ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เมื่อเช้าเข้าตอน 1721 ตะกี้ 1725 รีบโดดออกแล้วก๊าบ

ราคาแหม่ง ๆ แต่ยังมีดอยอยู่หน่อย ๆ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แฮ่ ผู้กองอย่าชมซึ่งหน้าสิคับ เด๋วดีแตก เอิ๊กกกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เสี่ยบอยอยากทราบจิงๆ คับ ความรู้สึกตอนกระโดดร่มจิง ครั้งแรก

รู้สึกยังงัยคับ กัวมั๊ยคับ

- ตอนเกาะอยู่ขอบประตูเครื่องบิน

- ตอนตัดสินจัยกระโดดออกมาแร้ว

- ตอนลอยละล่องอยู่กลางอากาศ

ขอบคุณผู้กองลินนะคับ

ตอนอยู่บนเครื่องอยากโดดใจจะขาดค่า(ไม่ได้เก่งกล้าอะไรน้า แต่เมาเครื่อง อ้วกจะเเตก ป.ล.ถ้าจะอ้วกต้องดึงคอเสื้อตัวเองเเล้วอ้วกลงไป ไม่งั้นจะทำให้คนอื่นลื่นล้มได้)

ตอนยืนประตู(เกาะขอบประตูเตรียมโดด) ก็ตั้งใจเพื่อเตรียมตัวค่ะ ต้องระวังหลายอย่าง ทั้งท่าทางการโดด สัญญาณจากครูฝึก เเต่ก็มีเสียวบ้างค่ะ

แต่อีตอนจะถึงพื้นอ่ะสิคะ ดูไม่ออกว่า 50 ฟุต รึยัง เตรียมลงพื้นมาตั้งแต่ไกล ลงอย่างเเรงฝุ่นกระจุยเลยค่ะ

ตอนโดดออกมา จำได้แต่ว่า หลับตาปี๋ แล้วตะโกน หนึ่งพันหนึ่ง หนึ่งพันสอง หนึ่งพันสาม หนึ่งพันสี่ ตรวจร่มมมมมมมมมมมมมม แล้วแหงนหน้ามองร่มว่ากางมั้ย ถ้าตีเกลียวก็ต้องรีบแก้ก่อนค่ะ

ตอนลอยอยู่กลางอากาศ ก็สนุกดีค่ะ ก็ดูทิศทางลม ดูกรวยลม เพื่อดึงร่มสวนทางลม เวลาลงพื้นจะได้ลงเบาๆ ถ้าตามลมหน้าคะมำแน่ค่ะ

ขอบคุณเสี่ยบอยที่สนใจนะคะ

เหลือ 2 ดอยเท่าเดิมค่ะพี่กบ

ยืมเอามาขาย แร้วซื้อคืน ทองดอยเท่าเดิมค่ะ

โอเชจ้า^__^

เมื่อเช้าเข้าตอน 1721 ตะกี้ 1725 รีบโดดออกแล้วก๊าบ

ราคาแหม่ง ๆ แต่ยังมีดอยอยู่หน่อย ๆ

เทรดอะไรคะ GS GF หรือแท่ง

4 เหรียญก็กำไรแล้ว

กะลังมรึนนนน กะน้องทอง เสี่ยบอย 6 หน่อยนะคะ

ติดไลค์พี่แพทเต็มเรย

บอยเข้ามาตั้งจัยมากดโดยเฉพาะนะคับ แต่ปรากฎว่าไม่มีซักไลค์

เด๋วดึกๆ ถ้ามี จาซัลโวให้พี่แพททั้งหมดเรย อยากจัดเต็ม อิอิ

พี่แพทอ่ะคุยสนุก บอยชอบอ่าน

เด๋วบอยออกไปส่องก่อนนะคับ มีรัยจารีบวิ่งมา 6 นะคับ

พี่แพทรออยู่นี่ก่อน อย่าไปไหนน๊า

Seasonal Gold เดือนธันวาจะขึ้น ปลายเดือนนี้อาจจะย่อและขึ้นนะครับ น่าจะเป็นช่วงเก็บเพิ่ม ถ้า S ต้องระวังนะครับ

