิดพุ่งรับความหวังแก้วิกฤติหน้าผาการคลัง -- ราคาทองปิดพุ่งขึ้นกว่า 1% ในวัน

จันทร์ ขณะที่ความเชื่อมั่นเกี่ยวกับการเจรจาเพื่อแก้ไขวิกฤติการคลังของสหรัฐ และความหวังที่ว่ากรีซ

จะได้รับเงินช่วยเหลือเพิ่มขึ้นนั้น ได้กระตุ้นแรงซื้อทอง รวมถึงหุ้นและสินค้าโภคภัณฑ์อื่นๆ ทั้งนี้ ราคา

ทองส่งมอบเดือนธ.ค.ที่ตลาด COMEX ปิดพุ่งขึ้น 19.70 ดอลลาร์ ที่ 1,734.40 ดอลลาร์/ออนซ์ และ

ราคาโลหะเงินส่งมอบเดือนธ.ค.ปิดพุ่งขึ้น 0.819 ดอลลาร์ ที่ 33.189 ดอลลาร์/ออนซ์ ส่วนที่ตลาด

NYMEX ราคาพลาตินั่มส่งมอบเดือนม.ค.ปิดพุ่งขึ้น 22.00 ดอลลาร์ ที่ 1,583.80 ดอลลาร์/ออนซ์ และ

ราคาพัลลาเดียมส่งมอบเดือนธ.ค.ปิดพุ่งขึ้น 18.85 ดอลลาร์ ที่ 645.30 ดอลลาร์/ออนซ์--จบ--

ขอบคุณข่าวจากรอยเตอร์ โดย เสาวณีย์ เอกปัญญาชัย แปลและเรียบเรียง

ที่ว่ามาผมเดา :17

หวาดดีตอนเช้าทู๊กทู๊กคนคร่า วันนี้เข้ามาสายไปนิดนึง โทดด้วยนะค๊าาา ยินดีกับเพื่อนๆที่ได้ลำไยกันเมื่อคืนนี้มากๆค่ะ :D ในที่สุดอาทิตย์นี้เราก็ได้เห็นราคาทะลุ 1722-1725 ก่อน ฉนั้นก็ต้องลุ้นให้มันยืนได้ตลอดอาทิตย์นี้เพื่อลุ้นเป้าหมายด่านข้างบนต่อไป มาวิแคะกราฟอาแป๊ะกานต่อเนาะ ราย ชม. ระยะสั้น เส้นกราฟชนเพดานแล้วคงต้องย่อตัวลงก่อน แนวรับ 1731 1729 1726 1722.88** ส่วนตัวเดาว่าจุดเด้งน่าจะอยู่ที่ 1722-1725 แนวต้านที่ได้ผ่านขึ้นมาค่ะ แล้วขึ้นต่อ รายวัน แป๊ะยังคงยิ้มสดใสต่อไป จากที่บอกอาการไม่ค่อยดีเส้นจะตัดลงอยู่รอมร่อเมื่อวันศุกร์ กลับเด้งผงกหัวขึ้นมาใหม่ เป็นสัญญาณบวกที่ดีที่จะได้ลุ้นให้ราคาขึ้นต่อไป เป้าหมายด่านต่อไป 1737 1743 1752 รายสัปดาห์ แป๊ะยังคงร้องไห้อยู่นะคะ แต่ราคาฟื้นตัวขึ้นมาได้ทำให้สัญญาณกราฟยังไม่ตัดลง เราจึงต้องมาลุ้นให้อาทิตย์ปิดบวกค่ะ รายวีครอบนี้มองแนวต้านสำคัญไว้ที่ 1779.77 ค่ะ ส่วนแนวรับต้องไม่หลุด 1711 ลงไปอีกค่ะ จบวิแคะแกะเกาไว้เพียงเท่านี้ก่อนนะคะ (โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านค่ะ) :bye