พี่กบผมเล่นแบบอาจารย์งูครับ ตามโพยพี่โป๊บเลย L 1720 ลุ้นปิดที่ 1750

กองทุนตอนนี้ ตาม MACD ได้ราคาทุน 1730 ได้ของแพง อิอิ ถือไปก่อน

ขอบคุณวิเคราะห์ อาเต๊า คุณต่าย คุณน้อง ผู้กองลิน คุณดอด น้องญ่า น้องเม่า น้องหมี ด้วยคับ

ผู้กองลินมาแร้ว เด๋วบอยกลับมานะคับ

พี่กบผมเล่นแบบอาจารย์งูครับ ตามโพยพี่โป๊บเลย L 1720 ลุ้นปิดที่ 1750

กองทุนตอนนี้ ตาม MACD ได้ราคาทุน 1730 ได้ของแพง อิอิ ถือไปก่อน

ขอบคุณอาจารย์จ๊ิิวมากครับ ตอนนี้ 87 เหรียญรอย่อ 86.5 ตรงเส้นปะ ให้ซื้อตามอีกหรือครับ

Dr คะ

เห็น Dr ถาม อ จิ๋ว เรื่องรอย่อซื้อน้ำมันที่ 86.5 ตรงเส้นปะ แล้วให้ซื้อตาม

Dr ซื้อผ่าน SCBoil ใช่ไหมคะ

แล้วเราจะใช้วิธีกะได้ยังไงคะว่าจะได้ราคาที่เท่าไหร่ ยกตัวอย่าง 86.5 หรือ 85.5

เพราะราคาจะทราบแน่นอนก็ต้องเป็น T+1

สวัสดีคะเพื่อนๆทุกท่าน :01 วันนี้สามีประชุมเสร็จเร็วเลยส่งกราฟมาอัพเดต1กราฟคะ"21-11-2012-1.gifจากกราฟจะเห็นว่าราคาทองย่อลงมาถึง1719 ตามกรอบที่คาดว่าจะลงคือ1723-1711 หากใครเก็บของไว้เล่นสั้นวันนี้มีลุ้นอาจจะพุ่งขึ้นเลยหรืออาจจะไซย์เวย์ออกข้างไปก่อน เพราะทองลงมาทดสอบแนวรับอินดี้donchain ในรายชมแล้วมองได้ว่าอาจจะเป็นคลื่นย่อย2 แต่ถ้าต่ำกว่า1704ต้องcutloss เพราะตรง1704เป็นแนวเนคไลน์ซึ่งสามารถลงได้ถึง1675เลยทีเดียว แต่ถ้าเบรค1738ไฮเดิมได้มีโอกาสไปถึง1756จุดปิดกำไรจุดแรกได้ :57 โดยตามทฤษฏีราคาสามารถขึ้นถึงฟิโบ261.8แถวๆ1784ได้เลยทีเดียว ที่สำคัญฟิชเชอร์บีบีหุบแล้วโดยเป็นการหุบในจุดที่สูงกว่าจุดที่อ้าออกจากการสังเกตทำให้ตอกย้ำความมั่นใจว่าจะขึ้นต่อมีสูง มุมมองวันนี้มองว่า หากราคาลงมาทดสอบแนวรับสีม่วงแถวๆ1716 แนะนำbuy cutlossที่1704 เป้าปิดที่1756ขึ้นไป สำหรับgsและgf ส่วนถ้าจะsellแนะนำเริ่มsellที่1784หรือสูงกว่าcutloss1800 เป้าปิดsell1675ลงมา ส่วนทองแท่งหากมีของวันนี้ลุ้นปิดกำไรที่1756-1784 แล้วรอย่อลงมา1675ค่อยเก็บเพิ่ม หรือถ้าเลือกทะลุขึ้น1800ก่อนรอย่อลงมาค่อยพิจารณาเก็บอีกครั้ง :aa " จบการรายงานข่าวคะ :Announce

ปล.ขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงททุนนะคะ :bye

ตอนอยู่บนเครื่องอยากโดดใจจะขาดค่า(ไม่ได้เก่งกล้าอะไรน้า แต่เมาเครื่อง อ้วกจะเเตก ป.ล.ถ้าจะอ้วกต้องดึงคอเสื้อตัวเองเเล้วอ้วกลงไป ไม่งั้นจะทำให้คนอื่นลื่นล้มได้)

ตอนยืนประตู(เกาะขอบประตูเตรียมโดด) ก็ตั้งใจเพื่อเตรียมตัวค่ะ ต้องระวังหลายอย่าง ทั้งท่าทางการโดด สัญญาณจากครูฝึก เเต่ก็มีเสียวบ้างค่ะ

แต่อีตอนจะถึงพื้นอ่ะสิคะ ดูไม่ออกว่า 50 ฟุต รึยัง เตรียมลงพื้นมาตั้งแต่ไกล ลงอย่างเเรงฝุ่นกระจุยเลยค่ะ

ตอนโดดออกมา จำได้แต่ว่า หลับตาปี๋ แล้วตะโกน หนึ่งพันหนึ่ง หนึ่งพันสอง หนึ่งพันสาม หนึ่งพันสี่ ตรวจร่มมมมมมมมมมมมมม แล้วแหงนหน้ามองร่มว่ากางมั้ย ถ้าตีเกลียวก็ต้องรีบแก้ก่อนค่ะ

ตอนลอยอยู่กลางอากาศ ก็สนุกดีค่ะ ก็ดูทิศทางลม ดูกรวยลม เพื่อดึงร่มสวนทางลม เวลาลงพื้นจะได้ลงเบาๆ ถ้าตามลมหน้าคะมำแน่ค่ะ

ขอบคุณเสี่ยบอยที่สนใจนะคะ

---------------------------------------------------------------------------------

น้องลิน

ตอนอ้วกแตก ต้องดึงคอเสื้อและอ้วกลงไป หมายถึงตรงนั้นก็ต้องเลอะอ้วกของตัวเอง คว้าถุงรองอ้วกมิทันนะคะ

สวัสดีคะเพื่อนๆทุกท่าน :01 วันนี้สามีประชุมเสร็จเร็วเลยส่งกราฟมาอัพเดต1กราฟคะ"21-11-2012-1.gifจากกราฟจะเห็นว่าราคาทองย่อลงมาถึง1719 ตามกรอบที่คาดว่าจะลงคือ1723-1711 หากใครเก็บของไว้เล่นสั้นวันนี้มีลุ้นอาจจะพุ่งขึ้นเลยหรืออาจจะไซย์เวย์ออกข้างไปก่อน เพราะทองลงมาทดสอบแนวรับอินดี้donchain ในรายชมแล้วมองได้ว่าอาจจะเป็นคลื่นย่อย2 แต่ถ้าต่ำกว่า1704ต้องcutloss เพราะตรง1704เป็นแนวเนคไลน์ซึ่งสามารถลงได้ถึง1675เลยทีเดียว แต่ถ้าเบรค1738ไฮเดิมได้มีโอกาสไปถึง1756จุดปิดกำไรจุดแรกได้ :57 โดยตามทฤษฏีราคาสามารถขึ้นถึงฟิโบ261.8แถวๆ1784ได้เลยทีเดียว ที่สำคัญฟิชเชอร์บีบีหุบแล้วโดยเป็นการหุบในจุดที่สูงกว่าจุดที่อ้าออกจากการสังเกตทำให้ตอกย้ำความมั่นใจว่าจะขึ้นต่อมีสูง มุมมองวันนี้มองว่า หากราคาลงมาทดสอบแนวรับสีม่วงแถวๆ1716 แนะนำbuy cutlossที่1704 เป้าปิดที่1756ขึ้นไป สำหรับgsและgf ส่วนถ้าจะsellแนะนำเริ่มsellที่1784หรือสูงกว่าcutloss1800 เป้าปิดsell1675ลงมา ส่วนทองแท่งหากมีของวันนี้ลุ้นปิดกำไรที่1756-1784 แล้วรอย่อลงมา1675ค่อยเก็บเพิ่ม หรือถ้าเลือกทะลุขึ้น1800ก่อนรอย่อลงมาค่อยพิจารณาเก็บอีกครั้ง :aa " จบการรายงานข่าวคะ :Announce