ขอบคุณมากๆค่ะคุณสาวสำหรับวิเคราะห์กราฟและแนวทางราคาทอง

น้องทองดูจะย่อก่อนที่ 1722-1725 นะคะถึงจะมีแรงขึ้นต่อ

อัพเดทแนวรับ ต้าน แล้วเข้ามาบอกกันอีกน้า^____^

วิเคราะห์ราคาทองของคุณกัมพล

ขอบคุณมากๆๆค่า^____^

ราคาทองคำ ขยับมายืนเหนือ 1730 เหรียญได้จริงๆ ถึงจะไม่แรงเท่าไหร่ แต่ราคาระดับนี้ในวันนี้ เท่ากับ เบรค trend fibo fan 61.8% ขาลงได้แล้ว แนวโน้ม น่าจะขยับ test แนว trend fibo fan 78.6% แถวใกล้ๆ 175x เหรียญต่อไป

- แนวรับ กรณีมองไปต่อ สวยๆ วันนี้ ควรอยู่เหนือ 1720 เหรียญขึ้นมาแล้ว

- แนวต้าน แนว 1739 เหรียญ ผ่านได้ ก็น่าจะ +ต่ออีก 10 เหรียญไม่ยาก

- 1739-1725 เหรียญ เป็นแนวแกว่งตัวที่เป็นไปได้ก่อนดีดต่อ

- โซน 1750 เหรียญขึ้นไป ยังไม่น่าผ่านได้ง่ายนัก

สรุป แนวรับ 1731 1725* 1717 แนวต้าน 1739* 1749 1759

สวัสดีคะเพื่อนๆทุกท่าน :01 ดูเหมือนเซียนจะถูกหักปากกาอีกแล้ว :17 โดนกินcutlossที่1733ไป วันนี้สามีมาแก้ตัวส่งกราฟมา1กราฟคะ"20-11-2012-1.gifจากกราฟดูเหมือนว่่าที่คาดการณ์ไว้ว่าเจ้านับคลื่นแบบสีเหลือง1h1?รีบาว1h2?จะมีน้ำหนักน้อยลงหากเบรค1738ไฮเดิมขึ้นมาได้มุมมองนี้ต้องตัดทิ้งนะครับ เพราะเจ้าอาจเล่นคลื่นขยายB โดยโลวตรง1705 อาจเป็น1hBขยายก็ได้ เพราะดูในกราฟราย4ชม ทองก็ไม่ลงมาทดสอบแนวรับสีเขียวที่ตอนนี่้ขยับขึ้นมาแถวๆ1702สักทีทำให้มุมมองว่าทำ4hBในกราฟราย4ยังไม่จบและตอนนี้มีความเป็นไปได้ว่าอยู่ในคลื่น1hC เพราะได้ขึ้นมาทดสอบแนวต้านสีเขียวในกราฟราย1แล้ว โดยอาจกำลังอยู่ในคลื่นย่อย1?สีขาว เพราะฟิชเชอร์บีบีมีอาการยกตัวขึ้นคล้ายจะเป็นลักษณะของคลื่น1 และในคลื่นนี่้อาจจะย่อทำ2?ย่อยสีขาวมีโอกาสลงมาได้ที่1723-1711 ตามกรอบสีเหลืองและสามารถขึ้นไปได้ถึง1765-1784 ตามกรอบสีฟ้า

มุมมองวันนี้ สำหรับgsและgf ไม่รู้โดนกินcutlossที่1733เหมือนผมรึป่าว วันนี้จึงแนะนำเล่นปลอดภัยโดยรอทะลุ1735ไฮเมื่อคืนค่อยbuy เป้าปิดที่1756ขึ้นไป ส่วนถ้าจะsell เลย แนะนำsell1784ขึ้นไปcutloss1800 เป้าปิด1675ลงมา ส่วนคนเล่นทองแท่งหากใครเก็บของที่1695-1675 เมื่ออาทิตย์ก่อน และยังไม่ได้ปล่อยของเป็นโอกาสปล่อยของโดยให้เริ่มปล่อยที่1756-1784 แล้วเริ่มเก็บของใหม่ที่1675 ลงมา แต่ถ้าราคายังขึ้นไปทะลุ1800 ทำการเบรคไฮเมื่อไหร่ รอย่อแล้วค่อยเก็บเพิ่มทีหลังเพื่อความปลอดภัย :023"จบการรายงานข่าวคะ :Announce