ปล.ขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงททุนนะคะ :bye

คุณเอ๋น่ารักจัง

รู้ใจหมู่เฮาว่ารอวิเคราะห์เจาะลึกน้องทองอยู่

ขอบคุณคุณบาสคุณเอ๋มากๆๆค่า มีน้ำใจทุกวันเลย

วันนี้คุณบาสเพิ่งประชุมเสร็จนะคะ เหนื่อยไหม ต้องมาวิเคราะห์กราฟอีก^____^

(((((( คุณป้ารี เจ้าป้า เจ๊อลัน พี่แพท ))))))

มันร้องเตือนสัญญาณไฮ 1730+

และกราฟบอยบอกว่าอาจดีดแรงในราย 4 (อาจต้องใช้เวลารอ)

พิณาด้วยนะคับ บอยรอย่อรายเล็ก แร้วแอลคับ ผิดอย่าว่าบอยนะ

ถึงพี่กบ กองทุนน้ำมันต้องเล่นแบบอาจารย์งูดินครับ เดาๆราคาตอน 15.45 น แล้วค่อยซื้อ ถ้าช่วงลง ย่อให้ซื้อครับ ราคาที่พอใจของอาจารย์จิ๊ว แต่บางทีก็เจ็บตัวได้ครับ ดร.มนูญ ศิริวรรณ ผู้เชียวชาญด้านน้ำมันของไทย มองราคาน้ำมัน WTI จะอยู่ในช่วง 85-90 เหรียญครับ ขึ้นไป 89-90 กะว่าจะขายแล้ว ถ้าใจเย็นรอ 95-105 จะขึ้นก็เพราะสงครามเท่านั้น ถ้าตามพื้นฐาน ซื้อตอนต่ำกว่า 85 ขายตอน 90 พอแล้วครับ

ถูกแก้ไข โดย Dr.Polar Bear

คุณเอ๋น่ารักจัง

รู้ใจหมู่เฮาว่ารอวิเคราะห์เจาะลึกน้องทองอยู่

ขอบคุณคุณบาสคุณเอ๋มากๆๆค่า มีน้ำใจทุกวันเลย

วันนี้คุณบาสเพิ่งประชุมเสร็จนะคะ เหนื่อยไหม ต้องมาวิเคราะห์กราฟอีก^____^

สามีอึดมากคะพี่กบ ประชุมกับจังหวัดรับนโยบายมาแล้วมาทำโครงการ โดยยึดประชาชนเป็นที่ตั้ง ความมุ่งหวังคือเห็นประชาชนเข้มแข็งยืนได้ด้วยตัวเอง แต่เอ๋ว่าคงต้องใช้เวลาหลายปีในการเปลี่ยนความคิดนะคะ55555 แต่สามีบอกว่าเราต้องทำให้ได้เพื่ออนาคตของชุมชน แล้วจะขยายไประดับประเทศเอง

ดังนั้น แนวคิดยิ่งให้ยิ่งได้(ความรู้) จึงเหมาะที่สุดสำหรับประเทศไทยตอนนี้