ปล.ขอให้เพื่อนๆโชคดีทุกท่านนะคะ :bye

ผมเป็นแฟนคลับพี่อยู่ครับ ติดตามผลงานตลอดครับ ขอบคุณคับ :32 :01 :01 :32

ขอบคุณมากๆๆค่ะคุณกระต่ายสำหรับวิเคราะห์ของกูรูต่างๆตั้งแต่เช้า แจ่มแจ๋วทุกท่านเลย

ขอบคุณคุณ ginger มากๆนะคะสำหรับคลิปแนวทางทองดีๆมีประโยชน์

ขอบคุณวิเคราะห์ของ WealthStation จาก ดช ด้วยมากๆเช่นกัน

^____^

MADC การลงทุนต่างๆของคุณงูดิน

ขอบคุณคุณงูดินมากๆๆนะคะ^____^

ทองคำ น้ำมัน เป็นขาขึ้น macd ยืนเหนือเส้นสัญญาณ let profits run

เจ๊อู๊ด น้องปอนด์เป็นขาลง macd ต่ำกว่าเส้นสัญญาณ ผมก็อยู่เฉยๆ ครับ

การลงทุนไม่มีอะไรมาก แค่ยอมรับความจริงของตลาด ไม่หลงไปกับกระแสข่าวมั่วๆรายวัน ทำให้โลภหรือกลัว

แค่ยอมรับตลาด ตลาดก็จะนำกำไรมาให้เราเอง ไม่ต้องคิดไรมาก

พี่สาวน่าจะหมายถึง ย่อลงมาครับ

ขอบคุณคุณ dr มากค่ะที่ตอบแทน ขยายความคือในราย ชม.ราคาไปได้ไม่มากแล้ว คงต้องย่อลงก่อน เพราะราคาดีด แต่สัญญาณไม่ดีดตามค่ะ :) :)

อรุณสวาทททททททททททททททท ขอรับ พ่อแม่พี่น้องชาวอะโยนทะยานและแฟนคลับ

+like & thank ทุกทั่น ขอรับ

ขอบคุณ วิเคราะห์ อ. เซียะ ข่าวสาร พี่ต่าย พี่ญ่า พี่บอย ป้ารี พี่ดอด แนวทาง เจ้าป้า พี่นุช พี่อาท พี่เม่า พี่เค และ วิเคราะห์ครอบครัวน้องบีม และสหาย หมูต้ม และ พี่กบ พี่เก๋ พี่พวง มาดามจุ่น พี่ตี๋ พี่แพท พี่ขุนจูกั๊ด ป้านู๋ พี่เนเน่ พี่อลัน พี่ตาปี พี่เอมิโกะ น้องก๊อบแก๊บ น้องสมสี พี่ lula พีกัปตัน พี่ม้าสามขา น้องหมอหมี น้องโฮมสวีท พี่ tiptip พี่สาวมือใหม่ เจ๊เกี๊ยมอี๋ น้อง sr20detgt น้อง เด็กอู่ทอง ขอรับ

แนวทางการเล่น หลังจากซื้อที่ 1721-1727 มาขายที่ 61.8 = 1732 แร้ว ให้รอเอส ตามราย 4 ขอรับ จนกว่า macd จะตัดและหักกันลงมา เพราะถ้าเอสโดยที่ macd ยังไม่ตัดหักกันลงมา ก้ออาจโดนลากไปไกลได้ เอสตรงไหนแร้วค่อยว่ากันขอรับ หรือเห็นเจ้าฮะขายแท่งแดงยาวๆก้อขายตามไป

หากใครยังไม่ขาย มีจะแนวต้านถัดไปที่ 100=1738* 161.8=1748 ขอรับ ถ้าถือรอ ความเสี่ยงก้อจะเพิ่มมากตามกำไรที่มาก ต้องตัดสินจัยกันเอาขอรับ

วันนี้โพยจีน ให้ซื้อที่ 1728 ตัดขาดทุน 1723 เป้า 1744-1770-1806 ขอรับ

โชคดีมีชัยเฮงๆ รวยๆ ทุกทั่นทุกวันขอรับ

ขอบคุณมากๆๆขอรับอาเต๊า^___^

วิเคราะห์กราฟน้องทองของคุณ kimtyo ค่ะ

ขอบคุณมากๆๆนะคะ^____^

ทองbreak channelขึ้น

post-6178-0-31447800-1353386469.gifpost-6178-0-31447800-1353386469.gif